Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลอย่างไรบ้างคะเมื่อเกิดอุบัติเหตุ

สำหรับในกรณีที่เป็นอุบัติเหตุที่ไม่ร้ายแรงมาก แต่จำเป็นต้องมีการรักษาพยาบาลฉันอยากรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขการรักษาพยาบาล ว่าทางธนาคารสามารถให้เราเบิกค่าสินไหมทดแทนได้ในจำนวนเท่าไหร่ ได้ถ้าเราใช้บริการของบัตรเดบิตยูโอบีวีแคร์อันลิมิต จะได้รับการดูแลจากค่าสินไหมทดแทนในการรักษาพยาบาลอย่างไรบ้างคะ เพื่อที่ฉันจะมีความรู้ความเข้าใจเพิ่มขึ้นเกี่ยวกับเรื่องนี้ค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Giles

สำหรับค่ารักษาพยาบาลต่ออุบัติเหตุแต่ละครั้งนะคะ สามารถได้รับการช่วยเหลือในการรักษาพยาบาลดังกล่าวไม่เกิน 10,000 บาท ซึ่งเราจำเป็นต้องเตรียมเกี่ยวกับเอกสารยืนยันค่ารักษาพยาบาลยื่นเรื่องให้กับทางธนาคาร ซึ่งยอดเงิน 10000 บาทในการรักษาพยาบาลก็ถือว่าดูแลเราในระดับหนึ่งได้แล้วนะค่ะ ซึ่งราคาเบี้ยประกันขณะนี้ก็ถือว่าคุ้มค่าแล้วค่ะ

2020.07.02 18:11

ลัด

เราจำเป็นต้องเตรียมเอกสารเรียกร้องค่าสินไหมทดแทนเนื่องจากอุบัติเหตุไว้ล่วงหน้าค่ะ แล้วจำเป็นต้องมีต้นฉบับรายงานแพทย์ผู้ทำการรักษาด้วย นอกจากนั้นต้องมีต้นฉบับใบเสร็จรับเงินค่ารักษาพยาบาลที่ออกทุกครั้ง ไม่สามารถที่จะเป็นพยานหลักฐานในเรื่องของการเบิกเงินค่ารักษาพยาบาลค่ะ และแน่นอนว่าต้องมีสำเนาบัตรประจำตัวประชาชนหรือใบขับขี่ด้วย

2020.11.10 16:6

สิทธิโชค

สินไหมทดแทน มีให้ด้วยเหรอครับ มีให้ 10,000 บาท แบบนี้ไม่รวมกับวงเงินคุ้มครอง 30,000 บาท ที่เขาบอกไว้ใช่ไหมครับ แบบนี้ก็ดีเลยนะครับ เพราะจะได้มีเงินเอามาใช้ตอนที่ต้องรักษาตัวที่บ้าน ไม่ต้องกังวลแล้วครับแบบนี้ เอ๋ๆแล้วประกันแบบนี้ เราสามารถซื้อเพิ่มเติมจากประกันชีวิต อีกได้ไหมครับ เขากำหนดไหมครับว่าทำได้กี่ฉบับ

2020.12.09 13:1

King_kong

@K. สิทธิโชค ไม่น่าจะเป็นตามี่คุณเข้าใจนะครับ วงเงิน 10,000 บาทอันนั้นคือวงเงินค่ารักษาพยาบาลต่อครั้ง ไม่เกี่ยวกับวงเงินค่าสินไหม ซึ่งค่าสินไหมที่เราจะได้รับจะได้รับก็ต่อเมื่อเสียชีวิตจากอุบัติเหตุเท่านั้นครับ หลายคนอาจจะเข้าใจผิดกันมากเกี่ยวกับเรื่องนี้ คุณต้องสังเกตุค่าธรรมเนียมรายปีที่เราจ่ายนะครับ ถ้าจ่ายปีละเเค่ไม่กี่ร้อย ใครจะให้ความคุ้มครองคุณเป็นแสนๆ???

2021.02.16 7:29

JananajA

มีเงื่อนไขในการใช้งานบัตรเดบิตยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตยังไงเหรอครับ มีใครเคยใช้หรือกำลังใช้อยู่บ้างมั้ย เห็นว่ามีค่าสินไหมทดแทนสำหรับค่ารักษาพยาบาลด้วย ถึงจะให้วงเงินในแต่ละครั้งจำนวน 10,000 บาทก็ไม่ถือว่าน้อยนะ เลยอยากรู้ว่ามีเงื่อนไขในการฝากเงินหรือเงื่อนไขอื่นๆอีกมั้ย ถึงได้ให้สิทธิประโยชน์กับผู้ถือบัตรเดบิตมากขนาดนี้

2021.12.07 12:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ได้รับความคุ้มครองแถมด้วย

นอกจากการใช้งานที่มีส่วนลดพอๆกับับตรเครดิตแล้วบัตรเดบิตอย่างบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ยังมอบโอกาศดีๆเรื่องของการรักษาพยาบาล เพียวงแค่เราสมัครบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตวันนี้เขามาพร้อมกับความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุให้กับเราด้วยซึ้งวงเงินคุ้มครองเรื่อการรักษาพยาบาลได้สูงสุดที่10,000บาทเลยทีเดียว แถมเข้าโรงพยาบาลไหนก็ได้ด้วย

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เปรียบประหนึ่งมีเงินสดติดตัว

บัตรเดบิตของยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ก็คล้ายๆกับการที่เราพกเงินสดติดตัวแหละ เพราะว่าบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตสามารถชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการแทนเงินสดได้สูงสุดถึงวันละ 100,000 บาท ณ ร้านค้าที่รับบัตร VISA แต่ข้อเสียที่เห็นได้ชัดๆเลยคือบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตไม่สามารถใช้ชำระค่าสินค้า/ค่าบริการผ่านร้านค้า Online ไม่ได้

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ขอทำบัตรใหม่

เดือนที่แล้วเราทำเอกสารทางราชการหายหมดเลยรวมถึงบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เราโทรไปอายัดเรียบร้อยแล้วแล้วท่างเจ้าหน้าที่ถามว่าจะเข้ามาทำบัตรใหม่ไหมหรือจะให้ส่งทมาที่บ้านเลย ด้วยเรากลัวเสียเวลาเราเลยบอกเดียวไปทำเองที่ธนาคาร พอเราทำเรื่องเสร็จ ก็เสียค่าธรรมเนียมหนึ่งร้อยบาทเอง ก็ได้รับบัตรใบหใม่แล้วแถมสวยกว่าใบเดิมอีกต่างหาก

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ทำไมมีโปรส่งฟรี30บาท

เราศึกษาข้อมูลของบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เท่าที่ทราบมาเขาซื้อของออนไลน์ไม่ได้ใช่ไหม แต่ทำไมทางโปรของบัตร ยังมีระว่าฟรีค่าจัดส่ง 30 บาท เมื่อช้อปครบ 500 บาทด้วยบัตรวีซ่า เดบิต ที่ shopee.co.thสิทธิมีจำนวนจำกัด 4,000 สิทธิต่อเดือน ตามลำดับก่อน/หลังหรือเราอ่านไม่เข้าใจไปเอง บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต สามารถซื้ออนไลน์ได้ไหม

All (ธนาคาร),การปกป้องข้อมูล

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต มีรหัสปลอดภัย

บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ถ้าเราผูกกับแอปในมือถือทุกครั้งที่ใช้งาน เขาจะส่งรหัส OTP รหัส OTP ช่วยให้เรารู้สึกปลอดภัยมากขึ้น - เพิ่มควำมปลอดภัยในกำรทำธุรกรรมออนไลน์ด้วยกำรยืนยันกำรทำรายกรด้วยยตัวเราเอง ไม่ต้องมานั่งจำรหัสผ่านให้ปวดสมอง แถมไม่มีใครทราบรหัสเราด้วย เป็นการป้องกันหลายชั้นจริงๆเรื่องความปลอดภัย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ปรับวงเงินตอนไหนก้ได้

เราใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตซื้อสินค้าแทนเงินสด แต่ปรากฏว่าเราไม่สามารถซื้อสินค้าได้เพราะวงเงินที่เรากำหนดไว้ตอนที่เปิดไม่ถึงราคาสินค้าที่เราต้องการ เราเลยโทรไปที่ศูณย์ บริการ ทำได้ง่ายมากๆเลยแจ้งเข้าระบบอัตโนมัติเลย ใช้เวลาไม่กี่น่าที่วงเงินที่เรากำหนดในบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตก็สามารถเปลี่ยนได้เลย สะดวกและรวดเร็วจริงๆ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

บัตรเดบิตนี้ให้การคุ้มครองอะไรบ้างคะ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต / ธนาคารยูโอบี

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

บัตรเดบิตนี้คุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุอย่างไรคะ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต / ธนาคารยูโอบี

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

บัตรเดบิตนี้คุ้มครองในกรณีถูกทำร้ายไหมคะ

บัตรเดบิต

บัตรเดบิตนี้ให้การคุ้มครองจากการขับมอเตอร์ไซค์ไหมคะ

บัตรเดบิต

บัตรเดบิตนี้ดูแลเราเมื่อเสียชีวิตโดยการโดยสารสาธารณะไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ค่าบริการรายปีของบัตรเดบิตนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

แจ้งอายัดบัตรเดบิตในเครือธนาคารเกียรตินาคินทำอย่างไรค่ะ พอดีเราถือตัวบัตรเคเคเดบิตเวลูอยู่ค่ะ มันหาย..

เคเค เดบิต การ์ด Value / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ต้องจ่่ายเเบบไหนถึงปลอดภัยที่สุดครับ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

พอดีว่ามีบัตรเครดิตอยู่แล้ว ยังสมัครใบนี้ได้อยู่มั้ยค่ะ และเสียค่าธรรมเนีมรายปีแพงมากรึเปล่า

บัตรเดบิตกรุงไทย บลูไดมอนด์ เอ็กซ์ตร้า / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ลูกสาวอายุ 16 ปีอยากให้ทำบัตร ATM ของออมสินดีไหม ต้องใช้เงินเยอะไหมคะ

บัตรเดบิต GSB GEN CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

บัตร K-Web Shopping ดีไหมในสถานการตอนนี้ที่เราเจอ

บัตร K-Web Shopping / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ได้รับบัตรกำนัล

ตอนนี้ ถ้า เรา กิน ช้อป เที่ยว ด้วยบัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต เราสามารถเลือกแลกรับบัตรกำนัลได้ตามใจคุณจะได้รับอีเมล์ยืนยันการรับสิทธิ พร้อม voucher code ภายใน 3 วันนับจากวันที่ทำรายการ ใครที่ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า อญุ่ตอนนี้ถ้ายังไม่ได้รับบัตรกำนัลต้องรีบใช้แล้วนะ งดจ่ายเงินสดได้แล้ว หันมาใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า จ่ายแทนดีกว่าตอนนี้

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต วงเงินคุ้มครอง10,000บาท

นอกจากบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต จะใช้จ่ายได้เหมือนบัตรเครดิตแล้ว สิ่งหนึ่งที่เราได้ก็คือเรื่องของการคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นได้ทุกเมื่อ แถมวงเงินคุ้มครองก็ได้ถึง10,000ต่อครั้งอีกต่างหาก ซึ้งวงเงินเท่านี้ก็เพียวพอแล้วที่จะเอาไว้จ่ายค่าอุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นได้ แถม คนที่ใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ยังเข้ารักษาได้เกลือบทุกที่อีกนะ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ทำไมมีโปรส่งฟรี30บาท

เราศึกษาข้อมูลของบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เท่าที่ทราบมาเขาซื้อของออนไลน์ไม่ได้ใช่ไหม แต่ทำไมทางโปรของบัตร ยังมีระว่าฟรีค่าจัดส่ง 30 บาท เมื่อช้อปครบ 500 บาทด้วยบัตรวีซ่า เดบิต ที่ shopee.co.thสิทธิมีจำนวนจำกัด 4,000 สิทธิต่อเดือน ตามลำดับก่อน/หลังหรือเราอ่านไม่เข้าใจไปเอง บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต สามารถซื้ออนไลน์ได้ไหม

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต สบายกับการใช้เงินสด

ตอนนี้ถ้าใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า มันง่ายมากเลยนะ เพราะตอนนี้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เขาสะดวกสบายกับระบบ "2 IN 1" ในบัตรเดียว ด้วยอิสระในการใช้จ่ายผ่านบัตรเงินสด (Debit Card) จากบัญชีเงินฝาก และการเบิกถอนเงินสด ได้แบบสบายๆเลยนะ แถม การใช้แต่ละครั้งไม่มีค่าธรรมเนียมอีกต่างหากนะ ใครสนใจก็รีบๆนะตอนนี้เขามีของกำนัลเยอะมากเลย

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต บางทีลืมว่าจ่ายอะไรไปบ้าง

ยอรับตรงๆเลยว่าบางที่ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าไปแล้วลืมว่าซื้ออะไรไปบ้างเพราะว่า บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ใช้งานง่ายมากจริงๆ แต่ดีนะที่ทุกสินเดือนทางธนาคารเขาจะส่ง รายการบัญชีที่เราใช้จ่ายกลับมาที่บ้านเรา การบริการแบบนี้ ดีมากจริงโดยเฉพาะคนที่ชอบลืมแบบเราเดียวก็จะมีปํยหาเรื่องการใช้เงินตามมาแน่ถ้าจำไม่ได้ว่าจ่ายิะไรไปบ้าง

บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด กดได้ไม่ต้องกลัว

ความพิเศษของบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด คือสามารถถอนเงินสดที่ตู้เอทีเอ็มของธนาคารซิตี้แบงก์ได้ทั่วโลกโดยไม่เสียค่าธรรมเนียม ซึ้งแตกต่างจากบัตรเคดิตที่กดแต่ละทีต้องเสียนค่าธรรมเนียมการถอนแล้วก็ดอกเบี้ยแพงมากบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ใช้เท่าไรก็เป็นเงินเก็บของเราเอง ไม่ต้องมานั่งกลุ้มใจว่าจะจ่ายหมดไหม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี