Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้เอกสารอะไรบ้างในการประกอบการสมัครครับ

อยากจะรู้เกี่ยวกับการสมัครใช้บริการของสินเชื่อส่วนบุคคลสมัครบัญชีของธนาคารกรุงไทยนะครับว่า ใช้เอกสารอะไรบ้างในการสมัครใช้บริการของสินเชื่อครับ ขอเป็นคนหนึ่งครับที่สมัครสนใจจะใช้บริการของสินเชื่อ ตัวผมเองก็ใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์กับทางธนาคารกรุงไทยอยู่แล้วก็เลยสนใจอยากจะใช้บริการของสินเชื่อตัวนี้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Punyawong

เอกสารทั่วไปที่ใช้ในการสมัครนะครับก็คือสำเนาบัตรประจำตัวประชาชน ต้องมีสำเนาทะเบียนบ้าน บัตรประจำตัวพนักงาน ก็มีต้นฉบับหนังสือรับรองรายได้หรือสลิปเงินเดือนเดือนล่าสุดครับ จะต้องมีต้นฉบับหลักฐานที่แสดงรายได้ที่น่าเชื่อถือได้โดย statement เอกสารใบแจ้งยอดบัญชีสินเชื่อส่วนบุคคลสินเชื่อบัตรเครดิตล่าสุดหรือเอกสารอื่นในลักษณะเดียวกันครับ

2020.08.22 10:37

วุ้น

ซึ่งเอกสารดังกล่าวเราสามารถที่จะเตรียมไว้ตั้งแต่ได้ที่บ้านเลยนะคะ ไม่ว่าจะเป็นการเตรียมสำหรับตัวจริงหรือว่าการถ่ายสำเนา อย่าลืมที่จะเซ็นชื่อกำกับสำเนาถูกต้องด้วยนะคะและลงวันที่ และระบุด้วยว่าใช้สำหรับทำอะไร การเตรียมเอกสารก่อนนั้นจะช่วยให้เราไม่ต้อง เดินทางไปกลับบ่อยๆเพื่อจะกลับมาเอาเอกสารที่บ้านอีกค่ะเตรียมไปให้พร้อมเลย

2020.11.09 12:56

สิทธิโชค

เอกสารที่ใช้ขอสินเชื่อ ก็ไม่ได้มากเลยนะครับ แต่ผมขอสอบถามเพิ่มเติมได้ไหมครับว่า ถ้าสมมุติ ผมทำงานมีเงินเดือนไม่ถึงเท่าี่ธนาคารกำหนด แต่ว่า ผมมีงานนอกเวลาทำด้วยครับ แต่ผมได้รับเป็นเงินสดนะครับ มีเอกสารการรับเงินนะครับ ไม่ทราบว่าถ้าเป็นแบบผม จะสามารถขอสินเชื่อตัวนี้ได้ด้วยไหมครับ ยังไงรบกวนเพิ่มเติมนะครับ

2020.12.07 15:56

jolly.B

@k.สิทธิโชค สามารถใช้หลักฐานเอกสารสลิปเงินเดือนของแต่ละที่ยื่นได้เลยนะคะ (แต่เราไม่กล้ารับประกันนะว่าธนาคารนี้เค้าจะอนุมัติไหม) เพราะเคยเจอกรณีบางคนที่ทำงานประจำแต่รายได้ประมาณสองหมื่นกว่าแต่ยังไม่รวมรายได้จากทางอื่นๆอีกรวมๆแล้วรายได้ทั้งหมดประมาณสามหมื่นนิดๆ เค้ายังไม่อนุมัติเลย ก็เลยไม่กล้าฟันธงนะคะ ลองสอบถามทางธนาคารก่อนดีกว่าค่ะ

2021.02.13 11:36

ธนพัฒน์

เอกสารไม่ได้มีอะไรมากมายครับ ส่วนใหญ่เพื่อนๆก็ตอบกันไปหมดแล้ว คนที่ทำงานประจำ เอกสารที่ต้องยืนก็จะน้อยกว่าเจ้าของกิจการแหละครับ แต่ เจ้าของคำถามอยากทำสินเชื่อตัวนี้เหรอครับ เงินเดือนที่30,000 บาท ถือว่าเป็ฯเงินเดือนที่เยอะเลยนะ สินเชื่อตัวนี้ ให้วงเงินน้อยนะครับ ไม่ทราบมีตัวเลือกอื่นๆในใจอีกไหม

2021.12.31 13:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyวงเงินกู้ที่ได้นั้นก็ตามฐานเงินเดือนที่มีอยู่

แม้คุณเป็นผู้มีรายได้ต่อเดือนไม่ถึง 30,000 บาท ก็สามารถยื่นสินเชื่อกรุงไทย Smart Money ได้เช่นกัน ส่วนวงเงินกู้ที่ได้นั้นก็ตามฐานเงินเดือนที่มีอยู่นะครับ อย่างผม เงินเดือนไม่ถึงสามหมืนครับ เลยขอกู้มาได้หาหมื่นบาทครับ ซึ้งเงินจำนวนนี้ก็ค่อนข้างมากนะครับ กับฐานเงินเดือนที่มีอยู่ครับ แถมการส่งเงินชำระก็ส่งแบบสบายๆครับ ไม่มากอย่างที่คิดจริงๆครับ

สินเชื่อกรุงไทย Smart Money

สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyสมัครได้ผ่านช่องทางออนไลน์

ผู้ที่สนใจสินเชื่อกรุงไทย Smart Money สามารถเลือกสมัครได้ผ่านช่องทางออนไลน์ได้ง่าย ๆ หรือ สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ Call Center 02-111-1111 เพื่อสอบถามการสมัครเบื้องต้นที่คุณมีข้อสงสัย ขณะเดียวกันผู้ที่ยื่นสมัครสินเชื่อกรุงไทยไปแล้วนั้นก็สามรถติดตามผลการสมัครได้ที่เบอร์ดังกล่าว การบริการนี้ทำให้รู้ผลเร็วดีครับ

สินเชื่อบ้าน,สินเชื่อรถ,สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,สินเชื่อซ่อมแซมบ้าน

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyปล่อยเงินกู้ตามฐานเงินเดือนที่มีขณะที่ขอสินเชื่อ

ฟังดูแล้วอาจจะงงนะตอนแรก เพื่อนว่าสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyต้องเงินเดือนสามหมื่นขอได้แต่เพื่อนบางคนก็บอกต่ำกว่าสามหมื่นก็ได้ เราเลยงงเอาไงแน่เลยตัดสินใจถามเจ้าหน้าที่ดีกว่า สรุป เพื่อนสองคนพูดถุกทุกคนครับ สินเชื่อนี้ เขาปล่อยเงินกู้ตามฐานเงินเดือนที่มีขณะที่ขอสินเชื่อตัวนี้ครับ คราวนี้เข้าใจแล้ว จะได้ยื่นขอสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyกะเขาบ้าง

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyเปิดให้กับทุกกลุ่มอาชีพ

สินเชื่อกรุงไทย Smart Money เปิดให้กับทุกกลุ่มอาชีพจริงๆครับ แฟนเรารับราชการอยู่ส่วนเราติดเบลคลีสอยู่ไม่สามรถขอสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyได้เลยให้แฟนไปขอให้ปรากฏว่า สามารถทำได้ครับ ส่วนเอกสารเขาก้ใช้แต่ของแฟนเราครับ หลักทรัพย์หรือคนค้ำประกันสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyบอกว่าไม่จำเป็นต้องมีครับ เพราะแฟนมีบัญชีเงินเดือนที่จ่ายผ่านกรุงไทยอยู่ด้วย

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyสามารถจ่ายเงินกู้ได้ตู้ ATM

สะดวกมาครับสำหรับสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyที่สามารถจ่ายเงินกู้ได้ตู้ ATM ด้วยบัตร Krungthai Loan Convenience Card ถือว่าสะดวกมากเลยครับเพราะที่บ้านผมอยู่ห่างจากตัวเมือง20กว่ากิโลครับ แถวบ้านมีตู้ATM กรุงไทยพอดีครับ เวลาผมจ่ายเงินก็ก็ไปที่ตู้นี่แหละครับ ไม่ยุ่งยากครับอาจจะงงบ้างในครั้งแรกแต่ตอนนี้สบายมากครับใช้เวลาไมานานก็จ่ายได้แล้ว

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyมีรายได้ต่อเดือนขั้นต่ำ 30,000 บาท ก็สามารถขอสินเชื่อ

บุคคลทั่วไปที่มีรายได้ต่อเดือนขั้นต่ำ 30,000 บาท ก็สามารถขอสินเชื่อกรุงไทย Smart Money ฟังไม่ผิดหลอกครับ ตอนแรกผมก็กลัวๆว่าเงินไม่ถึงจะกู้ผ่านได้ไหม แต่ที่ไหนได้เขามีตารางมาให้ดูเลยครับว่าเงินเดือนเท่าไรขอสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyได้ขนาดไหน ดีใจครับ ที่สามารถสร้างฝัรเล็กๆของตัวเองได้ครับ ส่วนเรื่องผ่อนชำระก็ไม่มากครับ ส่งสบายๆ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อนี้เวลาได้รับอนุมัติได้รับเงินเป็นยังไงคะ

สินเชื่อกรุงไทย Smart Money / บัตรกรุงไทย

มีการจำกัดเกี่ยวกับอาชีพไหมคะ

สินเชื่อกรุงไทย Smart Money / บัตรกรุงไทย

ผู้สมัครต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างครับ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ถ้าเป็นร้านค้าปลีกย่อยจะอนุมัติเงินเยอะไหมคะ

มีการคิดอัตราดอกเบี้ยอย่างไรคะ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

ขอทราบเงื่อนไขระยะเวลาในการผ่อนชำระคืนครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี