Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมถึงเรียกเงินกู้วงเงินหมุนเวียนคะ

ฉันสนใจอยากจะสมัครใช้บริการของสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 plus ค่ะ แต่เห็นเพื่อนๆบอกว่าเป็นสินเชื่อแบบเงินกู้วงเงินหมุนเวียน ก็เลยอยากจะรู้นะคะว่าสินเชื่อแบบเงินกู้วงเงินหมุนเวียนหมายความว่าอย่างไรคะ เพื่อที่จะสามารถมีข้อความเข้าใจถูกต้องในการใช้บริการของสินเชื่อนี้เขาว่าจะตอบสนองต่อความจำเป็นของฉันจริงไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kersty

ปกติสินเชื่อส่วนบุคคลจะช่วยให้เราสามารถได้รับเงินก้อนเอามาใช้จ่ายในสิ่งที่เราจำเป็น และให้ทำการชำระผ่อนคืนนานมากบางทีนานถึง 5-6 ปีเลยทีเดียว แต่สำหรับสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 plus ของธนาคารกรุงไทยนะครับ จะสามารถทำการผ่อนชำระปีเดียวเท่านั้น และสินเชื่อนี้จะทำการต่ออายุปีต่อปีโดยอัตโนมัติ ทำให้เราสามารถเอาเงินมาใช้และคืนเงินภายใน 1 ปีเป็นเหมือนสินเชื่อหมุนเวียนนั่นแหละครับ

2020.09.01 10:37

กอล์ฟ

ทำให้การขอใช้บริการของสินเชื่อต้องมีการคำนวณ เกี่ยวกับระยะเวลาในการผ่อนชำระด้วยนะครับ ใน 1 ปีเราจะมีกำลังพอที่จะสามารถผ่อนชำระคืนได้ไหม เพื่อที่จะสามารถได้รับการตอบอัตโนมัติให้ใช้สินเชื่อต่อไปในปีถัดไปนั้นเอง มีทั้งข้อดีและข้อเสียครับ อยู่ที่ว่าเราจะนำเงินที่กู้มานั้นไปใช้ทำอะไร ที่จะทำให้เรามีเงินในการผ่อนชำระคืนให้หมดภายใน 1 ปีได้

2020.11.09 14:16

ศุภรัศมิ์

สินเชื่อหมุนเวียน ถ้าตามที่เราเข้าใจนะ คือเอามาลงทุนในอาชีพของเราแล้วหมุนอยู่ในระบบบัญชีของเราไหมคะ สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 plus วงเงินค่อนข้างเยอะนะคะ หลายคนได้มากกว่า1แสนบาทเลยนะคะ แต่น่าเสียดายอย่างเดียวเลยคะ สินเชื่อตัวนี้เขา ให้คนที่ทำงานเอกชนแล้วก็มีบัญชีเงินฝากกับทางธนาคารกรุงไทยเท่านั้นคะที่ทำได้ เสียดายจัง

2020.12.07 16:27

Asawin

จริงๆเงินกู้หลายคนอาจจะยังไม่รู้ว่ามันมีสองแบบ แบบแรกคือแบบกู้แบบหมุนเวียน กับแบบที่สองคือ กู้แบบไม่หมุนเวียน ซึงการกู้แบบหมุนเวียนก็คือกู้แบบระยะสั้นๆ สามารถแบ่งชำระเป็นงวดๆและจ่ายขั้นต่ำได้ แต่ข้อเสียคือจะได้วงเงินน้อย และทีสำคัญเลยคือดอกเบี้ยค่อยข้างสูง แต่การกู้แบบไม่หมุนเวียนเหมาะกับคนที่ต้องการเอาเงินไปลงทุนในระยะยาว ดอกเบี้ยจะต่ำกว่า หวังว่าจขกทจะได้ประโยชน์จากข้อมูลนี้นะครับ

2021.02.14 3:1

/Ananchai/

@Asawin ขอบคุณที่อธิบายให้ได้รู้ชัดเจนครับ ผมเองก็เคยสงสัยว่าการกู้แบบหมุนเวียนเป็นยังไง ได้มารู้จากคุณนี่แหละว่าสินเชื่อมีสองแบบ คือ กู้แบบหมุนเวียน กับกู้แบบไม่หมุนเวียน ซึ่งมีข้อดีและข้อเสียต่างกัน อยู่ที่ว่าจะสะดวกขอสินเชื่อแบบไหน ผมไม่เคยขอสินเชื่อเลยไม่ค่อยรู้เรื่องนี้ ยังไงก็ขอบคุณอีกครั้งนะครับ

2021.12.06 5:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ),การจัดการเงิน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus ไม่ต้องมีหลักประกันอะไรเลย

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus สมัครง่ายมากครับ แค่เป็นพนักงานประจำของบริษัทหรือหน่วยงานเอกชนก็สมัครได้แล้วครับเพราะสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusตัวนี้เขาออกแบบมาให้บริการคนที่ทำงานเอกชนแบบเราๆครับ การดำเนินการก็ไม่ยุ่งยากอะไรครับ ไม่มี เรียกเก็บค่าดำเนินการ ครับ และที่สำคัญสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เวลาเราไปทำเรื่องไม่ต้องมีหลักประกันอะไรเลยทั้งนั้นครับ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusอายุงานของผมไม่ได้

น่าเสียดายจริงๆครับ ผมมองหาสนเชื่อมานานแล้วครับแต่เนื่องจากผมเงินเดือนไม่ถึง จนตอนนี้ผมมีเงินเดือนสองหมื่นครับ ด้วยความมั่นใจผมเดินไปขอสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusครับ แต่ผลปรากฏว่าผมไม่สามารถขอสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้ครับ เขาแจ้งว่าอายุงานของผมไม่ได้ครับ ทั้งที่เหลือสามเดือนเขาก็ไม่ยอมครับ พยายมชักแม่น้ำทั้งหายังไม่ได้เลยครับ

All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน),ตัวช่วยชำระหนี้,All (หนี้สิน)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เอกสารต่างๆที่จำเป็นในการขอ

ผมมีเงินเดือนเฉลี่ยที่หนึ่งหมื่นแปดพันบาทครับ ที่บ้านต้องการเงินมาใช้หนี้ครับ ผมเตรียมเอกสารต่างๆที่จำเป็น เช่น หลักฐานการเป็นหนี้ แล้วก็ใบรับรองการทำงานด้วยครับ ผมไปยื่นใช้เวลาไม่นานครับเขาเรียกไปนั่งคุยด้วยครับ แล้วเขาก็เริ่มวางแผนให้กับผมครับว่าจะกู้เท่าไรส่งเท่าไรดี ดีมากครับ อ่อที่สำคัญสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusไม่เอาหลักประกันนะครับ

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusตัวเลือกที่ดีที่แม่บ้านอย่างเราสามารถขอได้

ใครที่ี่มองหาสินเชื่อเอนกประสงค์อยู่ ลองๆมาใช้ของสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus ดูสิ ขอไม่ยุ่งยาก บริการไวแถมให้คำปรึกษาทีดีด้วย นี่ เราไปยื่นขอมาตอนนี้ ส่งค่างวดได้สามเดือนแล้ว ส่งไม่แพงด้วย ดอกเบี้ยคงทีอีกต่างหาก ถือว่าสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เป็นตัวเลือกที่ดีที่แม่บ้านอย่างเราสามารถขอได้ไม่ต้องง๊อสามี

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ใครบ้างที่มีสิทธิ์ใช้สินเชื่อนี้ครับ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

ผู้ที่จะสมัครใช้บริการต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อนี้น่าสนใจยังไงครับ

วัตถุประสงค์ของสินเชื่อนี้คืออะไรคะ

วิธีการคิดอัตราดอกเบี้ยอย่างไรคะ

เงินที่ได้รับการอนุมัติถึง 5 แสนไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

บัตรกดเงินสด

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี