Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเดบิตนี้มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างคะ

ฉันเป็นคนหนึ่งที่เคยใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ UOB ไม่อยากใช้บริการของ UOB mastercard debit ไปด้วย เพราะอำนวยความสะดวกให้กับทางในการทำธุรกรรมทางการเงินผ่านทางตู้ ATM ใกล้ตัวเรา ฉันอยากรู้เกี่ยวกับสิทธิประโยชน์เมื่อเราสมัครใช้บริการของบัตร UOB mastercard debit นี้ค่ะ เพื่อที่จะสามารถมีความเข้าใจมากขึ้นและทำให้การใช้บริการได้รับประโยชน์มากที่สุดค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sabu

ผมใช้บริการนี้อยู่ครับถ้าเรามีบัตรเครดิตนี้เราจะได้รับความสะดวกกับระบบสองในหนึ่งในบัตรเดียว คือเราจะมีอิสระในการใช้จ่ายผ่านบัตรเงินสดเดบิตการ์ด แล้วจากบัญชีเงินฝากรายการเบิกถอนเงินสดได้เหมือนบัตร ATM จากเครื่อง ATM ของธนาคารยูโอบี และทุกธนาคารในเครือ Promptcard ในประเทศและมาสเตอร์การ์ดในต่างประเทศด้วยครับ

2020.09.11 10:37

สมนึก

แล้วที่สำคัญคือเราไม่ต้องพกเงินสดให้เงินของเราถูกขโมยหรือสูญหาย เมื่อเราเดินทางไปต่างประเทศก็สามารถที่จะเบิกถอนเงินสดได้ด้วย การที่เรามีเงินอยู่ในบัญชีธนาคาร จะช่วยให้เงินของเราปลอดภัย แม้ว่าจะต้องเสียค่าธรรมเนียมมีค่าบริการสำหรับการใช้บัตรเดบิตบ้าง แต่ถ้าพูดถึงเกี่ยวกับการนำเงินออกมาใช้แล้วก็ถือว่าเป็นเรื่องที่คุ้มค่าอยู่มากทีเดียวเลยครับ

2020.11.10 15:30

สุวรรดี

จะดีเหรอคะ เอาบัตรเดบิต ของเราไปใช้ที่ต่างประเทศ ค่าเงินมันจะไม่ต่างกันมากเหรอคะ แล้วมันจะคุ้มค่าเหรอคะ คือไม่เคย เอาบัตรเดบิตไปใช้ที่ต่างประเทศจริงๆคะ ยังไงถ้าใครทราบเกี่ยวกับเรื่องนี้ยังไงแล้วเราขอรบกวนช่วนอธิบายให้เราฟังด้วยนะคะ แต่เราใช้บัตรเดบิต เวลาผ่อนสินค้ามากกว่าคะ ได้ ดอกเบี้ย เท่ากับบัตรเครดิตเลยคะ

2020.12.08 15:56

ไข่หวาน

@คุณสุวรรดี ถามว่าค่าเงินต่างกันมากไหมบอกเลยว่าแล้วแต่วันเลยค่ะ บอกไม่ได้แน่นอนถ้าอยากจะไปใช้ที่ต่างประเทศต้องทำใจ เพราะว่าธนาคารใช้เรทเงินตามศูนย์วีซ่า และเค้าจะบวกเพิมอีก 2.5% ซึ่งเป็นค่าความเสี่ยงของสกุลเงิน ทำให้เวลาเราเอาไปรูดที่ต่างประเทศอาจจะไม่ได้เป้ะตามเรทเงินที่เราคาดหมายนะคะ บอกเลยว่าต้องทำใจอ่ะค่ะ

2021.02.15 6:21

Leenana

"ฉันเป็นคนหนึ่งที่เคยใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ UOB ไม่อยากใช้บริการของ UOB mastercard debit ไปด้วย" เราอ่านแล้วงงๆนิดนึงในตอนแรก แต่อ่านกระทู้ทั้งหมดแล้ว เข้าใจละว่าเจ้าของกระทู้อยากใช้บัตรนี้ไม่ใช่ว่าไม่อยากใช้ สงสัยว่าคุณจะพิมพ์ใช่มั้ยคะ ไม่ได้จับผิดนะ แค่อยากบอกไว้เท่านั้นเอง คราวหน้าจะได้เข้าใจตรงกันน่ะค่ะ

2021.12.06 6:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต สะดวก 2ต่อ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิตสะดวกสบายกับระบบ “2 IN 1” ในบัตรเดียว ด้วยอิสระในการใช้จ่ายผ่านบัตรเงินสด (Debit Card) จากบัญชีเงินฝาก และการเบิกถอนเงินสดได้เหมือนบัตร ATM จากเครื่อง ATM ของธนาคารยูโอบี และในความที่เป็นมาสเตอรการ์ด ก็มักจะได้สิทธิพิเศาๆบางอย่างตามมาด้วยระหว่างการใช้ ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ซื้อของออนไลน์หรือสินค้าทั่วไปได้ดี

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ที่ผมมีอยู่ จุดเด่นหลักคือสามารถชำระค่าสินค้าหรือบริการแทนเงินสด ณ ร้านค้าที่รับบัตร PromptCard / MasterCard หรือผ่านร้านค้าออนไลน์ได้ แต่ที่ดีกว่านั้นคือดีกว่าถืองเินสดเข้าไปครับซึ้งตามห้างใหญ่ๆบอกได้ครับว่าสินค้าไม่มีการลดราคาแน่นอนครับ แต่ถ้าใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ได้ลดราคาครับ

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ซื้อของshopeeได้ลดค่าจัดส่ง

ผมเป็นลูกค้าประจำของเวบขายของออนไลน์อย่างเช่นshopee ครับแล้วทุกครั้งจะซื้อของผ่านยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ถึงแม้จะยุ่งยากก็ตามแต่ใช้เวลาไม่นานครับ แถมถ้าใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ซื้อสินค้า ฟรีค่าจัดส่ง 30 บาท เมื่อช้อปครบ 500 บาทด้วยบัตรวีซ่า เดบิต ที่ shopee ครับ ซึ้งประหยัดเรื่องค่าจัดส่งไปได้มากครับ

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ทำไมลำบากจัง

ทำไมยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ถึงใช้ยากกว่าบัตรเคดิตเวลาที่เราจะซื้อของ ทำไมต้องให้กรอกรายละเอียดเยอะมาก เข้าใจว่าเป็นมาตรฐานสากล แต่ที่ไม่เข้าใจคือ ลงรายละเอียดส่วนตัวเยอะมาก ทั้งๆที่ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ก็เป็นเงินของเราที่จ่ายเอง แต่กับบัตรเครดิตกลับสบายๆไม่ถามอะไรเยอะเลย น่าจะปรับเรื่องนี้จริงๆเพราะบางที่ไม่อยากบอกข้อมูลส่วนตัว

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต บัตรเสียค่าธรรมเนียม

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ถึงแม้จะมีการเสียมีค่าใช้จ่าย (ค่าธรรมเนียมรายปี )วึ้งเราต้องจ่ายทุกๆปีที่สามร้อยบาทก็จริง แต่ก้เป็นการเสียแค่ปีละครั้งซึ้เหมือนกับบัตรอื่นๆทั่วไป แต่ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ถ้าเราทำไว้ ดีกว่าบัตรเครดิตแน่นอนอาจจะซื้อของได้จำกัดก็ตามแต่ส่วนลดก็มีให้ได้ใช้พอๆกันเลย ทีเดียว

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ใช้เอกสาร ไม่มาก

หรืออาจจะเป็นที่ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต เป็นบัตรที่เอาเงินในบัญชีเรามาใช้รึปล่าว ถึงได้ขอทำง่ายเหลือเกิน ใช้สำเนาบัตรประชาชน หรือสำเนาหนังสือเดินทาง ไม่ต้องใช้เอกสารอะไรเพิ่มเติมเลย นี่เราก็สมัครยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิตไว้ใช้นะ เดียวใช้อะไรได้บ้างจะเก็บข้อมูลแล้วเอามาเล่าให้ฟังอีกทีวันหลังนะ แต่บัตรสวยมากจริงๆครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรเดบิตนี้ใช้งานที่ต่างประเทศได้ไหมคะ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต / ธนาคารยูโอบี

บัตรเดบิต

บัตรเดบิตนี้ช่วยเราประหยัดได้อย่างไรคะ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต / ธนาคารยูโอบี

บัตรเดบิต

คุณสมบัติของผู้ที่จะสมัครบัตรเดบิตนี้คืออะไรคะ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

มีการเสียค่าธรรมเนียมอย่างไรบ้างคะเมื่อใช้บริการ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,ธนาคารดิจิทัล,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเดบิตนี้ใช้จ่ายเงินสดที่ต่างประเทศได้ไหม

บัตรเดบิต

บัตร ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ดีไหมคะ มีสิทะฺประโยชน์เท่าบัตรเดบิตทั่วไปไหมคะหรือว่ามากกว่า

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

บัตรเดบิต Krungthai Verified by Visa อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับ Mastercard ID Check ว่าคืออะไรค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

มือใหม่หัดใช้ บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส ครับ สอบถามวิธีปรับวงเงินปรับเพิ่ม ผ่านเว็บไซต์ หรือแอพพลิเคชั่น ทำได้ไหมครับ

บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ถ้าต้องการใช้บัตรเดบิตกรุงไทยตัวนี้ Krungthai Verified by Visa / Mastercard ID Check ต้องทำยังไงบ้างค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรเดบิต GSBxBNK48 มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),ความป่วยไข้

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ ช่วยเราจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้แบบคุ้มกว่ายังไงบ้างค่ะ?

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),การปกป้องข้อมูล

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต มีรหัสปลอดภัย

บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ถ้าเราผูกกับแอปในมือถือทุกครั้งที่ใช้งาน เขาจะส่งรหัส OTP รหัส OTP ช่วยให้เรารู้สึกปลอดภัยมากขึ้น - เพิ่มควำมปลอดภัยในกำรทำธุรกรรมออนไลน์ด้วยกำรยืนยันกำรทำรายกรด้วยยตัวเราเอง ไม่ต้องมานั่งจำรหัสผ่านให้ปวดสมอง แถมไม่มีใครทราบรหัสเราด้วย เป็นการป้องกันหลายชั้นจริงๆเรื่องความปลอดภัย

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต บัตรเสียค่าธรรมเนียม

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ถึงแม้จะมีการเสียมีค่าใช้จ่าย (ค่าธรรมเนียมรายปี )วึ้งเราต้องจ่ายทุกๆปีที่สามร้อยบาทก็จริง แต่ก้เป็นการเสียแค่ปีละครั้งซึ้เหมือนกับบัตรอื่นๆทั่วไป แต่ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ถ้าเราทำไว้ ดีกว่าบัตรเครดิตแน่นอนอาจจะซื้อของได้จำกัดก็ตามแต่ส่วนลดก็มีให้ได้ใช้พอๆกันเลย ทีเดียว

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ปรับวงเงินตอนไหนก้ได้

เราใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตซื้อสินค้าแทนเงินสด แต่ปรากฏว่าเราไม่สามารถซื้อสินค้าได้เพราะวงเงินที่เรากำหนดไว้ตอนที่เปิดไม่ถึงราคาสินค้าที่เราต้องการ เราเลยโทรไปที่ศูณย์ บริการ ทำได้ง่ายมากๆเลยแจ้งเข้าระบบอัตโนมัติเลย ใช้เวลาไม่กี่น่าที่วงเงินที่เรากำหนดในบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตก็สามารถเปลี่ยนได้เลย สะดวกและรวดเร็วจริงๆ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต วิตเจต ดีๆ

บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เป็นวิตเจตดีๆอย่างหนึ่งที่เราคิดว่าต้องมีติดตัว เพราะเปิดบัญชีที่ยูโอบี แล้ว สมัครใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ด้วยเหตุผลว่าเรา ทำงานธุกิจที่โอนเงอนเข้าออกบ่อยๆการมีบัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ทำให้การทำงานของเราคล่องตัวมากขึ้น เพราะ เรื่องของการทำง่ายบัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าเทียบเท่ากับเรามีเลขาส่วนตัวเลย

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ฟรีทุกการทำธุรกรรม

ตอนแรกก็คิดนะว่าจะดีเหรอที่จะสมัครทำบัตรเดบิต เพราะเราเองก็ใช้บัตรเคดิตอยู่แล้ว แต่สมัครก็ไม่ได้เสียอะไรมากแถมบัตรเดบิตก็หักจากเงินในบัญชีเราโดยตรงเลยตัดสินใจทำ ที่ประทับใจเมื่อทำและได้ใช้งาน คือเวลาเราใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตในการทำธุรกรรมต่างฟรีการเบิกถอนเงินสด/สอบถามยอดเงินผ่านเครื่อง ATM ทั่วประเทศ

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ลองไปกดที่ต่างประเทศแล้ว

มีโอกาศได้ไปดูงานที่มาเลเซีย มาเมื่อต้นปีที่ผ่าน เราไม่ได้พกเงินสดเยอะเพราะคิดว่าเดียวใช้บัตรเครดิตที่ัน้นก็ได้ แต่ปรากฏว่าพอไปถึงมาเลเซีย เราเปิดกระเป๋าตังมา ตกใจเลย บัตรเครดดิต อยู่กระเป๋าตังค์อีกใบ ในใบนี้ ดันมีแค่บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เดบิตเท่านั้น ทำไงได้เลยลองไปกดเงินสดที่ตู้ แต่เชื่อไหม ว่าเราสามารถกดเงินสดออกมาได้ แถมฟรีด้วย

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี