Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีระยะเวลาการผ่อนชำระขั้นต่ำอย่างไรคะ

อยากทราบเกี่ยวกับสินเชื่อส่วนบุคคล speedy loan ของธนาคารไทยพาณิชย์ค่ะว่า ถ้าใช้บริการของสินเชื่อนี้แล้วสามารถผ่อนชำระคืนให้หมดหนี้สินได้เร็วไหมคะ เพราะบางครั้งสำหรับตัวดิฉันเองการมีหนี้สินนานๆก็ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ แล้วไม่ใช่ว่าไม่มีเงินนะคะแต่ว่าหมุนเงินไม่ทัน ก็เลยบางครั้งอยากจะใช้สินเชื่อและอยากจะทำการผ่อนชำระคืนให้หมดเร็วๆ ก็เลยอยากรู้ว่ามีขั้นต่ำในการผ่อนชำระต่อเดือนไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kantima

ขั้นต่ำหมายถึงเดือนใช่ไหมครับ คือในกรณีที่เราใช้สินเชื่อ speedy loan ของธนาคารไทยพาณิชย์แล้วอยากจะผ่อนให้หมดเร็วๆ เพราะเราสามารถที่จะมีกำลังในการผ่อนชำระคืนได้เร็วสุดที่สามารถผ่อนชำระคืนได้ก็คือ 12 เดือนครับ และช้าสุดที่สามารถทำการผ่อนชำระได้ก็คือไม่เกิน 12 เดือน ก็ถ้าอยากได้สินเชื่อที่ราคาสูงและผ่อนชำระได้เร็วก็ตอบสนองต่อความต้องการดีนะครับ แต่ถ้ามีเงินก้อนเดียวในการจะใช้คืนก็ได้นะครับ

2020.07.26 10:37

มิ้ว

จริงๆแล้วถ้าเรามีเงินเราก็สามารถที่จะผ่อนชำระคืนแบมหมดตัวเดียวก็ได้ค่ะ จริงๆการผ่อนชำระเป็นตัวเลือกสำหรับคนที่ อยากจะนำเงินไปหมุนเวียนใช้อย่างอื่นก่อน แต่ถ้าคิดว่าตัวเองมีเงินพอที่จะชำระค่างวดให้หมดก็สามารถทำได้รวดเดียวเลย อัตราดอกเบี้ยก็จะถูกลงอีก สามารถไปทำการติดต่อทางสำนักงานสาขาหรือธนาคารเพื่อผ่อนชำระคืนทั้งหมดได้ค่ะ

2020.11.08 14:43

สาคร

ถ้าเป็นแบบนั้น ผมขอแนะนำให้หาสินเชื่อแบบที่จ่ายแบบ ลดต้นลดดอกดีกว่าครับ ไม่มช่ดอกเบี้ยคงที่แบบนี้ครับ สินเชื่อแบบลดต้นลดดอกแบบที่ผมว่าน่าจะเหมาะนัครับ ตอนที่มีไม่ต้องก็ส่งตามจำนวนที่ต้องจ่าย แต่ถ้าเดือนไหนมีเงิน ก็สามารถเอาไปจ่ายได้เลยครับ สินเชื่อที่คิดดอกเบี้ยแบบนี้ ส่วนใหญ่แล้วคนชอบนะครับเพราะจ่ายจบไวดีครับ

2020.12.06 14:54

แป๋วแหว๋ว

อย่าว่าอย่างงั้นอย่างงี้เลยนะคะ เราไม่ค่อยเข้าใจคำว่าลดต้นลดดอกเลยค่ะ คือมันหมายความว่ายังไงหรอคะ?? พอดีไม่เคยขอสินเชื่อมาก่อนในชีวิต แต่ช่วงนี้ตกงานเลยกำลังมองหาสินเชื่อเพื่ออยากจะเอาเงินไปลงทุนหน่ะค่ะ สนใจตัวspeedy loanอยู่ เพราะเห็นว่าสินเชื่อตัวนี้ให้วงเงินสูง อยากทราบว่าถ้าเราตกงานสามารถจะขอสินเชื่อได้ไหมคะ ไม่อยากไปกู้เงินนอกระบบค่ะ

2021.02.11 11:14

วุฒิไกร

เรื่องจำนวนเดือนที่จะจ่ายคืน อันนี้เราคิดว่าน่าจะเป็นการพูดคุยกับทางเรากับสินเชื่อนนะครับ ว่าจะให้เราว่งประมาณเท่าไร ถ้าเลือกผ่อนนานๆเลย ส่งต่อเดือนก็จะน้อยครับ แต่ปัญหาที่ตามมาคือ ดอกเบี้ยของสินเชื่อจะแพงมากครับ แล่วในทางกลับถ้าเราจ่ายระยะสั้นๆ อันนี้ไม่นานก็จบครับแต่ปัญหาของตัวนี้คือส่งต่อเดือนค่อนข้างแพงครับ

2021.12.29 14:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (สินเชื่อ)

การโอนเงินให้เราทางบัญชีออมทรัพย์ดีอย่างไรครับ

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

ต้องมีเงินเดือนเป็นอย่างไรครับถึงสามารถสมัครใช้บริการได้

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ทำไมอัตราดอกเบี้ยที่ได้รับแตกต่างกันล่ะครับ

ทำไมคนผ่อนชำระนานถึงได้ผ่อนในราคาที่ถูกคะ

สินเชื่อบ้าน

ถ้าไม่มั่นใจเกี่ยวกับการได้รับอนุมัติควรทำยังไงครับ

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

อยากได้ข้อมูลสินเชื่อส่วนบุคคลของไทยพาณิชย์ค่ะ มีอันไหนนาสนใจบ้างคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี