Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อส่วนบุคคลนี้คืออะไรคะ

ฉันอยากรู้จักสินเชื่อส่วนบุคคล speedy loan ของธนาคารไทยพาณิชย์ค่ะ ว่าคืออะไร เพื่อนๆชอบพูดถึงว่าในกรณีที่เรามีเงินเดือนใช้จ่ายอยู่แล้วเราสามารถเพิ่มการใช้จ่ายของเราเพิ่มขึ้นได้ในสิ่งที่เราอยากได้หรืออยากทำ เขาก็เลยแนะนำว่าให้ไปใช้บริการของสินเชื่อ speedy loan ของธนาคารไทยพาณิชย์ค่ะเพราะว่าดีมากๆเลย ตั้งแต่นั้นมาฉันก็เลยสงสัยว่ามันคืออะไรคะช่วยอธิบายให้เข้าใจหน่อยได้ไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Bret

สินเชื่อ speedy loan ของธนาคารไทยพาณิชย์ ก็คือการที่เรา ใช้เครดิตเงินเดือนที่เรามีอยู่ ไปขออนุมัติเงินเพิ่มเติมหรือเครดิตเงินจากธนาคารไทยพาณิชย์ เพื่อเอามาใช้จ่ายทำให้เรามีอำนาจเพิ่มขึ้นในการใช้จ่ายครับ แต่เราไม่ได้มีอำนาจดังกล่าวฟรีๆนะครับเราจำเป็นต้องทำการผ่อนชำระคืนให้กับทางธนาคารตามอัตราดอกเบี้ยที่ธนาคารกำหนดครับ ถามว่าดีไหมก็ดีแหละครับคือเรามีอำนาจในการใช้เงินเพิ่มมากขึ้น

2020.07.14 10:37

เจนนี่

ถ้าจำไม่ผิดสินเชื่อ speedy loan คือสินเชื่อสำหรับคนที่มีแผนจะนำเงินไปเพิ่มสภาพคล่องตัวนะ อย่างเช่นก็คือนำเงินนี้ไปช่วยเหลือหมุนเวียนใช้ในการทำธุรกิจส่วนตัวหรือว่าใช้ในชีวิตส่วนตัวของเรา และอีกอย่างสินเชื่อ speedy loan ก็เหมาะสำหรับคนที่ใช้จ่ายกับธุรกิจมากกว่าใช้จ่ายส่วนตัว เวลาจะสมัครอะไรก็ลองตัดสินใจดูดีๆนะเพราะแต่ละอย่างก็จะมีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันไปขึ้นอยู่กับความจำเป็นที่เราต้องใช้

2020.11.30 14:18

วีระศักดิ์

สินเชื่อแบบนี้ดีนะครับ ถ้าใครที่สามารถทำได้ผมอยยากให้ทำเอาไว้เลยนะครับ อย่างคนที่เจอปัญหาตอนนี้ครับ ร้านปิด หรือว่ารายได้ลดลง สินเชื่อแบบนี้ตอบโจทย์ดีเลยครับ เห็นหลายคนมองหาสินเชื่ออยู่ แค่อยากแนะนำนะครับ เป็นอีกตัวเลือกเพื่อเพิ่มสภาพคล่องทางการเงินของคุณนะครับ รับรองเลยครับ ว่าดอกเบี้ยน้อยกว่ารายวันแน่นอนครับ

2020.12.05 15:7

Gana

ตัวเราเองก็ไม่เคยขอพวกสินเชื่ออะไรแบบนี้หรอก เพราะว่าไม่อยากเป็นหนี้ แต่เราก็สับสนนิดหน่อยนะว่าสินเชื่อส่วนบุคคลกับบัตรกดเงินสดเนี่ยมันเหมือนกันหรือเปล่า ?? พอพูดถึงสินเชื่อส่วนบุคคลปุ๊บ...เราจะนึกถึงบัตรกดเงินสดทันที เพราะว่าบัตรกดเงินสดก็เอาเงินไปเอาสนองความจำเป็นในชีวิตเหมือนกัน อยากรู้ว่ามันแตกต่างกันยังไงหรอคะใครพอจะอธิบายให้เราฟังได้ไหม

2021.02.11 3:52

พิฑูร

สิเชื่อของไทย พานิชย์ ตัวนี้ดีหน่อย ผมทำงานส่วนตัวมีรายได้ก็ประมาณ 15,000 บาท จะหาสินเชื่อที่ไหนก็ลำบากครับ แต่ตัวนี้ เงินเดือนเท่าผมก็ทำได้แล้ว วงเงินก็ดีด้วย เพื่อนๆคนไหนที่กำลังมองหาเงินทุนสำรอง ยังไงๆก็หันมาดูตัวนี้บ้างก็ดีนะครับ คิดว่าน่าจะเป็นสินเชื่อม้ามืดเลยทีเดียวครับ ยิ่งช่วงโควิดแบบนี้น่าทำนะครับ

2021.12.28 15:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (สินเชื่อ)

การโอนเงินให้เราทางบัญชีออมทรัพย์ดีอย่างไรครับ

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

ต้องมีเงินเดือนเป็นอย่างไรครับถึงสามารถสมัครใช้บริการได้

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ทำไมอัตราดอกเบี้ยที่ได้รับแตกต่างกันล่ะครับ

ทำไมคนผ่อนชำระนานถึงได้ผ่อนในราคาที่ถูกคะ

สินเชื่อบ้าน

ถ้าไม่มั่นใจเกี่ยวกับการได้รับอนุมัติควรทำยังไงครับ

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

อยากได้ข้อมูลสินเชื่อส่วนบุคคลของไทยพาณิชย์ค่ะ มีอันไหนนาสนใจบ้างคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี