Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะได้รับเงินที่ได้อนุมัติแล้วจากที่ไหนคะ

ในกรณีที่เราขอสินเชื่อส่วนบุคคล speedy cash ของธนาคารไทยพาณิชย์ได้สำเร็จแล้ว รายได้รับวงเงินดังกล่าวแล้วจ้าสามารถได้รับเงินได้จากที่ไหนคะ คือเป็นครั้งแรกค่ะที่ขอสินเชื่อส่วนบุคคลตัวเองเป็นคนทํางานประจําเป็นข้าราชการค่ะ อยากจะขอสินเชื่อส่วนบุคคลไว้ในกรณีที่มีความจำเป็นต้องใช้เงินค่ะ ไม่อยากจะหยิบยืมคนอื่นเพราะดูเหมือนว่าเป็นคนที่ไม่กล้าค่ะ เลยอยากรู้ว่าเราจะได้รับเงินทางไหนคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thanee

จำบัญชีออมทรัพย์ที่ตัวเองทำการขอสินเชื่อไว้ได้ไหมคะ ตอนที่ตัวเองกรอกหมายเลขบัญชีเอาไว้เพื่อจะขอการโอนเงินเข้านะค่ะ ถ้าสินเชื่อได้รับการอนุมัติแล้วจะมีการโอนเงินเข้าทางบัญชีที่แจ้งไว้นะคะ ทำการเช็คบัญชีดังกล่าวได้เลยค่ะว่ามีเงินเข้าไหม เมื่อมีเงินเข้าแล้วจะถูกคิดอัตราดอกเบี้ยตั้งแต่วันแรกที่ได้รับเงินเลยนะคะ

2020.07.20 10:37

สมหมาย

ใช่แล้วครับเพราะว่าบางคนอาจจะกลัวว่า เงินสดที่ได้รับมาถ้าเธอออกจากธนาคารจะเป็นอันตราย เราสามารถที่จะทำการเปิดบัญชีธนาคารของธนาคารไทยพาณิชย์ได้ในวันนั้นเลยครับ เดี๋ยวนี้ไม่เสียค่าธรรมเนียมอะไรแล้วและสามารถที่จะตรวจสอบได้ในภายหลังจากตู้ ATM ถ้าสมัครใช้บริการของอินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้งกดเงินโดยไม่มีบัตร ATM ได้ด้วย

2020.11.08 14:10

วชิระ

ปกติเวลาขอสินเชื่อไม่ว่าจะเป็นของธนาคารไหน เขาก็ต้องให้เราแจ้งหมายเลข บัญชีธนาคารครับ แต่ เพื่อความสะดวกในการจ่ายเงินและการถอนเงินส่วนใหญ่แล้ว ธนาคารมักอยากให้เราเปิดบัญชีเป็นของธนาคารของเขาเองครับ มันง่ายเวลาทำเรื่องต่างๆครับ ถ้าเป็นผมผมเปิดบัญชีใหม่สำหรับสินเชื่อที่ผมไปขอเลยครับ ผมว่าเชคง่ายดีครับ

2020.12.05 15:17

Ms.Fang

@k.Thanee จริงรึเปล่าคะที่คุณบอกว่าถ้ามีเงินเข้าแล้วจะถูกคิดอัตราดอกเบี้ยตั้งแต่วันแรกที่ได้รับเงินเลย.... ???? อ้าว!!!! ทำไมเราเคยได้ยินว่าถ้าเงินเข้าแต่ไม่ได้กดใช้ก็ไม่ต้องเสียดอกเบี้ย สงสัยเราคงเข้าใจผิดแหง๋ๆเลยนะเนี่ย แบบนี้ถ้าเรายังไม่มีเหตุจำเป็นเราก็ไม่ควรให้ธนาคารโอนเงินเข้ามาใช่ไหมคะ?? ช่วยอธิบายทีนะคะ...

2021.02.11 7:5

ธนภัทร

ไม่ทราบว่าเปิดบัญชีของธนาคารไทยพานิชย์เอาไว้ด้วยไหม เพราะถ้าเป็นบัญชีธนาคารเดียวกับสินเชื่อ มันจะง่ายกว่าเวลาที่ทางธนาคารโอนเงินเข้ามาเมื่อเรายื่นเรื่องขอสินเชื่อของเขาผ่านแล้ว ถ้าเป็นบัญชีธนาคารอื่นอาจจะต้องรอสัก2-3วันกว่าที่เงินจะเข้าบัญชีของเรา แต่ทำไมไม่ขอสินเชื่อของราชการดูก่อนละครับ ดอกเบี้ยน่าจะถูกกว่านะ

2021.12.28 15:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (สินเชื่อ)

การโอนเงินให้เราทางบัญชีออมทรัพย์ดีอย่างไรครับ

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

ต้องมีเงินเดือนเป็นอย่างไรครับถึงสามารถสมัครใช้บริการได้

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ทำไมอัตราดอกเบี้ยที่ได้รับแตกต่างกันล่ะครับ

ทำไมคนผ่อนชำระนานถึงได้ผ่อนในราคาที่ถูกคะ

สินเชื่อบ้าน

ถ้าไม่มั่นใจเกี่ยวกับการได้รับอนุมัติควรทำยังไงครับ

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

อยากได้ข้อมูลสินเชื่อส่วนบุคคลของไทยพาณิชย์ค่ะ มีอันไหนนาสนใจบ้างคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี