Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แนะนำแอพธนาคารที่ใช้ในชีวิตประจำวันได้หน่อยครับ

สวัสดีครับผมอายุ40ปี ทำงานเป็นข้าราชการครูครับ อยากสอบถามว่าแอพธนาคารอะไรบ้างที่สามารถใช้ในช่วิตประจำวันได้ ผมไม่ค่อยรู้จักครับ เลยอยากสอบถามผู้รู้สักหน่อย ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

nat

ซึ่งเหตุผลที่เหล่ามิจฉาชีพจะใช้หลอกคนอื่นก็คือ หลอกว่าคุณมีปัญหาเรื่องเงินต้องการความช่วยเหลือด่วน ซึ่งการขอรับเงินก็จะมักให้เหยื่อโอนเงิรผ่านระบบรับเงินที่ไม่สามารถตรวจสอบได้เพราะไม่มีเอกสารยืนยัน เมื่อเหยื่อรู้ตัวอีกทีก็ไม่สามารถให้เจ้าหน้าที่ติดตามตัวคนร้ายได้เลยแล้วเพื่อนๆของคุณก็สูญเงินไปโดยที่เอาคืนไม่ได้ด้วยค่ะ

2019.08.01 18:0

Thawanya

แอบอ้างว่าเป็นนักธุรกิจที่ต้องการจะสั่งซื้อของจำนวนมากๆ โดยส่งหลักฐานการโอนเงินจำนวนมากๆมาให้เหยื่อดูเพื่อหลอกลวงให้เชื่อใจ แอบอ้างว่าเป็นผู้ที่ได้รับมรดกจำนวนมาก แต่ติดเงื่อนไขต่างทำให้ยังไม่สามารถรับเงินได้ จึงจะขอให้เหยื่อช่วยรับเงินแทนแล้วจะมีค่าใช้จ่ายให้

2019.08.01 18:0

Rhoda

เดียวนี่ทุกธนาคารของเขามีแอบเป็นของตัวเองครับ แต่ถ้าลุงยังไม่เปิดบัญชี ก็ลองๆเปิดของ ธนาคารกสิกรไทย(KBANK) ดูครับ เขามีแอบ K PLUS และ Internet Banking ในชื่อ K-Cyber Banking เป็นธนาคารที่มีผู้ใช้บริการมากที่สุด และยังมีบริการบัตรเครดิตเสมือน K-Web Shopping ใช้ซื้อสินค้าออนไลน์ผ่านอินเตอร์เน็ตได้โดยที่ไม่ต้องใช้บัตรจริง และสามารถเปิดบัญชีธนาคารผ่านแอพได้

2020.04.16 8:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี