Forum
แก้ไขล่าสุด: 

PEOPLE card อนุมัติช้า วงเงินน้อย ?

สามอาทิตย์ก่อนผมได้ไปสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People card ของออมสินมา กว่าจะได้อนุมัติสำหรับรอนานมาก ก็โอเคไม่ไเป็นไร เเต่พอได้อนุมัติ มาดูวงเงิน ถึงกับร้องโอ้โฮยาวๆ น้อยมากๆ 12000 น้อยกว่ารายได้เยอะมาก คือไอ้เราก็เดือดร้อนนิดหน่อยเลยสมัครไปคาดหวังสูงก็อย่างงี้ ผิดหวังสิครับ ได้ปิดบัตรเมื่อใหร่ต่อให้ตายก็ไม่ทำอะไร กับธนาคารนี้เเน่นอน มัใใครเจอเเบบนี้ไหมครับ อนุมัติช้า เเถมวงเงินน้อย มาเล่าสู่กันฟังได้ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Frances

ทำไมไม่ลองสมัครออนไลน์ละครับ ผมสมัครออนไลน์ไปครับ เกือบสองเดือนเเหนะกว่าจะได้รับอนุมัติเเละได้บัตร เเต่ว่าปผมได้วงเงินมา 15000 นะครับรู้สึกพอใจจริงๆ ตอนเเรกไม่ได้คาดหวังว่าจะได้เยอะขนาดนี้ เพราะเงินเดือนผมไม่มาก ก็เลยตอนนี้ใช้บัตรนี้มา 5 เดือนเเล้วครับ รออยู่อย่างเดียวว่าทางออมสินจะใจดีเพอ่มวงเงินให้ไหม 55555

2020.07.13 10:37

โรเซ่

เราว่าวงเงินน้อยก็ดีนะ จะได้ไม่เป็นหนี้ในระยะยาว ถ้ามีเงินเยอะเราก็ยิ่งใช้จ่ายเยอะโดยลืมตัวจนทำให้เป็นหนี้ แต่ถ้าลองใช้แบบนี้ก็ไม่มีปัญหานะ เพราะว่าในชีวิตประจำวันเราลองคำนวณดูแล้วเราคงไม่ต้องใช้เงินเยอะขนาดนั้นก็ได้ แต่มันก็ขึ้นกับเหตุการณ์แต่ละครอบครัวนะแต่นี่คือสำหรับความคิดของเรา และอีกอย่างพอลองได้ทำดูแล้วมันก็มีสิทธิประโยชน์ตั้งหลายอย่างเหมือนกันนะ

2020.11.30 14:20

วีระศักดิ์

อ้าวแล้วตอนที่คุณไปสมัครกับทางธนาคารไม่ได้ถามเหรอครับ ว่าได้วงเงินเท่าไรครับ ปกติแล้วเขาต้องแจ้งเราก่อน เพื่อที่เราจะประเมิณ ตัวของเราเองได้นะครับ แล้วที่บอกว่าให้วงเงินน้อยกว่าเงินเดือนด้วย ผมว่าอันนี้น่าจะมีปัญหาอะไรสักอย่างแล้วละครับ อย่างเช่นตอนที่กรอกเรื่องของเงินเดือน ไม่ทราบว่ากรอกไว้ที่เท่าไรครับ มันมีผลนะครับ

2020.12.05 15:7

Kala

@k.วีระศักดิ์ เรื่องวงเงินเนี่ยเวลาเราไปสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสด ทางธนาคารเขาจะไม่ได้บอกนะคะว่าเราจะได้วงเงินเท่าไหร่ ตรงนี้มันขึ้นอยู่กับทางธนาคารเป็นผู้ตัดสินใจให้วงเงินกับเราค่ะ แต่ละคนวงเงินที่ได้ก็ไม่เท่ากัน ขึ้นอยู่กับรายได้ ขึ้นอยู่กับหนี้สิน ขึ้นอยู่กับอายุการทำงาน เค้าจะประเมิณคร่าวๆให้เราค่ะ เช่น ถ้ารายได้ต่ำกว่าสามหมื่นก็จะได้วงเงินประมาณ1.5 เท่า

2021.02.11 3:49

พิฑูร

ทำไมได้วงเงินที่อนุมัติน้อยจัง เพราะเท่าที่ ธนาคารเขาแจ้งเขาบอกว่าวงเงินขั้นต่ำ เราจะได้ที่ 30,000 บาทไม่ใช่เหรอ แล้วอะไรกันทำไมของคุณถึงได้วงเงินที่น้อยกว่า เกินครึ่งแบบนี้ เป็นผมถ้าได้วงเงินแค่นี้ ผมทำการยกเลิกไปแล้วครับ เอามาทำอะไรไม่ได้เลย อย่างน้อยๆ น่าจะให้เท่าที่กำหนดเอาไว้นะ แบบนี้มันผิดคลาดจริงๆ

2021.12.28 15:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เรียนจบมาไม่นาน แต่มีงานอิสระทำแล้ว อยากสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card คุณสมบัติของผู้สมัครมีอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง บัตรฯนี้ใช้ดีมั้ย มีใครเคยใช้หรือกำลังใช้อยู่บ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด

ที่บ้านทำอาชีพค้าขาย อยากได้เงินมาหมุนเวียน คิดจะสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด People Card "ไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้า" มันคือค่าอะไร บัตรอื่นคิดมั้ย?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

การทวงหนี้ของสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ธนาคารจ้างบริษัทอื่นมาทวงหนี้ หรือว่าทางธนาคารทวงหนี้เอง?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตร PEOPLE card สมัครยากไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี