Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อนี้ได้รับวงเงินอนุมัติสูงไหมครับ

ผมมีความเดือดร้อนที่จะใช้สินเชื่อส่วนบุคคลของธนาคารครับ ปกติตัวเองเป็นข้าราชการและทำงานที่ได้รับเงินเดือนประจำอยู่แล้ว ผมก็เลยตามหาสินเชื่อส่วนบุคคลที่จะช่วยผมสามารถได้รับวงเงินอนุมัติสูง ผมเลยอยากถามเกี่ยวกับสินเชื่อส่วนบุคคลสินเชื่อกรุงไทย smart money ว่าจำนวนในการได้รับการอนุมัติวงเงินในการใช้จ่ายได้รับสูงไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Prid

สูงอยู่นะคะเพราะว่าวงเงินสูงสุดที่สามารถได้รับอนุมัติเป็น 5 เท่าของรายได้ แต่ไม่เกิน 1 ล้านบาทค่ะ ซึ่งสามารถคำนวณได้จากเงินเดือนที่เราได้รับทุกเดือนข่าวว่าเงินเดือนของเรามีอยู่เท่าไหร่ในแต่ละเดือน โดยการนำไปคูณกับจำนวนรายได้ของเราก็จะรู้ได้ว่าเราจะสามารถ ได้รับวงเงินในการอนุมัติมากน้อยแค่ไหนก็ขึ้นอยู่กับทางธนาคารเป็นผู้ตัดสินใจเกี่ยวกับสินเชื่อด้วยนะคะ ลองไปปรึกษากับธนาคารดูก่อนค่ะ

2020.08.13 10:37

สมควร

ได้รับวงเงินอนุมัติสูงอยู่นะครับแต่ก็ขึ้นอยู่กับ จำนวนเงินเดือนที่เราได้รับอยู่เหมือนกัน ไม่ใช่ว่าทุกจำนวนวงเงินเดือนจะได้รับการอนุมัติวงเงินเต็ม 1 ล้านบาทเลย ต้องดูกับกำลังในการผ่อนชำระคืนหรือเงินเดือนของเราครับว่ามีมากน้อยแค่ไหนด้วย ถ้าอยากจะได้รับวงเงินอนุมัติเยอะๆก็ต้องมีการ หารายได้หรือเพิ่มเงินเดือนกับอย่างอื่นเข้าไปด้วย

2020.11.09 12:39

ปุณยาพร

ทำวานราชการเหรอคะ ต้องดูที่เงินเดือนของคุณด้วยคะ เพราะว่าสินเชื่อ ของ กรุงไทย smart money ตัวที่คุณถามพวกเรานี้ เงินเดือนต้องอยู่ที่ประมาณ 30,000 บาทคะ แล้วถ้าอยากได้วงเงินสูงๆ เงินเดือนก็น่าจะมากกว่านี้นะคะ เพราะ ถ้าเงินเดือน 30,000บาท เราว่าวงเงินที่ธนาคารให้ ไม่น่าจะเกิน หนึ่งแสนบาทคะ ถ้าอยากได้มากกว่านี้ลองเทียบกับสินเชื่ออื่นๆดูนะคะ

2020.12.07 15:57

ชมพู่มะเหมี่ยว

ถ้าเป็นข้าราชการเราเเนะนำสินเชื่อตัวนึงของกรุงไทยเหมือนกัน ชื่อสินเชื่ออเนกประสงค์เพื่อเป็นสวัสดิการข้าราชการ สินเชื่อตัวนี้น่าจะเหมาะกับข้าราชการโดยตรงนะ อีกอย่างคนที่สมัครแค่มีรายได้ตั้งแต่ 13,000 บาทขึ้นไปก็สามารถสมัครได้เเล้ว วงเงินที่เค้ให้ก็ตามฐานเงินเดือนนะคะ ยังงัยลองไปสอบถามรายละเอียดกับทางธนาคารดูแล้วกันค่ะ

2021.02.12 8:7

รุ่งเกียรติ

น้อง@ ชมพู่มะเหมี่ยว มาตอบแบบนี้ เดียวพวกก็ไปขอสินเชื่อตัวนนี้กันเต็มหมด สินเชื่อตัวนี้เงินเดือนของพนักงานประจำต้องอยู่ที่ 30,000 บาทเป็นต้นไป ไม่มีหลอกที่สินเชื่อส่วนบุคคลจะรับเงินเดือนเท่าที่น้องบอก แต่ถ้าเป็นพวกบัตรกดเงินสดอันนั้นพี่ไม่เถียงเลยสักคำ ตัวนี้วงเงิน กู้ได้ ไม่เกิน 1แสนบาท สำหรับพนักงานประจำ

2021.12.30 15:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyวงเงินกู้ที่ได้นั้นก็ตามฐานเงินเดือนที่มีอยู่

แม้คุณเป็นผู้มีรายได้ต่อเดือนไม่ถึง 30,000 บาท ก็สามารถยื่นสินเชื่อกรุงไทย Smart Money ได้เช่นกัน ส่วนวงเงินกู้ที่ได้นั้นก็ตามฐานเงินเดือนที่มีอยู่นะครับ อย่างผม เงินเดือนไม่ถึงสามหมืนครับ เลยขอกู้มาได้หาหมื่นบาทครับ ซึ้งเงินจำนวนนี้ก็ค่อนข้างมากนะครับ กับฐานเงินเดือนที่มีอยู่ครับ แถมการส่งเงินชำระก็ส่งแบบสบายๆครับ ไม่มากอย่างที่คิดจริงๆครับ

สินเชื่อกรุงไทย Smart Money

สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyสมัครได้ผ่านช่องทางออนไลน์

ผู้ที่สนใจสินเชื่อกรุงไทย Smart Money สามารถเลือกสมัครได้ผ่านช่องทางออนไลน์ได้ง่าย ๆ หรือ สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ Call Center 02-111-1111 เพื่อสอบถามการสมัครเบื้องต้นที่คุณมีข้อสงสัย ขณะเดียวกันผู้ที่ยื่นสมัครสินเชื่อกรุงไทยไปแล้วนั้นก็สามรถติดตามผลการสมัครได้ที่เบอร์ดังกล่าว การบริการนี้ทำให้รู้ผลเร็วดีครับ

สินเชื่อบ้าน,สินเชื่อรถ,สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,สินเชื่อซ่อมแซมบ้าน

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyปล่อยเงินกู้ตามฐานเงินเดือนที่มีขณะที่ขอสินเชื่อ

ฟังดูแล้วอาจจะงงนะตอนแรก เพื่อนว่าสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyต้องเงินเดือนสามหมื่นขอได้แต่เพื่อนบางคนก็บอกต่ำกว่าสามหมื่นก็ได้ เราเลยงงเอาไงแน่เลยตัดสินใจถามเจ้าหน้าที่ดีกว่า สรุป เพื่อนสองคนพูดถุกทุกคนครับ สินเชื่อนี้ เขาปล่อยเงินกู้ตามฐานเงินเดือนที่มีขณะที่ขอสินเชื่อตัวนี้ครับ คราวนี้เข้าใจแล้ว จะได้ยื่นขอสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyกะเขาบ้าง

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyเปิดให้กับทุกกลุ่มอาชีพ

สินเชื่อกรุงไทย Smart Money เปิดให้กับทุกกลุ่มอาชีพจริงๆครับ แฟนเรารับราชการอยู่ส่วนเราติดเบลคลีสอยู่ไม่สามรถขอสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyได้เลยให้แฟนไปขอให้ปรากฏว่า สามารถทำได้ครับ ส่วนเอกสารเขาก้ใช้แต่ของแฟนเราครับ หลักทรัพย์หรือคนค้ำประกันสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyบอกว่าไม่จำเป็นต้องมีครับ เพราะแฟนมีบัญชีเงินเดือนที่จ่ายผ่านกรุงไทยอยู่ด้วย

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyสามารถจ่ายเงินกู้ได้ตู้ ATM

สะดวกมาครับสำหรับสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyที่สามารถจ่ายเงินกู้ได้ตู้ ATM ด้วยบัตร Krungthai Loan Convenience Card ถือว่าสะดวกมากเลยครับเพราะที่บ้านผมอยู่ห่างจากตัวเมือง20กว่ากิโลครับ แถวบ้านมีตู้ATM กรุงไทยพอดีครับ เวลาผมจ่ายเงินก็ก็ไปที่ตู้นี่แหละครับ ไม่ยุ่งยากครับอาจจะงงบ้างในครั้งแรกแต่ตอนนี้สบายมากครับใช้เวลาไมานานก็จ่ายได้แล้ว

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyมีรายได้ต่อเดือนขั้นต่ำ 30,000 บาท ก็สามารถขอสินเชื่อ

บุคคลทั่วไปที่มีรายได้ต่อเดือนขั้นต่ำ 30,000 บาท ก็สามารถขอสินเชื่อกรุงไทย Smart Money ฟังไม่ผิดหลอกครับ ตอนแรกผมก็กลัวๆว่าเงินไม่ถึงจะกู้ผ่านได้ไหม แต่ที่ไหนได้เขามีตารางมาให้ดูเลยครับว่าเงินเดือนเท่าไรขอสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyได้ขนาดไหน ดีใจครับ ที่สามารถสร้างฝัรเล็กๆของตัวเองได้ครับ ส่วนเรื่องผ่อนชำระก็ไม่มากครับ ส่งสบายๆ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อนี้เวลาได้รับอนุมัติได้รับเงินเป็นยังไงคะ

สินเชื่อกรุงไทย Smart Money / บัตรกรุงไทย

มีการจำกัดเกี่ยวกับอาชีพไหมคะ

สินเชื่อกรุงไทย Smart Money / บัตรกรุงไทย

ผู้สมัครต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างครับ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ถ้าเป็นร้านค้าปลีกย่อยจะอนุมัติเงินเยอะไหมคะ

มีการคิดอัตราดอกเบี้ยอย่างไรคะ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

ขอทราบเงื่อนไขระยะเวลาในการผ่อนชำระคืนครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี