Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้แอพ airpay สะดวกไหมเเล้วจะคุ้มไหมคะ

ตอนนี้กำลังศึกษาเรื่องแอพพิเคชั่นที่เกี่ยวกับ wallet อยู่ค่ะ เลยอยากทราบเกี่ยวกับแอพ airpay ค่ะ เราถามเพื่อนเเต่เพื่อนเเนะนำแอพนี้ค่ะ เพื่อนบอกว่าแอพนี้ให้ผูกบัญชีธนาคารไปเลย ทำธุรกรรมและโปรโมชั่นมีโปรโมชั่นเยอะ เราเลยอยากรู้ว่ามันดีจริงไหม มีใครใช้อยู่บ้าง ขั้นตอนสมัครยุ่งยากไหม หรือมีแอพไหนที่ดีกว่าแอพนี้ไหมคะ อยากสอบถามค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Keerati

ก็แตกต่างนะคะเเต่ละเเอพเเต่เเอพนี้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ AirPay นี่ใช้จ่ายบิลต่างๆ คุ้มเเค่นั้นเอง เพราะค่าทำเนียมที่จ่ายไปจะกลับมาคืนใน wallet คือเขาก็สามารถจ่ายบิลต่างๆ ได้เกือบทุกบิลนะเเต่ว่าเสียอย่างเดียวไม่มีบิลของ umay+ เเต่อย่าอื่นก็โอเคหมดนะ เเต่ถ้าจะโอนเงินก็ช้าหน่อยเเค่นั้น ส่วนตัวมีหลายเเอพค่ะ 555

2020.08.16 17:58

ดาด้า

สำหรับแอพพลิเคชั่นของแต่ละ Wallet จะมีการใช้งานที่เหมือนกันคือทุก Wallet จะไว้ใช้จ่ายชำระสินค้าและบริการต่างๆที่ผู้ใช้บริการไม่ต้องพกเงินสด และแต่ละ Wallet จะมีสิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นมากมาย ผู้ที่ต้องการที่จะใช้ Wallet ก็ต้องเลือกว่าจะใช้ Wallet ไหนที่เหมาะกับไลฟสไตล์ของตัวเอง แต่เราสังเกตเห็นว่าหลายคนใช้ แอพพลิเคชันของ True Wallet กันมาก

2020.11.26 5:53

จรัสศรี

เมื่อก่อนตอนที่เรียนที่กรุงเทพฯ เราก็ใช้ แอพฯ AirPay เพราะว่าแอพนี้ออกมาก่อนแอพอื่นๆ(หรือเรารู้จักก่อน ) เราเลยเลือกใช้คะ เพราะว่าซื้อตั๋ว รถไฟฟ้า รถได้ดินได้ง่ายๆคะ แต่ตอนนี้กลับมาบ้านแล้วคะ ค่อนข้างหาที่ใช้ยากคะ เราเลยไม่ได้ใช้แล้วคะ ตอนนี้เราเปลี่ยนมาเป็นของทรูเหมือนกันคะ ใช้งานง่ายกว่าคะ แล้วแถวบ้านมีที่ให้ใช้เยอะคะ

2020.12.02 13:55

^^amino==

จะว่าไปก็เคยได้ยินหลายคนพูดนะเรื่องแอร์ เพย์ เขาว่าใช้งานยาก หมายถึงว่า ไม่ค่อยมีที่ให้ใช้น่ะค่ะ แต่สำหรับแอพพลิเคชันของ True Wallet นี่ คนใช้กันเยอะเพราะสามารถใช้ได้หลายที่ สะดวกดี ทำนองนั้น อย่างนี้แหละ กระเป๋าเงินออนไลน์มันเยอะ มีตัวเลือกแยะ คนเราก็เลือกที่ตัวเองใช้สะดวกที่สุดอะ สะดวกใคร สะดวกมันค่ะ

2021.02.27 7:3

ศุภชัย

เห็นด้วยกับพี่ @^^amino== นะครับ ว่า ทรูวอลเล็ท น่าใช้งานกว่าเยอะครับ ของ แอรเพย์ มันใช้งานได้แค่เบอร์ของ AIs เองครับ แถมสถานที่ใช้งานก็ ไม่ค่อยจะมีเยอะนะ ถ้าของทรูตอนนี้ มีให้ใช้เยอะเลยครับ แล้วอีกอย่าง ถ้าเรา เอาทรูมาผูกเข้ากับ แอพฯ 7/11 ใช้งานง่ายขึ้นเยอะเลย แล้วได้แต้มกับเงินคืนเยอะด้วยนะครับ คุ้มจริงๆ

2021.12.26 8:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

AirPay ของขวัญเปิดไอดีใหม่

ใครยังไม่เปิดไอดีของแอป Airpay wallet ต้องรับแล้วนะ เพราะแอป Airpay walletมีสิทธิพิเศษ! ใครที่เพิ่งโหลดใช้และยังไม่เคยรับของขวัญรับสิทธิ์ซื้อตั๋วหนัง 1 บาท ใช้ได้ 2 ที่นั่ง ต้องรีบหน่อยนะตอนนี้เพื่อนที่ทำงานด้วยกันสมัครกันเต็มเลยได้ตั๋วหนัง ราคาถูกกันทุกคนเลยเนี๊ยะกำลังนัดรวมตัวแล้วไปดูพร้แมกันเลย คนขายตั๋วคงตกใจแน่ๆ ซื้อบาทเดียว

AirPay

AirPayมีความปลอดภัย

แอป Airpay walletมีความปลอดภัย ที่มี 3D secure (MasterCard SecureCode) ที่จะส่ง OTP (One-Time Password) เพื่อยืนยันก่อนการชำระเงิน ทำให้ผู้ใช้บริการมั่นใจได้ถึงความปลอดภัยในการทำธุรกรรมทางการเงินออนไลน์ และสามารถเปิดใช้บัตรได้เมื่อต้องการ เมื่อใช้เสร็จก็ยกเลิกบัตรได้ทันที ไม่ต้องกลัวเรื่องการถูกโขมยใช้

AirPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Air pay ใช้จ่ายที่มินิบิ๊กซีได้ไหม

AirPay / แอร์เพย์

วิธีเติมเกมผ่านAirPayทำยังไง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Air pay มีส่วนลด food panda เเต่ใช้ยังไง

ซื้อของใน shoppee ผ่านแอร์เพย์ยังไง

สอบถามการใช้งานแอป Airpay ค่ะ

AirPay คืออะไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตร we card ใช้รูดซื้อของแทนเงินสดได้ไหม

Truemoney / ทรู มันนี่

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

ใช้เบอร์โทรศัพท์ไม่ใช่ค่ายทรู สามารถใช้ true money wallet ได้ไม๊คะ

All (การทำธุรกิจ)

การเตรียมตัวประมูลงาน จัดซื้อ จัดจ้าง ภาครัฐ ทำอย่างไรบ้าง?

การปกป้องข้อมูล

ใบเสร็จห้างคิดเงินผิด

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ผูกกับsamsung payได้ด้วย

เมื่อก่อนmPay ใช้งานค่อนข้างจำกัดมากจริงๆครับ ผมเคยใช้เมื่อก่อนเพราะความยากเลยเลิกใช้ครับ แต่ที่หันกลับมาใช้อีกก็เพราะว่าช่วงนี้ mPayมีโปรครับ คือสมัครไว้รับเงินฟรีครับ ช่วงนี้ผูก samsung pay แจก 100 ใช้จ่ายได้เงินคืน 50% ไม่เกิน 100 ผูกบัญชี ธ.กรุงเทพ แจก 100 หมดเงินแล้วก็รอโปรใหม่ มีเงินโปรเข้ามาให้เกลือบทุกเดือนเลยครับ

mPay

mPay เลิกใช้แล้วครับ

mPay

mPay สะดวกทั้งร้านค้าและคนจ่าย

เดี่ยวนี้เราเข้ามาสู่ยุคที่ไม่ต้องใช้เงินสดกันแล้วเหรอครับ ผมคิดว่าอีกหน่อยแบงค์ที่เรามีในกระเป๋าจะกลายเป็นแค่กระดาษธรรมดาแน่นอนครับ (เหมือนยังกะในหนังเลยครับ) เดียวนี้ใครๆก็ใช้mPay เพราะว่า หลายคนเลือกใช้อาจเป็นเรื่องของความปลอดภันแน่ๆ ร้านค้าไม่ต้องเก็บเงินสดไว้ ลูกค้าไม่ต้องถือเงินไว้ ความปลอดภัยดูแลง่าย มีที่มาที่ไปของเงิน

mPay

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

mPay เทคนิคการเติมเงิน

ใช้งานสะดวกมากๆครับสำหรับ mPay แถมเรื่องของการเติมเงินเข้าไปในระบบของmPayก้ไม่ได้ลำบากหรือเสียเวลาอะไรครับ ปกติแล้วผมจะฌติมเงินของmPay ด้วยวอธิง่ายๆสองวิธีครับ คือเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เลือกเติมเป็นครั้งคราวจากบัตร ATM หรือผูกกับบัตร ATM ของธนาคารต่างๆ ได้ แนะนำแบบหลังจะได้ไม่ต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก

mPay

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

mPay โอนเงินจากบัญชีเข้าแอฟได้ง่ายๆ

เวลาจะเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เราแค่เข้า แอป แล้วเลือกเมนูโอนเงิน เพื่อสั่งเอาเงินจากบัญชี มาเติมเข้ากระเป๋า mPAY ได้เลยครับ ไม่ต้องเดินไปที่ตู้เอทีเอ็มบ่อยๆครับ เงินหมดตอนไหนก็สามารถทำการโอนเข้าmPayได้ทันทีครับผมว่าสะดวกมากจริงๆครับ นี่ผมก็กำลังให้คนที่บ้านทดลองใช้ครับ เพราะสามารถเปิดแอฟแล้วผูกกับบัญชีธนาคารได้เลยครับ

mPay

mPay ลองใช้กันดู

เพ่อนๆที่กำลังมองหาแอฟเงินสดแล้วอยากทดลองใช้งานดู ขอแนะนำของmPayครับ ลองโหลดแอพมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้มีค่าธรรมเนียมการสมัคร เครือข่ายไหนก็ใช้ได้ มีแสดงโปรโมชั่นอยู่ในแอพ ส่วนมากสำหรับลูกค้า AIS ซึ่งถ้าใช้งานอยู่แล้วก็ได้ประโยชน์ตรงนี้ไป จ่ายบิลค่าโทรศัพท์ ได้ง่ายๆครับ แถมบางเดือนmPayก็ยังมีส่วนละแล้วก็ยังมีเงินคืนให้ด้วยครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี