Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใครบ้างที่มีสิทธิ์ใช้สินเชื่อนี้ครับ

ผมได้ยินมาว่าคนที่จะใช้สินเชื่อส่วนบุคคลกรุงไทยธนวัฏ 5 plus ไม่ได้มีสิทธิ์ทุกคนนะครับถึงแม้ว่าจะมีเงินเดือนอยู่ในฐานที่ได้รับอนุมัติได้ก็ตาม ทำไมถึงเป็นแบบนั้นล่ะครับผมเลยอยากรู้ว่าใครบ้างที่จะสามารถมีสิทธิ์ใช้บริการของสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 plus ได้ เพราะผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้บริการของธนาคารกรุงไทยผมก็เลยอยากจะหาเกี่ยวกับสินเชื่อเอาไว้ใช้บริการด้วยครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Goopi

สินเชื่อส่วนบุคคลกรุงไทยธนวัฏ 5 plus เป็นสินเชื่อที่อำนวยความสะดวกสำหรับคนที่ทำงานเอกชนครับ แล้วจำเป็นต้องตั้งค่าให้ได้รับเงินเดือนผ่านทางบัญชีของธนาคารกรุงไทย เพื่อที่ทางธนาคารจะมีความมั่นใจเกี่ยวกับเงินที่เราได้รับทุกเดือนครับว่าเราสามารถที่จะผ่อนชำระคืนให้กับทางธนาคารได้ นี่เป็นเงื่อนไขที่จะช่วยให้เราสามารถมีสิทธิ์ใช้บริการของสินเชื่อนี้ได้ครับ

2020.08.30 10:37

แพม

นอกจากนั้นแล้วจำเป็นต้องมีเงินเดือนขั้นต่ำอยู่ที่ 30,000 บาทด้วยนะครับ ไม่ใช่ว่าจะผ่านเงื่อนไขในการได้รับเงินเดือนผ่านทางธนาคารกรุงไทย แล้วจะสามารถใช้บริการของสินเชื่อนี้ได้ทุกคน การที่มีเงินเดือนขนาดนี้ก็สามารถที่จะทำการผ่อนชำระคืนได้ ตั้งสถาบันการเงินก็อยากจะมีความมั่นใจในกำลังการใช้คืนของเราด้วย ถึงได้วางมาตรการแบบนี้ครับ

2020.11.09 14:12

ศุภรัศมิ์

ใช่งานของธนาคารกรุงไทย นี่มันช่างดีจริงๆเลยนะคะ มีโปรสินเชื่อดีๆแบบนี้ด้วย เราเองก็มองหาสินเชื่อคะ วงเงินก็สูงอยู่คะ ชักอยากลองๆไปขอสินเชื่อของกรุงไทยตัวนี้ดูบ้างแล้วสิ แต่ขอถามเพิ่มได้ไหมคะว่า ทำงานประจำเงินเดือนที่ 20,000บาท แล้วมีงานนอกด้วย อีก15,000บาท แบบนี้เอามารวมกันได้ไหมคะ ต้องมีเอกสารอะไรเพิ่มจากปกติไหมคะ

2020.12.07 16:27

ส้มแป้น

@คุณศุภรัศมิ์ คืองานนอกนี่คือเนงานประจำหรือเปล่าเอ่ย? แล้วจ่ายเงินเดือนผ่านทางธนาคารกรุงไทยไหมคะ? ถ้าใช่คุณก็สามารถเอาเอกสารสลิปเงินเดือนไปยื่นได้เลยค่ะ แต่ถ้างานนอกนี่เป็นงานอิสระอาจจะไม่ได้อยู่ในเงื่อนไขของที่นี่นะคะ อาจจะไม่สามารถสมัครได้ค่ะ หรือถ้าคุณไม่แน่ใจอยากได้ข้อมูลอื่นๆเพิ่มเติมยังงัยลองปรึกษาทางธนาคารดูอีกทีก็ดีค่ะ

2021.02.13 12:53

-มะลิมะลิ-

ตอนแรก เราเข้าใจว่าพนักงานประจำที่รับเงินเดือนผ่านบัญชีธนาคารกรุงไทยสามารถขอสินเชื่อส่วนบุคคลกรุงไทยธนวัฏ 5 plusได้เลย เพิ่งรู้จากเมนท์ด้านบนว่าต้องมีเงินเดือนอย่างน้อย 30,000 บาทต่อเดือนด้วย เป็นจำนวนเงินเดือนที่มากอยู่นะคะ ใครเงินเดือนน้อยกว่านี้ต้องไปดูสินเชื่ออื่นกันแล้วล่ะค่ะ ไม่เป็นไรนะ สินเชื่อมีเยอะค่ะ

2021.12.04 16:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ),การจัดการเงิน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus ไม่ต้องมีหลักประกันอะไรเลย

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus สมัครง่ายมากครับ แค่เป็นพนักงานประจำของบริษัทหรือหน่วยงานเอกชนก็สมัครได้แล้วครับเพราะสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusตัวนี้เขาออกแบบมาให้บริการคนที่ทำงานเอกชนแบบเราๆครับ การดำเนินการก็ไม่ยุ่งยากอะไรครับ ไม่มี เรียกเก็บค่าดำเนินการ ครับ และที่สำคัญสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เวลาเราไปทำเรื่องไม่ต้องมีหลักประกันอะไรเลยทั้งนั้นครับ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusอายุงานของผมไม่ได้

น่าเสียดายจริงๆครับ ผมมองหาสนเชื่อมานานแล้วครับแต่เนื่องจากผมเงินเดือนไม่ถึง จนตอนนี้ผมมีเงินเดือนสองหมื่นครับ ด้วยความมั่นใจผมเดินไปขอสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusครับ แต่ผลปรากฏว่าผมไม่สามารถขอสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้ครับ เขาแจ้งว่าอายุงานของผมไม่ได้ครับ ทั้งที่เหลือสามเดือนเขาก็ไม่ยอมครับ พยายมชักแม่น้ำทั้งหายังไม่ได้เลยครับ

All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน),ตัวช่วยชำระหนี้,All (หนี้สิน)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เอกสารต่างๆที่จำเป็นในการขอ

ผมมีเงินเดือนเฉลี่ยที่หนึ่งหมื่นแปดพันบาทครับ ที่บ้านต้องการเงินมาใช้หนี้ครับ ผมเตรียมเอกสารต่างๆที่จำเป็น เช่น หลักฐานการเป็นหนี้ แล้วก็ใบรับรองการทำงานด้วยครับ ผมไปยื่นใช้เวลาไม่นานครับเขาเรียกไปนั่งคุยด้วยครับ แล้วเขาก็เริ่มวางแผนให้กับผมครับว่าจะกู้เท่าไรส่งเท่าไรดี ดีมากครับ อ่อที่สำคัญสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusไม่เอาหลักประกันนะครับ

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusตัวเลือกที่ดีที่แม่บ้านอย่างเราสามารถขอได้

ใครที่ี่มองหาสินเชื่อเอนกประสงค์อยู่ ลองๆมาใช้ของสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus ดูสิ ขอไม่ยุ่งยาก บริการไวแถมให้คำปรึกษาทีดีด้วย นี่ เราไปยื่นขอมาตอนนี้ ส่งค่างวดได้สามเดือนแล้ว ส่งไม่แพงด้วย ดอกเบี้ยคงทีอีกต่างหาก ถือว่าสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เป็นตัวเลือกที่ดีที่แม่บ้านอย่างเราสามารถขอได้ไม่ต้องง๊อสามี

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

ผู้ที่จะสมัครใช้บริการต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ),ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

ทำไมถึงเรียกเงินกู้วงเงินหมุนเวียนคะ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อนี้น่าสนใจยังไงครับ

วัตถุประสงค์ของสินเชื่อนี้คืออะไรคะ

วิธีการคิดอัตราดอกเบี้ยอย่างไรคะ

เงินที่ได้รับการอนุมัติถึง 5 แสนไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

บัตรกดเงินสด

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี