Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ต้องใช้อะไรในการค้ำประกันไหมคะ

เดี๋ยวนี้ถ้าพูดถึงสินเชื่อหรือว่าเงินกู้ใครๆก็ต้องคิดถึงผู้ค้ำประกันหรือว่าใช้สินทรัพย์ค้ำประกัน หรืออยากรู้ว่าสำหรับถ้าเราอยากจะขอใช้สินเชื่อของกรุงไทยธนวัฏ 5 plus จำเป็นต้องมีอะไรมาเป็นหลักประกันเพื่อที่จะช่วยให้ทางธนาคารมั่นใจว่า เราจะสามารถชำระคืนสินเชื่อส่วนบุคคลดังกล่าวโดยที่เราจะรักษาคำพูดของเราได้คะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Noklek

ไม่จำเป็นต้องมีผู้ค้ำประกันหรือต้องมีทรัพย์สินมาเป็นหลักค้ำประกันเกี่ยวกับการขอสินเชื่อของธนาคารกรุงไทยธนวัฏ 5 plus นะครับ เพราะเดี๋ยวนี้เป็นยุคของเทคโนโลยีที่สามารถเช็คเครดิตย้อนหลังเกี่ยวกับการใช้บัตรเครดิตหรือในการผ่อนชำระคืนของทางธนาคารครับว่า มีประวัติที่ดีไหมถ้ามีประวัติที่ดี หลายสถาบันการเงินก็อยากจะให้ใช้บริการของสินเชื่ออยู่แล้วครับ

2020.08.27 10:37

ปิ่น

ไม่จำเป็นต้องมีการค้ำประกันค่ะ ไม่ว่าจะเป็นหลักทรัพย์หรือบุคคลค้ำประกันก็ไม่จำเป็นต้องมี แต่ถ้าไม่เคยสมัครใช้บริการของบัตรเครดิตและไม่เคยขอสินเชื่อและได้รับการอนุมัติมาก่อน ก็ยากเหมือนกันนะคะเพราะว่าไม่มีเครดิตรับรองในเรื่องการใช้คืนหรือการชำระตรงต่อเวลาเลย ดังนั้นควรที่จะมีเงินสะสมอยู่ในบัญชีมากพอควรที่จะให้มั่นใจค่ะ

2020.11.09 14:7

ปัญญา

ผมว่าน่าจะมีนะครับ เราต้องมีบัญชีของธนาคารกรุงไทยครับ เอาไว้ค้ำประกันครับ เพราะสินเชื่อตัวนี้เขาเปิดให้กับลูกค้าของทางธนาคารเท่านั้นครับ คนนอกไม่สมารถขอได้ครับ นี่ผมยังอยากไปขอสินเชื่อเหมือนกันนะครับ แต่ไม่มีบัญชีของธนาคารกรุงไทยด้วยสิครับ อยากถามเพิ่มจากคำถามนี้หน่อยนะครับว่า ถ้าเปิดบัญชีใหม่สามารถทำได้ไหมครับ

2020.12.07 16:28

Pela

@คุณปัญญา ก่อนอื่นคุณต้องเข้าใจเกี่ยวกับสินเชื่อตัวนี้ก่อนนะคะว่าคนที่จะสมัครได้คือคนที่ทำงานบริษัทเอกชนและต้องได้เงินเดือนผ่านทางธนาคารกรุงไทยเท่านั้นถึงจะขอสินเชื่อตัวนี้ได้ แล้วอีกอย่างก็ต้องมีอายุการทำงานหนึ่งปีขึ้นด้วยค่ะ.... คุณอาจจะเข้าใจผิดรึเปล่าคะว่าถ้าเป็นลูกค้าของกรุงไทยอยู่แล้วถึงสมัครได้ ไม่ใช่นะคะ

2021.02.13 12:28

คมคาย73

ถ้าสินเชื่อของกรุงไทยธนวัฏ 5 plusมีให้คนที่ทำงานประจำที่รับเงินเดือนผ่านธนาคารกรุงไทยเท่านั้นอย่างที่คนมาคอมเมนท์ไว้ เจ้าของกระทู้เขารู้หรือเปล่าครับเนี่ยถึงได้มาถามกันแบบนี้ ก่อนจะสมัครหรือให้ความสนใจกับสินเชื่อตัวไหนต้องดูรายละเอียดให้ดี บางทีสินเชื่อนั้นเราเองก็สมัครไม่ได้ เนื่องจากคุณสมบัติไม่ตรงตามที่เขากำหนดไว้

2021.12.04 15:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ),การจัดการเงิน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus ไม่ต้องมีหลักประกันอะไรเลย

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus สมัครง่ายมากครับ แค่เป็นพนักงานประจำของบริษัทหรือหน่วยงานเอกชนก็สมัครได้แล้วครับเพราะสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusตัวนี้เขาออกแบบมาให้บริการคนที่ทำงานเอกชนแบบเราๆครับ การดำเนินการก็ไม่ยุ่งยากอะไรครับ ไม่มี เรียกเก็บค่าดำเนินการ ครับ และที่สำคัญสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เวลาเราไปทำเรื่องไม่ต้องมีหลักประกันอะไรเลยทั้งนั้นครับ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusอายุงานของผมไม่ได้

น่าเสียดายจริงๆครับ ผมมองหาสนเชื่อมานานแล้วครับแต่เนื่องจากผมเงินเดือนไม่ถึง จนตอนนี้ผมมีเงินเดือนสองหมื่นครับ ด้วยความมั่นใจผมเดินไปขอสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusครับ แต่ผลปรากฏว่าผมไม่สามารถขอสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้ครับ เขาแจ้งว่าอายุงานของผมไม่ได้ครับ ทั้งที่เหลือสามเดือนเขาก็ไม่ยอมครับ พยายมชักแม่น้ำทั้งหายังไม่ได้เลยครับ

All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน),ตัวช่วยชำระหนี้,All (หนี้สิน)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เอกสารต่างๆที่จำเป็นในการขอ

ผมมีเงินเดือนเฉลี่ยที่หนึ่งหมื่นแปดพันบาทครับ ที่บ้านต้องการเงินมาใช้หนี้ครับ ผมเตรียมเอกสารต่างๆที่จำเป็น เช่น หลักฐานการเป็นหนี้ แล้วก็ใบรับรองการทำงานด้วยครับ ผมไปยื่นใช้เวลาไม่นานครับเขาเรียกไปนั่งคุยด้วยครับ แล้วเขาก็เริ่มวางแผนให้กับผมครับว่าจะกู้เท่าไรส่งเท่าไรดี ดีมากครับ อ่อที่สำคัญสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusไม่เอาหลักประกันนะครับ

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusตัวเลือกที่ดีที่แม่บ้านอย่างเราสามารถขอได้

ใครที่ี่มองหาสินเชื่อเอนกประสงค์อยู่ ลองๆมาใช้ของสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus ดูสิ ขอไม่ยุ่งยาก บริการไวแถมให้คำปรึกษาทีดีด้วย นี่ เราไปยื่นขอมาตอนนี้ ส่งค่างวดได้สามเดือนแล้ว ส่งไม่แพงด้วย ดอกเบี้ยคงทีอีกต่างหาก ถือว่าสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เป็นตัวเลือกที่ดีที่แม่บ้านอย่างเราสามารถขอได้ไม่ต้องง๊อสามี

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ใครบ้างที่มีสิทธิ์ใช้สินเชื่อนี้ครับ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

ผู้ที่จะสมัครใช้บริการต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ),ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

ทำไมถึงเรียกเงินกู้วงเงินหมุนเวียนคะ

สินเชื่อนี้น่าสนใจยังไงครับ

วัตถุประสงค์ของสินเชื่อนี้คืออะไรคะ

วิธีการคิดอัตราดอกเบี้ยอย่างไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี