Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

ผมเห็นว่าวันนี้มีบูธของ A moey ตั้งอยู่ที่โลตัสตอนไปซื้อกับข้าว คือผมเป็นพนักงานส่งเอกสารมาได้ 4 เดือนเเล้วครับได้รายได้ประจำ เลยตอนนี้สนใจที่จะทำบัตรเครดิตไว้เผื่อฉุกเฉินหรืออะไรอย่างนี้นะครับ เพราะเท่าที่อ่านคร่าวในป้ายโฆษณาบอกว่าถ้ารายได้ประจำตั้งแต่ 5,000 บาท ขึ้นไปก็สมัครได้ เลยอยากสอบถามว่าพอจะทราบหลักเกณฑ์ในการพิจารณาสินเชื่อของ A money กันบ้างมั้ยครับ และมีใครบ้างมั้ยที่สมัครแล้วไม่ผ่านไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jongjaroen

ตัวผมเองเลยครับเดือนที่เเล้วผมสมัครไป 2 รอบ ไม่ผ่านสักรอบ คือเงินเดือนผมก็เยอะอยู่นะหมื่นกว่าบาท แต่ได้ยินมาว่าอนุมัติวงเงินน้อยมาก (เพื่อนผมที่ผ่าน) แค่ไม่กี่พันบาทเอง พอผมได้ยินผมก็ไม่ไปสมัครอีกเลย ได้วงเงินน้อย ไม่คุ้มกับการที่ต้องเสียดอกเบี้ย+ค่าธรรมเนียมในการใช้วงเงิน ผมว่าไปสมัครสบาบันการเงินอื่นดีกว่าครับ

2020.07.03 10:37

เย็นตา

เราว่าบัตรกดเงินสดA money เป็นบัตรที่น่าสนใจบัตรหนึ่งเลยหละ เป็นบัตรที่ไม่มีค่าธรรมเนียมในการถอนจากตู้เอทีเอ็มของ A money เองและตู้เอทีเอ็มในเครือพันธมิตร ถึงแม้จะกดกี่ครั้งก็ตาม และวงเงินอนุมัติก็สูงสุดได้ถึง 5 เท่าของรายได้ สำหรับใครที่มีรายได้น้อยที่ต้องการบัตรกดเงินสดไว้ใช้ยามฉุกเฉิน เราว่าบัตรนี้เหมาะมาก

2020.11.28 7:44

วรารัตน์

ถามว่าบัตรกดเงินสดเจ้านี้น่าสนใจไหม พี่ว่า ถ้าทำได้ก็น่าทำนะคะ เพราะว่าบางทีเราก็การเงินฉุกเฉิน กันบ่อยๆคะ ส่วนถ้าน้องอยากทำ น้องไปที่ ออฟฟิต ของบัรกดเงินสดเลยนะคะ อย่าสมัครออนไลน์นะคะ พี่อ่านเจอของหลายคนคะบอกว่าสมัครออนไลน์แล้วส่วนใหญ่จะสมัครไม่ผ่านคะ พี่ก็ไม่ทราบว่ามันทำไมไม่ผ่านคะ แต่ถ้าไปออฟฟิตพี่ว่าโอกาสได้มากกว่าคะ

2020.12.05 4:52

กระแต

เราว่าถ้าคุณไม่จำเป็นจริงๆคุณอย่าไปสมัครเลย ดอกเบี้ยบัตรกดเงินสดอ่ะมันเยอะนะเยอะกว่าบัตรเครดิตอีก ลองไปถามพวกที่เป็นหนี้บัตรเงินสดดูสิ เขาคิดดอกเบี้ยแบบไม่ได้คิดแบบเป็นรายเดือนนะเขาคิดแบบตั้งแต่ต้นแล้วก็ทบอีก คือพูดง่ายๆว่าไม่จบไม่สิ้นถ้าเป็นหนี้บัตรกดเงินสด คุณลองไปถามคนที่เคยใช้ดูแล้วกันแล้วคุณจะรู้

2021.02.09 11:1

พงษ์ศักดิ์

ตอนนี้ต้องจำเป็นต้องใช้เงินด่วนไหมละครับ ถ้าคำตอบคือใช่ ก็สมัครไปเลยครับ เอาเงินมาหมุนก่อนครับ แต่ เงินเดินที่ประมาณ 5พัน อันนี้ผมไม่แน่ใจนะครับว่าวงเงินที่คุณได้ทันจะได้มากแบบที่คุณต้องการหรือไม่ ส่วน ถ้าคิดว่าตอนนี้อยู่ได้ ก็ไม่จำเป็นต้องไปขอสินเชื่อหลอกครับ ทำงาน รอให้เงินเดือนดีกว่านี้ก่อนแล้วค่อยคิดครับ

2021.09.22 15:0

ณัฐนันทน์

คนที่สามารถสมัครบัตรกดเงินสดตัวนี้ได้ต้องมีเงินเดือนที่ 7พันบาทขึ้นไปหรือเปล่า ไม่น่าจะใช่ 5พันบาทนะ แต่ เงินเดือนเริ่มต้นที่7พันบาท ถ้าได้รับอนุมัติจริงๆ ก็ยังสงสัยเลยว่าจะได้วงเงินประมาณเท่าไร เพราะเต็มที่เขาก็ให้แค่ 2-3เท่าของรายได้เท่านั้น แบบนี้ไปขอสินเชื่อฉุกเฉินของธนาคารออมสินก่อน น่าจะดีกว่านะ วงเงินก็ได้ 1หมื่นบาทแล้ว

2021.12.28 15:15

'amamam'

จริงๆแล้วเราก็ยังไม่เคยสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้เลยสักใบนะคะ แต่เคยดูรายละเอียดการสมัครบัตรกดเงินสดมาบ้างเหมือนกัน ส่วนตัวเรานะคิดว่าการสมัครบัตรกดเงินสดเอ มันนี่ไม่น่าจะยาก เราดูจากฐานเงินเดือนของผู้สมัครน่ะ อย่างที่เจ้าของกระทู้รู้แล้วนั่นแหละ ดูเหมือนทางบริษัทพร้อมจะอนุมัติให้กับผู้สมัครอยู่แล้วน่ะค่ะ

2022.01.28 15:42

ชนิกา(:

บัตรกดเงินสด A money รับสมัครผู้ที่มีรายได้ประจำตั้งแต่ 5,000 บาท ส่วนตัวคิดว่าใครๆก็สามารถสมัครได้นะคะเพราะว่าฐานเงินเดือนไม่สูงเลย คุณได้ลองไปสมัครหรือยัง ได้รับการอนุมัติมั้ย บัตรกดเงินสดมีติดตัวไว้ก็ดีนะ เผื่อไว้ใช้เวลาฉุกเฉิน ยังไงก็ระวังเรื่องค่าธรรมเนียมหรือดอกเบี้ยที่เกิดจากการใช้งานบัตรและการกดเงินสดด้วยนะคะ

2022.04.17 14:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี