Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เห็นว่ากรมจัดหางานมีงานให้ทำ สมัครได้อย่างไรครับ

คือผมเห็นข่าวนะครับว่ากรมจัดหางานมีงานให้ทำ ผมเลยสนใจครับเพราะทุกวันนี้ผมเป็นฟรีเเลนซ์ แต่พอมีโรคระบาดผมก็เลยไม่มีงานจ้างเลยครับ เเละพอเห็นข่าวเลยอยากจะรู้ว่าเขารับสมัครอย่างไร เเละทพงานอย่างไร เหาเห็นว่าเป็น Work From Home ได้วันละ300 แบบนี่ก็ช่วยต่อชีวิตได้ครับ ใครรู้ว่าสมัครได้อย่างไรขอช่วยบอกหน่อยนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Charlotte

โอ้ยย ช้าไปแล้ว ไม่ทันเเล้ว555 เขาสมัครเสร็จกันไปเมื่อ 17 เมษาเเล้วครับ ไม่ตามข่าวเลยหรอ เเต่เขาจ้งเเป๊ปเดียวครับเเค่ 45 วันเอง แถมยังจำกัดจำนวนด้วย ต้องมีวุฒิตามที่เขาต้องการเเต่ไม่รู้ว่าวุฒิระดับไหน เห็นว่ารับทั้งหมด 300 คน จังหวัดใหญ่ 4 คน และจังหวัดเล็ก 2-3 คน เเบบนี้ส่วนใหญ่ก็ให้คนรู้จักไหมครับ อย่างเราๆ คงไม่ถึงหรอกครับ

2020.04.17 10:53

ทูน่า

เมื่อเกิดการระบาดของโควิด -19 ในช่วงนั้นทำให้หลายคนตกงาน หรือไม่ก็มีรายได้ลดลงแต่ในตอนนี้เราเห็นว่าสถานะการณ์ทุกอย่างเริ่มกลับมาเป็นปกติแล้ว ถึงแม้ว่าจะมีข่าวเกี่ยวกับการติดเชื้อโควิดในต่างประเทศมากขึ้น แต่ในประเทศไทยยังไม่มีคนติดเชื้อในประเทศ ธุรกิจที่ปิดตัวในตอนนั้น ก็สามารถกลับมาเปิดให้บริการได้แล้ว เราคิดว่ามีงานหลายอย่างที่คุณสามารถหาทำได้ในตอนนี้

2020.11.29 9:57

วีรภรณ์

เราเคยคิดจะสมัครนะคะ แต่หลายคนบอกว่าไม่คุ้มคะ เพราะว่างานใช้เวลาทั้งวันเลยคะ แล้วก็ไม่ใช่ทุกคนจะได้งานนะคะ เขาดูการถิ่นที่อาศัยด้วยคะ แทนที่จะรองานจาก กรมหางาน เราว่า ออกไปรับจ้างทำงานรายวันดีกว่าคะ อย่างน้อยได้เงินแน่นอนคะ หรือว่า ช่วงนี้ถ้าขับรถส่งอาหารได้เราก็ว่าน่าจะดีนะ เพราะว่าตอนนี้คนไม่ค่อยออกนอกบ้านกัน

2020.12.03 15:4

aonpreeya

เราก็ไม่รู้เหมือนกันนะว่าจขกทถนัดเกี่ยวกับเรื่องอะไร จริงๆแล้วเขาก็มีเว็บไซต์ออนไลน์สำหรับพวก Freelance อะไรแบบนี้ อย่างเช่น ถ้าจขกททำพวกกราฟฟิคสามารถตัดต่อวีดีโอเขียนคอนเทนต์ได้ เขาก็มีเว็บไซต์ที่จ้างงานแบบพวกนี้โดยตรง แต่ถ้าจขกทไม่ได้มีความรู้ความสามารถในเรื่องนี้ ขอแนะนำให้ทำแบบขับรถส่งอาหารหรือหางานอะไรที่เราสามารถทำได้นะคะ

2021.02.09 7:55

วิทธิชัย

งานของ ทางรัฐบาลที่จัดหามาให้เรานั้น เอาจริงๆเลยไหม ปล่อยมาไม่แค่กี่งานคน นี่ สมัครแย่งงานตัวนี้กันเลยทีเดียว แยงงานกับคนอื่นไม่ทันหลอก ถ้าอยากทำงานแบบออนไลน์จริงๆ มีหลายงานที่น่าสนใจแถมรายได้ก็ดีกว่าด้วย อย่างพวกงานแปล หรือว่าพวกงานตรวจสอบข้อความ งานนี้มีให้สมัครเยอะมาก รายได้ก็น่าจะได้เป็นงานๆด้วยนะ

2021.12.27 12:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การเล่าเรียน),เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,ลาออกจากงาน,All (การจ้างงาน)

สอบ TA ก่อนสอบ CPA ดีไหม

เจ้าของธุรกิจ,All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ บาร์บีคิวพลาซ่า

All (การจ้างงาน)

ตกงานตอนอายุ 34ทำไงดี

All (เศรษฐกิจ)

การตลาดสมัยใหม่มีอะไรบ้าง

เปลี่ยนงาน

มีเหตุผลอะไรบ้างที่ไม่ควรเปลี่ยนงาน?

วุฒิแค่ ม.3 ไปทำงานต่างประเทศได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี