Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วงเงินที่ได้รับอนุมัติขึ้นอยู่กับอะไรครับ

ผมอยากทราบเกี่ยวกับวงเงินที่จะได้รับการอนุมัติจากการสมัครใช้บริการสินของสินเชื่อส่วนบุคคล speedy loan ของธนาคารไทยพาณิชย์ครับ ว่าเราจะได้รับวงเงินในการอนุมัติมากน้อยแค่ไหนขึ้นอยู่กับอะไร เพราะว่าไม่ว่าใครสมัครใช้บริการของสินเชื่อก็อยากได้รับวงเงินอนุมัติในกรณีที่วงเงินสูงสุดเหมือนกันนะครับยิ่งได้รับเงินสูงก็ยิ่งดี ก็เลยอยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลของธนาคารไทยพาณิชย์ตัวนี้นะครับใช้อะไรเป็นเกณฑ์ในการอนุมัติวงเงินครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Shonku

แน่นอนค่ะว่าใช้เงินเดือนของเรานั่นเอง ทางธนาคารก็อยากจะมั่นใจในการชำระคืนของบุคคลด้วยนะคะว่าสามารถมีกำลังในการสามารถใช้คืนได้ ยิ่งเรามีเงินเดือนที่สูงเราก็ยิ่งจะได้รับการอนุมัติวงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าเลยค่ะ แต่ไม่ว่าจะเงินเดือนสูงยังไงนะคะก็ได้รับการอนุมัติสูงสุดถึงอยู่แค่ 3 ล้านบาทนะคะไม่เกินนั้น เพราะว่าทางธนาคารก็ต้องมีความมั่นใจด้วยเหมือนกันนะคะว่าเรามีกำลังในการสามารถที่จะผ่อนชำระคืนได้กับทางธนาคาร เพราะทางธนาคารปล่อยเงินกู้ก็อยากได้รับดอกเบี้ยและเงินต้นคืนด้วยค่ะ

2020.07.18 10:37

เเพน

วงเงินที่จะได้รับขึ้นอยู่กับตัวเราด้วยเหมือนกันค่ะ ยิ่งเรามีเงินเดือนสูงเท่าไหร่เราก็จะได้รับวงเงินที่ได้รับอนุมัติสูงเท่านั้น หมายความว่าเราจำเป็นต้องมีเงินเดือนสูงด้วยค่ะถึงจะได้รับวงเงินอนุมัติสูงด้วย ถ้าเรามีรายรับตามเราก็จะได้วนรับวงเงินอนุมัติตามไปตามกัน อย่าเพิ่งน้อยใจไปเลยค่ะ ไม่ว่าธนาคารไหนก็ให้เราได้รับวงเงินอนุมัติแบบนี้

2020.11.08 14:7

ทิพวัลย์

น่าจะคล้ายๆกับสินเชื่อตัวอื่นๆไหมคะ อย่างตัวที่เราทำ สินเชื่อก็ได้เยอะนะคะ เราเงินเดือน 20,000 กว่าบาท ก็ได้วงเงินมา 8หมื่นบาท ก็ประมาณ 4เท่า ของเงินเดือน เขาเชคของเราแบบนี้คะ รายได้ต่อเดือน หักลบกับรายจ่ายที่เราเป็นหนี้คะ ถ้าหนี้เราไม่มาก ธนาคารก็ไม่มีความเสียงอื่นๆ เขาเลยให้วงเงินเราค่อนข้างเยอะได้คะ

2020.12.05 15:7

copper

หลักๆเลยสำหรับตัว speedy loan อย่างน้อยคุณต้องมีรายได้ประมาณ 20,000 บาทขึ้นไปถึงจะสามารถที่จะสมัครได้ ส่วนในเรื่องของวงเงินที่จะได้รับอันนี้ขึ้นอยู่กับรายได้ อาชีพ ตำแหน่ง แล้วก็หนี้สินตอนนี้ที่เรามีไว้กับธนาคารอื่นๆ ผมคงไม่สามารถที่จะบอกคุณได้ว่าคุณจะได้วงเงินเท่าไหร่ตรงนี้เป็นหน้าที่ของธนาคารเป็นคนตัดสินใจครับ

2021.02.11 5:35

ธนภัทร

เมื่อสองวันที่แล้ว ผมได้อ่านในกระทู้ของเวบนี้เลยครับ มีน้องคนหนึ่งเขาเขียนถามครับ ว่าเงินเดือนของเขาอยู่ที่ 15,000 บาท แต่วงเงินที่เขาได้ ได้ไม่ถึง1หมื่นบาท คือผมอ่านแล้วผมก็รู้สึกแปลกๆนะครับว่าทำไมมันได้น้อยขนาดนั้นครับ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆคนไหนพอทราบไหมครับทำไมกรณีของน้องคนนี้วงเงินมันได้น้อยมากๆครับ

2021.12.28 15:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (สินเชื่อ)

การโอนเงินให้เราทางบัญชีออมทรัพย์ดีอย่างไรครับ

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

ต้องมีเงินเดือนเป็นอย่างไรครับถึงสามารถสมัครใช้บริการได้

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ทำไมอัตราดอกเบี้ยที่ได้รับแตกต่างกันล่ะครับ

ทำไมคนผ่อนชำระนานถึงได้ผ่อนในราคาที่ถูกคะ

สินเชื่อบ้าน

ถ้าไม่มั่นใจเกี่ยวกับการได้รับอนุมัติควรทำยังไงครับ

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

อยากได้ข้อมูลสินเชื่อส่วนบุคคลของไทยพาณิชย์ค่ะ มีอันไหนนาสนใจบ้างคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

บัตรกดเงินสด

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี