Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คำหลอกลวงที่มักเจอบ่อยๆคือ?

คำหลอกลวงที่พวกมิจฉาชีพมักจะใช้เพื่อหลอกเราจะเป็นคำพูดหลอกลวงแบบไหนบ้าใครเคยเจอช่วยมาแชร์กันหน่อยคะจะได้ระวังตัวเพราะส่วนตัวก็กลัวอยู่เหมือนกันเพราะขี้ตกใจด้วยกลัวจะโดนหลอกเอาได้ค่ะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chermsak

กลโกงออนไลน์ที่มาพร้อมกับระบบการเงินทางอินเทอร์เน็ตที่ต้องระวัง โลกของเราปัจจุบันนี้ไม่ว่าจะทำอะไรก็ตามต้องมีอินเทอร์เน็ตเข้ามามีส่วนเกี่ยวข้องเกือบทั้งหมด คงปฏิเสธไม่ได้เลยว่าอินเทอนร์เน็ตนั้นทำให้ชีวิตของคนเราสะดวกรวดเร็วมากยิ่งขึ้นกว่าแต่ก่อนหลายเท่า ทั้งการติดต่อสื่อสาร กับคนที่เรารู้จัก ญาติพี่น้องแม้จะอยู่ห่างไกลกันแค่ไหนก็ติดต่อกันได้อย่างสะดวก

2019.08.01 18:0

วีรศักดิ์

เมื่อการบริการของธนาคารสะดวกมากในยุคนี้เพราะแค่มีอินเทอร์เน็ตและโทรศัพท์มือถือก็สามารถใช้บริการธนาคารได้แล้ว ไม่ต้องเสียเวลาเข้าไปที่ธนาคารเลยก็ได้ แต่ขอบอกว่าเมื่อมีผลดีก็มีผลเสียด้วยค่ะ เพราะความสะดวกง่ายดายนี้ก็มาพร้อมกับอันตรายด้วย เพราะเหล่ามิจฉาชีพก็ได้เข้ามาใช้เครื่องมือสื่อสารในการหลอกลวงเงินของคุณผ่านทางบริการทางการเงินด้วย และก็สามารถเอาเงินของคุณไปอย่างง่ายดายด้วยและเป็นภัยใกล้ตัวของทุกๆคน

2019.08.01 18:0

Chennoi

ทุกวันนี้มิจฉาชีพมักจะสวมรอยเป็นเพื่อน ญาติ หรือคนรู้จัก ทำทีเดือดร้อนขอยืมเงิน โดยมักจะให้โอนเข้าบัญชีชื่ออื่น อ้างว่ากลัวทางบ้านรู้หรือเป็นชื่อบัญชีของเจ้าหนี้ บางครั้งหลอกให้ส่งข้อมูลส่วนตัวให้ เพื่อลงทะเบียนหรือสมัครอะไรบางอย่างที่มีสิทธิประโยชน์ หรือมาในคราบของลูกค้า ทำให้เราตายใจแล้วก็หลงเชื่อพวกมัน

2020.04.16 8:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน),การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

โดนตัวแทนประกันโกงเงินไป ทำยังไงดีคะ?

All (การลงทุน),All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกร่วมลงทุน จะได้เงินคืนไหมคะ?

All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกโอนเงิน ดึงเงินกลับได้ไหมครับ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

จะจับตัวสแกมเมอร์ได้อย่างไร

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

โดนหลอกโอนเงินทาง Facebook ค่ะ

All (อี วอลเล็ต)

มีลูกค้าขอดูบัตรประชาชนแบบนี้ปลอดภัยไหมครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี