Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้ Dolfin Wallet จ่ายที่บีทูเอส ทำรายการในแอปสำเร็จแต่หน้าจอร้านไม่ได้เงิน

จ่ายเงินด้วย Dolfin Wallet ที่บีทูเอสที่โรบินสัน ทำรายการในแอปสำเร็จ แต่หน้าจอของพนักงานเงินไม่เข้า ร้านก็ให้ของเราไม่ได้ สุดท้ายเราก็เลยจ่ายเงินสดจนตอนนี้ผ่านมา 1 อาทิตย์ละยังไม่ได้เงินคืนเลย ไอ้เราก็รอเเล้วรอเล่า ตือติดต่อไปหลายช่องทางเเล้วก็ไม่มีความคืบหน้าอะไรเลย พนักงานตอบได้แค่ติดตามและดำเนินการอยู่เเบบนี้เราควรทำไงคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thaddeus

คงต้องรอเงินเข้าอย่างเดียวครับ Dolfin ซับซ้อนมากครับ ปวดหัวมาเวลาใช้ อยู่ท่ตัวเเคชเชียร์ด้วยผมว่านะ ผมเคยเจอเเคชเชียร์ที่ท็อส์ที่มีความรู้และแก้ไขปัญหาได้อย่างดี ผมเลยได้ใช้ส่วนลดของแอปพวกเขาต้องมีสติและความรู้เกี่ยวกับการใช้จ่ายผ่านแอปนี้พอสมควรครับไม่งั้น ลูกค้าอย่างเราเสียสิทธิส่วนลดเเน่ๆ ถ้าติดต่อเเล้วบอกเเบบนี้อีกก็คงต้องคอยติดต่อเรื่อยๆ ครับ

2020.08.19 17:58

ญาญ่า

มันเป็นไปได้หรอ เราใช้แล้วก็ไม่เห็นเคยเจอปัญหาอะไรแบบนี้เลยนี่ มันก็ใช้ดีอยู่นะมันขึ้นอยู่กับว่าวันนั้นคนใช้เยอะหรือเปล่าหรือว่าอินเทอร์เน็ตคุณมันไม่เสถียรหรือเปล่า หรือว่าคุณลองโทรไปเช็คกับทางdolfin wallet ดูเผื่อเขาจะแก้ไขกับปัญหานี้ให้คุณได้ เราก็อยากช่วยคุณนะแต่เราก็บอกไม่ถูกเพราะเราไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้ แต่ก็ขอให้สู้ๆนะเดี๋ยวก็เจอทางแก้ได้

2020.11.26 10:37

สุธีศักดิ์

แสดงว่าคุณเป็นคนที่โชคดีมากๆเลยครับ ที่เจอเรื่องแบบนี้ครับ เมื่อก่อนผมใช้บ่อยมากครับ แอพ ตัวนี้ แต่ตั้งแต่ที่ใช้มายังไม่เคยเจอแบบที่คุณบอกเลยนะครับ ปัญหาแบบนี้ไม่น่าจะเกิดกับ วอลเล็ทนะครับ ผมว่า ยังไงถ้ายังไม่ได้เงินคืน ก็ต้องติดต่อเขาไปเรื่อยๆแหละครับ แต่ถ้าวงเงินไม่มาก ผมว่าหยุดเลยครับ ไม่คุ้มกับค่าโทรของเราครับ

2020.12.02 13:54

นายตัวป่วน😛

ก่อนหน้านี้เพิ่งอ่านกระทู้ของคนที่ใช้ Dolfin Wallet ในการชำระเงินแล้วก็ทำรายการไม่สำเร็จคล้ายกับเจ้าของกระทู้นี้ เขาพยายามตามเงินของตัวเองกลับมาก็ยังไม่ได้ ไม่รู้ว่าตอนนี้เขาจะได้เงินคืนหรือยัง แล้วเจ้าของกระทู้นี้ล่ะครับ คุณได้เงินคืนหรือเปล่า? ทำไมการติดต่อกับเจ้าหน้าที่และระบบการดำเนินการมันช่างยากเย็นซะจริง

2021.02.27 7:42

สุรีย์พร

ต้องมีหลักฐานในการจ่ายเงินจากแอพฯของเราส่งให้ทาง แอพฯของเขาดู ไม่ทราบว่าได้ส่งให้เขาไหมคะ ปกติแล้วเรื่องไม่น่าจะเงียบหายไปแบบนี้นะคะ เหตุการณ์แบบนี้ อาจเกิดขึ้นได้คะ เพราะบางครั้งระบบ อาจจะต้องมีการปรับปรุงการทำงานชั่วคราวคะ เมื่อเจอเหตุการณืแบบนี้หลักฐานในการจ่ายเงินของเราถือว่าสำคัญมากคะ แต่ถ้าไม่ได้ ก็เปลี่ยนเจ้าเลย

2021.12.26 8:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Dolfin ถือว่าเป็นการจับคู่ค้าที่ดี

ตอนแรกๆก็งงนะครับว่าแอป Dolfin Walletคืออะไรแต่พอได้ศึกษาข้อมูลของ แอป Dolfin Wallet ของบริษัท เซ็นทรัล เจดี มันนี่ จำกัด ซึ่งเป็นบริษัทร่วมทุนระหว่าง เครือเซ็นทรัล บริษัท เจดี ผู้นำด้านค้าปลีกออนไลน์รายใหญ่จากประเทศจีน และบริษัท เจดี ดิจิทัล ผู้นำด้านเทคโนโลยีจากประเทศจีน แอปพลิเคชั่น Dolfin Wallet หรือเรียก e-wallet ใช้งานง่ายสะดวก

Dolfin

All (อี วอลเล็ต)

Dolfin ใช้กับThe1

แอป Dolfin Wallet สามารถผูกกับบัตร The 1 ของเซ็นทรัล เพราะว่าแอป Dolfin WalletกับบัตรThe1เขาจับมือกันครับ การผูกบัตรThe1เข้าไปในแอป Dolfin Walletก็ง่ายๆครับ เพราะเขามีช่องให้ใส่หมายเลขสมาชิกที่เราได้จากบัตรมาใส่ในเครื่องครับแค่นี้ข้อมูลหรือคะแนนในบัตรThe1ของเราก็มาอยู่ในโทรศัพย์เราแล้วครับ ง่ายๆครับ

Dolfin

Dolfin โดเด่นน่าใช้

สิ่งที่โดนเด่นแอป Dolfin Wallet น่าใช้มากขึ้นได้รวบรวมโปรโมชั่น หรือสิทธิพิเศษต่าง ๆ เช่น ร้านอาหาร ร้านเครื่องดื่มและร้านขนม ไลฟ์สไตล์ และช็อปปิ้ง ซื้อสินค้าและบริการ แถมสินค้าบางตัวที่เขาร่วมรายการกับแอป Dolfin Walletบางตัวก็ลดราคาลงต่ำมากครับ วันก่อนผมไปซื้อไม้เทนนิสครับจ่ายด้วยแอป Dolfin Wallet ผมได้ส่วนลดมา40% เกลือบครึ่งเลย

Dolfin

Dolfin ต้องรับเปิด

แอปฯ Dolfin มีโปรโมชั่นสมัครบริการ และโหลดแอปฯ "โปรเฮ เปย์ฟิน" ถ้าสมัครภายใน ช่วงเดือนนี้เราจะได้สิทธิประโยชน์หลายอย่าง เช่น แจกเงินให้ฟรีๆ เลยเข้า E-Wallet ของเรา 50 บาท หรือส่วนลด 50 บาท ถ้าใช้ซื้อของที่ Tops ครบ 300 บาท หรือซื้อ Mister Donut 3 ชิ้น ในราคา 5 บาท ซึ้งถ้าเอาแอป Dolfin Walletไปเทียบกับแอฟอื่นๆแล้วตอนนี้แอป Dolfin Walletลดแลกแจกแถมครับ

Dolfin

Dolfin ลด50บาทในท็อปส์ มาเก็ต

ต้อนนี้เพื่อนต้องรีบใช้แอป Dolfin Wallet เวลาที่ซื้อของใน ท็อปส์มาเก็ตตอนนี้ ถ้าจ่ายผ่านแอป Dolfin Wallet จะได้ส่วนลด 50 บาท เมื่อซื้อครบตั้งแต่ 300 บาทขึ้นไป วิธีได้รับส่วนลดมากก็ก็พยามซื้อของแบบแบ่งจ่ายสองหรือสามบิลนะครับ ผมเคยไปใช้มาครับ ประหยัดไปเกลือบห้าร้อยบาทเลยครับ แต่ต้องระวังพนักงานจับได้นะครับ พยายามให้คนในครอบครัวช่วยซื้อจะดีกว่าครับ

Dolfin

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ดอลฟิน โบนัสมีประโยชน์อย่างไร

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

อยากจะเติมเงินเข้าแอป Dolfin Wallet ใช้ธนาคารอะไรได้บ้างคะ?

แอป Dolfin wallet ใช้จ่ายกับอะไรได้บ้าง?

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีประวัติบอกการใช้เงินของเราไหมคะ

Truemoney / ทรู มันนี่

ใช้เบอร์โทรศัพท์ไม่ใช่ค่ายทรู สามารถใช้ true money wallet ได้ไม๊คะ

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ)

ZAFIRA 2.2 CDX ใช้ดีไหม

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

ผูก airpay กับ shopee ดีไหมคะ มีประโยชน์ไหม

AirPay / แอร์เพย์

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

All (การทำธุรกิจ)

การเตรียมตัวประมูลงาน จัดซื้อ จัดจ้าง ภาครัฐ ทำอย่างไรบ้าง?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

mPay สะดวกทั้งร้านค้าและคนจ่าย

เดี่ยวนี้เราเข้ามาสู่ยุคที่ไม่ต้องใช้เงินสดกันแล้วเหรอครับ ผมคิดว่าอีกหน่อยแบงค์ที่เรามีในกระเป๋าจะกลายเป็นแค่กระดาษธรรมดาแน่นอนครับ (เหมือนยังกะในหนังเลยครับ) เดียวนี้ใครๆก็ใช้mPay เพราะว่า หลายคนเลือกใช้อาจเป็นเรื่องของความปลอดภันแน่ๆ ร้านค้าไม่ต้องเก็บเงินสดไว้ ลูกค้าไม่ต้องถือเงินไว้ ความปลอดภัยดูแลง่าย มีที่มาที่ไปของเงิน

mPay

mPay ใช้แทนเงินสด

สำหรับบริการ mPay ใช้แทนเงินสด จะช่วยอำนวยความสะดวกได้มากเลยครับ โดยส่วนมากแล้วที่ผมใช้mPayคือการบริการแบบเลือกชำระบริการได้ด้วยมือถือ แถมยังใช้บริการได้ตลอด 24 ชั่วโมง ครับ เพราะที่ผมเลือกจ่ายผ่านมือถือคือผมทำงานกลับเข้าบ้านก็ดึกแล้วครับำอเข้าบ้านก็ไม่ยากออกไปไหนแล้ว การเลือกmPayจ่ายจากมือภือประหยัดเวลาดีครับ

mPay

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay ผูกกับบัญชีธนาคารได้

mPay

mPay เลิกใช้แล้วครับ

mPay

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

mPay เทคนิคการเติมเงิน

ใช้งานสะดวกมากๆครับสำหรับ mPay แถมเรื่องของการเติมเงินเข้าไปในระบบของmPayก้ไม่ได้ลำบากหรือเสียเวลาอะไรครับ ปกติแล้วผมจะฌติมเงินของmPay ด้วยวอธิง่ายๆสองวิธีครับ คือเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เลือกเติมเป็นครั้งคราวจากบัตร ATM หรือผูกกับบัตร ATM ของธนาคารต่างๆ ได้ แนะนำแบบหลังจะได้ไม่ต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี