Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วิธีการเติมเงินเข้าแอร์เพย์ wallet ผ่าน App K Plus

สวัสดีค่ะดิฉันอยากจะ Shopping โดยใช้จ่ายเงินผ่านทาง AirPay wallet ผ่าน App K Plus ค่ะ ดิฉันก็เลยอยากจะทราบว่ามีขั้นตอนใน การเติมเงินผ่านแอปอย่างไรบ้างเพราะดิฉัน มีธุระหลายเรื่องที่ต้องทำและก็ไม่อยากที่จะ เดินทางไปถึงธนาคารเพื่อที่จะทำ และอีกอย่างช่วงนี้สถานการณ์ก็ไม่สะดวกที่จะเดินทางไปไหนด้วยเลยคิดว่าดีกว่าที่จะ ถามวิธีการเติมเงินทาง Application ได้ง่ายๆ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Makhan

ครับผมผมเองก็เป็นคนนึงที่ใช้บริการนี้อยู่นะครับโดยวิธีการทำง่ายๆอย่างแรกคุณก็คลิก wallet ในที่หน้าหลักและหลังจากนั้นเลือกเมนูเติมเงินและเลือกเติมเงินผ่านช่องทางอื่นในจากนั้นเลือกช่องทาง iBanking และเลือกธนาคารและจำนวนเงินที่ต้องการเติมและคลิกต่อไปเพื่อยืนยันการเติมเงิน แล้วเราก็เข้าแอป K Plus เมนู life Plus หน้าต่างการยืนยันการชำระเงินจะปรากฏคลิกชำระเงินแล้วก็จะขึ้นให้ชำระเงินเสร็จสิ้นแล้วเงินก็จะถูกเติมเข้า wallet โดยอัตโนมัติครับ

2020.09.07 18:11

หน่อย

เดี๋ยวนี้บัญชีธนาคารอย่างเดียวก็สามารถที่จะทำการซื้อของทางshopeeได้แล้วนะคะ ถ้ารู้สึกว่ายุ่งยากก็ทำการโอนเงินและเก็บหลักฐานการโอนเงินผ่านทาง internet banking หรือว่าบัญชีธนาคารหรือตู้ atm ก็ได้ ไม่จำเป็นต้องมีบัตรเครดิตหรือหมายเลขยาวๆอีกแล้วค่ะ พอเดี๋ยวนี้การซื้อของออนไลน์ต้องมีการจ่ายเงินได้ในหลายรูปแบบถึงจะสะดวก

2020.11.17 16:6

ณัฐฐาวรนุช

ตอนนี้เราใช้ของ ทรูวอลเล็ท อย่างเดียวเลยคะ เมื่อก่อน เคยใช้ของ แอร์เพยืเหมือนกันคะ แต่ เหมือนจะไม่ตอบโจทย์การใช้งานของเราคะ ใครที่มองหาวอลเล็ท หรือกำลังลังเลอยู่ว่าจะใช้ของอะไรดี เราขอให้ดูของวอลเล็ท ทรู ก่อนนะค เพราะว่าใช้งานง่ายกว่าเยอะเลยถ้า หรือถ้าไม่เชื่อ ก็ลองใช้แอร์เพย์ก่อนก็ได้คะ แล้วลองมาเทียบกันดูคะ

2020.12.13 14:49

Mooky

@K. ณัฐฐาวรนุช อยากรู้หน่อยนะคะว่าไม่ตอบโจทย์การใช้งานของคุณยังงัย ??? พอดีว่าเราซื้อของในshopee บ่อยๆแล้วเห็น AirPay wallet ตัวนี้เลยไม่แน่ใจว่าการใช้งานปลอดภัยไหม เพราะว่าต้องลงทะเบียนด้วยหมายเลขบัตรประชาชน เลยอยากจะมาหาข้อมูลหน่อยค่ะว่าเจ้าตัว walletนี้เป็นยังงัย เพราะไม่ค่อยเห็นใช้กันเท่าไหร่

2021.02.22 10:16

mojimo

เจ้าของกระทู้อยากเติมเงินเข้า wallet ผ่านทาง Application ของธนาคาร แล้วจะต้องไปที่สาขาของธนาคารทำไมอะครับ มันอยู่ในโทรศัพท์มือถือของคุณ คุณจะโอนเงินหรือเติมเงินไปเข้าแอปไหนหรือว่าบัญชีธนาคารอะไรของใครก็ได้ครับ คงยังไม่เคยใช้แอปของธนาคารแน่ๆเลย ผมเดาว่าตอนนี้คุณคงใช้แอปนี้คล่องแล้วล่ะ เงินออกเร็วมากนะใช้แอปเนี่ย

2021.12.11 4:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

AirPay ของขวัญเปิดไอดีใหม่

ใครยังไม่เปิดไอดีของแอป Airpay wallet ต้องรับแล้วนะ เพราะแอป Airpay walletมีสิทธิพิเศษ! ใครที่เพิ่งโหลดใช้และยังไม่เคยรับของขวัญรับสิทธิ์ซื้อตั๋วหนัง 1 บาท ใช้ได้ 2 ที่นั่ง ต้องรีบหน่อยนะตอนนี้เพื่อนที่ทำงานด้วยกันสมัครกันเต็มเลยได้ตั๋วหนัง ราคาถูกกันทุกคนเลยเนี๊ยะกำลังนัดรวมตัวแล้วไปดูพร้แมกันเลย คนขายตั๋วคงตกใจแน่ๆ ซื้อบาทเดียว

AirPay

AirPayมีความปลอดภัย

แอป Airpay walletมีความปลอดภัย ที่มี 3D secure (MasterCard SecureCode) ที่จะส่ง OTP (One-Time Password) เพื่อยืนยันก่อนการชำระเงิน ทำให้ผู้ใช้บริการมั่นใจได้ถึงความปลอดภัยในการทำธุรกรรมทางการเงินออนไลน์ และสามารถเปิดใช้บัตรได้เมื่อต้องการ เมื่อใช้เสร็จก็ยกเลิกบัตรได้ทันที ไม่ต้องกลัวเรื่องการถูกโขมยใช้

AirPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Air pay ใช้จ่ายที่มินิบิ๊กซีได้ไหม

AirPay / แอร์เพย์

วิธีเติมเกมผ่านAirPayทำยังไง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Air pay มีส่วนลด food panda เเต่ใช้ยังไง

ซื้อของใน shoppee ผ่านแอร์เพย์ยังไง

สอบถามการใช้งานแอป Airpay ค่ะ

AirPay คืออะไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

มีประวัติบอกการใช้เงินของเราไหมคะ

Truemoney / ทรู มันนี่

WeCard ใช้ซื้อของออนไลน์มีค่าธรรมเนียมไม๊คะ

Truemoney / ทรู มันนี่

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ)

ZAFIRA 2.2 CDX ใช้ดีไหม

จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน)

ค่าใช้จ่ายในมหาลัยรวมทั้งหมด 4ปี ประมาณเท่าไหร่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay คือกระเป๋าเงินอนนไลน์

ผมใช้mPAYมาสักระยะแล้วครับในความรู้สึกที่ผ่านมาเท่าที่ผมได้ใช้นะครับ ผมใช้บ่อยมากครับช่วงนี้แล้วผมคิดว่าmPayที่ใช้อยู่ คือกระเป๋าเงินออนไลน์ บนมือถือ แค่เติมเงินเข้าไปในกระเป๋า ก็สามารถนําเงินนั้นไปใช้จ่าย ได้ตลอดเวลา เช่น ใช้เติมเงิน จ่ายบิลมือถือ ซื้อสินค้าและจ่ายบิลพวกสาธารณปโภคและบิลบัตรเครดิตต่างๆ

mPay

mPay ลองใช้กันดู

เพ่อนๆที่กำลังมองหาแอฟเงินสดแล้วอยากทดลองใช้งานดู ขอแนะนำของmPayครับ ลองโหลดแอพมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้มีค่าธรรมเนียมการสมัคร เครือข่ายไหนก็ใช้ได้ มีแสดงโปรโมชั่นอยู่ในแอพ ส่วนมากสำหรับลูกค้า AIS ซึ่งถ้าใช้งานอยู่แล้วก็ได้ประโยชน์ตรงนี้ไป จ่ายบิลค่าโทรศัพท์ ได้ง่ายๆครับ แถมบางเดือนmPayก็ยังมีส่วนละแล้วก็ยังมีเงินคืนให้ด้วยครับ

mPay

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินไม่ต้องเสียเวลา

ชอบมากครับ ผมติดใจmPay มากครับ เพราะเมื่อก่อนต้องเดินออกไปนอกบ้านเพื่อจะจ่ายบินต้องเข้าคิวรอจ่ายนานมากครับ ยิ่งถ้าไปตอนต้นเดือนนี้คนต่อคิวยาวมากเลย ตอนนี้ผมใช้mPay ช่วยแก้ปัญหาที่ว่าจะต้องเดินไปจ่ายที่เคาน์เตอร์ซึ่งจะเสียเวลาเพิ่มเติมอีก ทำผ่านแอป mPAY แป๊บเดียวก็เสร็จแล้วแล้วครับ ทำได้ง่ายๆด้วยตัวเองอีกต่างหาก

mPay

mPay ใช้แทนเงินสด

สำหรับบริการ mPay ใช้แทนเงินสด จะช่วยอำนวยความสะดวกได้มากเลยครับ โดยส่วนมากแล้วที่ผมใช้mPayคือการบริการแบบเลือกชำระบริการได้ด้วยมือถือ แถมยังใช้บริการได้ตลอด 24 ชั่วโมง ครับ เพราะที่ผมเลือกจ่ายผ่านมือถือคือผมทำงานกลับเข้าบ้านก็ดึกแล้วครับำอเข้าบ้านก็ไม่ยากออกไปไหนแล้ว การเลือกmPayจ่ายจากมือภือประหยัดเวลาดีครับ

mPay

mPay สะดวก

เท่าที่เราได้ใช้mPay บกเลย หลักๆ เลยคือสะดวกครับ ถ้าคุณเคยรอคิวจ่ายค่าบัตรช่วงต้นเดือนยิ่งมีหลายธนาคารคุณจะรู้เลยว่านรกมาก เสียเวลามาก แต่พอเรามาใช้mPay สามารถจ่ายเลยได้ที่บ้านไม่ต้องออกมารอคิวจ่ายเงินให้เหมื่อยขอครับ บางทีออกนอกบ้านเสียเงินมากกว่าจ่ายบิลอยู่ที่บ้านอีก เพราะเห็นอะไรก็อยากกินไปหมด แถมmPay ใช้งานสบายๆง่ายๆ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี