Forum
แก้ไขล่าสุด: 

รู้สึกว่าRabbit line payใช้งานยาก

ปกติผมไปกินขนมกับอาหาร fast food บ่อยๆ ครับ แล้วผมก็ใช้ Rabbit line payจ่ายไปหลายครั้งที่ Mcdonald กับ Auntie Anne's เเต่ก็ไม่มีปัญหาอะไร เเต่พอไปร้านอื่นที่มีจ่าย Rabbit line pay เหมือนกันเเต่จ่ายไม่ได้ งงมากครับ คือถ้าเเบบนี้เเล้ว ก็เหมือนกับว่าไม่สะดวกไหมครับหรือว่าผมใช้งานไม่เป็นเอง เพื่อนๆ คิออย่างไรกันครับ ใครเคยใช้ Rabbit line pay เเล้วรู้สึกยากบ้างไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Janet

อื้ม ผมก็เคยใช้ที่ McDonald's กับ Burger King บ่อยๆ ไม่เคยเจอปัญหานี้นะ ผมว่าเป็นที่พนักงานมากกว่าครับ เเต่ผมว่าก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่หรอกครับเพราะใช้ได้เเค่ไม่กี่ที่ เเค่ Bts ซื้อสติ๊กเกอร์ไลน์ที่คุ้มๆ นะครับ จริงๆ ก็ไม่ได้สะดวกสบายขนาดนั้น Rabbit line pay คือผมว่ามีหลายๆ แอพดีกว่าครับ เเค่เเอพเดียวไม่ครบอยู่เเล้ว ผมเองก็ยังมีหลายเเอพเลยครับ5555

2020.08.21 17:58

วาววา

มันไม่น่าจะเกี่ยวกับแอพพลิเคชั่นนะ พอถึงมีปัญหายังไงเขาก็จะคอยแก้ไขระบบปัญหาของเขาอยู่ตลอด เพราะว่าพวกนี้เขาทำงานกันเป็นทีม แต่ถ้าเกิดเหตุการณ์อย่างที่คุณบอกคุณลองติดต่อไปทางศูนย์บริษัทดีไหม เผื่อเขาจะช่วยอะไรได้ ไม่อย่างนั้นคุณต้องเสียเงินไปฟรีๆแน่ ถ้าติดต่อไม่ได้ก็ลองดูวิธีอื่นก็ได้แต่ก็บอกไม่ได้นะเป็นวิธีแบบไหนเรารู้มาแค่วิธีเดียวแค่นั้นแหละขอโทษด้วยนะ

2020.11.26 10:45

นุชจิรา

นั้นสิคะเรา ก็ว่าไม่น่าจะเกี่ยวข้องกับ ทางแอพเลยนะคะ เราว่า น่าจะมากจากร้านเองมากกว่าคะ เดียวนี้หลายร้านไม่ค่อยรับชำระเงินด้วยแอพฯยี้แล้วละคะ เราก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมถึงไม่ค่อยนิยิมกันตอนนี้ แต่ที่เราเห็น คนนิยมใช้ คือ วอลเล็ท ของทรู คะ ตอนนี้คนใช้เยอะเลยนะ เราก็ว่าอยากจะลองทำบ้างคะ แต่ยังไม่ค่อยกล้าใช้คะ

2020.12.02 13:54

นายตัวป่วน😛

ก่อนจะใช้ Application หรือกระเป๋าเงินออนไลน์ของอะไร ควรตรวจสอบข้อมูลก่อนว่าสามารถใช้บริการที่ไหนได้บ้าง เมื่อใช้งานผ่านแอพนั้นแล้วคุณจะได้อะไรบ้าง มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า เมื่อดูรายละเอียดแล้วคุณพอใจมาก-น้อยแค่ไหน หากว่าพอใจก็ค่อยนำมาใช้งาน จะได้ไม่หงุดหงิดเวลาที่ใช้บริการบางอย่างไม่ได้ครับ

2021.02.27 7:50

ภักค์จิรา

อย่าว่าแต่คุณเลยคะ ที่ใช้ เจ้า Rabbit line pay ไม่เป็น เราเองก็ไม่เป็นเหมือนกันคะ เคยรองๆลงทะเบียนแล้วคะ แต่ก็เท่านั้นคะไม่ได้ทำอะไรต่อเลย แล้วที่ไม่หักใช้ก็เพราะว่า รู้สึกว่าการใช้งานของ Rabbit line pay ไม่ได้ครอบคลุมเหมือนของ ทรู คะ เพราะถ้าเป็นของ ทรูวอลเล็ท อันนี้เราคิดว่าโอกว่าคะใช้งานบ่อยๆแล้วที่ใช้ก็เยอะด้วย

2021.09.27 9:55

พิมลรัตน์

เราคิดว่า เจ้า Rabbit line pay เนี๊ยะ มัน ยากตั้งแต่ตอนที่เราสมัครแล้วละคะ สมัครใช้งานยากมาก ต้องยืนยันตัวตนเป็นสิบๆครั้งกว่าจะผ่าน เรา สมัครใช้งานเหมือนกัน แต่เลิกใช้ไปนานแล้ว เมื่อก่อนที่ใช้เพราะว่าเอาไว้ซื้อเน็ต เพราะว่าราคาจะถูกกว่าที่อื่นมาก แต่ตอนนี้สมัครเน็ตรายปีแล้ว เราเลยยกเลิกการใช้งานเลยดีกว่า

2021.10.12 14:40

Treedao

เจ้าของกระทู้ไปกินอาหารที่ร้านไหนมา ถึงใช้ Rabbit line pay ชำระเงินไม่ได้ ถ้าชำระเงินผ่านแอพนี้ไม่ได้พนักงานน่าจะปลดป้ายนี้ออกนะคะ เข้าใจนะ เวลาไปซื้อของหรือไปกินอาหารแล้วเราอยากจะชำระเงินผ่านแอพนั้นแอพนี้ตามที่ร้านค้ามีป้ายบอกไว้ พอถึงเวลาชำระเงินแล้วพนักงานบอกว่าไม่สามารถชำระได้เนี่ย มันเซ็งจริงๆนะคะ

2021.10.14 12:56

โบโบ้>>>

มีป้ายรับชำระผ่าน Rabbit line pay ตั้งหลายร้าน แล้วทำไมการใช้งานแอพนี้มันยังยากอยู่ล่ะครับ ถ้าใช้ไม่ดี ใช้งานยาก คนคงไม่นิยมใช้แล้วมั้งครับ ที่ว่าใช้งานยาก ใช้งานไม่สะดวก อาจจะเป็นแค่บางครั้งคราวหรือว่าบางร้านหรือเปล่า คงมีหลายร้านด้วยที่ไม่ได้รับการชำระผ่าน Rabbit line pay ก็ต้องเข้าใจทางร้านเขาด้วยนะครับ

2021.10.27 13:30

ภิญโญ

ใช่ครับ เจ้า Rabbit LINE Pay ใช้งานยากมากครับ ตอนนี้ผมเอง ก็ใช้งานนะครับ แต่ ตอนที่ใช้งานใหม่ๆในส่วนของการลงทะเบียนยากมากครับ เวลาที่เรายืนยันตัวตนการใช้งาน แต่พอเข้าได้แล้ว ก็ดีนะครับ ส่วนตัวเอาไว้ซื้อเน็ตที่ต้องจ่ายเงินแบบเติมเงินนะครับ ได้ราคาถูกมากครับ ถือว่าเป็นส่วนลดในการใช้ชีวิตเลยครับ อย่างปกติจ่ายเดือนละ 3ร้อย ตอนนี้ เหลือ 2ร้อย นิดๆเอง

2021.12.26 8:27

กัญญารัตน์

จะยากก็แค่ตรงที่เราสมัครใช้งานตอนที่เราต้องยืนยันตัวตนแหละคะ ส่วนใหญ่แล้วจะติดอยู่ตรงนี้กันทุกคนเลยคะ แต่ถ้าใครที่เคยลงทะเบียนโครงการช่วยเหลือของรัฐบาลแล้วก็ต้องทำการยืนบันตัวตน ก็จะสมัคร การใช้งานของ Rabbit line pay เพราะว่าของโครงการช่วยเหลือ ลงทะเบียนการใช้งานยากกว่าเป็นหลายเท่าเลยคะ ถ้าทำได้อันนี้กลายเป็นเรื่องเล็กจริง

2022.01.18 14:15

ศักดิ์สิทธิ์

ถ้าเราเริ่มต้นการใช้งานใหม่ๆ ก็จะคิดว่ายากเหมือนกันแหละครับ อย่างตอนที่ผมสมัครใช้งานครั้งแรกกว่าจะยืนยันตัวตนได้ เล่นเอาหลายครั้งเลยครับ แต่ตอนนี้ใช้งานแล้วก็ง่ายนะครับ ส่วนใหญ่ผมจะใช้เอาไว้ซื้อเน็ต AIS แบบรายเดือนนะครับ จะได้ราคาที่ถูกกว่าที่อื่นครับ บางครั้งก็เอาไว็แลกซื้อพวกของกินตามห้างนะครับมีขนมให้แลกซื้อเยอะดี

2022.02.19 13:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay จ่ายเงินไม่ยาก

Rabbit LINE Payใช้ไม่ยากเวลาจะจ่ายเงินก็เปิด QR Code แถมได้ส่วนลดจากร้านที่ร่วมรายการด้วย สะดวกมากจริงๆครับ ตอนนี้เวลาออกไปนอกบ้านใกล้ผมพกแค่โทรศัพท์เครื่องเดียวเท่านั้นจริงๆครับ เพราะว่า จ่ายผ่านRabbit LINE Pay ง่ายมากครับ แถมยังสมารถรับอต้มเพิ่มด้วยครับ ตอนนี้ผมเลิกใช้กระเป๋าตังแล้วครับ สะดวกมากๆเลยครับ

Rabbit LINE Pay

Rabbit LINE Pay ใช้กับ Macdonald

ผมลองใช้Rabbit LINE Payใช้กับ Macdonaldครับ สิ่งที่เห็นความแตกต่างเลยคือเรื่องของส่วนลดครับเพราะใช้Rabbit LINE Payจะได้ส่วนลดตั้ง 20% แต่ก่อนใช้ Rabbit ธรรมดาลดแค่ 10% เอง นี่ตอนนี้เวลาจะเข้าบ้านแฟนไลน์มาบอกตลอดเลยครับว่าซื้อกลับเข้ามาที่บ้านด้วยจะเอาไว้กินกับขนมหรือกาแฟตอนเช้าครับ ตอนนี่ชักห่วงแฟนแล้วครับว่าจะอ้วนเอา

Rabbit LINE Pay มีใครเป็นเหมือนกันไหม

ผมลองใช้Rabbit LINE Payแล้วครั้งแรกก็ดี พอใช้ไปสักเดือน ก็เหมือนโดนโกงเงิน ไป 7-11 เติมเงิน 100 บาท พนักงานดันเติมผิดเป็น line อย่างอื่น ก็ร้องเรียนไป line ก็ตอบกลับอันโตมัติ แต่ก็ไม่ได้เงินคืน พอครั้งที่ 2 เติมเงินไป 200 ไปจ่ายค่าอาหารก็จ่ายไม่ได้อีก ร้องเรียนไปที่ line เป็น 10 ครั้งแล้ว ตอนนี้ยังไม่ได้อะไรเลยครับ เสียดายเงินหายไป300เลย

Rabbit LINE Pay ต้องบอกพนักงานดีๆ

บอกพนักงานว่าจ่ายผ่าน Rabbit Line Pay ในแอพ พนักงานไม่เข้าใจ เรียกมาเป็นคนที่สาม ถึงพอรู้เรื่อง แต่ก็ไปเข้าใจผิด จำสับสนกับ Rabbit Rewards ผมเปิดหน้า QR COde อยู่ ก็พยายามบอกผมให้กดออก แล้วเข้าไปกดรับคูปองใน Rabbit Rewards ผมก็ยืนยันว่าไม่ใช่ครับ แล้วก็เอาหน้าที่เป็น QR Code + Barcode ของ Rabbit LINE PAY ให้ดู พนักงานก็ยังทำหน้างง ไม่เข้าใจ

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

Wallet ของไลน์ที่เป็น Rabbit Line payใช้ซื้อสติ๊กเกอร์ได้อย่างเดียวไหม?

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

มีแฟรนไชส์อยากจะสมัครเป็นร้านค้ากับ Rabbit Line pay จะสมัครได้ที่ไหน?

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

สมัคร rabbit card line pay ดีไหม

วิธีเติมเงินเข้า rabbit line pay

เพื่อนๆช่วยสรุปข้อดีหรือจุดเด่นของบัตรRabbit LINE Payกันหน่อย ตอนนี้เราใช้ของTruemoneyอยู่ อยากจะสมัครเพิ่ม

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

สงสัยว่าทำไมซื้อหมูที่แมคโครถึงถูกกว่าร้านขายส่งหมู

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

การปกป้องข้อมูล

ใบเสร็จห้างคิดเงินผิด

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (การเล่าเรียน)

ค่าธรรมเนียมการศึกษาแบบเหมาจ่ายคืออะไรคะ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

ผูก airpay กับ shopee ดีไหมคะ มีประโยชน์ไหม

AirPay / แอร์เพย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay สะดวกมีส่วนลด

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

mPay

mPay ลองใช้กันดู

เพ่อนๆที่กำลังมองหาแอฟเงินสดแล้วอยากทดลองใช้งานดู ขอแนะนำของmPayครับ ลองโหลดแอพมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้มีค่าธรรมเนียมการสมัคร เครือข่ายไหนก็ใช้ได้ มีแสดงโปรโมชั่นอยู่ในแอพ ส่วนมากสำหรับลูกค้า AIS ซึ่งถ้าใช้งานอยู่แล้วก็ได้ประโยชน์ตรงนี้ไป จ่ายบิลค่าโทรศัพท์ ได้ง่ายๆครับ แถมบางเดือนmPayก็ยังมีส่วนละแล้วก็ยังมีเงินคืนให้ด้วยครับ

mPay

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

mPay โอนเงินจากบัญชีเข้าแอฟได้ง่ายๆ

เวลาจะเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เราแค่เข้า แอป แล้วเลือกเมนูโอนเงิน เพื่อสั่งเอาเงินจากบัญชี มาเติมเข้ากระเป๋า mPAY ได้เลยครับ ไม่ต้องเดินไปที่ตู้เอทีเอ็มบ่อยๆครับ เงินหมดตอนไหนก็สามารถทำการโอนเข้าmPayได้ทันทีครับผมว่าสะดวกมากจริงๆครับ นี่ผมก็กำลังให้คนที่บ้านทดลองใช้ครับ เพราะสามารถเปิดแอฟแล้วผูกกับบัญชีธนาคารได้เลยครับ

mPay

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay ผูกกับบัญชีธนาคารได้

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี