Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผ่อนชำระสูงสุดนานไหมครับ

อยากมีเงินมาหมุนในธุรกิจส่วนตัวที่ทำอยู่กับเพื่อนๆครับ ผมเองมีบัญชีออมทรัพย์ของธนาคารไทยพาณิชย์อยู่ก็เลยสนใจอยากจะใช้สินเชื่อส่วนบุคคล speedy loan ของธนาคารไทยพาณิชย์ครับ แต่ก็อยากจะรู้ครับว่าสินเชื่อดังกล่าวมีระยะเวลาในการผ่อนชำระนานแค่ไหน สำหรับตัวผมเองผมอยากจะทำการผ่อนชำระโดยใช้เวลานานๆเลยครับ เพื่อที่จะสามารถมีกำลังเพียงพอในการผ่อนชำระคืนได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Phosy

ระยะเวลานานอยู่นะคะสามารถผ่อนชำระสูงสุดได้นานถึง 72 เดือนสำหรับสินเชื่อส่วนบุคคล speedy loan ของธนาคารไทยพาณิชย์นะคะ แต่ว่ามีเงื่อนไขอย่างอื่นด้วยนะคะในการผ่อนชำระขึ้นอยู่กับ เงินเดือนของเราที่เราได้รับค่ะ และขึ้นอยู่กับอำนาจของการผ่อนชำระคืนว่าถ้าเราสามารถผ่อนชำระคือได้ในกรณีที่ยอดเงินสูง ก็ไม่จำเป็นต้องใช้หลายๆเดือนในการผ่อนชำระนะคะหนี้ก็จะหมดเร็วขึ้น แต่ถ้ามีกำลังน้อยก็สามารถใช้เวลาในการผ่อนชำระนานสูงสุดถึง 72 เดือนเลยค่ะ

2020.07.16 10:37

นานะ

เป็นความคิดที่ดีนะ เพราะถ้าไม่มีเงินมาหมุนเวียนธุรกิจก็คงอยู่ยาก ช่วงนี้เศรษฐกิจยิ่งแย่ๆใครๆก็ต้องยิ่งต้องการเงินเพื่อมาจุนเจือธุรกิจของตัวเอง ได้อย่างสภาพคล่องตัว นั่นคือสิ่งสำคัญสำหรับองค์กรธุรกิจและการเสริมเงินเข้าไปในช่วงเวลาสำคัญอาจจะช่วยพลิกฟื้นสถานการณ์ที่ย่ำแย่ขึ้นมาก็ได้ สินเชื่อจึงเป็นสิ่งสำคัญอันดับหนึ่งที่เราต้องมี

2020.11.30 14:11

ทิพวัลย์

ขอเพิ่มเติมในส่วนที่อาจจะเข้าใจผิดละกันนะคะ สินเชื่อตัวนี้ ระยะการส่งคืนที่สามารถเลือกได้ว่าจะส่งคือนกี่เดือน มันต้องดูจากวงเงินที่เราขอด้วยคะ อย่างที่บอกว่า 72เดือน อันนี้กู้ขั้นต่ำ ประมาณ 1แสนบาทคะ สามารถเลือกระยะเวลานี้ไห้คะ แต่ถ้าน้อยกว่านั้น ระยะเวลาในการส่งก็จะลดลงไปตามจำนวนของวงเงินคะ ไม่งงใช่ไหมคะ

2020.12.05 15:7

ขิม

ไม่อยากให้ดูเรื่องแค่ผ่อนนานหรือไม่นานเท่านั้นนะคะ อยากให้อยู่มากกว่าว่าการที่เราไปกู้มาแล้วธุรกิจของเราจะเป็นไปตามแผนที่เราวางไว้หรือเปล่า ถ้ามันไม่ได้เป็นอย่างที่เราคิดมีแผนสำรองไว้ด้วยก็ดีนะ…. เดี๋ยวนี้เศรษฐกิจมันแย่ลงเรื่อยๆ ยิ่งถ้าคุณมีหนี้มากก็ยิ่งกำไรน้อยลงนะคะ อย่าลืมมองถึงจุดนี้ด้วย .....

2021.02.11 4:10

ณัฐรดา

ช่วงโควิด-19แบบนี้ไม่ต้องห่วงเรื่องจ่ายคืนแล้วละเพราะว่าเดือนนี้เขาเปิดให้คนที่ไม่สามารถจ่ายเงินคืนเขาได้ สามารถไปขอพักชำระหนี้ได้ด้วย แต่ต้องรีบๆยื่นเรื่องนะ วันนี้นก็วันที่ 28แล้ว อีกไม่กี่วันเขาก็ไม่รับยื่นเรื่องแล้วนะ หรือจ่ายขั้นต่ำไป่ก่อนก็ได้ถ้ามันขอไม่ทันจริงๆแล้วค่อยไปลุ้นเอาปีหน้าว่าเขาจะช่วยยังไงต่อไป

2021.12.28 15:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (สินเชื่อ)

การโอนเงินให้เราทางบัญชีออมทรัพย์ดีอย่างไรครับ

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

ต้องมีเงินเดือนเป็นอย่างไรครับถึงสามารถสมัครใช้บริการได้

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ทำไมอัตราดอกเบี้ยที่ได้รับแตกต่างกันล่ะครับ

ทำไมคนผ่อนชำระนานถึงได้ผ่อนในราคาที่ถูกคะ

สินเชื่อบ้าน

ถ้าไม่มั่นใจเกี่ยวกับการได้รับอนุมัติควรทำยังไงครับ

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

อยากได้ข้อมูลสินเชื่อส่วนบุคคลของไทยพาณิชย์ค่ะ มีอันไหนนาสนใจบ้างคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี