Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าได้รับอนุมัติไม่ถึงแสนผ่อนได้นานไหมคะ

อยากรู้ว่าในกรณีที่สมัครใช้บริการสินเชื่อส่วนบุคคล speedy loan ของธนาคารไทยพาณิชย์ รู้จักเงินเดือนแล้วฉันน่าจะได้รับการอนุมัติวงเงินที่ไม่ถึงแสนบาท ก็เลยอยากรู้เขาว่าจะได้รับบริการในการผ่อนชำระอย่างนานไหม เพราะในใจสำหรับตัวฉันเองฉันอยากจะผ่อนชำระใช้เวลานานเหมือนกันค่ะเพราะว่าช่วงนี้ค่าใช้จ่ายเงินเหลือเกินอยากจะเอาเงินไปใช้ทำสิ่งที่ต้องการ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วัชราภรณ์

ถ้าได้รับวงเงินอนุมัติตั้งแต่ 30,000 บาทแต่ไม่ถึงแสน สามารถผ่อนชำระได้สูงสุด 60 เดือนค่ะ ทั้งสินเชื่อส่วนบุคคล speedy loan ของธนาคารไทยพาณิชย์ ถือว่าให้ผ่อนชำระคือนานเหมือนกันนะคะสำหรับราคานี้ เหมือนกับว่าก็ช่วยเหลือเราเหลืออำนวยความสะดวกให้กับเราด้วยเพราะว่าบางทีเราก็มีค่าใช้จ่ายที่จำเป็นต้องใช้ และดีด้วยที่เราไม่จำเป็นต้องไปยืมคนอื่น

2020.07.23 10:37

นิ่ม

ปกติก็สามารถที่จะผ่อนได้อยู่แล้วค่ะ ไม่ต้องกลัวนะคะถ้าสามารถที่จะได้รับการอนุมัติและขอสินเชื่อได้ สามารถที่จะผ่อนได้ตามที่กำหนดเอาไว้เลยค่ะ แต่แนะนำว่าถ้าอยากได้วงเงินเพื่อไปหมุนเวียนในช่วงโคโรน่า ก็ต้องคิดถึงว่าจะสามารถนำเงินมาคืนหรือผ่อนชำระได้ด้วยหรือเปล่านะคะ ไม่อย่างนั้นแล้วเครดิตของตัวเองจะมีปัญหาได้นะคะ

2020.11.08 14:20

ฉวีวรรณ

ระยะเวลาที่ให้ผ่นค่อนข้างนานมากเลยนะคะ ได้ถึง 24เดือนเลยสำหรับวงเงินที่ไม่ค่อยมาก เราว่า น่าจะส่งได้สบายๆคะ ช่วงนี้หลายคนมองหาสินเชื่อกันเยอะเลยนะคะ มีเพื่อนของเราที่เ้ปิดร้านขายของก็มาบ่นๆให้ฟังบ่อยๆคะ ว่าช่วงนี้เงินหมุนไม่ค่อยมีเลย เพื่อนเราหลายคนบอกว่าต้องทำใจไปขอสินเชื่อของธนาคารคะ เป็นทางรอดเดียวเลยช่วงนี้

2020.12.06 14:54

Jinda

ผ่อนสบาย...แต่อย่าลืมนะดอกเบี้ยก็กินไปเรื่อยๆ เสียดายเงินอ่ะ ก่อนใช้คิดก่อนดีกว่าไหมว่าจำเป็นที่เราต้องขอสินเชื่อจริงๆไหม....ไม่ได้อยากจะสอนหรอกนะแต่เป็นห่วงเพราะว่าช่วงนี้เศรษฐกิจมันไม่แน่ไม่นอน คนเคยมีงานอยู่ดีๆก็สามารถตกงานได้....คิดก่อนใช้ดีกว่านะคะ พอเป็นหนี้เเล้วมันจะสร้างภาระให้กับชีวิตเรามากเลยนะคะ

2021.02.11 8:8

ศิริโชติ

ส่วนใหญ่แล้วเรามักจะจ่ายกันที่ ประมาณ 2-3 ปีครับ ถ้า60เดือน ดอกเบี้ย น่าจะกินเยอะเลยครับ แล้วมันก็ดูเหมือนว่าเป็นเวลาที่นานเกินไปครับ เหมือนกับผ่อนบ้านเลยนะ ระยะเวลา 2-3ปี ถือว่ากำลังพอดีเลยละครับ แต่ก็อาจจะเหนื่อยหน่อยนะครับ ช่วงโควิด-19แบบนี้ เจอปัญหากันเยอะมากเรื่องเงินๆทองๆ ยังไงก็สู้ๆไปด้วยกันนะ

2021.12.29 14:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (สินเชื่อ)

การโอนเงินให้เราทางบัญชีออมทรัพย์ดีอย่างไรครับ

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

ต้องมีเงินเดือนเป็นอย่างไรครับถึงสามารถสมัครใช้บริการได้

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ทำไมอัตราดอกเบี้ยที่ได้รับแตกต่างกันล่ะครับ

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ทำไมคนผ่อนชำระนานถึงได้ผ่อนในราคาที่ถูกคะ

สินเชื่อบ้าน

ถ้าไม่มั่นใจเกี่ยวกับการได้รับอนุมัติควรทำยังไงครับ

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

อยากได้ข้อมูลสินเชื่อส่วนบุคคลของไทยพาณิชย์ค่ะ มีอันไหนนาสนใจบ้างคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

บัตรกดเงินสด

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี