Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จ่ายบิลผ่านแอร์เพย์เเต่ยังไม่ได้เงินคืน

สวัสดีครับผมพึ่งเริ่มใช้แอร์เพย์เพราะเห็นในรีวิลมีบอกได้เงินคืน เเต่ว่าผมจ่ายไปแล้ว เขาบอกว่าประมาณ 30-45 จะได้เงินคืน เเต่นี่เลยมา 50 วันเเล้วครับจะสองเดือนเเล้วยังไม่ได้เงินคืนเลย ติดต่อ call center ไม่ได้ด้วย เลยอยากรู้ต้องติดต่อทางไหนได้บ้าง คือเรื่องเงินจำนวนก็ไม่เยอะอะไรเเต่เเค่อยากรู้นะครับ ใครเคยเจอเเบบนี้ช่วยบอกหน่อยะนครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Olan

ผมเคยเจอเเบบนี้เหมือนกันเลยครับ ของผมสามเดือนกว่าเลยครับกว่างินคืนจะเข้า call center ของ airpay ติดต่อยากมาครับ ตอนนี้ผมก็ติดต่อไม่ได้ คือผมว่าจริงๆ เเล้ว airpay เขาดีเเค่ที่ไม่มีค่าธรรมเนี่ยมอย่างเดียวครับ จริงๆ ผมก็เลิกใช้เเล้วรู้สึกว่าไม่ค่อยคุ้มค่าเท่าไหร่ 555 we pay ดีกว่าครับ เเต่ผมคิดว่าคงต้อรออย่างเดียวนะครับถ้าติดต่อ call center ไม่ได้อะนะครับ

2020.08.15 17:58

บีบี

เป็นอย่างนี้ด้วยเหรอ เราไม่เคยได้ยินเรื่องเป็นแบบนี้มาก่อน ถ้าเป็นแบบนี้ก็คงไม่มีใครอยากใช้บริการอย่างแน่นอน เราว่าหลายคนที่ต้องการใช้บริการของแอร์เพย์ ก็คงเห็นว่าช่วยให้สะดวกในการใช้จ่ายโดยไม่ต้องพกเงินสดเยอะไป แต่ในเมื่อการบริการไม่เป็นไปตามเงื่อนไข และยังโทรติดต่อ Call Center ได้ยากอย่างนี้ เราก็หมดใจที่จะใช้บริการอย่างแน่นอน

2020.11.26 5:28

จรัสศรี

ทำไมมันได้ช้านาดนั้นคะ เราว่ามันต้องมีอไรผิดแล้วละคะ เชคดีหรือยังคะว่าเติมเข้าเข้าไปแล้วจริงๆคะ เพราะ AIS ไม่น่าปล่อยให้เกิดแบบนี้ได้นะคะ มันเสียชื่อเขาหมดคะ อย่างของเรา ก็ได้เงินคืนมาเร็วมากเลยนะคะ เราว่า เชคเงินเข้าก่อนคะ แล้วถ้าเงินเข้าจริงๆ ทิ้งเรื่องไว้ที่เพจ ของAIS เลยคะ เดียวมีพนักงานติดต่อกลับมาเองคะ

2020.12.02 13:55

##เจ้าเสือดาว##

เรื่องการติดต่อกับเจ้าหน้าที่มันพูดยากนะ กว่าโทร.ติดก็ใช้เวลาแล้ว พอว่าโทร.ติดมันก็ขึ้นอยู่กับว่าเราได้คุยกับเจ้าหน้าที่คนไหน บางคนที่ผมคุยด้วย..แต่ไม่ใช่เรื่อง air pay นะครับ คุยดีมากครับ ให้ความช่วยเหลืออย่างดีเจ้าหน้าที่ของเอไอเอสนี่แหละ แต่ถ้าจังหวะไม่ดีไปเจอเจ้าหน้าที่บางคนก็อีกเรื่องนึงครับ ทำใจครับทำใจ

2021.02.27 6:57

ศุภชัย

โทรติดต่อ สอบถามปัญหา ค่าโทรศัพท์ มันจะแพงกว่า เงินที่จะได้คืนไหมครับ เงินคืน ไม่น่าจะได้นานแบบนี้นะ ของทรู ที่ผมใช้งาน ใช้ปุ๊ป ก็ได้เงินคืน ตอนนั้นเลยนะครับ ถ้าแบบนี้ มันช้าไปไหน ถ้าอยากเปลี่ยนใจไปใช้งานของเจ้าอื่นก็ได้นะครับ เจอความล้าช้าแบบนี้ เป็นผมนะครับ ไม่ใช้งานแล้วยอมขาดทุนยกเลิกการใช้งานแล้วละครับ

2021.12.26 8:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

AirPay ของขวัญเปิดไอดีใหม่

ใครยังไม่เปิดไอดีของแอป Airpay wallet ต้องรับแล้วนะ เพราะแอป Airpay walletมีสิทธิพิเศษ! ใครที่เพิ่งโหลดใช้และยังไม่เคยรับของขวัญรับสิทธิ์ซื้อตั๋วหนัง 1 บาท ใช้ได้ 2 ที่นั่ง ต้องรีบหน่อยนะตอนนี้เพื่อนที่ทำงานด้วยกันสมัครกันเต็มเลยได้ตั๋วหนัง ราคาถูกกันทุกคนเลยเนี๊ยะกำลังนัดรวมตัวแล้วไปดูพร้แมกันเลย คนขายตั๋วคงตกใจแน่ๆ ซื้อบาทเดียว

AirPay

AirPayมีความปลอดภัย

แอป Airpay walletมีความปลอดภัย ที่มี 3D secure (MasterCard SecureCode) ที่จะส่ง OTP (One-Time Password) เพื่อยืนยันก่อนการชำระเงิน ทำให้ผู้ใช้บริการมั่นใจได้ถึงความปลอดภัยในการทำธุรกรรมทางการเงินออนไลน์ และสามารถเปิดใช้บัตรได้เมื่อต้องการ เมื่อใช้เสร็จก็ยกเลิกบัตรได้ทันที ไม่ต้องกลัวเรื่องการถูกโขมยใช้

AirPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Air pay ใช้จ่ายที่มินิบิ๊กซีได้ไหม

AirPay / แอร์เพย์

วิธีเติมเกมผ่านAirPayทำยังไง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Air pay มีส่วนลด food panda เเต่ใช้ยังไง

ซื้อของใน shoppee ผ่านแอร์เพย์ยังไง

สอบถามการใช้งานแอป Airpay ค่ะ

AirPay คืออะไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

สงสัยว่าทำไมซื้อหมูที่แมคโครถึงถูกกว่าร้านขายส่งหมู

บัตร we card ใช้รูดซื้อของแทนเงินสดได้ไหม

Truemoney / ทรู มันนี่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย

หนัง Pu Pd pvc ต่างกันยังไง

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

WeCard ใช้ซื้อของออนไลน์มีค่าธรรมเนียมไม๊คะ

Truemoney / ทรู มันนี่

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay สะดวกมีส่วนลด

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

mPay

mPay ผูกกับsamsung payได้ด้วย

เมื่อก่อนmPay ใช้งานค่อนข้างจำกัดมากจริงๆครับ ผมเคยใช้เมื่อก่อนเพราะความยากเลยเลิกใช้ครับ แต่ที่หันกลับมาใช้อีกก็เพราะว่าช่วงนี้ mPayมีโปรครับ คือสมัครไว้รับเงินฟรีครับ ช่วงนี้ผูก samsung pay แจก 100 ใช้จ่ายได้เงินคืน 50% ไม่เกิน 100 ผูกบัญชี ธ.กรุงเทพ แจก 100 หมดเงินแล้วก็รอโปรใหม่ มีเงินโปรเข้ามาให้เกลือบทุกเดือนเลยครับ

mPay

mPay จ่ายได้ทุกอย่าง

การชำระบิล กันบ้าง โดยจะเห็นว่า แอปพลิเคชัน mPAY ครอบคลุมการชำระบิลแทบจะทุกบริการเลยก็ว่าได้ ไม่ว่าจะเป็น ค่าสาธารณูปโภค อย่างเช่น ค่าน้ำ, ค่าไฟ, ค่าโทรศัพท์บ้าน หรือจะเป็นบัตรเครดิต, ลิสซิ่ง, ประกันภัย, ประกันชีวิต, ค่าอินเทอร์เน็ต นอกจากนี้ ยังสามารถเติมเงินสำหรับเกมออนไลน์ได้อีกด้วย เรียกได้ว่า สะดวกมากเลยครับ

mPay

mPay คือกระเป๋าเงินอนนไลน์

ผมใช้mPAYมาสักระยะแล้วครับในความรู้สึกที่ผ่านมาเท่าที่ผมได้ใช้นะครับ ผมใช้บ่อยมากครับช่วงนี้แล้วผมคิดว่าmPayที่ใช้อยู่ คือกระเป๋าเงินออนไลน์ บนมือถือ แค่เติมเงินเข้าไปในกระเป๋า ก็สามารถนําเงินนั้นไปใช้จ่าย ได้ตลอดเวลา เช่น ใช้เติมเงิน จ่ายบิลมือถือ ซื้อสินค้าและจ่ายบิลพวกสาธารณปโภคและบิลบัตรเครดิตต่างๆ

mPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินไม่ต้องเสียเวลา

ชอบมากครับ ผมติดใจmPay มากครับ เพราะเมื่อก่อนต้องเดินออกไปนอกบ้านเพื่อจะจ่ายบินต้องเข้าคิวรอจ่ายนานมากครับ ยิ่งถ้าไปตอนต้นเดือนนี้คนต่อคิวยาวมากเลย ตอนนี้ผมใช้mPay ช่วยแก้ปัญหาที่ว่าจะต้องเดินไปจ่ายที่เคาน์เตอร์ซึ่งจะเสียเวลาเพิ่มเติมอีก ทำผ่านแอป mPAY แป๊บเดียวก็เสร็จแล้วแล้วครับ ทำได้ง่ายๆด้วยตัวเองอีกต่างหาก

mPay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

mPay ชำระเงินจากใบเสร็จได้ง่ายๆ

mPay มีให้เลือก ว่าจะจ่ายเงินแบบไหน ผมชอบ เลือกที่จะจ่ายบิลทึกอย่างจากที่บ้านเลยครับไม่ต้องออกมาข้างนอกครับ การใช้งานของmPayก็ง่ายๆครับเพียงแค่ เลือกสแกนบาร์โค้ดก็ได้ หรือถ้าไม่มีใบแจ้งยอดบัตรเครดิต ก็กรอกรหัสบนบัตรเครดิตที่ช่อง หมายเลขสมาชิก ง่ายดีครับ ถ้าเพื่อนๆไม่อยากออกนอกบ้านแนะนำเลยครับ mPay ใช้งานง่ายครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี