Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คุ้มไหมคะถ้าจะทำประกันโคโรน่าไว้ เพราะตอนนี้อยู่ในพื้นที่เสี่ยง กทม.

อยากถามเพื่อนๆ นะคะว่าถ้าจะทำประกันโคโรน่าทิ้งไว้จะดีไหมคะ จะเสียเงินเปล่าไหมคะ เพราะช่วงนี้ก็เศรษฐกิจเเย่ เงินเดือนก็ลดลง เเต่เราต้องไปทำงานทุกวันเลยอยากจะรู้ว่าในสถานการณ์เเบบนี้เราควรทำประกันไว้ดีไหมคะ หรือว่าไม่ควรทำ ตอนนี้ยังตัดสินใจไม่ได้ บางคนก็บอกว่าให้ทำเเต่บางคนก็บอกว่าเปลืองเงินเปล่าๆ เลยอยากสอบถามคนที่ทำเเล้วนะคะ ว่าคุ้มไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Narongwit

คือผมก็ทำทิ้งไว้ครับเพราะว่าไม่แพง 500 กว่าบาท เพราะผมต้องทำงานที่ไปตม.ทุกวัน เเล้วต่างชาติก็เยอะมาก ผมเองก็กลัว เเต่จริงๆ เเล้วถ้าระวังล้างมือเเละทำตามที่รัฐบาลเเนะนำคือไม่ออกจากบ้านอย่างนี้ก้ไม่ต้องทำก็ได้ครับ เเต่ถ้ากลัวว่าเป็นเเล้วต้องหยุดงานเเล้วทางบริษัทไม่ช่วยก็อย่างนี้ก็ควรทำไม่ครับเพราะถ้าหยุดงานก็ไม่มีรายได้ ประกันก็ยังพอช่วยได้ครับ

2020.04.16 10:53

น้อยหน่า

ถ้าดูข่าวตอนนี้จะเห็นว่าทั่วโลกจะติดเชื้อโคะวิด-19 เพิ่มมากขึ้น บางประเทศที่สามารถควบคุมการติดเชื้อได้แล้ว แต่ตอนนี้กลับมาระบาดอีก ก็จะเห็นว่าโรคนี้น่ากลัวมากจริงๆ และถึงแม้ในประเทศไทยจะไม่มีคนติดโรค แต่เมื่อเช้านี้เราได้อ่านข่าวว่ามีผู้หญิงคนหนึ่งไม่สบายแล้วไปหาหมอเห็นว่าผลการตรวจเป็นบวก ดังนั้นทุกอย่างไม่น่าไว้วางใจถ้าทำประกันไว้ก็ดีกว่า

2020.11.29 9:31

วีรภรณ์

ถ้าดู จากวันนี้เราว่าน่าจะซื้อไว้คะ สำหรับใครที่ไม่มีประกันอะไรเลย ตอนนี้น่ากลัวคะ เจอคนเป็น โควิด-19 เพิ่มขึ้นตลอดเลยคะ แล้วบอกว่าอยู่ที่กรุงเทพด้วย เราว่ามีความเสี่ยงคะ เพราะตอนนี้มีการชุมนุมด้วย คนเยอะมากเลยคะ กลัวว่าจะต้องมีสักช่วงละคะ ที่มีความเสี่ยงโดนโควิด-19เข้าไปคะ ยังไงถ้าจะซื้อดูเรื่องการรักษาด้วยนะคะ

2020.12.03 15:4

Game

ทำไว้ก็ไม่เสียหายครับ ค่าเบี้ยถูก ปีนึงไม่กี่ร้อยบาท(ขนหน้าเเข้งไม่ร่วงหรอก) แต่ที่อยากจะเตือนคือถ้าจะทำก็ควรจะอ่านเงื่อนไขดีๆ อย่างบางที่เอาเงินมาล่อ เคลมว่าถ้าเป็นโควิดแล้วจะจ่ายเป็นล้านๆ แต่ลืมอ่านไปว่า ต้องถึงขั้นรักษาตัวแบบอาการหนักหรือโคม่าแล้ว เค้าถึงจะจ่าย อย่ามัวแต่มองแต่จำนวนเงินนะครับ อ่านเงื่อนไขให้ดีๆก่อนสมัครครับ...

2021.02.08 14:49

วิทธิชัย

ประกันที่เกี่ยวกับพวกโควิด-19 ตอนนี้ไม่ค่อยมีเจ้าไหนปล่อยออกมาขายแล้วนะ ถ้าเกิด อยากได้การคุ้มครอง หาเป็นพวกประกันสุขภาพดีกว่าไหม เพราะถ้าคุณเป็นโควิด-19 ยังไงทางรัฐบาลเขาก็ต้องรักษาเราอยู่ดีครับ เพราะอันนี้เป็นโรคที่บังเกิดใหม่ แถมยังไม่มียาที่สามารถรักษาโรคนี้ได้โดยตรงด้วย ดังนั้นวิธีการรักษา น่าจะซับซ้อน กว่า

2021.12.27 12:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ความป่วยไข้

รักษารากฟันทำอย่างไร

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร),การแต่งงาน,All (ชีวิตคู่)

วิธีที่ทำให้คุณแม่ตั้งครรภ์นอนหลับสบาย

All (ประกัน)

ประกันโควิด-19เจ้าไหนคุ้มสุดครับ

ความป่วยไข้,All (เศรษฐกิจ)

ตอนนี้สภานการณ์ไวรัสโควิด-19เป็นอย่างไรบ้างคะ

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร),การจัดการเงิน

อาหารสำหรับคนตั้งครรภ์

การตั้งภรรภ์,All (การมีบุตร)

ค่าใช้จ่ายในการฝากครรภ์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี