Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำอย่างไรดีคะ เติมเงินเเล้วเงินไม่เข้ากระเป๋า

คือเราเติมเงินเข้ากระเป๋าโดย iBanking ของกสิกรอาทิตย์ก่อน 800 บาท เงินไม่เข้า ไอ้เราก็โทรแจ้งเเล้ว ส่งอีเมล ส่งภาพหลักฐานไปทั้งหมดแล้ว แต่เงียบมากจ้าา งงมาก ไม่ตอบอะไรเลยเเค่บอกว่าจะรีบติดต่อกลับให้ด่วนที่สุด รอมาอาทิตย์นึงละยังไม่มีวี่เเววเลยคือต้องติดต่อใคร ธนาคารไหม คือเราเคยเจอเรื่องเเบบนี้ที่แอพอื่นเเต่ธนาคารบอกเป็นความผิดของเเอพ เเบบนี้ควรทำไงคะ ???

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุรัตน์

เจอปัญหาเหมือนกันเลยครับ ปกติผมเติมก็จะเข้าเลย รอบนี้ไม่ได้เลยหักเงินไปแล้วด้วยตั้ง 400 เเนะเเล้วเผลอเรอ ผมกดผูกกับบัญชีธนาคารไปด้วย ทีนี่รู้สึกจุกี่อกเลย เเต่พอผมโทรธนาคารบอกว่าให้ติดต่อแอพair pay ผมนี่เครียดเลยเพราะติดต่อ call center ไม่ได้ ตอนนี้ผมก็ยังไม่มีเงินเข้าใน wallet เลยครับ รออยู่เหมือนกันครับ

2020.08.17 17:58

ปิงปิง

อย่างนี้ก็ต้องทำใจแล้วละคะ ในเมื่อลองทุกทางแล้ว เราว่าคุณน่าจะสมัครแอพพลิเคชันของWallet อื่นใช้นะ เราเห็นเพื่อนหลายคนใช้แอพพลิเคชันของ True Wallet ก็เห็นใช้อยู่ ไม่มีใครบ่นว่ามีปัญหาอะไร ทั้งยังสามารถใช้บริการเติมเงินได้หลายช่องทางด้วย มีทั้งโปรโมชั่นและสิทธิประโยชน์มากมาย เราว่าใช้ True Wallet ก็คุ้มนะคะ

2020.11.26 6:10

สุธีศักดิ์

โทรเข้าไปที่คอลเซ็นเตอร์ ช่วงนี้จะติดต่อยากนิดหนึ่งนะครับ ผมก็ฌคยโทรเข้าไปครับ ไม่ได้คุยกับคนเลยครับ ต้องนั้งคุยกับระบบ ฟังไม่รู้เรื่องเลยครับ ส่วนเรื่องที่เขอผมก็ว่าน่าจะต้องทำใจแล้วไหมครับ ถ้าติดต่อ พนักงานไม่ได้แบบนี้ครับ ทำใจอย่างเดียวเลลยครับ ผมว่าถ้าเจอกันแบบนี้บ่อย เราย้ายไปใช้แอพฯ วอลเล็ทของเจ้าอื่นดีกว่าไหมครับ

2020.12.02 13:55

^^amino==

ตลกดีอะ ลูกค้าใช้ Application ของธนาคารพอมีปัญหาที่ลูกค้าเติมเงินแล้วไม่เข้า แจ้งเรื่องพร้อมเอกสารทุกอย่าง รอนานเป็นสัปดาห์ แต่ทางเจ้าหน้าที่บอกว่าเป็นความผิดของ Application แล้วยังไงอะ Application นี้มันเป็นของธนาคาร เจ้าหน้าที่ของธนาคารก็ต้องช่วยลูกค้าสิคะ ตกลงว่าเจ้าของกระทู้ได้เงินคืนหรือเปล่าคะเนี่ย?

2021.02.27 7:8

สุรีย์พร

โห่ พี่เติมเงินเข้ากับวอลเล็ท ครั้งละจำนวนมากจังเลยนะคะ หนูใช้งานนะคะ แต่เป็นของทรู เวลาที่หนูเติมเงิน ก็ไม่ได้เยอะคะ ถ้ามากสุดก็ประมาณ 200 บาท ต่อครั้งเท่านั้นแหละ พี่เติมเยอะ เวลาที่มีปัญหา ก็เครียดเลยนะคะ แล้วขอให้เขาตรวจสอบข้อมูลให้ก็ช้าด้วย หนูว่าพี่เปลี่ยนมาใช้เจ้าเดียวกับหนูดีกว่าไหมคะ ใช้งานมาไม่มีปัญหาเลยคะ

2021.12.26 8:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

AirPay ของขวัญเปิดไอดีใหม่

ใครยังไม่เปิดไอดีของแอป Airpay wallet ต้องรับแล้วนะ เพราะแอป Airpay walletมีสิทธิพิเศษ! ใครที่เพิ่งโหลดใช้และยังไม่เคยรับของขวัญรับสิทธิ์ซื้อตั๋วหนัง 1 บาท ใช้ได้ 2 ที่นั่ง ต้องรีบหน่อยนะตอนนี้เพื่อนที่ทำงานด้วยกันสมัครกันเต็มเลยได้ตั๋วหนัง ราคาถูกกันทุกคนเลยเนี๊ยะกำลังนัดรวมตัวแล้วไปดูพร้แมกันเลย คนขายตั๋วคงตกใจแน่ๆ ซื้อบาทเดียว

AirPay

AirPayมีความปลอดภัย

แอป Airpay walletมีความปลอดภัย ที่มี 3D secure (MasterCard SecureCode) ที่จะส่ง OTP (One-Time Password) เพื่อยืนยันก่อนการชำระเงิน ทำให้ผู้ใช้บริการมั่นใจได้ถึงความปลอดภัยในการทำธุรกรรมทางการเงินออนไลน์ และสามารถเปิดใช้บัตรได้เมื่อต้องการ เมื่อใช้เสร็จก็ยกเลิกบัตรได้ทันที ไม่ต้องกลัวเรื่องการถูกโขมยใช้

AirPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Air pay ใช้จ่ายที่มินิบิ๊กซีได้ไหม

AirPay / แอร์เพย์

วิธีเติมเกมผ่านAirPayทำยังไง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Air pay มีส่วนลด food panda เเต่ใช้ยังไง

ซื้อของใน shoppee ผ่านแอร์เพย์ยังไง

สอบถามการใช้งานแอป Airpay ค่ะ

AirPay คืออะไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีตู้Bluemart ที่ไหนบ้างค่ะ

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

การปกป้องข้อมูล

ใบเสร็จห้างคิดเงินผิด

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

ผูก airpay กับ shopee ดีไหมคะ มีประโยชน์ไหม

สินเชื่อรถ,All (การวางแผนการเงืน)

รถBENZ รุ่นA170 AVANTGARDE ดีไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ใช้งานเหมือนจ่ายเงินสด

ว๊าวไปเลยจริงครับ สำหรับmPay ส่วนใหญ่แล้วผมใช้mPayจ่ายแทบจะทุกอย่างเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นจ่ายบิลค่าน้ำ ไฟ โทรศัพท์ บัตรเครดิต, เติมเงินมือถือ, เติมเงินบัตร Rabbit ไว้ขึ้น BTS หรือจะช็อบปิ้งออนไลน์ก็ได้ฯลฯ ที่เดียวอยู่หมัดเลย ก็เอาเป็นว่าอยากใช้บริการไหนก็ลองดูดูครับเพื่อน การใช้งานไม่ยากอย่างที่คิดนะครับเพราะว่าแอฟmPayเป็นภาษาไทยครับ

mPay

mPay ลองใช้กันดู

เพ่อนๆที่กำลังมองหาแอฟเงินสดแล้วอยากทดลองใช้งานดู ขอแนะนำของmPayครับ ลองโหลดแอพมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้มีค่าธรรมเนียมการสมัคร เครือข่ายไหนก็ใช้ได้ มีแสดงโปรโมชั่นอยู่ในแอพ ส่วนมากสำหรับลูกค้า AIS ซึ่งถ้าใช้งานอยู่แล้วก็ได้ประโยชน์ตรงนี้ไป จ่ายบิลค่าโทรศัพท์ ได้ง่ายๆครับ แถมบางเดือนmPayก็ยังมีส่วนละแล้วก็ยังมีเงินคืนให้ด้วยครับ

mPay

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

mPay โอนเงินจากบัญชีเข้าแอฟได้ง่ายๆ

เวลาจะเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เราแค่เข้า แอป แล้วเลือกเมนูโอนเงิน เพื่อสั่งเอาเงินจากบัญชี มาเติมเข้ากระเป๋า mPAY ได้เลยครับ ไม่ต้องเดินไปที่ตู้เอทีเอ็มบ่อยๆครับ เงินหมดตอนไหนก็สามารถทำการโอนเข้าmPayได้ทันทีครับผมว่าสะดวกมากจริงๆครับ นี่ผมก็กำลังให้คนที่บ้านทดลองใช้ครับ เพราะสามารถเปิดแอฟแล้วผูกกับบัญชีธนาคารได้เลยครับ

mPay

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay ผูกกับบัญชีธนาคารได้

mPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี