Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเดบิตนี้มีอัตราค่าธรรมเนียมรายปีไหมครับ

ผมอยากใช้บริการของบัตรเดบิต UOB mastercard debit unlimit พลัส เพราะบัตรเดบิตดังกล่าวทำให้เราที่รักการยกเว้นค่าธรรมเนียมในการกดเงินสดผ่านตู้ ATM ในการทำธุรกรรมผ่านตู้ ATM รถฟรีไม่มีค่าธรรมเนียมได้ ก็เลยอยากจะสมัครเอาไว้ใช้ในการกดเงินแต่ผมอยากรู้เกี่ยวกับค่าธรรมเนียมในการใช้บริการว่า ต้องมีการเสียค่าใช้จ่ายในการขอบัตรหรือบริการรายปีอย่างไรบ้างครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Papao

อัตราค่าธรรมเนียมต่อบัตรเดบิตเราก็ต้องเสียทุกบาทอยู่แล้วนะครับ ซึ่งสำหรับบัตรเดบิต UOB mastercard debit unlimited plus มีค่าธรรมเนียมในการสมัครการขอบัตรครั้งแรก 100 บาทช่วงนี้ถ้าเราสมัครจะมีการยกเว้นค่าธรรมเนียมแรกเข้านะครับ และค่าธรรมเนียม2ปีละ550บาทครับ เราก็ต้องจ่ายในตอนที่เราสมัครครั้งแรกทั้งหมดเลยครับ เท่านี้เราก็สามารถใช้บริการของบัตรเดบิตได้แล้ว

2020.09.24 10:37

ไนร์

แน่นอนครับว่ามีค่าธรรมเนียม แต่แทนที่จะเป็นค่าธรรมเนียมรายปี เป็นเสียค่าธรรมเนียมครั้งแรก 2 ปี ราคาก็อยู่ที่ด้านบนได้บอกไว้แล้ว ผมคิดว่าอัตราค่าธรรมเนียมค่อนข้างจะแพงเกินไปนะครับ เพราะผมใช้บริการของธนาคาร TMB ฟรี all อยู่ บัตรเดบิตนี้ก็สามารถที่จะทำธุรกรรมการเงินจากตู้ atm อื่นๆได้ฟรีเหมือนกัน แถมบัตรหายก็ไม่ต้องเสียค่าบริการขอบัตรใหม่ด้วย

2020.11.10 15:51

เพ็ญจันทร์

สองปี เสียค่าธรรมเนียมบัตร ตั้ง 550 บาทเลยเหรอคะ ทำไมแพงจังคะ บัตรเดบิตบางเจ้า 2ปี เสียแค่ 300กว่าบาทเองคะ ทำไม ของยูโอบี ถึงคิดค่าธรรมเนียมแพงจังคะ แบบนี้จะมีคนใช้ไหมคะ เพราะว่าแค่เปิดบัญชีของธนาคารยูโอบีเอง คนยังไม่ค่อยให้ความสนใจเท่าไรเลยคะ ถ้าแพงแบบนี้เราว่าคงไปไม่ได้นานหลอกคะเดียวก็ยกเลิกแน่นอน

2020.12.09 13:2

โค้ช

โดยส่วนตัวแล้วผมไม่เคยใช้บัตรเดบิตของที่นี่ แต่ผมเคยได้ยินว่าต้องมีเงินติดบัญชีไม่ต่ำกว่า 5,000 บาทด้วยนะครับ อย่างบัตรเดบิตที่อื่นๆจะมีเงินติดบัญชีแค่ไม่กี่ร้อยบาทก็ได้ แต่ที่นี่ถ้าต่ำกว่า 5,000 บาทจะโดนเรียกเก็บค่ารักษาบัญชีทุกเดือน เดือนละ100 บาท อันนี้ผมไม่แน่ใจว่าเป็เรื่องจริงไหมนะครับ คุณลองฟังจากปากคนที่เคยใช้งานดูดีกว่า

2021.02.15 6:38

Charn mm

ต้องมีกันบ้างอยู่แล้วสำหรับค่าธรรมเนียมการใช้บัตรเดบิตหรือบัตรเครดิตอะไรพวกนี้น่ะครับ การใช้งานบัตรเดบิตยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัสก็ต้องมีค่าธรรมเนียมด้วยเช่นกัน ตามที่มีคนเข้ามาคอมเมนท์ไว้แล้ว บางคนอาจรู้สึกว่าแพง ถ้าว่ามันแพงและไม่คุ้ม ลองดูบัตรเดบิตอื่นก่อนก็ได้ครับ มีอีกเยอะมีหลายธนาคารด้วย

2021.12.07 7:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ไม่มียอดถามยอดเงิน

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส สามารถเบิกถอนเงินสด สอบถามยอดเงินระหว่างประเทศ ได้จากตู้เอทีเอ็มของธนาคารยูโอบี ประเทศไทย และที่สำคัญสามารถเบอกจ่ายได้ตอนที่เราไปดูงานที่ สิงคโปร์ มาเลเซีย และอินโดนีเซีย ซึ้งยังมีอีกหลายที่ที่เขาไม่คิดค่าธรรมเนียมการทำรายการ ต่างๆตอนที่เราใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส อายุ15ก็ทำได้

เราเปิดบัญชีออมทรัพย์กับยูโอบีให้กับลูกสาว แต่เราไม่ได้ให้บัตรเอทีเอ็มกับลูกสาวนะ เพราะเราคุมไม่ได้ถ้าเขาให้บัตรเอทีเอ็ม เราเปิดยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ในชื่อลูกสาวเราให้เรา เพราะสามารถทำได้ถึงแม้อายุไม่ถึงยี่สิบปีก็ตาม ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส คุณสมบัติของผู้สมัคร อายุ 15 ปีขึ้นไป

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัสมีค่าธรรมเนียม

เรารู้สึกว่า ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ก็เหมือนกับบัตรเอทีเอ็มเลย ไม่ต่างกันจริงๆ เช่นเรื่อง ค่าธรรมเนียมการขอมีบัตรครั้งแรก 100 บาท (สมัครวันนี้… ฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้า)ค่าธรรมเนียมการบริการราย 2 ปี 550 บาท ทุกอย่างของยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส เหมือนกับบัตรเอทีเอ็มเลยจริงๆ

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส กดบ่อยไม่ได้

ความต่างอย่างหนึ่งที่เรเห็นระหว่างยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส กับบัตรเอทีเอ็มคือเรื่องของการกด เช่น ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัสกำหนดจำนวนครั้งในการถามยอดสูงสุด 2 ครั้ง/วัน แต่ถ้ามีบัตรเอทีเอ็มเราเชคได้ตลอด น่าแปลกที่ทำไมยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัสทำแบบนี้ งงจริงๆ

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ใช้จ่ายได้ที่ต่างประเทศค้ายบัตรเครดิต

บัตรเคดิตคือเอาเงินเขามาใช้ ส่วนบัตรเดบิตคือเอาเงินในบัญชีเรามาใช้ แต่ที่คล้ายๆกันตอนที่เราไปต่างประเทศเราลองใช้บัตรสองชนิดนนี้ดูที่คล้ายกันมากที่สุดก็น่าจะเป็นเรื่องการคิด2.5% ของสกุลที่ใช้ในต่างประเทศ แล้วก็ส่วนลดเล็กๆน้อยที่สามารถใช้เหมือนกันได้ ก็มีไว้สองชนิดก็ไม่เสียหายอะไรนะ พกติดไว่เผื่อได้ใช้ใบไหนใบหนึ่ง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส หมดกังวลไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม

ปกติแล้วเวลาเราจะกดเงินจากบัตรเดบิตก้จะเสียค่าธรรมเนียมเหมือนกับบัตดเอทีเอ็ม แต่ตั้งแต่เราเปิดบัญชีกับยูโอบีแล้วสมัครใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ตอนนี้เราสบายมากขึ้นไม่ต้องเสียเรื่องที่ไม่ควรเลยอีกต่อไปเพราะใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส สะดวกทุกที่ ประหยัดทุกเวลา ด้วยบัตรเดบิตยูโอบี อันลิมิตพลัส ที่คุณจะหมดกังวลเรื่องค่าธรรมเนียม ต่างๆ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเดบิต

บัตรเดบิตนี้น่าสนใจอย่างไรคะ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส / ธนาคารยูโอบี

บัตรเดบิต

ทำไมบัตรเดบิตนี้กดเงินแล้วเสียค่าธรรมเนียมล่ะคะ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

คุณสมบัติของผู้สมัครนะครับคืออะไร

บัญชีออมทรัพย์

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

มือใหม่หัดใช้ บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส ครับ สอบถามวิธีปรับวงเงินปรับเพิ่ม ผ่านเว็บไซต์ หรือแอพพลิเคชั่น ทำได้ไหมครับ

บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

มีค่าบริการในการกดเงินสดในต่างประเทศไหมคะ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าต้องการยกเลิกบัตรแบบมีประกัน หรือซื้อแบบประกันเพิ่ม ทำได้หรือไม่ค่ะ

เคเค เดบิต การ์ด Protect / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ถ้าต้องการใช้บัตรเดบิตกรุงไทยตัวนี้ Krungthai Verified by Visa / Mastercard ID Check ต้องทำยังไงบ้างค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),ความป่วยไข้

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ ช่วยเราจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้แบบคุ้มกว่ายังไงบ้างค่ะ?

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

Truemoney / ทรู มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ปรับวงเงินตอนไหนก้ได้

เราใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตซื้อสินค้าแทนเงินสด แต่ปรากฏว่าเราไม่สามารถซื้อสินค้าได้เพราะวงเงินที่เรากำหนดไว้ตอนที่เปิดไม่ถึงราคาสินค้าที่เราต้องการ เราเลยโทรไปที่ศูณย์ บริการ ทำได้ง่ายมากๆเลยแจ้งเข้าระบบอัตโนมัติเลย ใช้เวลาไม่กี่น่าที่วงเงินที่เรากำหนดในบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตก็สามารถเปลี่ยนได้เลย สะดวกและรวดเร็วจริงๆ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต หาตู้ที่มีเครื่องหมาย PLUSS

ตอนแรกที่ใช้บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต ก็กังวลใจอยู่เหมือนกันนะว่า เวลาใช้งานจะเป็นอย่างไรบ้าง แต่พอได้ลองใช้แล้ว บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิตเป็นอีกบัตรที่สนสนใจไม่ใช่น้อยเลย มาเริ่มตรงที่ บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต สามารถทำการเบิกถอนเงินสดจากเครื่อง ATM ที่มีเครื่องหมาย PLUS ไม่ใช่แต่ในบ้านเราเท่านั้นนะ บอกเลยว่าสามารถกดได้ทั่วโลก

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีอายุ5ปี

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีระยะเวลาใช้งานห้าปี เหมือนกับบัตรเอทีเอ็มเลยครับ บางทีก็ลืมไปว่าจะหมดอายุตอนไหนครับ แต่ดีนะครับที่เขาส่ง บัตรใบใหม่ตามที่อยู่ทางไปรษณีย์ก่อนวันหมดอายุของบัตรปัจจุบัน ทำให้ใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดได้อย่างต่อเนื่องครับ แถมมีค่าธรรมเนียมเรื่องบัตรด้วยครับเสียแค่รายปีจบ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต วิตเจต ดีๆ

บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เป็นวิตเจตดีๆอย่างหนึ่งที่เราคิดว่าต้องมีติดตัว เพราะเปิดบัญชีที่ยูโอบี แล้ว สมัครใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ด้วยเหตุผลว่าเรา ทำงานธุกิจที่โอนเงอนเข้าออกบ่อยๆการมีบัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ทำให้การทำงานของเราคล่องตัวมากขึ้น เพราะ เรื่องของการทำง่ายบัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าเทียบเท่ากับเรามีเลขาส่วนตัวเลย

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ลองไปกดที่ต่างประเทศแล้ว

มีโอกาศได้ไปดูงานที่มาเลเซีย มาเมื่อต้นปีที่ผ่าน เราไม่ได้พกเงินสดเยอะเพราะคิดว่าเดียวใช้บัตรเครดิตที่ัน้นก็ได้ แต่ปรากฏว่าพอไปถึงมาเลเซีย เราเปิดกระเป๋าตังมา ตกใจเลย บัตรเครดดิต อยู่กระเป๋าตังค์อีกใบ ในใบนี้ ดันมีแค่บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เดบิตเท่านั้น ทำไงได้เลยลองไปกดเงินสดที่ตู้ แต่เชื่อไหม ว่าเราสามารถกดเงินสดออกมาได้ แถมฟรีด้วย

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ถึงจะมีค่าธรรมเนียมแต่ไม่ว่ากัน

เรื่องของค่าธรรมเนียมรายปี มีกันหมดแทบทุกค่ายแหละ แต่นี้ก็ไม่ใช่เหตุผลที่เราเลิกใช้บริการของค่ายเขา บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เสียค่าธรรมเนียมรายปี 300บาท/ปีก็จริงแต่ถ้าได้ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าสักครั้งสองครั้งคุณจะเห็นว่าไม่แพงอย่างที่คิด สิ่งแรกที่ได้เลยคือส่วนลดตามร้านค้าชั้นนำซึ้งไม่ต่างจากการใช้บัตรเครดิต ส่วนข้อที่สอง ทุกการใช้งานไม่มีค่าธรรมเนียม แค่นี้ก็โอแล้ว

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี