Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใครเคยใช้บัตร ktc proud บ้าางไหมครับ

พี่สาวเรามีบัตรหลายใบค่ะ ตอนนี้พี่สาวให้บัตร ktc proud เรามาใช้เราเลยไม่รู้ว่า เอาไปใช้อะไรดีเพราะ ได้ยินมาว่าบัตรนี้ร่วมโปรโมชั่นกับร้านค้าต่างๆ น้อยมาก เลยอยากรู้บัตรนี้จะเอาไปมช้อย่างไรให้คุ้ม คือเราไม่ได้จ่ายหนี้จากบัตรนี้เองไง เลยอยากใช้ให้ได้ประโยชน์มากที่สุด เลยอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้ว่าดียังไงคะ ใช้ที่ไหนคุ้มสุด

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมรัตน์

ดีจังนะคะมีคนให้บัตรใช้ด้วย ไม่ต้องใช้หนี้เอง เราใช้อยู่ค่ะมันก็บอกอยู่นะคะว่าบัตรกดเงินสด ก็เอาไปกดเงินสดก็ดีที่สุดเเล้วเเหละค่ะ หรือว่าซื้สินค้าพวกไอทีต่างๆ ก็เห็นว่าตามJaymart หรือ BananaIT มีแบบผ่อน 0% 24 เดือนด้วย ถ้ายังเรียนอยู่ก็ซื้ออุปกรณ์ไอทีที่ใช้ในการเรียนได้ก็ดีนะคะ จะได้ไม่ใช้เงินพี่สาวอย่างเปล่าประโยชน์ด้วย

2020.07.07 10:37

พจมาน

เราไม่เคยใช้นะ แต่เท่าที่เคยได้ยินมาบัตร KTC proud ก็ดีเหมือนกันนะ เราชอบอย่างนึงก็คือมันมีบริการเงินสดด่วนทันใจเมื่อต้องการเงินฉุกเฉินได้ และอีกอย่างบัตร KTC proud ให้วงเงินสูงด้วย วงเงินก็จะมีการกำหนดอัตราไว้สูงสุดที่ 5 เท่าของเงินเดือนหรืออัตราสูงสุดที่ 3 ล้านบาทเรียกได้ว่าโอ้โหคุ้มสุดอะ พอรู้อย่างนี้เราไปทำบ้างดีกว่าเผื่อได้ใช้ดีๆบ้างถึงแม้จะมีโปรโมชั่นน้อยแต่ก็น่าใช้อยู่

2020.11.30 2:54

สมพักตร์

เอาไปใช้ระวังด้วยนะคะ วันดีคืนดี ทางเจ้าหน้าที่ขอดูบัตรประชาชนคู่กับบัตรกดเงินสด ขึ้นมา จะซวยทั้งพี่ทั้งน้องนะคะ เดียวโดนข้อหา คดีความได้นะคะ แต่ถ้า ยังไม่โดน ก็น่าอิจฉานะคะ มีพี่สาวนใจดีแบบนี้ ถ้าเรามีแบบนี้สักคน เราคง สบายไปแล้วละคะ ยิ่งช่วงนี้ด้วย หนี้สิน มันเยอะไปหมดเลย ไม่รู้จะใช้ของเจ้าไหนก่อนดีคะ

2020.12.05 5:4

กระแต

ไม่มีคำว่า “คุ้ม” หรอกค่ะถ้าใช้บัตรกดเงินสด มีแต่คำว่า “หนี้” ยิ่งถ้าใช้บัตรผ่อนสินค้า ดอกเบี้ยบานยิ่งกว่าบัตรเครดิต บัตรเครดิตเขายังมีอยู่งวดปลอดภาษี แต่บัตรกดเงินสดนี่ไม่มีนะจ๊ะ ยิ่งผ่อนงวดนานยิ่งดอกเบี้ยยิ่งเยอะ ถ้าไม่อยากเป็นหนี้แนะนำให้รีบใช้หนี้ให้เร็วที่สุด เพราะดอกเบี้ยเขาคิดเป็นรายวัน ทางที่ดีสมัครบัตรเครดิตดีที่สุดถ้าจะใช้ซื้อสินค้า

2021.02.10 7:25

ธนดล

ใช่ๆ ระวังให้ดีนะ เอาบัตรของครอื่นไปใช้ ถ้าทางร้านเขาจัยได้ขึ้นมาระวังนะครับ เดี่ยวจะโดนเข้าโรพักแบบไท่รู้ตัวนะครับ พี่สาวก็ใจดีเกินไป เอาบัตรตัวจริงมาให้ใช้ได้ยังไง ทำไมไม่ทำเป็นพวกบัตรเสริมให้ใช้งาน ไม่มีความเสี่ยงอะไรเลย การใช้งานก็เหมือนกับบัตรหลัก บัตรเสริมใช้แล้วสบายใจกว่าเยอะถ้าบัตรเป็นของคนอื่น

2021.12.28 15:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ซื้อสินค้าที่สิงคโปร์,ฮ่องกง,มาเลเซีย,อินโดเนเซีย ได้ส่วนลดถึง4% ด้วยบัตร...

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD ที่เป็นเจ้าของกิจการไม่ค่อยโหดเท่าไหร่ ขึ้นอยู่กับรายได้มากกว่า

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

ktc proud ต่างจากพวกบัตร AEON ไหมคะ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าแนะนำเพื่อนมาสมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD และได้รับการอนุมัติจะได้เงินค่าแนะนำด้วย ได้เงินจริงมั้ยอะ?

สมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD รอผลอนุมัติมาจะสองอาทิตย์แล้ว ควรทำยังไง รอต่อหรือติดต่อกับเจ้าหน้าที่เลยดี?

บัตรกดเงินสด KTC PROUD คิดดอกเบี้ยลดต้นลดดอก ปกติบัตรกดเงินสดของที่อื่นทั่วไปมีการคิดดอกเบี้ยแบบนี้มั้ย?

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี