Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเดบิตนี้น่าสนใจอย่างไรคะ

ฉันอยากรู้เกี่ยวกับจุดขายการใช้บัตร UOB mastercard debit plus เพราะว่าฉันสนใจอยากจะใช้บริการดังกล่าวของบัตรเดบิตนี้ เพื่อที่จะตอบสนองหรือว่าเชิญชวนให้ฉันสนใจได้ฉันอยากรู้ว่าบริการของบัตรเดบิตนี้จะทำให้การจับจ่ายใช้สอยโดยการใช้เงินของฉันสะดวกสบายมากขึ้นไหม หรือว่ามีจุดที่ทำให้การทำธุรกรรมการเงินเป็นเรื่องที่รวดเร็วและง่ายขึ้นไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุเมธ

สำหรับสิ่งที่น่าสนใจที่อยู่ใน UOB mastercard debit assistance ช่วยให้เราฟรีค่าธรรมเนียมในการใช้บริการจากการกดถอนเงินตู้ไหนก็ยกเว้นค่าธรรมเนียม สามารถสอบถามยอดเงินตู้ไหนก็ได้ยกเว้นค่าธรรมเนียมด้วย และสำหรับตู้ ATM ของธนาคารไหนก็ยกเว้นค่าธรรมเนียมการถอนเงิน ทำให้เราไม่ต้องเป็นห่วงเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมเกี่ยวกับการทำธุรกรรมผ่านทาง ตู้ATM ครับ

2020.09.21 10:37

แพร

สามารถเบิกถอนเงินสดได้สูงสุดถึงวันละ 1แสน บาทเลยทีเดียวค่ะ ใครที่อยากจะไปเที่ยวต่างประเทศหรือยังจ๊ะเบิกเงินสดออกมา ใช้จ่ายได้เต็มที่เลยค่ะในแต่ละวัน ได้ยังสามารถได้รับการยกเว้นค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดในต่างประเทศอีกด้วย แต่ก็ต้องเป็นประเทศที่เข้าร่วมรายการนะคะ จึงจะสามารถกดเงินสดออกมาโดยการฟรีค่าธรรมเนียมนั้นเอง

2020.11.10 15:46

นิรัตน์

ไม่ทราบว่ามีบัญชีของ ธนาคาร ยูโอบี แล้วหรือยังครับ หรือเพียงแค่ คิดอยากจะทำมากกว่าครับ ผมขอแนะนำนะครับ สำหรับกรณีที่คุณอยากจะทำ ผมว่า ธนาคารยูโอบี ในบ้านเราคนใช้งานน้อยครับ แล้วหลายที่ก็คงไม่ค่อยรับบัตรเดบิต ด้วยครับ ยังไงลองเปลี่ยนเจ้าอื่นดูไหมครับ เอาที่ คนในบ้านเรายอมรับน่าจะดีกว่านะครับ เปรียบเทียบดูครับ

2020.12.08 16:22

ข้าวสวย

ไม่รู้ข้อมูลเกี่ยวกับบัตรเดบิตนี้ แต่รู้แต่ว่ามีบัตรเดบิตของยูโอบีที่น่าสนใจอยู่ตัวนึงชื่อ ยูโอบี วีแคร์อันลิมิตตัวนี้เป็นอะไรที่น่าสนใจมาก กำลังเล็งอยู่ เป็นบัตรเดบิตที่พ่วงประกันสุขภาพ อีกอย่างไมต้องสำรองจ่ายด้วยนะถ้าเกิดอุบัติเหตุก็จะได้รับความคุ้มครองทันที สนใจมาก...ใครมีข้อมูลเพิ่มเติมรบกวนช่วยบอกทีนะคะ

2021.02.15 6:31

paPanalee

บัตรเดบิตของธนาคารยูโอบีที่เจ้าของกระทู้ถามมาชื่อบัตร UOB mastercard debit plus กับบัตร UOB mastercard debit เป็นคนละบัตรกันใช่มั้ยคะ พอดีเคยเห็นชื่อบัตรเดบิตของธนาคารนี้มาบ้าง มีใครเคยใช้บ้างมั้ยคะ เห็นคนมาโพสต์หลายคนเราเลยอยากรู้บ้าง เห็นว่าเอาบัตรเดบิตนี้ไปใช้ที่ต่างประเทศได้ด้วยเหรอคะ มันจะดีจริงมั้ยอะ

2021.12.07 6:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ไม่มียอดถามยอดเงิน

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส สามารถเบิกถอนเงินสด สอบถามยอดเงินระหว่างประเทศ ได้จากตู้เอทีเอ็มของธนาคารยูโอบี ประเทศไทย และที่สำคัญสามารถเบอกจ่ายได้ตอนที่เราไปดูงานที่ สิงคโปร์ มาเลเซีย และอินโดนีเซีย ซึ้งยังมีอีกหลายที่ที่เขาไม่คิดค่าธรรมเนียมการทำรายการ ต่างๆตอนที่เราใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส อายุ15ก็ทำได้

เราเปิดบัญชีออมทรัพย์กับยูโอบีให้กับลูกสาว แต่เราไม่ได้ให้บัตรเอทีเอ็มกับลูกสาวนะ เพราะเราคุมไม่ได้ถ้าเขาให้บัตรเอทีเอ็ม เราเปิดยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ในชื่อลูกสาวเราให้เรา เพราะสามารถทำได้ถึงแม้อายุไม่ถึงยี่สิบปีก็ตาม ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส คุณสมบัติของผู้สมัคร อายุ 15 ปีขึ้นไป

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัสมีค่าธรรมเนียม

เรารู้สึกว่า ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ก็เหมือนกับบัตรเอทีเอ็มเลย ไม่ต่างกันจริงๆ เช่นเรื่อง ค่าธรรมเนียมการขอมีบัตรครั้งแรก 100 บาท (สมัครวันนี้… ฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้า)ค่าธรรมเนียมการบริการราย 2 ปี 550 บาท ทุกอย่างของยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส เหมือนกับบัตรเอทีเอ็มเลยจริงๆ

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส กดบ่อยไม่ได้

ความต่างอย่างหนึ่งที่เรเห็นระหว่างยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส กับบัตรเอทีเอ็มคือเรื่องของการกด เช่น ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัสกำหนดจำนวนครั้งในการถามยอดสูงสุด 2 ครั้ง/วัน แต่ถ้ามีบัตรเอทีเอ็มเราเชคได้ตลอด น่าแปลกที่ทำไมยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัสทำแบบนี้ งงจริงๆ

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ใช้จ่ายได้ที่ต่างประเทศค้ายบัตรเครดิต

บัตรเคดิตคือเอาเงินเขามาใช้ ส่วนบัตรเดบิตคือเอาเงินในบัญชีเรามาใช้ แต่ที่คล้ายๆกันตอนที่เราไปต่างประเทศเราลองใช้บัตรสองชนิดนนี้ดูที่คล้ายกันมากที่สุดก็น่าจะเป็นเรื่องการคิด2.5% ของสกุลที่ใช้ในต่างประเทศ แล้วก็ส่วนลดเล็กๆน้อยที่สามารถใช้เหมือนกันได้ ก็มีไว้สองชนิดก็ไม่เสียหายอะไรนะ พกติดไว่เผื่อได้ใช้ใบไหนใบหนึ่ง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส หมดกังวลไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม

ปกติแล้วเวลาเราจะกดเงินจากบัตรเดบิตก้จะเสียค่าธรรมเนียมเหมือนกับบัตดเอทีเอ็ม แต่ตั้งแต่เราเปิดบัญชีกับยูโอบีแล้วสมัครใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ตอนนี้เราสบายมากขึ้นไม่ต้องเสียเรื่องที่ไม่ควรเลยอีกต่อไปเพราะใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส สะดวกทุกที่ ประหยัดทุกเวลา ด้วยบัตรเดบิตยูโอบี อันลิมิตพลัส ที่คุณจะหมดกังวลเรื่องค่าธรรมเนียม ต่างๆ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเดบิต

ทำไมบัตรเดบิตนี้กดเงินแล้วเสียค่าธรรมเนียมล่ะคะ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

คุณสมบัติของผู้สมัครนะครับคืออะไร

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรเดบิตนี้มีอัตราค่าธรรมเนียมรายปีไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

แวะมาถามเรื่องค่าธรรมเนียมการถอน ของตัวบัตรเดบิตกสิกรไทยครับ

บัตรเดบิตกสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

บัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ ดียังไง และมีอัตราค่าธรรมเนียมยังไงบ้างค่ะ

บัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตร True digital card มีค่าธรรมเนียมรายปีใชไหมครับ?

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ถ้าต้องการใช้บัตรเดบิตกรุงไทยตัวนี้ Krungthai Verified by Visa / Mastercard ID Check ต้องทำยังไงบ้างค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ถ้าเราอยู่จังหวัดอื่น แต่อยากสมัครบัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย นอกพื้นที่จะทำได้หรือป่าว

บัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

มือใหม่หัดใช้ บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส ครับ สอบถามวิธีปรับวงเงินปรับเพิ่ม ผ่านเว็บไซต์ หรือแอพพลิเคชั่น ทำได้ไหมครับ

บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด สามารถใช้ได้ที่ร้านค้าที่รับบัตรมาสเตอร์การ์ด ขณะนี้เครื่องรูดบัตร (EDC) ในตลาดกำลังพัฒนาระบบให้สามารถรับบัตรประเภทชิพชิปสองมาตรฐาน ม่สามารถทำรายการได้ในเครื่องรูดบัตรบางรุ่นได้ ต้องเร่งช่วยปรับปรุงระบบนะครับไม่งั๊นบัครเดบิตคงต้องหายไปจากท้องตลาดแน่นอนครับ เพราะคนจะหันไไปใช้บัตรเครดิตแทนนแน่นอนเพราะเขามีเทคโนโลยี่ที่ดีครับ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีแจ้งเตือนตอนใช้บัตร

เป็นเรื่องดีครับที่บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีระ Citi Alerts ที่ลูกค้าสมารถได้ รับการแจ้งเตือนทางข้อความ SMS หรืออีเมล์ทุกครั้งที่ใช้บัตรทำธุรกรรมผ่านบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ครับ เพราะบางที่ถ้าใช้บัตรเอทีเอ็มไม่ค่อยส่งบอกเท่าไรครับ ว่าใช้ตอนไหนกดไปเท่าไร อันนี้ทำให้รู้ควสฃามเคลื่อนไหวของเงินในบัญชีเราดีครับ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเดบิต,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด บัตรทำหน้าที่คล้ายเอทีเอ็ม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด นอกจากจะสามารถใช้เป็นบัตรเอทีเอ็มได้แล้ว บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ยังสามารถใช้ชำระเงินเพื่อซื้อสินค้าและ/หรือบริการได้ทั้งในประเทศและต่างประเทศ กับร้านค้ามากกว่า ที่รับบัตรมาสเตอร์การ์ด ก็ชื่อก็บอกแล้วครับว่ามันคือมาสเตอร์การ์ดที่แตกต่างจากบัตรเอทีเอ็มคืออภสิทธิการซื้อของนี่แหละครับ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต วิตเจต ดีๆ

บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เป็นวิตเจตดีๆอย่างหนึ่งที่เราคิดว่าต้องมีติดตัว เพราะเปิดบัญชีที่ยูโอบี แล้ว สมัครใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ด้วยเหตุผลว่าเรา ทำงานธุกิจที่โอนเงอนเข้าออกบ่อยๆการมีบัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ทำให้การทำงานของเราคล่องตัวมากขึ้น เพราะ เรื่องของการทำง่ายบัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าเทียบเท่ากับเรามีเลขาส่วนตัวเลย

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ขอทำบัตรใหม่

เดือนที่แล้วเราทำเอกสารทางราชการหายหมดเลยรวมถึงบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เราโทรไปอายัดเรียบร้อยแล้วแล้วท่างเจ้าหน้าที่ถามว่าจะเข้ามาทำบัตรใหม่ไหมหรือจะให้ส่งทมาที่บ้านเลย ด้วยเรากลัวเสียเวลาเราเลยบอกเดียวไปทำเองที่ธนาคาร พอเราทำเรื่องเสร็จ ก็เสียค่าธรรมเนียมหนึ่งร้อยบาทเอง ก็ได้รับบัตรใบหใม่แล้วแถมสวยกว่าใบเดิมอีกต่างหาก

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ปรับวงเงินตอนไหนก้ได้

เราใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตซื้อสินค้าแทนเงินสด แต่ปรากฏว่าเราไม่สามารถซื้อสินค้าได้เพราะวงเงินที่เรากำหนดไว้ตอนที่เปิดไม่ถึงราคาสินค้าที่เราต้องการ เราเลยโทรไปที่ศูณย์ บริการ ทำได้ง่ายมากๆเลยแจ้งเข้าระบบอัตโนมัติเลย ใช้เวลาไม่กี่น่าที่วงเงินที่เรากำหนดในบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตก็สามารถเปลี่ยนได้เลย สะดวกและรวดเร็วจริงๆ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี