Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าไม่มั่นใจเกี่ยวกับการได้รับอนุมัติควรทำยังไงครับ

ผมอยากหาที่ปรึกษาเกี่ยวกับการขอสินเชื่อของธนาคารไทยพาณิชย์ครับในสินเชื่อส่วนบุคคล speedy loan ผมอยากรู้ว่ามีบริการที่ให้ความรู้หรือความเข้าใจกับผมมากขึ้นไหมในกรณีที่ผมอยากขอคำปรึกษาเกี่ยวกับสินเชื่อนี้ว่าจะทำได้ไหม แล้วอยากพูดคุยเกี่ยวกับว่าถ้าเรามีเงินเดือนขนาดนี้เราจะขอสินเชื่อในราคาขนาดนี้จะทำได้หรือเปล่าแล้วควรไปปรึกษาที่ไหนดีครับ เพื่อที่จะทำให้เรารู้สึกมั่นใจได้เต็มที่ว่าเราจะสามารถขอใช้บริการของสินเชื่อได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Cassia

ติดต่อไปทางศูนย์บริการหรือทางธนาคารไทยพาณิชย์เลยครับ เขายินดีให้คำปรึกษาและบริการเราตลอด 24 ชั่วโมงโดยที่โทรไปที่ call center 02 777 7777 ครับ หรือว่าถ้าอยู่ใกล้ธนาคารไทยพาณิชย์หรือสาขาใกล้บ้านก็เดินทางไปที่ธนาคารสาขาใกล้บ้านเพื่อขอคำปรึกษาหรือคำแนะนำเกี่ยวกับเรื่องนี้ได้เลยครับเป็นบริการฟรีไม่ต้องเสียเงิน เพราะว่าธนาคารต้องการที่จะให้เราสมัครใช้บริการของสินเชื่อของเขาอยู่แล้วเขาก็เลยอำนวยความสะดวกให้กับเราเต็มที่ครับ

2020.08.12 10:37

สมปอง

จริงแล้วเราสามารถเปรียบเทียบกับอัตราเงินเดือนของเราได้เลยนะครับ ถ้าเรามีเงินเดือน 15,000 บาทขึ้นไป ก็สามารถที่จะได้รับอัตราดอกเบี้ยที่ทางธนาคารได้กำหนดไว้ซึ่งแต่ละเรทราคาของเงินเดือนก็จะไม่เท่ากัน ยิ่งขอกู้มากก็จะได้รับอัตราดอกเบี้ยน้อยไปด้วยครับ เพราะรู้สึกว่าทางธนาคารจะสนับสนุนให้เราขอกู้เงินเยอะๆ

2020.11.09 12:38

ปุณยาพร

เคยลองเข้าไปดูข้อมูลตามเวบไซค์ต่างๆไหมคะ มีหลายเวบมากเลยคะที่ เปรียบเทียบเกี่ยวกับสินเชื่อต่างๆคะ อย่าง ของใน เวบ นี้เองก็มีเปรียบเทียบแล้วก็มีกระทู้ คำถามต่างๆที่มีคนเข้สมาตอบบ่อยๆคะ ไม่ทราบว่าได้ลองดูไหมคะ เรื่องแบบนี้เราต้องค้นคว้าข้อมูลเองด้วยก็จะดีกว่านคะ ไม่ต้องไปฟังใครที่ไหนบอกหลอกคะตอนนี้ง่ายกว่าเมื่อก่อนมากคะ

2020.12.07 15:57

เป็ดน้อยสีดำ

เปิดหาข้อมูลในอินเตอร์เนตก่อนว่าสินเชื่อตัวนี้เป็นยังงัย หลังจากนั้นเข้ามาดูรีวิวต่างๆ moneyduck.com ว่าสินเชื่อตัวนี้ ok? คนอื่นใช้เเล้วเป็นยังงัย เค้าจะมีคำถามที่น่าสนใจที่เกี่ยวกับสินเชื่อตัวนี้ยังงัย?? แล้วถ้าหาข้อมูลแล้วและมีคำถามเพิ่มเติมที่ยังหาคำตอบไม่ได้ แล้วก็อยากจะไปสมัครด้วย ไปธนาคารที่สุดท้ายคุณจะได้ข้อมูลครบถ้วนแน่ๆ

2021.02.12 7:47

รุ่งเกียรติ

เป็นคำถามที่อ้อมมากครับ มีการบอกว่า ถ้าได้เงินเดือนประมาณนี้ จะได้วงเงินประมาณนั้นไหม แล้วพวกเราจะตอบหรือให้คำแนะนำเรื่องนี้ยังไงดีละครับิเอาว่า ถ้าได้เงินเดือนขนาดนี้ ก็น่าจะได้ประมาณนั้นแหละครับสำหรับวงเงินที่คุณจะได้ แต่ ก็ต้องดูด้วยนะครับ กับเงินเดือนที่ได้เท่านี้ มันตรงกับที่เขากำหนดไหม ถ้าไม่ได้ก็อดครับ

2021.12.30 15:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (สินเชื่อ)

การโอนเงินให้เราทางบัญชีออมทรัพย์ดีอย่างไรครับ

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

ต้องมีเงินเดือนเป็นอย่างไรครับถึงสามารถสมัครใช้บริการได้

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ทำไมอัตราดอกเบี้ยที่ได้รับแตกต่างกันล่ะครับ

ทำไมคนผ่อนชำระนานถึงได้ผ่อนในราคาที่ถูกคะ

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

อยากได้ข้อมูลสินเชื่อส่วนบุคคลของไทยพาณิชย์ค่ะ มีอันไหนนาสนใจบ้างคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

หาเอกสารยืนยันรายได้จากที่ไหนคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

บัตรกดเงินสด

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

All (สินเชื่อ)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี