Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผู้สมัครใช้บริการต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างครับ

ผมอยากจะทราบเกี่ยวกับคุณสมบัติของผู้สมัครใช้บริการสินเชื่อส่วนบุคคล speedy loan ของธนาคารไทยพาณิชย์ครับ เพราะว่าโดยส่วนตัวผมเองผมก็อยากมีสินเชื่อส่วนบุคคลเอาไว้ใช้ในกรณีฉุกเฉินที่จำเป็นต้องใช้เงินเหมือนกัน ผมเป็นพนักงานของบริษัทมีเงินเดือนประจำอยู่แล้วแต่บางครั้งก็เงินไม่เพียงพอในการใช้จ่ายก็เลยอยากจะสมัครสินเชื่อส่วนบุคคล เพราะว่าไม่ชอบบัตรเครดิตครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kimnai

สินเชื่อส่วนบุคคล speedy loan ของธนาคารไทยพาณิชย์จะเหมาะสำหรับคนที่อยากได้รับเงินก้อน เอาไปทำอะไรสักอย่างนะครับ สำหรับเงื่อนไขของผู้สมัครจำเป็นต้องมีอายุระหว่าง 20 ถึง 60 ปีครับ แล้วจำเป็นต้องมีรายได้ขั้นต่ำในกรณีที่เป็นพนักงานประจำก็คือ 15,000 บาทขึ้นไป แล้วต้องมีหมายเลขโทรศัพท์ไม่ว่าจะเป็นที่บ้านหรือที่ทำงานที่ติดต่อได้ในกรณีที่ทางธนาคารอยากจะติดต่อนะครับ

2020.07.31 10:37

แนน

แล้วจำเป็นต้องมีอายุระหว่าง 20 ถึง 60 ปีในการสมัครใช้บริการด้วยนะคะ ถึงแม้ว่าจะทำงานและมีรายได้ตามที่กำหนดไว้แต่ถ้าอายุไม่ถึง ก็จะไม่สามารถใช้บริการได้ค่ะเป็นปัญหามากเลย สำหรับนักเรียนนักศึกษา ถ้าไม่สามารถที่จะใช้บริการได้ก็ขอใช้บริการของบัตรเสริมของพ่อแม่ในบัตรเครดิตมาใช้ก่อนก็ได้ค่ะ รอให้อายุถึงเกณฑ์แล้วค่อยสมัครใช้บริการก็ได้

2020.11.08 14:50

สงคราม

เงินเดือน 15,000 บาทเหรอครับ ไม่ใช่ ตั้งแต่ 20,000 บาทขึ้นไปเหรอครับ เท่าที่เชคมา ประมาณนี้ไม่ใช่ไหรครับ ผมว่า ถ้าอยกทำสินเชื่อเอาไว้ใช้ตอนที่ไม่มีเงิน ผมว่าไม่แนะนำให้ทำนะครับ เพราะดอกเบี้ยเขาคิดทุกเดือนเลยครับ หันไปใช้บัตรกดเงินสดจะดีกว่าไหมครับ เดือนไหนเราไม่ได้ใช้วงเงินที่เขาให้มาก็ไม่ต้องจ่ายครับ ผมว่าสบายใจกว่าครับ

2020.12.06 14:53

Blink☆

@k. Kimnai ขอแก้ไขข้อมูลของคุณนิดหน่อยนะคะ สินเชื่อตัวนี้คนที่จะสมัครได้ต้องมีรายได้ประมาณ 20,000 บาทขึ้นไปนะคะ ไม่ใช่ 15,000 บาทค่ะ....เราว่าจขกทถ้ามีรายได้ขนาดขึ้นหลักสองหมืน เราว่าถ้าคุณทำรายรับรายจ่ายบริหารเงินดีๆก็น่าจะพอใช้อยู่นะคะ ขนาดเราไม่ถึงเรายังพอเลย...การขอสินเชื่ออยากให้เป็นวิธีสุดท้ายที่คุณควรเลือกนะคะ

2021.02.11 15:16

ชิราวุฒิ

อ่านที่ตอบแรกๆก็ดีใจเลยครับ บอกว่าสินเชื่อตัวนี้ เงินเดือน หมื่นห้าก็สามารถทำได้ด้วย ในหัวผมนี่คิดเลยครับว่าต้องเอาเงินมาให้ได้ แต่พอเลื่อนผ่านไปเรื่อยๆ ความหวังที่มีก็เลือนหายไปเลยครับ เงินเดือนต้องเริ่มที่ 2หมื่นบาท ตอนนี้เงินเดือนได้ประมาณ 16,000 บาท ยังไงก็ยังอยากได้พวกสินเชื่อสักตัวอยู่นะ ใครพอแนะนำได้บ้างไหม

2021.12.29 14:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (สินเชื่อ)

การโอนเงินให้เราทางบัญชีออมทรัพย์ดีอย่างไรครับ

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

ต้องมีเงินเดือนเป็นอย่างไรครับถึงสามารถสมัครใช้บริการได้

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ทำไมอัตราดอกเบี้ยที่ได้รับแตกต่างกันล่ะครับ

ทำไมคนผ่อนชำระนานถึงได้ผ่อนในราคาที่ถูกคะ

สินเชื่อบ้าน

ถ้าไม่มั่นใจเกี่ยวกับการได้รับอนุมัติควรทำยังไงครับ

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

อยากได้ข้อมูลสินเชื่อส่วนบุคคลของไทยพาณิชย์ค่ะ มีอันไหนนาสนใจบ้างคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี