Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีข้อดีอะไรครับในการสมัครใช้บริการ

ผมเป็นคนหนึ่งครับที่ชอบใช้บริการของสินเชื่อส่วนบุคคลแล้วก็สนใจอยากจะใช้บริการของสินเชื่อส่วนบุคคล speedy loan ของธนาคารไทยพาณิชย์ ผมอยากรู้ว่ามีอะไรที่เหมือนความสะดวกให้ผู้สำหรับสมัครใช้บริการครับเพื่อที่สามารถสมัครใช้บริการได้แล้วผู้คนชื่นชอบ เพราะว่าเดี๋ยวนี้มีสินเชื่อมากมายนะครับที่เสนอให้ผู้คนสมัครใช้บริการและทำการผ่อนชำระ แต่สำหรับธนาคารไทยพาณิชย์แล้วสินเชื่อนี้มีอะไรที่น่าดึงดูดใจของผู้คนที่ทำให้อยากใช้บริการครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Clarissa

สำหรับตัวผมเองนะครับผมคิดว่าสมัครใช้งานง่ายนะครับโดยไม่ต้องมีหลักทรัพย์หรือบุคคลค้ำประกันสำหรับสินเชื่อส่วนบุคคล speedy loan ของธนาคารไทยพาณิชย์ คิดดูสิครับว่าถ้ามีหลักทรัพย์หรือว่าบุคคลค้ำประกันก็จำเป็นต้องยุ่งยากแล้วก็ต้องไปหาคนค้ำประกันด้วย แต่ถ้าไม่มีหลักทรัพย์หรือบุคคลค้ำประกันก็เป็นอะไรที่จะสามารถสมัครเงินเดือนได้สำหรับคนที่มีงานอาชีพเป็นประจำอยู่แล้วหรือมีรายได้ประจำก็สามารถสมัครใช้บริการได้นะครับ

2020.07.17 10:37

แคต

ฉันชอบเพราะว่าสามารถมีวงเงินสูงสุดที่ให้ได้ใช้บริการถึง 3 ล้านบาทค่ะ จำนวนวงเงินขนาดนี้ฉันคิดว่าขึ้นอยู่กับจำนวนเงินเดือนที่เรามีอยู่เหมือนกัน จะยิ่งจำนวนวงเงินเยอะขนาดไหนก็อยากจะใช้บริการใช่ไหมคะ ฉันก็เป็นคนหนึ่งด้วยค่ะถ้ามีวงเงินเยอะขนาดนั้นให้กู้ก็ชอบเหมือนกัน และสามารถที่จะเลือกผ่อนชำระได้ในระยะยาวนานอีกด้วย

2020.11.08 14:5

ทิพวัลย์

สินเชื่อตัวที่คุณสนใจ เป็นสินเชื่อที่วงเงินค่อนข้างได้มากคะ แต่ก็คงได้ไม่เท่าที่เขาบอกเราคะ ส่วนที่เราชอคือ เราสามารถเลือกระยะเวลาในการส่งได้คะ อย่าง 60เดือน หรือ 72เดือน ถือว่าช่วยให้เราหายใจได้คะ แล้วรวมๆแล้วดอกเบี้ยกับเงินต้น ก็ไม่ค่อยแรงด้วยคะ นี่ยังไม่รวมถึงการบริการลูกค้าอีกนะคะ ธนาคารดูแลดีมากคะ

2020.12.05 15:7

ขิงและข่า

@ Clarissa ทุกที่ก็ไม่มีคนค้ำหมดแหละค่ะ ไม่ใช่ว่ามีเฉพาะธนาคารนี้ ที่ไหนๆก็มีนโยบายแบบนี้เหมือนกัน @ แคต ชอบเพราะว่าสามารถมีวงเงินสูงสุดที่ให้ได้ใช้บริการถึง 3 ล้านบาท.... บอกเลยว่าเป็นแค่โฆษณาไม่มีใครได้เยอะถึงขนาดนั้นหรอก .... ไม่รู้สินะ ถ้าอนุมัติวงเงินเป็นล้านๆ เงินเดือนคงต้องหลายแสนบาท ถ้าเงินเดือนขนาดนั้นคงไม่ต้องมานั่งขอสินเชื่อหรอก....

2021.02.11 4:16

ณัฐรดา

สินเชื่อบัตรกดงินสด ตัวนี้จุดที่น่าสนใจเราคิดว่าน่าจะเป็นในเรื่องของ ข้อกำหนดของรายได้มากกว่าคะที่ค่อนข้างได้รับความนิยมจากหลายๆคน เพราะว่าสินเชื่อบัตรกดเงินสดตัวนี้ เงินเดือน 15,000 บาท ก็สามารถยื่นเรื่องขอได้แล้ว แถมคนที่ทำกิจการส่วนตัวหรือว่าทำงานอิสระ ก็ใช้ฐานเงินเดือนตัวนี้เหมือนกัน ทำให้ง่ายกับคนที่ทำอาชีพแบบนี้ที่จะเข้าถึงสินเชื่อตัวนี้ได้

2021.12.28 15:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (สินเชื่อ)

การโอนเงินให้เราทางบัญชีออมทรัพย์ดีอย่างไรครับ

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

ต้องมีเงินเดือนเป็นอย่างไรครับถึงสามารถสมัครใช้บริการได้

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ทำไมอัตราดอกเบี้ยที่ได้รับแตกต่างกันล่ะครับ

ทำไมคนผ่อนชำระนานถึงได้ผ่อนในราคาที่ถูกคะ

สินเชื่อบ้าน

ถ้าไม่มั่นใจเกี่ยวกับการได้รับอนุมัติควรทำยังไงครับ

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

อยากได้ข้อมูลสินเชื่อส่วนบุคคลของไทยพาณิชย์ค่ะ มีอันไหนนาสนใจบ้างคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

บัตรกดเงินสด

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี