Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีใครที่เป็นเเม่ค้าเเล้วได้เงินเยียวยา 5000 จริงๆ บ้างไหมคะ

พอดีว่าเราลงทะเบียนไปแต่ไม่ได้รับเงินเพราะมันขึ้นว่าเราเป็นเจ้าของธุรกิจ เลยอยากจะรู้ว่าคนที่เป็นเเม่ค้าคนอื่นๆ เจอเหมือนเราบ้างไหมคะเพราะตอนนี้ขายของก็ไม่ได้เพราะมีไวรัสโควิด-19มาระบาด ตลาดนัดที่เราขายของอยู่เลยปิดตอนนี้เลยขายของไม่ได้เลยค่ะ เหนื่อยใจมากๆ เพราะต้องจ่ายค่าเช่าบ้าน ค่าอาหารอีก ตอนนี้เเย่มากๆ เลยค่ะ อยากจะรู้จริงว่ามีคนที่ได้เงินจริงๆ ไหม เห้ออ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ศักดิ์ทิพย์

ผมได้5000แล้วครับ เพราะเอาทองเส้นสุดท้ายไปจำนำมา ผมขายไก่ทอดที่ตลาดนัดกลางคืนครับลงทะเบียนไปขึ้นเเค่ว่าไม่ได้รับสิทธิ์ คือทุกคนก็เดือดร้อนเหมือนกันหมดครับ ผมเลยคิดว่าเป็นเเบบนี้เเล้วรัฐบาลน่าจะช่วยอะไรไม่ได้ต่อให้มีเงินเยียวยา 5000 ผมเลยเอาทองไปจำนำครับ สมบัติสุดท้ายจริงๆ เพราะรถที่ใช้ก็ยังผ่อนไม่หมด 5555 สู้ๆนะครับ

2020.04.11 10:53

การะเกด

ตัวฉันเองเป็นแม่ค้าได้รับสิทธิ์แต่ลูกทำงานเป็นแม่ค้าเหมือนกันแต่ไม่ได้รับสิทธิ์ ฉันเองก็ไม่เข้าใจว่ารัฐบาลเอามาตัดสินทั้งที่มีอาชีพเดียว คนหนึ่งได้รับเงินแต่อีกคนหนึ่งไม่ได้รับ แต่ถึงอยากไรโครงการเงินเยียวยาก็ได้ปิดโครงการแล้ว และตอนนี้มีโครงการคนละครึ่ง ที่ฉันและลูกได้ลงทะเบียนรับสิทธิ์ ในตอนนี้เราทั้งสองก็ได้รับสิทธิ์ ฉันหวังว่าคุณคงได้รับสิทธิ์เช่นกันนะคะ

2020.11.27 11:1

ไพจิต

เราก็ได้รับสิทธเงินเยียวยา 5,000 บาทคะ เราได้ตอนที่เขาให้ลงเก็บตกนะคะ เรารอจนถึงเวลาที่เขาให้ลงทะเบียนคะ ตอนนั่นจำได้ว่า ลงยากมากเลยคะกว่าจะทำได้เล่นเอาไม่ได้นอนเลยคะ ใช้เวลานานมากคะ ต้องเสียใจด้วยนะคะที่ไม่ได้เงินที่ทางรัฐให้นะคะ ยังไงก็สู้ต่อๆไปนะคะ ตอนนี้เขามีโครงการคนละครึ่งด้วยนะคะ ไม่ทราบว่าทำยังคะ

2020.12.03 15:4

กาละแม

ตอนนี้คิดว่าหลายคนคงจะได้กันหลายสิทธิ์เลยใช่ไหมคะ เราคนนึงแหละที่ไม่ได้เงินเยียวยาแต่ว่าเราไปสมัครคนละครึ่งแล้วก็ได้นะ ตอนนี้ก็เพิ่งได้จะได้รับสิทธิ์เราชนะด้วย….(อ้ะๆ อย่าเพิ่งอิจฉากันล่ะ) คิดว่าสำหรับโครงการเราชนะเนี่ย ถ้าคุณสมบัติครบน่าจะได้กันทุกคนนะคะ ไม่ทราบว่าจขกทตอนนี้เป็นยังไงบ้าง ได้รับสิทธิ์ไหนอะไรยังไง??? ส่งข่าวมาบ้างก็ดีนะคะ

2021.02.08 13:41

อนัญญา

เราได้ตั้งแค่เริ่มโครงการเยียวยาตั้งแต่เริ่มๆเลย แต่กว่าจะได้ก็ต้องยื่นทบทวนสิทธ ด้วยเหมือนกัน ตอนแรกเขาบอกว่าไม่มีคุณสมบัติแต่พอยื่นไปตอนนั้นเขาก็ให้ผ่าน ตอนนั้นได้เงินมาเป็นก่อนเลยนะ ช่วงนี้ก็เห็นว่ามี เงินเยียวยาของประกันสังคม ม.40 รอบที่สองด้วยใช่ไหม รอบสองที่เขาให้ ไม่ทราบว่าเราจะได้กันทุกคนไหม

2021.12.26 13:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ PTT

All (การลงทุน),All (ชีวิตคู่),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

มีเงินไม่ถึง 4,000 บาท ลงทุนขายอะไรได้บ้าง

เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เปิดสำนักงานทนายความทำยังไง

All (การจ้างงาน)

ผู้หญิงก็สามารถเป็นนักฟุตบอลอาชีพได้ใช่มั้ยคะ? อยากให้ลูกสาวทำงานนี้ค่ะเพราะได้เงินเยอะดี

เจ้าของธุรกิจ,All (หารายได้)

อยากเปิดร้านขายเสื้อผ้าแฟชั่นทำอย่างไรดี

เริ่มทำงาน,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (หารายได้)

การทำอาชีพค้าขายให้รวยหรือมีเงินเก็บได้ไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี