Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จำเป็นต้องมีอะไรค้ำประกันไหมคะ

ฉันเป็นคนหนึ่งค่ะที่ชอบใช้สินเชื่อส่วนบุคคลและสนใจอยากจะใช้บริการของสินเชื่อส่วนบุคคล smart money ของธนาคารกรุงไทย เลยอยากจะรู้อยากจะเข้าใจมากขึ้นค่ะว่าการสมัครใช้บริการของสินเชื่อนี้จำเป็นต้องมีหลักประกันหรือว่าอะไรมาค้ำประกันไหมคะ เพราะว่าเป็นคนที่ไม่ค่อยชอบเงื่อนไขที่อะไรมาค้ำประกันค่ะเพราะว่าคนค้ำประกันก็หายากที่จะมาค้ำประกันเงินกู้ให้กับเรา

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สวัสดิ์

ไม่มีนะครับสำหรับสินเชื่อsmart money ของธนาคารกรุงไทย ช่วยเหลือเรามากในการสามารถนำเงินของธนาคารมาใช้ในธุรกิจหรือกิจกรรมที่เราคาดหมายจะทำเอาไว้ โดยให้เราสามารถสมัครใช้บริการของสินเชื่อได้กู้ง่าย ไม่ต้องมีหลักประกันหรือคนค้ำประกันเลยครับ ทำให้เราไม่ยุ่งยากที่จะต้องไปหาคนที่มาค้ำประกันเกี่ยวกับสินเชื่อส่วนบุคคลให้กับเรา เพราะเดี๋ยวนี้ไม่มีใครอยากจะเสี่ยงมาคอยค้ำประกันให้กับคนอื่นหรอกครับ

2020.08.15 10:37

สมพงษ์

เดี๋ยวนี้ไม่ว่าสินเชื่อไหนก็ไม่จำเป็นต้องใช้หลักทรัพย์อะไรมาค้ำประกันแล้วครับ ไม่จำเป็นต้องมีบุคคลค้ำประกันด้วย สะดวกมากๆเลยเพียงแค่ดูจากเครดิตของเราที่เราใช้จ่ายบัตรเครดิตในการผ่อนชำระคืนตรงตามเวลา และดูจากจำนวนเงินเดือนที่เราได้รับในแต่ละเดือนครับ เพียงแค่นี้ก็สามารถที่จะสมัครใช้บริการสินเชื่อส่วนบุคคลได้แล้วให้มากเลย

2020.11.09 12:41

กันต์กวี

เดียวนี้เชยแล้วคะ ถ้าสินเชื่อตัวไหนมีคำประกันไม่ว่าจะใช้หลักทรัพย์หรือคนค้ำประกัน ตอนนี้ไม่มีแล้วคะ รู้สึกดีมากๆเลยคะ เกี่ยวกับเรื่องนี้คะ เพราะว่าเมื่อก่อนจำได้คะเวลาที่จะไปขอสินเชื่อของธนาคารก็ต้องหาคนไปค้ำประกันให้ จำได้เลยคะ ไม่ค่อยมีใครอยากช่วยเลยคะ เพราะว่ากลัวว่าจะต้องมารับชดใช้หนี้ของเรา เมื่อก่อนลำบากมากจริงๆ

2020.12.07 15:57

แนนนี่

ก็อย่างที่ท่านอื่นๆได้ตอบไปแล้วนะคะ ว่าแต่จขกททำงานประจำหรือว่าเป็นเจ้าของธุรกิจเอ่ย??? ตรงนี้ต้องเช็คเงื่อนไขดีๆด้วยเหมือนกันนะคะ ถ้าเป็นร้านค้าแล้วอยากจะกู้เงินต้องเปิดร้านไม่ต่ำกว่าสองปีขึ้นไปนะคะ เพราะเราเองก็ค้าขายเหมือนกันตอนที่ไปขอสินเชื่อตอนนั้นเพิ่งลงทุนยังไม่ถึงสองปีเลยขอทำเรื่องไม่ได้ ต้องเช็คดีๆนะคะ

2021.02.12 10:19

อัฑฒณัฏฐ์

ส่วนใหญ่สินเชื่อตอนนี้ไม่ค่อยมีหลักประกันหรือว่าใช้คนมาค้ำประกันแล้วละคะ เดี่ยวนี้ระบบมันออนไลน์ไปหมดแล้วละคะ เขาแค่ใส่หมายเลขบัตรประจำตัวประชาชนของเราเพียงครั้งเดียวเขาก็ทราบแล้วละคะว่าประวัติทางการเงินของเราเป็นยังไงบ้าง สามารถตัดสินใจได้เร็วด้วยว่าจะอนุมัติสินเชื่อของเราหรือไม จำได้เมื่อก่อนกว่าจะขอได้ลำบากมากๆ คนก็ไม่ค่อยอยากค้ำประกันให้เราด้วย

2021.12.30 15:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyวงเงินกู้ที่ได้นั้นก็ตามฐานเงินเดือนที่มีอยู่

แม้คุณเป็นผู้มีรายได้ต่อเดือนไม่ถึง 30,000 บาท ก็สามารถยื่นสินเชื่อกรุงไทย Smart Money ได้เช่นกัน ส่วนวงเงินกู้ที่ได้นั้นก็ตามฐานเงินเดือนที่มีอยู่นะครับ อย่างผม เงินเดือนไม่ถึงสามหมืนครับ เลยขอกู้มาได้หาหมื่นบาทครับ ซึ้งเงินจำนวนนี้ก็ค่อนข้างมากนะครับ กับฐานเงินเดือนที่มีอยู่ครับ แถมการส่งเงินชำระก็ส่งแบบสบายๆครับ ไม่มากอย่างที่คิดจริงๆครับ

สินเชื่อกรุงไทย Smart Money

สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyสมัครได้ผ่านช่องทางออนไลน์

ผู้ที่สนใจสินเชื่อกรุงไทย Smart Money สามารถเลือกสมัครได้ผ่านช่องทางออนไลน์ได้ง่าย ๆ หรือ สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ Call Center 02-111-1111 เพื่อสอบถามการสมัครเบื้องต้นที่คุณมีข้อสงสัย ขณะเดียวกันผู้ที่ยื่นสมัครสินเชื่อกรุงไทยไปแล้วนั้นก็สามรถติดตามผลการสมัครได้ที่เบอร์ดังกล่าว การบริการนี้ทำให้รู้ผลเร็วดีครับ

สินเชื่อบ้าน,สินเชื่อรถ,สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,สินเชื่อซ่อมแซมบ้าน

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyปล่อยเงินกู้ตามฐานเงินเดือนที่มีขณะที่ขอสินเชื่อ

ฟังดูแล้วอาจจะงงนะตอนแรก เพื่อนว่าสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyต้องเงินเดือนสามหมื่นขอได้แต่เพื่อนบางคนก็บอกต่ำกว่าสามหมื่นก็ได้ เราเลยงงเอาไงแน่เลยตัดสินใจถามเจ้าหน้าที่ดีกว่า สรุป เพื่อนสองคนพูดถุกทุกคนครับ สินเชื่อนี้ เขาปล่อยเงินกู้ตามฐานเงินเดือนที่มีขณะที่ขอสินเชื่อตัวนี้ครับ คราวนี้เข้าใจแล้ว จะได้ยื่นขอสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyกะเขาบ้าง

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyเปิดให้กับทุกกลุ่มอาชีพ

สินเชื่อกรุงไทย Smart Money เปิดให้กับทุกกลุ่มอาชีพจริงๆครับ แฟนเรารับราชการอยู่ส่วนเราติดเบลคลีสอยู่ไม่สามรถขอสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyได้เลยให้แฟนไปขอให้ปรากฏว่า สามารถทำได้ครับ ส่วนเอกสารเขาก้ใช้แต่ของแฟนเราครับ หลักทรัพย์หรือคนค้ำประกันสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyบอกว่าไม่จำเป็นต้องมีครับ เพราะแฟนมีบัญชีเงินเดือนที่จ่ายผ่านกรุงไทยอยู่ด้วย

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyสามารถจ่ายเงินกู้ได้ตู้ ATM

สะดวกมาครับสำหรับสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyที่สามารถจ่ายเงินกู้ได้ตู้ ATM ด้วยบัตร Krungthai Loan Convenience Card ถือว่าสะดวกมากเลยครับเพราะที่บ้านผมอยู่ห่างจากตัวเมือง20กว่ากิโลครับ แถวบ้านมีตู้ATM กรุงไทยพอดีครับ เวลาผมจ่ายเงินก็ก็ไปที่ตู้นี่แหละครับ ไม่ยุ่งยากครับอาจจะงงบ้างในครั้งแรกแต่ตอนนี้สบายมากครับใช้เวลาไมานานก็จ่ายได้แล้ว

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyมีรายได้ต่อเดือนขั้นต่ำ 30,000 บาท ก็สามารถขอสินเชื่อ

บุคคลทั่วไปที่มีรายได้ต่อเดือนขั้นต่ำ 30,000 บาท ก็สามารถขอสินเชื่อกรุงไทย Smart Money ฟังไม่ผิดหลอกครับ ตอนแรกผมก็กลัวๆว่าเงินไม่ถึงจะกู้ผ่านได้ไหม แต่ที่ไหนได้เขามีตารางมาให้ดูเลยครับว่าเงินเดือนเท่าไรขอสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyได้ขนาดไหน ดีใจครับ ที่สามารถสร้างฝัรเล็กๆของตัวเองได้ครับ ส่วนเรื่องผ่อนชำระก็ไม่มากครับ ส่งสบายๆ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อนี้เวลาได้รับอนุมัติได้รับเงินเป็นยังไงคะ

สินเชื่อกรุงไทย Smart Money / บัตรกรุงไทย

มีการจำกัดเกี่ยวกับอาชีพไหมคะ

สินเชื่อกรุงไทย Smart Money / บัตรกรุงไทย

ผู้สมัครต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างครับ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ถ้าเป็นร้านค้าปลีกย่อยจะอนุมัติเงินเยอะไหมคะ

มีการคิดอัตราดอกเบี้ยอย่างไรคะ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

ขอทราบเงื่อนไขระยะเวลาในการผ่อนชำระคืนครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี