Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะช่วยเพื่อจากการโดนหลอกเรื่องงานอย่างไร?

มีเพื่อคนนึงครับผมเป็นห่วงเขาเพราะเขากำลังหางานเพิ่มเพื่อมีรายได้เสริมแต่ก็ไม่แน่ใจว่าเจ้าของงานนั้นเป็นใครจะได้เงินจริงๆหรือเปล่าเพราะต้องมีการเสียค่าใช้จ่ายก่อนทำงานด้วยครับ จะทำยังไงดีครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pauline

ขายออนไลน์ค่ะ ดีกว่า เพราะไม่ต้องหาทำเล ฝนตกยังไงก็ไม่เกี่ยว ไม่ต้องตรากตรำมาก ไม่ต้องเสียค่าเช่าที่ด้วย และลูกค้าสามารถเห็นสินค้าเราได้เยอะกว่าค่ะ เดี๋ยวนี้ใครๆก็หันมาทำกัน บางทีไลฟ์สดขายสดๆกันเลย ก็สนุกไปอีกแบบแถมมีรายได้ดีด้วยนะคะ เพราะต้นทุนน้อยกว่าขายตามตลาดนัดค่ะ

2019.08.01 18:0

Krittinai

ผมว่าขายตลาดนัดดีกว่าครับ ถึงแม้ว่าการขายของออนไลน์จะเป็นที่นิยม แต่คนซื้อก็ยังยึดติดกับการจับและเห็นสินค้าด้วยตัวเองอยู่ครับ การตัดสินใจซื้อก็จะง่ายขึ้นเมื่อเห็นสินค้าด้วยตัวเอง งผู้ขายเชียร์สินค้าและปิดการขายได้จบในทันที ไม่ต้องวิ่งหาเคอรี่ หรือไปไปรษณีย์นั่งแพ็คสินค้าให้ปวดหัว อีกอย่างขายออนไลน์คนดูเยอะก็จริงแต่คู่แข่งก็เยอะ บางทีอาจท้อไปเลย เพราะเราเพิ่งจะเริ่มต้นครับ

2019.08.01 18:0

Elvis

ถ้าเพื่อนตัดสินใจไปแล้วและเสียเงินไปแล้วคงจะเรียกเงินคืนมาไม่ได้แน่ๆครับ แต่ที่สามารถทำได้เราหาข้อมูลเรื่องานนั้นให้กับเพื่อนเยอะที่สุดครับ เป็นข้อมูลให้เพื่อนครับ เพราะถ้าเป็นการหลอกลวงจริงรายชื่อของคนพวกนี้จะโชว?ตามหน้าเวบแล้วครับ เราต้องค้นดีๆครับ บางทีอาจทิ้งคำถามไว้ตามเวบดังๆก็ได้ครับ วึ่งอาจมีคนโดนเหมือนเพื่อนคุยมาเจอคำถามก็ได้ครับ

2020.03.24 7:7

Thawi

เอาแบบนี้ครับเราต้องเชื่อในการตัดสินใจของเพื่อนๆเราครับ ในเทื่อเขาตัดสินใจไปแล้วครับ ถ้าเขาลงมือทำแล้วเขาได้เงินจริงๆถ้าเราไปตำหนิเขา แล้วในที่สุดเขาไม่ทำ แล้วรู้สึกพลาดกับการทำตามเรามันจะเสียเพื่อนนะครับ เอางี้ครับ เราคอยอยู่ข้างหลังเพื่อนๆเราดีกว่าครับ คอยซับเขาอยู่ด้านหลังเขาดีกว่าครับ คอยหนุนเขาครับ

2020.04.16 5:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การป้องกันกัย)

ผมโดนหลอกให้โอนทีดินเปล่า เอาคืนได้ไหมครับ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

เป็นไปได้ไหมครับที่เราจะโดนโกงเงินทางอีเมล?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

เราโดนหลอกขายของปลอม จะแจ้งความได้ไหม?

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

Fingo คืออะไรคะ? จะโดนหลอกไหม?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

โดนคนแฮก Facebook มาหลอกโอนเงินครับ?

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกโอนเงินเข้าบัญชีพร้อมเพย์ค่ะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี