Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อนี้เวลาได้รับอนุมัติได้รับเงินเป็นยังไงคะ

เป็นคนที่ไม่เคยขอสินเชื่อมาก่อนเลยค่ะในชีวิต นี่เป็นครั้งแรกเลยอยากสนใจเดี๋ยวจะขอสินเชื่อของธนาคารกรุงไทยสินเชื่อ smart money เพราะเป็นคนที่มีบัญชีเงินฝากของธนาคารกรุงไทยอยู่แล้วและเป็นคนที่มีเงินเดือนเป็นพนักงานประจำค่ะ อยากจะรู้เกี่ยวกับขั้นตอนการได้รับเงินเมื่อได้รับอนุมัติแล้วของธนาคารว่าจะมีการให้เงินเราแบบไหนคะ เป็นการแบบให้เป็นงวดๆไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sangwan

สำหรับเมื่อในกรณีที่เราได้รับเงินอนุมัติแล้วจากทางสินเชื่อสมาร์ทมันนี่ของธนาคารกรุงไทยนะครับ วงเงินทั้งหมดที่เราได้รับการอนุมัติในการขอสินเชื่อจะถูกส่งไปยังบัญชีที่เราทำการตั้งค่าไว้ในการได้รับเงินสดครับ จะไม่มีการทยอยให้กับเราเป็นงวดๆครับเพราะตั้งแต่เราได้รับเงินมาก็จะถูกคิดดอกเบี้ยตั้งแต่นั้นเลย สิ่งอำนวยความสะดวกให้กับเราที่จำเป็นต้องใช้เงินในเวลานั้นอย่างรวดเร็วเลยครับ

2020.08.16 10:37

บิว

ใช่แล้วค่ะไม่ต้องห่วงว่าเราจะถูกทยอยส่งเงินให้ ถ้าเรากลัวว่าจะถูกขโมยหรือต้องถือเงินสดออกจากธนาคารหลังจากที่ได้รับอนุมัติจากสินเชื่อแล้ว เราสามารถเลือกบัญชีธนาคารที่เราอยากจะให้โอนเงินได้เลยค่ะ ถ้าเป็นบัญชีของธนาคารอื่นก็สามารถที่จะโอนเงินเข้าได้ด้วยถ้าไม่อยากเปิด บัญชีของธนาคารกรุงไทยสะดวกมากเลยค่ะไม่ต้องคิดมากนะคะ

2020.11.09 12:43

กันต์กวี

เราว่าเปิดบัญชีของ กรุงไทยที่เป็นเจ้าของสินเชื่อไปเลยจะดีกว่าคะ เวลาที่ต้องใช้เงินจะได้ไม่ต้องมาเสียค่าธรรมเนียมคะ ประหยัดไปได้หลายบาทเลยนะคะ แถมถ้าเปิดบัญชีที่ตรงกับธนาคารของสินเชื่อ เราจะเชคหรือจะทำอะไร มันจะง่ายกว่าคะ ไม่ต้องเสียเวลารอรับเรื่องหรือว่าไปเดินเรื่องสองธนาคารคะ ทำเถอะคะ ตอนนี้เปิดบัญชีไม่กี่บาทเองคะ

2020.12.07 15:56

Ratrii

ขอถามหน่อยนะคะ อาจจะออกนอกประเด็นนิดนึงนะคะขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วย สอบถามเกี่ยวกับสินเชื่อฉุกเฉินสำหรับคนที่ได้ผลกระทบจากโควิดนะคะ นอกจากธนาคารออมสินแล้วไม่ทราบว่าธนาคารกรุงไทยยังมีด้วยไหมคะ? เนื่องจากเราเป็นคนนึงที่ตอนนี้ก็ค่อนข้างได้รับผลกระทบจากโควิดเต็มๆเลย เลยอยากหาธนาคารที่จะขอสินเชื่อแบบดอกเบี้ยต่ำๆหน่อยค่ะเพื่อมาต่อยอดในธุรกิจ ยังไงรบกวนขอข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยนะคะ

2021.02.13 7:45

อัฑฒณัฏฐ์

ไม่เป็นไรคะ @Ratrii สามารถสอบถามนอกเรื่องได้เลยคะ ยังไงมันก็เกี่ยวกับเงินสินเชื่อเหมือนกันละคะ แล้วเพื่อนๆในเวบนี้เป็นคนที่เก่งเรื่องสินเชื่อเยอะมากเลยคะ ให้คำแนะนำบ้าง คุยเล่นบ้างคะ เรื่องที่พี่ถามเกี่ยวกับสินเชื่อฉุกเฉินใช่ไหมคะ สินเชื่อตัวนี้หลายตัวเขาไม่ให้แล้วละคะ ตอนนี้ก็รอ เงินเยียวยาอย่างอื่นเลยคะ

2021.12.30 15:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyวงเงินกู้ที่ได้นั้นก็ตามฐานเงินเดือนที่มีอยู่

แม้คุณเป็นผู้มีรายได้ต่อเดือนไม่ถึง 30,000 บาท ก็สามารถยื่นสินเชื่อกรุงไทย Smart Money ได้เช่นกัน ส่วนวงเงินกู้ที่ได้นั้นก็ตามฐานเงินเดือนที่มีอยู่นะครับ อย่างผม เงินเดือนไม่ถึงสามหมืนครับ เลยขอกู้มาได้หาหมื่นบาทครับ ซึ้งเงินจำนวนนี้ก็ค่อนข้างมากนะครับ กับฐานเงินเดือนที่มีอยู่ครับ แถมการส่งเงินชำระก็ส่งแบบสบายๆครับ ไม่มากอย่างที่คิดจริงๆครับ

สินเชื่อกรุงไทย Smart Money

สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyสมัครได้ผ่านช่องทางออนไลน์

ผู้ที่สนใจสินเชื่อกรุงไทย Smart Money สามารถเลือกสมัครได้ผ่านช่องทางออนไลน์ได้ง่าย ๆ หรือ สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ Call Center 02-111-1111 เพื่อสอบถามการสมัครเบื้องต้นที่คุณมีข้อสงสัย ขณะเดียวกันผู้ที่ยื่นสมัครสินเชื่อกรุงไทยไปแล้วนั้นก็สามรถติดตามผลการสมัครได้ที่เบอร์ดังกล่าว การบริการนี้ทำให้รู้ผลเร็วดีครับ

สินเชื่อบ้าน,สินเชื่อรถ,สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,สินเชื่อซ่อมแซมบ้าน

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyปล่อยเงินกู้ตามฐานเงินเดือนที่มีขณะที่ขอสินเชื่อ

ฟังดูแล้วอาจจะงงนะตอนแรก เพื่อนว่าสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyต้องเงินเดือนสามหมื่นขอได้แต่เพื่อนบางคนก็บอกต่ำกว่าสามหมื่นก็ได้ เราเลยงงเอาไงแน่เลยตัดสินใจถามเจ้าหน้าที่ดีกว่า สรุป เพื่อนสองคนพูดถุกทุกคนครับ สินเชื่อนี้ เขาปล่อยเงินกู้ตามฐานเงินเดือนที่มีขณะที่ขอสินเชื่อตัวนี้ครับ คราวนี้เข้าใจแล้ว จะได้ยื่นขอสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyกะเขาบ้าง

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyเปิดให้กับทุกกลุ่มอาชีพ

สินเชื่อกรุงไทย Smart Money เปิดให้กับทุกกลุ่มอาชีพจริงๆครับ แฟนเรารับราชการอยู่ส่วนเราติดเบลคลีสอยู่ไม่สามรถขอสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyได้เลยให้แฟนไปขอให้ปรากฏว่า สามารถทำได้ครับ ส่วนเอกสารเขาก้ใช้แต่ของแฟนเราครับ หลักทรัพย์หรือคนค้ำประกันสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyบอกว่าไม่จำเป็นต้องมีครับ เพราะแฟนมีบัญชีเงินเดือนที่จ่ายผ่านกรุงไทยอยู่ด้วย

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyสามารถจ่ายเงินกู้ได้ตู้ ATM

สะดวกมาครับสำหรับสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyที่สามารถจ่ายเงินกู้ได้ตู้ ATM ด้วยบัตร Krungthai Loan Convenience Card ถือว่าสะดวกมากเลยครับเพราะที่บ้านผมอยู่ห่างจากตัวเมือง20กว่ากิโลครับ แถวบ้านมีตู้ATM กรุงไทยพอดีครับ เวลาผมจ่ายเงินก็ก็ไปที่ตู้นี่แหละครับ ไม่ยุ่งยากครับอาจจะงงบ้างในครั้งแรกแต่ตอนนี้สบายมากครับใช้เวลาไมานานก็จ่ายได้แล้ว

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyมีรายได้ต่อเดือนขั้นต่ำ 30,000 บาท ก็สามารถขอสินเชื่อ

บุคคลทั่วไปที่มีรายได้ต่อเดือนขั้นต่ำ 30,000 บาท ก็สามารถขอสินเชื่อกรุงไทย Smart Money ฟังไม่ผิดหลอกครับ ตอนแรกผมก็กลัวๆว่าเงินไม่ถึงจะกู้ผ่านได้ไหม แต่ที่ไหนได้เขามีตารางมาให้ดูเลยครับว่าเงินเดือนเท่าไรขอสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyได้ขนาดไหน ดีใจครับ ที่สามารถสร้างฝัรเล็กๆของตัวเองได้ครับ ส่วนเรื่องผ่อนชำระก็ไม่มากครับ ส่งสบายๆ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

มีการจำกัดเกี่ยวกับอาชีพไหมคะ

สินเชื่อกรุงไทย Smart Money / บัตรกรุงไทย

ผู้สมัครต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างครับ

สินเชื่อกรุงไทย Smart Money / บัตรกรุงไทย

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ถ้าเป็นร้านค้าปลีกย่อยจะอนุมัติเงินเยอะไหมคะ

มีการคิดอัตราดอกเบี้ยอย่างไรคะ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

ขอทราบเงื่อนไขระยะเวลาในการผ่อนชำระคืนครับ

ใช้เอกสารอะไรบ้างในการประกอบการสมัครครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี