Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงินที่ได้รับการอนุมัติถึง 5 แสนไหมครับ

ผมอยากทราบว่าในกรณีที่ต้องการสินเชื่อส่วนบุคคลของกรุงไทยธนวัฏ 5 plus เราสามารถขอได้รับอนุมัติสินเชื่อมากกว่า 5 แสนบาทได้ไหมครับ เพราะตอนนี้ผมกำลังลำบากเกี่ยวกับเรื่องเงินแล้วอยากจะหาสินเชื่อมาช่วยในการทำธุรกิจของผมแต่เงินจำนวนนี้ก็สูงทีเดียว ถ้าไปขอเกี่ยวกับสินเชื่ออื่นผมไม่มั่นใจนะครับว่าจะสามารถได้รับการอนุมัติ ผมได้สนใจเกี่ยวกับสินเชื่อนี้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

sukanya

ก็ต้องดูก่อนนะครับว่าฐานเงินเดือนที่เราได้ผ่านจากธนาคารกรุงไทย มีจำนวนยอดเงินที่ได้รับในแต่ละเดือนมากน้อยขนาดไหนเพราะเราจะได้รับวงเงินในการอนุมัติมากถึง 5 เท่าของรายได้ครับหรือไม่เกิน 1 ล้านบาท อย่างนั้นมีวิธีนะครับที่เราจะต้องทำให้รายได้ของเราสูงๆเอาไว้เพื่อที่จะได้รับการอนุมัติวงเงินมากกว่า 500,000 บาทก็เป็นไปได้ครับ

2020.08.29 10:37

มิ่ง

ก็เป็นไปได้นะคะที่จะได้รับวงเงินอนุมัติถึง 500,000 แต่ก็ต้องดูเงื่อนไขในการสมัครใช้บริการก่อนค่ะ ถึงแม้ว่าคุณมีเงินเดือนเป็นแสน แต่ว่าคุณไม่ได้รับเงินเดือนผ่านทางธนาคารกรุงไทย ก็ไม่ได้มีสิทธิ์ใช้บริการของสินเชื่อนี้หรอกนะคะ ข้อกำหนดของการสมัครใช้บริการก็บอกเอาไว้อยู่แล้ว ว่าต้องเป็นพนักงานประจำที่ได้รับเงินเดือนผ่านบัญชีธนาคารกรุงไทยค่ะ

2020.11.09 14:11

ปัญญา

ผมว่าถ้าต้องการวงเงินมากขนาดนี้ ต้องลองเข้าไปคุยกับทางธฯาคารแล้วละครับ ผมว่าเขาน่าจะพอมีทางออกให้นะครับ ช่วงนี้หลายคนบ่นๆกันนะครับว่าสินเชื่อต่างๆของธนาคารเดียวนี้ทำยากขึ้นครับ เชคหลายเรื่องมากขึ้นครับ ยังไงก็เอาใจด้วยนะครับ อยากให้ผ่านช่วงนี้ไปให้ได้ครับ เข้าใจความรู้สึกเลยครับว่าเป็นยังไงบ้างที่ขาดเงินทุนครับ

2020.12.07 16:27

ตี๋เล็ก

ก็ไม่เห็นเป็นไรเลยนี่ครับจขกทก็แค่ลองไปยื่นเอกสารกับทางธนาคารดู เดี๋ยวถ้าเราได้อนุมัติคุณก็รู้เองแหละว่าจะได้วงเงินเท่าไหร่ ไม่เสียเงินหนิครับ.... ถ้าวงเงินที่เราได้รับน้อยไปก็ไปขอสินเชื่อที่อื่นๆเพิ่มได้ ลองดูว่าที่ไหนให้มากสุดก็เลือกที่นั่น ดีกว่าจะมาคาดเดาเอาเองว่าเราจะได้เท่าไหร่ ไปติดต่อธนาคารดีที่สุดครับ

2021.02.13 12:46

กุลรัตน์

ต้องคิดแบบนี้คะ คุณมีรายได้ต่อเดือน ประมาณที่เท่าไรคะ อย่างถ้ามีเงินเดือนที่ 2-3หมื่น บอกเลยคะว่าสินเชื่อตัวนี้ไม่น่าจะได้ถึง5แสนแบบที่คุณต้องการคะ เพราะส่วนใหญ่แล้ว ที่เขาบอกว่าให้วงเงิน5เท่า ส่วนใหญ่แล้วจะได้ที่ประมาณ 3-4 เท่า ของรายได้ของเราคะ ต้องการเงินมากขนาดนนี้ น่าจะต้องมีอะไรค้ำแล้วละคะ อย่างเอาบ้านจำนองหรือรถยนต์เข้าไฟแนนซ์

2021.06.28 7:30

w/i/t

อ่านกระทู้นี้แล้วเห็นใจเจ้าของกระทู้มากครับ การทำธุรกิจไม่ใช่เรื่องง่าย ยิ่งขาดสภาพคล่องทางการเงินด้วยแล้วค่อนข้างลำบากเลยล่ะ คุณได้รับการอนุมัติจากการขอสินเชื่อส่วนบุคคลของกรุงไทยธนวัฏ 5 plus หรือเปล่า ได้จำนวนเงินตามที่คุณตั้งใจไว้มั้ย หวังว่าเงินนั้นจะนำไปช่วยในธุรกิจของคุณให้กลับมาเป็นเหมือนเดิมได้นะครับ

2021.07.23 7:4

เบ็ญญาภรณ์

ไม่ทราบว่า พี่ที่ถาม มีรายได้ต่อเดือนที่ประมาณเท่าไรคะ ต้องทราบรายได้โดยรวมก่อนคะ ถึงจะสามารถเชคได้คะว่าจะได้เงินอนุมัติที่เท่าไร อย่างถ้าพี่อยากได้เงินประมาณ5 แสนบาท ตามข้อกำหนดสูงสุดของเขา พี่ต้องมีรายได่ ต่อเดือน น่าจะ แสนขึ้นคะ แต่ถ้าพี่ทำงานประจำเงินเดือนไม่มากก็ต้องทำใจนะคะว่า วงเงินได้ไม่ถึงแน่อๆ เต็มที่น่าจะแสนเดียวละคะ

2021.08.21 6:4

Mejiiii

@W/i/t เห็นด้วยค่ะ การทำธุรกิจไม่ง่ายเลยในปัจจุบันนี้ ถ้าไม่มีเงินทุนสำรองฉุกเฉินสำหรับหมุนในธุรกิจนะ ก็จะเหมือนจขกท. ล่ะค่ะ ก็ต้องพยายามขอสินเชื่อเพื่อเอามาหมุนเวียนให้ธุรกิจไปต่อ สำหรับจขกทนะ อยากบอกว่าเราก็เป็นคนนึงที่ทำธุรกิจเล็กๆ อยากแนะนำให้ลองขอสินเชื่อเกี่ยวกับธุรกิจดูไหมคะ แบบนั้นจะมีโอกาสได้วงเงินอนุมัติเยอะกว่าสินเชื่อบุคคลธรรมดา

2021.09.24 11:38

-มะลิมะลิ-

ต้องการเงินจำนวนมากเหมือนกันนะคะเจ้ากระทู้เนี่ย ไม่รู้ว่าขอสินเชื่อได้หรือเปล่า เห็นสนใจสินเชื่อส่วนบุคคลของกรุงไทยธนวัฏ 5 plus เราว่าเจ้าของกระทู้น่าจะไปขอสินชเื่อพื่อการทำธุรกิจมากกว่านะคะ ไม่เป็นไรตอนนี้ธุรกิจของคุณคงดีขึ้นแล้วจะขอสินเชื่อของที่ไหนได้มาก็ชำระเงินคืนให้ตรงเวลาก็พอค่ะ จะได้ไม่เป็นหนี้นาน

2021.12.04 16:4

ธนพฤทธ์

แบบนี้มีลุ้นครับ วงเงินที่อยากได้ค่อนข้างที่เยอะเลยนะ คิดว่า น่าจะมีโอกาศได้น้อยกว่าไม่ได้ครับ เวลาที่พี่ไปขอสินเชื่อตัวนนี้ก็ต้องทำใจเอาไว้บ้างนะครับ แต่ก็ถามเขาดูว่าถ้าไม่ได้แบบที่ต้องการ เราจะได้ประมาณเท่าไร อย่างน้อยๆถ้าได้มาก็ยังได้แบ่งเบาภาระไปได้ส่วนหนึ่ง แล้วที่เหลือค่อยมาดูกันอีกทีว่าจะเอายังไงต่อไป

2022.02.27 16:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ),การจัดการเงิน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus ไม่ต้องมีหลักประกันอะไรเลย

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus สมัครง่ายมากครับ แค่เป็นพนักงานประจำของบริษัทหรือหน่วยงานเอกชนก็สมัครได้แล้วครับเพราะสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusตัวนี้เขาออกแบบมาให้บริการคนที่ทำงานเอกชนแบบเราๆครับ การดำเนินการก็ไม่ยุ่งยากอะไรครับ ไม่มี เรียกเก็บค่าดำเนินการ ครับ และที่สำคัญสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เวลาเราไปทำเรื่องไม่ต้องมีหลักประกันอะไรเลยทั้งนั้นครับ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusอายุงานของผมไม่ได้

น่าเสียดายจริงๆครับ ผมมองหาสนเชื่อมานานแล้วครับแต่เนื่องจากผมเงินเดือนไม่ถึง จนตอนนี้ผมมีเงินเดือนสองหมื่นครับ ด้วยความมั่นใจผมเดินไปขอสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusครับ แต่ผลปรากฏว่าผมไม่สามารถขอสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้ครับ เขาแจ้งว่าอายุงานของผมไม่ได้ครับ ทั้งที่เหลือสามเดือนเขาก็ไม่ยอมครับ พยายมชักแม่น้ำทั้งหายังไม่ได้เลยครับ

All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน),ตัวช่วยชำระหนี้,All (หนี้สิน)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เอกสารต่างๆที่จำเป็นในการขอ

ผมมีเงินเดือนเฉลี่ยที่หนึ่งหมื่นแปดพันบาทครับ ที่บ้านต้องการเงินมาใช้หนี้ครับ ผมเตรียมเอกสารต่างๆที่จำเป็น เช่น หลักฐานการเป็นหนี้ แล้วก็ใบรับรองการทำงานด้วยครับ ผมไปยื่นใช้เวลาไม่นานครับเขาเรียกไปนั่งคุยด้วยครับ แล้วเขาก็เริ่มวางแผนให้กับผมครับว่าจะกู้เท่าไรส่งเท่าไรดี ดีมากครับ อ่อที่สำคัญสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusไม่เอาหลักประกันนะครับ

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusตัวเลือกที่ดีที่แม่บ้านอย่างเราสามารถขอได้

ใครที่ี่มองหาสินเชื่อเอนกประสงค์อยู่ ลองๆมาใช้ของสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus ดูสิ ขอไม่ยุ่งยาก บริการไวแถมให้คำปรึกษาทีดีด้วย นี่ เราไปยื่นขอมาตอนนี้ ส่งค่างวดได้สามเดือนแล้ว ส่งไม่แพงด้วย ดอกเบี้ยคงทีอีกต่างหาก ถือว่าสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เป็นตัวเลือกที่ดีที่แม่บ้านอย่างเราสามารถขอได้ไม่ต้องง๊อสามี

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ใครบ้างที่มีสิทธิ์ใช้สินเชื่อนี้ครับ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

ผู้ที่จะสมัครใช้บริการต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ),ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

ทำไมถึงเรียกเงินกู้วงเงินหมุนเวียนคะ

สินเชื่อนี้น่าสนใจยังไงครับ

วัตถุประสงค์ของสินเชื่อนี้คืออะไรคะ

วิธีการคิดอัตราดอกเบี้ยอย่างไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี