Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

สวัสดีครับ คือผมสมัครบัตรกดเงินสดของ ktc proud ไปนะครับ ได้อนุมัติไวมาก เเต่ว่าผมเป็นห่วงที่สุดเลยคือเรื่องดอกเบี้ยของบัตรครับเพราะตอนนี้ยังไม่จำเป็นต้องใช้งเินก้อนนี่เท่าไหร่นักนะครับ เลยอยากสอบถามว่าจะต้องจัดการคืนเงินตรงนี้ยังไง จะต้องชำระดอกเบี้ยยังไง แล้วก็ชำระช่องทางใดได้บ้าง พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้นะครับ ผมเองก็พึ่งทำสินเชื่อครั้งเเรกที่นี่ด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Napatthorn

ktc pround ของรกรุงไทยผมไม่แนะนำให้ทำเลยครับ บริษัทนี้รู้สึกว่าค่อนข้างขี้เหนียวคัรบ ดอก ktc pround 27% ถ้าจ่ายไม่ไหวทาง ktc ไม่ช่วยเหลือนะครับ เเต่ว่าถ้าไม่ต้องการใช้เงินที่ ktc ให้มาก็จ่ายคืนทาง ktc เเหละครับ ก็มีค่าธรรมเนียมไรๆ ไปเท่านั้นเเหละครับ เเต่ไม่จำเป็นต้องใช้ก็ยกเลิกเถอะครับ เป็นหนี้เปล่าๆ

2020.07.06 10:37

มิร่า

ถ้าคุณต้องการที่จะใช้บัตรกดเงินสด ktc proud จะมีอัตราดอกเบี้ยสูงสุดไม่เกิน 15% ต่อปี และถ้าคุณได้รับอนุมัติแล้วและไม่ต้องการใช้เงิน คุณก็สามารถติดต่อกับธนาคารสาขาใกล้บ้าน ทางเจ้าหน้าที่จะแนะนำวิธีให้คุณว่าจะต้องทำอย่างไรบ้าง เราไม่เข้าใจในเมื่อตุณยังไม่ต้องการใช้เงินแล้วทำไมถึงได้สมัครไปหละกาอนที่จะสมัครคุณน่าจะศึกษาข้อมูลและเงื่อนไขก่อน

2020.11.29 15:35

ปิญชาน์

ตกลังยังไงกันครับ กับที่ตอบๆกันทั้งสองคน ตกลงว่าผมจะเชื่อของใครได้ครับ อีกคนบอกว่า 27% อีกคนบอกว่า 15% มันต่งกันเกลือบครึ่งเลยนะครับ แต่เท่าที่ทราบมาบัตรกดเงินสด ผมว่าดอกเบี้ย อยู่ ที่ 25-27% มากกว่านะครับ คงไม่มีครับที่ดอกเบี้ย 15% ถ้าดอกเบี้ยแค่นี้ ผมว่าหลายคนแห่ไปทำหันเต็มแล้วละครับ ยังไงใครช่วยเชคด้วยนะครับ

2020.12.05 4:49

ปิญชาน์

ตกลังยังไงกันครับ กับที่ตอบๆกันทั้งสองคน ตกลงว่าผมจะเชื่อของใครได้ครับ อีกคนบอกว่า 27% อีกคนบอกว่า 15% มันต่งกันเกลือบครึ่งเลยนะครับ แต่เท่าที่ทราบมาบัตรกดเงินสด ผมว่าดอกเบี้ย อยู่ ที่ 25-27% มากกว่านะครับ คงไม่มีครับที่ดอกเบี้ย 15% ถ้าดอกเบี้ยแค่นี้ ผมว่าหลายคนแห่ไปทำหันเต็มแล้วละครับ ยังไงใครช่วยเชคด้วยนะครับ

2020.12.05 4:51

น้องกุ้ง

ดอกเบี้ยบัตรกดเงินสดส่วนใหญ่จะอยู่ที่ไม่เกิน 28% ต่อปีค่ะ ถึงกดเงินออกมาใช้แค่วันเดียวแล้วอีกวันนึงไปจ่ายหนี้ทันทีจขกทก็ต้องเสียดอกเบี้ยอยู่ดี เพราะเค้าคิดดอกเบี้ยตั้งแต่เริ่มกดออกมา และคิดดอกเบี้ยเป็นรายวัน ยิ่งถ้าคุณจ่ายแค่ขั้นต่ำนะมันไม่ได้เหมือนบัตรเครดิต ดอกเบี้ยจะยิ่งสูงเอาเป็นว่าถ้าคุณไม่ได้จำเป็นจริงๆก็ไม่ต้องไปใช้มันหรอก

2021.02.10 7:21

Next_door

อะไรยังไงคะ ยื่นสมัครยื่นขอสินเชื่อไปแล้วแต่เพิ่งมาดูเรื่องดอกเบี้ยนะ แล้วก็บอกว่าเอ็งไม่จำเป็นจะต้องเป็นหนี้ แล้วไปยื่นสมัครบัตรกดเงินสดทำไมคะ? ละเมอหรือว่ายังไง ส่วนดอกเบี้ยหนักก็ตามนั้นค่ะประมาณ 20 เปอร์เซ็นต์ขึ้นไป ถ้าเป็นบัตรกดเงินสดแล้วนะ @น้องกุ้ง ก็อาจจะตามคอมเม้นนี้ค่ะ 28 เปอร์เซ็นต์ ก็มากอยู่นะ

2021.09.29 14:28

สุภาพร

ดอกเบี้ย ของบัตรกดเงินสดก็น่าจะประมาณนี้แหละมั๊ยคะ ดอกเบี้ยเท่านี้คิดแล้วถูกกว่าดอกเบี้ยของเงินรายวันนะคะ อย่างบางเจ้าคิดดอกเบี้ย ร้อยละ2ต่อวันก็มี หรือบางคนก็จะ ร้อยละ 20 ต่อเดือนก็มี แต่ดอกเบี้ย 20-27 นี่ เขาคิดเป็นรายปีนะคะ นั้นแสดงว่าเราเสียดอกเบี้ยประมาณเดือนละ2% กว่าๆเท่านั้นเอง มันถูกกว่าใช่ไหมละคะ

2021.10.22 14:32

ธนดล

เมื่อก่อนบัตรตัวนี้จำได้ว่าเงินเดือน 15,000 บาท ถึงสมารถสมัครบัตรตัวนี้ได้ แต่ตอนนี้ล่าสุด ลงมาอีก 3,000 บาท คือคนที่มีเงินเดือน 12,000 บาท ก็สามารถทำได้แล้ว ส่วนเรื่องดอกเบี้ยเท่าที่ดูๆ ก็พอๆกับเจ้าิื่นในตลาดนั้นแหละครับ ดอกเบี้ยก็จะประมาณที่เพื่อนๆบอกทั้งนั้นเลย แต่ อย่าเอาไปกดเงินสดนะ เพราะมีมีบวกค่าธรรมเนียมเข้ามาอีก

2021.12.28 15:15

อนุวัฒน์

ปรับฐานเงินเดือน ของตัวเองต่ำลงมาขนาดนี้กะจะเอามาตีกับเจ้าอื่นแน่ๆเลย อย่างของ อิออนหรือว่ายูเมะพลัส ก็ปรับลงมาเยอะมาก บางตัวเงินเดือนไม่ถึงหนึ่งหมื่นบาทก็สามารถสมัครบัตรกดเงินสดได้แล้ว ส่วนเรื่องของดอกเบี้ย ตอนนี้ไม่เห็นว่าจะมีเจ้าไหนขยับอัตราดอกเบี้ยลงมาเลย ถ้าลดเรื่องของเงินเดือนก็น่าจะลดเรื่องของดอกเบี้ยด้วยครับ

2022.01.22 10:5

วีรนนท์

ใช่เลยตกลงว่ายังไงกันแน่ บัตรตัวนี้เป็นบัตรกดเงินสด หรือว่าบัตรเครดดิตด้วย เอาซะเรางงไปหมดแล้วครับ แต่ที่เรารู้ๆว่าเรื่องของดอกเบี้ยเราคิดว่า พี่ที่บอกว่ดอกเบี้ย สูงสุดที่ 28% ต่อปีน่าจะถูกต้องมากกว่านะครับ เพราะสินเชื่อส่วนใหญ่ไม่ว่าจะเป็นของอะไรก็ตามมักจะคิดแบบนี้เหมือนกันหมดครับ นี้ถ้าถูกถึง15% เราว่าป่านนี้ธนาคารแตกแน่นอนครับ

2022.03.31 8:40

Sopon68/

เอ๊ะ...ยังไง เจ้าของกระทู้สมัครบัตรกดเงินสดของ ktc proud และได้รับการอนุมัติแล้วเรียบร้อย แต่คุณไม่รู้ว่าดอกเบี้ยจากการกดเงินสดออกมาใช้เขาคิดในอัตราเท่าไหร่ ทำไมทำอย่างงั้นละครับ ถ้าดอกเบี้ยไม่เป็นที่ถูกใจ คุณจะทำยังไง ยกเลิกการใช้บัตรกดเงินสดนี้ไปเลยเหรอ หวังว่าตอนนี้คุณคงศึกษาเรื่องดอกเบี้ยและใช้งานบัตรนี้อยู่นะครับ

2022.04.19 14:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ซื้อสินค้าที่สิงคโปร์,ฮ่องกง,มาเลเซีย,อินโดเนเซีย ได้ส่วนลดถึง4% ด้วยบัตร...

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD ที่เป็นเจ้าของกิจการไม่ค่อยโหดเท่าไหร่ ขึ้นอยู่กับรายได้มากกว่า

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

ktc proud ต่างจากพวกบัตร AEON ไหมคะ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าแนะนำเพื่อนมาสมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD และได้รับการอนุมัติจะได้เงินค่าแนะนำด้วย ได้เงินจริงมั้ยอะ?

สมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD รอผลอนุมัติมาจะสองอาทิตย์แล้ว ควรทำยังไง รอต่อหรือติดต่อกับเจ้าหน้าที่เลยดี?

บัตรกดเงินสด KTC PROUD คิดดอกเบี้ยลดต้นลดดอก ปกติบัตรกดเงินสดของที่อื่นทั่วไปมีการคิดดอกเบี้ยแบบนี้มั้ย?

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี