Forum
แก้ไขล่าสุด: 

AirPay คืออะไร

สวัสดีค่ะพอดีฉันสนใจอยากจะทำสมัครที่จะทำAirPay นะคะพอดีฉันก็เห็นเพื่อนหลายคนในที่ทำงานเนี่ยก็ทำกันเยอะมากด้วยและ และก็เขาแนะนำว่า App นี้ก็สะดวกที่จะใช้งานด้วยแล้วก็ไม่ต้องพกพาอะไรเยอะแยะแล้วก็ ทำได้ง่ายด้วย และ ดิฉันก็เลยสงสัยว่าAirPayเนี่ยมันคืออะไรมันใช้สำหรับอะไรหรอคะ หรือว่ามันช่วยให้เราจ่ายเงินออนไลน์ได้สะดวก ขอช่วยบอกหน่อยได้ไหมคะขอบคุณค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Vanessa

Airpayคืออะไรก็คือกระเป๋าเงินออนไลน์ที่ยกระดับชีวิตให้สะดวกสบายยิ่งขึ้นด้วยบริการที่ครบวงจรไม่ว่าเราจะชำระบิลเติมเงินมือถือเติมเกมซื้อตั๋วหนังหรือสั่งอาหารและมีบริการอื่นๆอีกมากมายที่มาพร้อมกับ concept และที่ง่ายกว่านั้นก็คือเนี่ยรองรับทั้งบัญชีธนาคารบัตรเดบิตและบัตรเครดิตและมีสิทธิพิเศษโปรโมชั่นเยอะแยะด้วยและก็ปลอดภัยกว่าด้วยมาตรฐานระดับสากล

2020.09.08 18:11

ช้าง

ซึ่งช่วยให้เราสามารถจ่ายเงินซื้อของออนไลน์ได้สะดวกมากขึ้น โดยที่เราไม่จำเป็นต้องมีบัตรเครดิตหรือบัตร ATM ให้มาสมัครใช้บริการและเสียค่าธรรมเนียมรายปี ช่วยให้เราสามารถที่จะแปลงสกุลเงินหรือซื้อของในต่างประเทศได้ง่ายอีกด้วย ใครที่ยังไม่ได้สมัครใช้บริการก็สามารถติดต่อทางสถาบันการเงินของตัวเองเพื่อสมัครได้แล้วนะครับ

2020.11.17 16:7

ณัฐฐาวรนุช

แอร์เพย์ คือ วอลเล็ท ของคนที่ใช้งาน ของค่าย AIS อย่างเดียวใช่ไหมคะ ถ้าเราจำไม่ผิดมีหลายคนบอกว่า โปรค่อนข้างดีมากเลยคะ แต่ปัญหาคือ คนที่ใช้ค่ายอื่นไม่สามารถใช้งานได้คะ ไม่เหมือนกับวอลเล็ทของอีกเจ้าคะไม่ว่าจะเป็นซิมของค่ายไหน ก็สามารถเปิดใช้งานได้คะ คนส่วนใหญ่เลยมาใช้ของคู่แข่งเขามากกว่าคะ เราเองก็ยังใช้เลยคะ

2020.12.13 14:49

สายรุ้ง

@k. ณัฐฐาวรนุช รู้สึกว่าใน airPlay wallet ไม่ใช่เป็นของเครือ AIS นะคะ เป็นของบริษัทการีนา ออนไลน์ สำนักงานใหญ่อยู่ที่ประเทศสิงคโปร์ เหมือนคุ้นๆนะว่าเป็นบริษัทที่ทำเกี่ยวกับเกมส์หรือเปล่าไม่แน่ใจนะ เป็นบริษัทที่ใหญ่เลยทีเดียว แต่เรื่องความปลอดภัยก็น่าจะเชื่อถือได้อยู่นะเพราะเห็นหลายคนก็ใช้งานกันอยู่บ่อยๆ

2021.02.22 10:35

พอดี..ใจ

แอพพลิเคชั่นที่เป็นกระเป๋าตังค์ออนไลน์มีเยอะค่ะ อยู่ที่ว่าเราไปซื้อของที่ไหนบ่อยๆ หรือชอบซื้อสินค้าทางออนไลน์อยู่แล้วมั้ย เลือกดาวน์โหลดแอพที่ตอบโจทย์การใช้งานของเรามาใช้ ส่วนตัวไม่มี Air Pay นะคะ ใช้แอพตัวอื่น ไม่ใช่ว่า Air Pay ไม่ดี แต่แอพที่เราใช้อยู่มันตอบโจทย์เราแล้ว อาจเพราะเราไม่ค่อยได้ซื้ออะไรเยอะด้วยอะค่ะ

2021.09.28 6:32

จิรัญญ์ยา

เราว่าเปลี่ยนจาก แอพฯ แอร์เพย์ หันมาใช้งานของ ทรูวอลเล็ท น่าจะดีกว่าคะ เพราะว่าการใช้งานน่าจะเป็นที่นิยมมากกว่าคะ อย่างแถวๆบ้านเรา แอร์เพย์ แทยไม่มีคนใช้งานเลยคะ ถ้าจะใช้แอพฯ พวกนี้ เราขอแนะนำคะว่า ให้เราดูว่า แอพฯนี้ใช้งานที่ไหนได้บ้าง สะดวกกับเราไหม เพราะตอนนี้นอกจากแอพฯพวกนี้แล้ว เรายังใช้บีญชีออนไลน์ของเราได้ด้วยคะ

2021.10.04 16:5

สิทธิกร56

อย่าตามกระแสหรือตามเพื่อนที่ทำงานโดยการสมัครใช้ AirPay นะครับ ดูคุณยังไม่ค่อยรู้วิธีการใช้งาน AirPay เลย จริงๆแล้วคุณถามเพื่อนที่ทำงานก็ได้นะเขาใช้กันเยอะไม่ใช่เหรอ เมื่อคุณรู้วิธีใช้งานหรือสิทธิประโยชน์ที่จะได้จากแอพ AirPay แล้วหากพอใจค่อยสมัครใช้ครับ ถ้าคุณสมัครแล้ว ขอให้มีความสุขกับการใช้ AirPay นะครับ

2021.10.07 8:19

ti Kittipat

ผมเคยเข้าใจเหมือนบางคนที่เข้ามาคอมเม้นท์ว่า airPlay wallet เป็นของ AIS แต่มีคนบอกว่าเป็นของบริษัทแห่งหนึ่งในสิงคโปร์ต่างหาก ตกลงว่าเป็นอย่างนั้นใช่มั้ยครับ ส่วนตัวไม่เคยใช้ airPlay จะใช้ wallet ของอันอื่นมากกว่า ไม่ใช่อะไร ผมไม่ได้ใช้จ่ายอะไรมากนักจึงดาวน์โหลด wallet มาใช้ไม่กี่อันน่ะครับ มีเยอะไปก็ปวดหัว

2021.10.22 7:12

dbdbdb

การจ่ายเงินด้วย wallet ได้รับความนิยมมากนะครับ เพื่อนๆชอบใช้กันมั้ย จริงๆก็มีมานานแล้วนะ แต่บางคนรู้สึกไม่ค่อยคุ้นกับหารใช้งานผ่านโทรศัพท์มือถือแบบนี้ แต่ผมคิดว่า ตอนนี้หลายคนหันมาใช้ wallet กันมากขึ้นแล้วล่ะ ส่วนนึงก็มาจากการระบาดของโควิดเนี่ยแหละ เลยไม่ค่อยอยากจับเงินสดเท่าไหร่ ผมเริ่มชินกับการจ่ายเงินแบบนี้เหมือนกันครับ

2021.12.12 8:22

คฑาวุธ

เรื่องความนิยมการใช้งานของวอลเล็ทเจ้านี้ ตอนนี้น่าจะน้อยลงไปอย่างที่เพื่อนๆหลายคนบอกแหละครับ เพราะตอนนี้เจ้าวอลเล็ทของ ทรู มาตีตลาดกระเป๋าเงินออนไลน์แล้วครับ ตอนนี้ของทรูก็สามารถใช้งานกับหลายที่แล้วด้วย แล้วที่คนใช้งานเยอะที่สุด คือ ผูกแอปพลิเคชั่นวอลเล็ทของทรูเข้ากับแอป 7/11 การใช้งานของเขาก็ยิ่งง่ายขึ้น

2022.01.15 16:15

ประกาสิทธิ์

ตอนนี้เข่เปลี่นจาก AirPay เป็น ShopeePay อย่างเป็นทางการแล้วละครับ โดยมีผลตั้งแต่วันที่ 15 มีนาคมที่ผ่านมา การเปลี่ยนของเขามีผลต่อลูกค้าบนโลกออนไลน์อย่างมากเลย เมื่อก่อนที่จะทำการเปลี่ยน ยอกลูกค้าที่เข้าใช้งานค่อนข้างที่จะน้อยมากแต่ตอนนี้ ลูกค้ากลับมาเยอะขึ้นมากเพราะการซื้อของออนไลน์แล้วจ่ายด้วย ShopeePay

2022.03.23 13:12

Pitayut59.

ทำไมต้องเป็นแอร์เพย์ ที่เจ้าของกระทู้สนใจเพราะว่าเพื่อนๆที่ทำงานนิยมใช้กันเท่านั้นเหรอครับ ลองดูรายละเอียดให้ดีก่อนว่า สมัครมาแล้วคุณจะได้ใช้จริงๆหรือเปล่า แอปพลิเคชั่นพวกนี้เลือกดาวน์โหลดมาใช้อันที่เราจะได้จริงๆดีกว่าครับ อย่างผมก็มีใช้วอลเล็ทอยู่ไม่กี่แอป แต่การใช้งานคือถูกใจมากครับเพราะใช้ได้บ่อย ใช้ได้หลายที่

2022.04.18 12:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

AirPay ของขวัญเปิดไอดีใหม่

ใครยังไม่เปิดไอดีของแอป Airpay wallet ต้องรับแล้วนะ เพราะแอป Airpay walletมีสิทธิพิเศษ! ใครที่เพิ่งโหลดใช้และยังไม่เคยรับของขวัญรับสิทธิ์ซื้อตั๋วหนัง 1 บาท ใช้ได้ 2 ที่นั่ง ต้องรีบหน่อยนะตอนนี้เพื่อนที่ทำงานด้วยกันสมัครกันเต็มเลยได้ตั๋วหนัง ราคาถูกกันทุกคนเลยเนี๊ยะกำลังนัดรวมตัวแล้วไปดูพร้แมกันเลย คนขายตั๋วคงตกใจแน่ๆ ซื้อบาทเดียว

AirPay

AirPayมีความปลอดภัย

แอป Airpay walletมีความปลอดภัย ที่มี 3D secure (MasterCard SecureCode) ที่จะส่ง OTP (One-Time Password) เพื่อยืนยันก่อนการชำระเงิน ทำให้ผู้ใช้บริการมั่นใจได้ถึงความปลอดภัยในการทำธุรกรรมทางการเงินออนไลน์ และสามารถเปิดใช้บัตรได้เมื่อต้องการ เมื่อใช้เสร็จก็ยกเลิกบัตรได้ทันที ไม่ต้องกลัวเรื่องการถูกโขมยใช้

AirPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Air pay ใช้จ่ายที่มินิบิ๊กซีได้ไหม

AirPay / แอร์เพย์

วิธีเติมเกมผ่านAirPayทำยังไง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Air pay มีส่วนลด food panda เเต่ใช้ยังไง

ซื้อของใน shoppee ผ่านแอร์เพย์ยังไง

สอบถามการใช้งานแอป Airpay ค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

ผูก airpay กับ shopee ดีไหมคะ มีประโยชน์ไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตร we card ใช้รูดซื้อของแทนเงินสดได้ไหม

Truemoney / ทรู มันนี่

มีตู้Bluemart ที่ไหนบ้างค่ะ

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ขับ Grab กับ Food Panda อะไรได้เงินดีกว่า

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

WeCard ใช้ซื้อของออนไลน์มีค่าธรรมเนียมไม๊คะ

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ผูกกับsamsung payได้ด้วย

เมื่อก่อนmPay ใช้งานค่อนข้างจำกัดมากจริงๆครับ ผมเคยใช้เมื่อก่อนเพราะความยากเลยเลิกใช้ครับ แต่ที่หันกลับมาใช้อีกก็เพราะว่าช่วงนี้ mPayมีโปรครับ คือสมัครไว้รับเงินฟรีครับ ช่วงนี้ผูก samsung pay แจก 100 ใช้จ่ายได้เงินคืน 50% ไม่เกิน 100 ผูกบัญชี ธ.กรุงเทพ แจก 100 หมดเงินแล้วก็รอโปรใหม่ มีเงินโปรเข้ามาให้เกลือบทุกเดือนเลยครับ

mPay

mPay ใช้งานเหมือนจ่ายเงินสด

ว๊าวไปเลยจริงครับ สำหรับmPay ส่วนใหญ่แล้วผมใช้mPayจ่ายแทบจะทุกอย่างเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นจ่ายบิลค่าน้ำ ไฟ โทรศัพท์ บัตรเครดิต, เติมเงินมือถือ, เติมเงินบัตร Rabbit ไว้ขึ้น BTS หรือจะช็อบปิ้งออนไลน์ก็ได้ฯลฯ ที่เดียวอยู่หมัดเลย ก็เอาเป็นว่าอยากใช้บริการไหนก็ลองดูดูครับเพื่อน การใช้งานไม่ยากอย่างที่คิดนะครับเพราะว่าแอฟmPayเป็นภาษาไทยครับ

mPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินไม่ต้องเสียเวลา

ชอบมากครับ ผมติดใจmPay มากครับ เพราะเมื่อก่อนต้องเดินออกไปนอกบ้านเพื่อจะจ่ายบินต้องเข้าคิวรอจ่ายนานมากครับ ยิ่งถ้าไปตอนต้นเดือนนี้คนต่อคิวยาวมากเลย ตอนนี้ผมใช้mPay ช่วยแก้ปัญหาที่ว่าจะต้องเดินไปจ่ายที่เคาน์เตอร์ซึ่งจะเสียเวลาเพิ่มเติมอีก ทำผ่านแอป mPAY แป๊บเดียวก็เสร็จแล้วแล้วครับ ทำได้ง่ายๆด้วยตัวเองอีกต่างหาก

mPay

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

Rabbit LINE Pay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี