Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมบัตรเดบิตนี้กดเงินแล้วเสียค่าธรรมเนียมล่ะคะ

เห็นว่ามีบริการที่ใช้บัตรเดบิต UOB mastercard debit unlimited plus ที่ช่วยให้เราไม่ต้องกังวลเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมในการทำธุรกรรมทางการเงินกับตู้ ATM ไม่ว่าของธนาคารไหน คือฉันอยากรู้เงื่อนไขกับการคิดค่าธรรมเนียมเหล่านี้ว่าทำไมการใช้บริการของฉันผ่านทางตู้ atm อื่นที่ไม่ใช่ธนาคารนี้ เราต้องเสียค่าบริการในการทำธุรกรรมด้วยละคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Patience

จริงๆก็เป็นไปได้นะครับที่จะเสียค่าธรรมเนียม เพราะทางธนาคารได้พูดถึงเกี่ยวกับข้อยกเว้นเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมไว้ว่าต้องเป็นธนาคารที่มีสัญลักษณ์ Prompt card เท่านั้นครับที่จะสามารถทำบริการการกดเงินหรือทำธุรกรรมทางการเงินฟรีที่ไม่จำกัดจำนวนครั้ง ดังนั้นก่อนที่เราจะใช้บริการให้ช่วยสังเกตสัญลักษณ์นี้ดีๆนะครับ

2020.09.22 10:37

พลอย

ที่ว่าเสียค่าธรรมเนียมหมายความว่าใช้กดเงินในตู้ ATM ของประเทศไทยหรือว่าในต่างประเทศคะ เพราะว่าในบางประเทศที่ไม่ร่วมรายการจากเสียค่าธรรมเนียมในการกดเงินด้วยนะคะ ประเทศที่สามารถกดเงินได้ฟรีมีแค่สิงคโปร์ มาเลเซีย และอินโดนีเซีย แต่ต้องเป็นการกดตู้จาก ATM ของธนาคาร UOB เท่านั้นนะคะถึงจะฟรีค่าธรรมเนียม อย่างอื่นเสียค่า

2020.11.10 15:47

นิรัตน์

ปกติแล้ว ไม่น่าจะกดเงินได้ฟรีนะครับ ของธนาคารนี้ เพราะว่าส่วนใหญ่แล้วบัตร เดบิต ก็จะคล้ายๆกับบัตร เอทีเอ็มเลยนะครับ ถ้ากดเงินต่างตู้ ต้องเสียค่าบริการหรือค่าธรรมเนียมนะครับ ผมว่า บัตรเดบิต เอาไว้รูดจ่ายของ น่าจะดีกว่านะครับ นานทีค่อไปกดเงินสดออกมาติดตัวครับ อย่าพยายามใช้กดเงินบ่อยครับ ผมเสียดายเงินแทนครับ

2020.12.08 16:22

เเครอท

ควรกดตู้ที่มีสัญลักษณ์คำว่า PLUS ค่ะ อันนั้นฟรีแน่นอน ว่าแต่ทำจขกทเลือกใช้บัตรเดบิตของที่นี่หรอคะ?? ปกติเราไม่ค่อยเห็นคนใช้งานกันเท่าไหร่นะของธนาคารนี้หน่ะ เพราะว่าค่อนข้างหาตู้เอทีเอ็มกดเงินยากมาก อยากรู้เหตุผลหน่อยค่ะว่าทำไมจขกทถึงเลือกใช้บริการของที่นี่ เกี่ยวข้องกับเรื่องการบริการรึเปล่าคะ หรือเกี่ยวข้องกับอะไร???

2021.02.15 6:33

Charn mm

ดูจากชื่อบัตรเดบิต UOB mastercard debit unlimited plus แล้ว น่าจะมีสิทธิประโยชน์หลายอย่างให้กับผู้ถือบัตรนะครับ ผมไม่เคยเปิดบัญชีธนาคารกับยูโอบี ไม่ค่อยรู้จักผลิตภัณฑ์ทางการเงินของเขาเทาไหร่ เห็นเจ้าของกระทู้ถามถึงค่าธรรมเนียมการกดเงิน ปกติมันต้องมีค่าธรรมเนียมในส่วนนี้อยู่แล้วมั้ยอะครับ หรือว่ามันไม่ปกติ

2021.12.07 6:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ไม่มียอดถามยอดเงิน

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส สามารถเบิกถอนเงินสด สอบถามยอดเงินระหว่างประเทศ ได้จากตู้เอทีเอ็มของธนาคารยูโอบี ประเทศไทย และที่สำคัญสามารถเบอกจ่ายได้ตอนที่เราไปดูงานที่ สิงคโปร์ มาเลเซีย และอินโดนีเซีย ซึ้งยังมีอีกหลายที่ที่เขาไม่คิดค่าธรรมเนียมการทำรายการ ต่างๆตอนที่เราใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส อายุ15ก็ทำได้

เราเปิดบัญชีออมทรัพย์กับยูโอบีให้กับลูกสาว แต่เราไม่ได้ให้บัตรเอทีเอ็มกับลูกสาวนะ เพราะเราคุมไม่ได้ถ้าเขาให้บัตรเอทีเอ็ม เราเปิดยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ในชื่อลูกสาวเราให้เรา เพราะสามารถทำได้ถึงแม้อายุไม่ถึงยี่สิบปีก็ตาม ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส คุณสมบัติของผู้สมัคร อายุ 15 ปีขึ้นไป

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัสมีค่าธรรมเนียม

เรารู้สึกว่า ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ก็เหมือนกับบัตรเอทีเอ็มเลย ไม่ต่างกันจริงๆ เช่นเรื่อง ค่าธรรมเนียมการขอมีบัตรครั้งแรก 100 บาท (สมัครวันนี้… ฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้า)ค่าธรรมเนียมการบริการราย 2 ปี 550 บาท ทุกอย่างของยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส เหมือนกับบัตรเอทีเอ็มเลยจริงๆ

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส กดบ่อยไม่ได้

ความต่างอย่างหนึ่งที่เรเห็นระหว่างยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส กับบัตรเอทีเอ็มคือเรื่องของการกด เช่น ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัสกำหนดจำนวนครั้งในการถามยอดสูงสุด 2 ครั้ง/วัน แต่ถ้ามีบัตรเอทีเอ็มเราเชคได้ตลอด น่าแปลกที่ทำไมยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัสทำแบบนี้ งงจริงๆ

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ใช้จ่ายได้ที่ต่างประเทศค้ายบัตรเครดิต

บัตรเคดิตคือเอาเงินเขามาใช้ ส่วนบัตรเดบิตคือเอาเงินในบัญชีเรามาใช้ แต่ที่คล้ายๆกันตอนที่เราไปต่างประเทศเราลองใช้บัตรสองชนิดนนี้ดูที่คล้ายกันมากที่สุดก็น่าจะเป็นเรื่องการคิด2.5% ของสกุลที่ใช้ในต่างประเทศ แล้วก็ส่วนลดเล็กๆน้อยที่สามารถใช้เหมือนกันได้ ก็มีไว้สองชนิดก็ไม่เสียหายอะไรนะ พกติดไว่เผื่อได้ใช้ใบไหนใบหนึ่ง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส หมดกังวลไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม

ปกติแล้วเวลาเราจะกดเงินจากบัตรเดบิตก้จะเสียค่าธรรมเนียมเหมือนกับบัตดเอทีเอ็ม แต่ตั้งแต่เราเปิดบัญชีกับยูโอบีแล้วสมัครใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ตอนนี้เราสบายมากขึ้นไม่ต้องเสียเรื่องที่ไม่ควรเลยอีกต่อไปเพราะใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส สะดวกทุกที่ ประหยัดทุกเวลา ด้วยบัตรเดบิตยูโอบี อันลิมิตพลัส ที่คุณจะหมดกังวลเรื่องค่าธรรมเนียม ต่างๆ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเดบิต

บัตรเดบิตนี้น่าสนใจอย่างไรคะ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

คุณสมบัติของผู้สมัครนะครับคืออะไร

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรเดบิตนี้มีอัตราค่าธรรมเนียมรายปีไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

ถ้าเราอยู่จังหวัดอื่น แต่อยากสมัครบัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย นอกพื้นที่จะทำได้หรือป่าว

บัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตรเดบิต

บัตรเดบิต Krungthai Verified by Visa อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับ Mastercard ID Check ว่าคืออะไรค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

บัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ ดียังไง และมีอัตราค่าธรรมเนียมยังไงบ้างค่ะ

บัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

มีค่าบริการในการกดเงินสดในต่างประเทศไหมคะ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

พอดีว่ามีบัตรเครดิตอยู่แล้ว ยังสมัครใบนี้ได้อยู่มั้ยค่ะ และเสียค่าธรรมเนีมรายปีแพงมากรึเปล่า

บัตรเดบิตกรุงไทย บลูไดมอนด์ เอ็กซ์ตร้า / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ขอทำบัตรใหม่

เดือนที่แล้วเราทำเอกสารทางราชการหายหมดเลยรวมถึงบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เราโทรไปอายัดเรียบร้อยแล้วแล้วท่างเจ้าหน้าที่ถามว่าจะเข้ามาทำบัตรใหม่ไหมหรือจะให้ส่งทมาที่บ้านเลย ด้วยเรากลัวเสียเวลาเราเลยบอกเดียวไปทำเองที่ธนาคาร พอเราทำเรื่องเสร็จ ก็เสียค่าธรรมเนียมหนึ่งร้อยบาทเอง ก็ได้รับบัตรใบหใม่แล้วแถมสวยกว่าใบเดิมอีกต่างหาก

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ถึงจะมีค่าธรรมเนียมแต่ไม่ว่ากัน

เรื่องของค่าธรรมเนียมรายปี มีกันหมดแทบทุกค่ายแหละ แต่นี้ก็ไม่ใช่เหตุผลที่เราเลิกใช้บริการของค่ายเขา บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เสียค่าธรรมเนียมรายปี 300บาท/ปีก็จริงแต่ถ้าได้ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าสักครั้งสองครั้งคุณจะเห็นว่าไม่แพงอย่างที่คิด สิ่งแรกที่ได้เลยคือส่วนลดตามร้านค้าชั้นนำซึ้งไม่ต่างจากการใช้บัตรเครดิต ส่วนข้อที่สอง ทุกการใช้งานไม่มีค่าธรรมเนียม แค่นี้ก็โอแล้ว

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

All (ธนาคาร),การปกป้องข้อมูล

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต มีรหัสปลอดภัย

บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ถ้าเราผูกกับแอปในมือถือทุกครั้งที่ใช้งาน เขาจะส่งรหัส OTP รหัส OTP ช่วยให้เรารู้สึกปลอดภัยมากขึ้น - เพิ่มควำมปลอดภัยในกำรทำธุรกรรมออนไลน์ด้วยกำรยืนยันกำรทำรายกรด้วยยตัวเราเอง ไม่ต้องมานั่งจำรหัสผ่านให้ปวดสมอง แถมไม่มีใครทราบรหัสเราด้วย เป็นการป้องกันหลายชั้นจริงๆเรื่องความปลอดภัย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีแจ้งเตือนตอนใช้บัตร

เป็นเรื่องดีครับที่บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีระ Citi Alerts ที่ลูกค้าสมารถได้ รับการแจ้งเตือนทางข้อความ SMS หรืออีเมล์ทุกครั้งที่ใช้บัตรทำธุรกรรมผ่านบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ครับ เพราะบางที่ถ้าใช้บัตรเอทีเอ็มไม่ค่อยส่งบอกเท่าไรครับ ว่าใช้ตอนไหนกดไปเท่าไร อันนี้ทำให้รู้ควสฃามเคลื่อนไหวของเงินในบัญชีเราดีครับ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต หาตู้ที่มีเครื่องหมาย PLUSS

ตอนแรกที่ใช้บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต ก็กังวลใจอยู่เหมือนกันนะว่า เวลาใช้งานจะเป็นอย่างไรบ้าง แต่พอได้ลองใช้แล้ว บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิตเป็นอีกบัตรที่สนสนใจไม่ใช่น้อยเลย มาเริ่มตรงที่ บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต สามารถทำการเบิกถอนเงินสดจากเครื่อง ATM ที่มีเครื่องหมาย PLUS ไม่ใช่แต่ในบ้านเราเท่านั้นนะ บอกเลยว่าสามารถกดได้ทั่วโลก

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ทำไมมีโปรส่งฟรี30บาท

เราศึกษาข้อมูลของบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เท่าที่ทราบมาเขาซื้อของออนไลน์ไม่ได้ใช่ไหม แต่ทำไมทางโปรของบัตร ยังมีระว่าฟรีค่าจัดส่ง 30 บาท เมื่อช้อปครบ 500 บาทด้วยบัตรวีซ่า เดบิต ที่ shopee.co.thสิทธิมีจำนวนจำกัด 4,000 สิทธิต่อเดือน ตามลำดับก่อน/หลังหรือเราอ่านไม่เข้าใจไปเอง บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต สามารถซื้ออนไลน์ได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี