Forum
แก้ไขล่าสุด: 

พอดีเป็นลูกจ้างเอกชน ไม่มีปกส.เเต่ทำไมไม่ได้รับเงินเยียวยา

พอดีผมเป็นผู้ช่วยพนักงานส่งเอกสารให้กับบริษัทเอกชนครับเเต่เขาให้ผมหยุดงานเพราะมีโควิด ประกันสังคมผมก็ไม่มีเงินเดือนก็ได้เเค่ 9000 พอหยุดงานที่ทำงานก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลย ผมก็ลงทะเบียนกรอกข้อมูลครบเเต่ไม่ได้รับเงินเยียวยา ข้อความเเจ้งเตือนว่าไม่ได้รับสิทธิ์ ตอนนี้ไม่รู้จะหาเงินจากที่ไหนจ่ายค่าเช่าบ้านเลยครับ อย่างนี้เเล้วใครจะช่วยได้บ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุประภา

คงต้องช่วยตัวเองนะครับ คงไม่มีใครช่วยได้รัฐบาลยังช่วยเราไม่ได้เลย ผมทุกวันนี้ก็ต้องช่วยตัวเองครับ ผมทำงานเเต่วเรียกว่าโดนไล่ออกเลยครับเพราะกิจการเจ๊งเพราะโควิด-19 เพราะเพื่อนผมหลายคนยื่นก็ได้ ส่วนผมตอนที่ยื่นเว็บล่มตลอด เลยคอยฟังข่าวว่าองค์การไหนช่วยได้บ้างตอนนี้ก็รอดูครัว่ากรมจัดหางานจะช่วยอย่างไรได้บ้าง

2020.04.14 10:53

นิรมล

ก็น่าเห็นใจนะคะที่หลายคนไม่สามารถได้รับสิทธิ์จากโครงการเงินเยียวยา และตอนนี้โครงการนี้ก็ได้ปิดไปแล้ว แต่ตอนนี้รัฐบาลได้ที่โครงการใหม่ที่ให้ทุกคนที่มีอายุตั้งแต่ 18 ปีบริบูรณ์สามารถลงทะเบียนเพื่อรับเงินสนับสนุนการใช้จ่ายเป็นเงิน 3,000 โดยเราต้องออกค่าใช้จ่าย 3,000 บาทและอีก 3,000 บาททางรัฐบาลเป็นผู้ออกให้ มีเงื่อนไขการใช้จ่ายจากโครงการนี้ได้ไม่เกินวันละ 150 บาทซึ่งเราเองการใช้อยู่ในตอนนี้

2020.11.29 8:47

ไชยชิต

พี่ว่าคุยกับเจ้าของห้องก่อนดีกว่าครับ ว่าเราไม่มีจ่ายให้เขาช่วงนี้ครับ คุยกับเขาให้เข้าใจกันก่อนครับก่อนที่ปัญหาจะเกิดครับ อย่างเพื่อนของพี่เปิดร้านตัดผมครับ ช่วงที่เจอโควิด-19หนัก เพื่อนพี่เขาก็คุยกับเจ้าของบ้านครับ เจ้าของบ้านใจดีครับ เก็บค่าเช่าแค่ครึ่งเดียวเองครับ น้องรองคุยก่อนนะครับ ส่วน โครงการคนละครึงต้องรอกลางเดือนนี้นะครับ

2020.12.03 15:4

แก้มใส

ไม่ทราบว่าสถานการณ์ตอนนี้ของจขกทเป็นยังไงบ้างเอ่ย?? มาอัพเดทให้ฟังกันบ้างก็ได้นะคะจขกทสามารถแก้ปัญหาได้โดยวิธีไหน แต่ว่าตอนนี้รัฐบาลเขาก็มีโครงการออกมาเยอะเลยนะคะ อย่างเช่น ตอนนี้มีโครงการเราชนะ ถ้าจขกทไม่มีประกันสังคมและมีเงินเดือนไม่ถึง 15,000 บาท ก็สามารถที่จะสมัครเข้าร่วมโครงการนี้ได้นะคะ แต่เราว่่าจขกทคงน่าจะสมัครไปแล้วใช่ไหมคะ...เป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้ได้รับสิทธิ์นะคะ

2021.02.08 14:18

โรจนวิทย์

ช่วงนั้นระบบการตรวจสอบ ค่อนข้างมีปัญหานะครับ แต่จำได้ว่าเขาให้เราสามารถยื่นทบทวนสิทธ ได้ด้วยไม่ใช่เหรอ ได้ขอไหมละ ตอนี้ถ้ายังไม่มีประกันสังคม ต้องรีบไปทำแล้วนะ ถ้ายังอยากได้เงินเยียวยาประกันสังคม ไม่ต้องรอให้ที่ทำงานทำให้แล้วละ แต่ต้องสมัครเป็น ม.40 นะ เพราะถ้าเป็น ม.39 อาจจะไม่ได้รับเงินเยียวยานะครับ

2021.12.26 13:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน)

อายุเยอะแล้วตกงาน มีงานไม่จำกัดอายุไหม

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,All (การจ้างงาน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

งานพาร์ทไทม์คืออะไร

การมีลูก,All (การมีบุตร)

อยากให้ลูกๆหลานมีการงานที่มั่นคงจะสนับสนุนอย่างไรดีครับ?

All (การจ้างงาน)

สัมภาษณ์งานแบบนี้มีโอกาสได้งานไหมค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ยังมีบริการกับธนาณัติอยู่ไหมครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (การลงทุน),All (การเล่าเรียน),All (การลงทุน)

การตลาดเขาทำวิจัยกันไหม อย่างไร?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี