Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สิทธิพิเศษของคนที่ใช้ AirPayเคาน์เตอร์ มีอะไรบ้าง

อยากทราบว่าถ้าสมัครของแอร์เพย์เคาน์เตอร์แล้วเนี่ยเราจะได้สิทธิพิเศษของผู้ใช้อะไรบ้างหรอพอดีก็เห็น พี่ชายก็ใช้งานนี้อยู่ และเพื่อนๆในมหาลัยก็ใช้งาน อันนี้ด้วย และเห็น พวกเขาได้สิทธิพิเศษที่เขาได้รับเยอะเหมือนกันก็เลยอยากจะถามให้แน่ใจน่ะเพื่อที่จะลองคิดที่จะอยากจะสมัครใช้แอร์เพย์เคาน์เตอร์ดูถ้ามีใครทราบก็ขอช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Veda

โดยสิทธิพิเศษของผู้ใช้AirPayเคาน์เตอร์ในตอนนี้นะก็อาจจะได้รับสิทธิพิเศษมากมายหลายอย่างเลยแหละเช่น สามารถเพิ่มรายได้ไม่ว่าเราจะมีร้านค้าแบบไหนก็เราก็เพิ่มรายได้กับแอร์เพย์เคาน์เตอร์ได้ง่ายผ่านการขายสินค้าและ ก็ฟรีทุกขั้นตอนก็คือไม่มีค่าแรกเข้าไม่มีค่าแฟรนไชส์แล้วก็ไม่มีค่าใช้จ่ายด้วยรวมไปถึงก็ลูกค้าสัมพันธ์ก็ดูแลตลอด 24 ชั่วโมงก็เป็นบริการช่วยเหลือแก้ไขปัญหาด้านต่างๆและคุณก็ยังได้รับโบนัสพิเศษอีกด้วยและอีกอย่างทางที่สะดวกที่สุดก็คือคุณสามารถจ่ายบิลได้ประหยัดยิ่งขึ้นและรวดเร็ว

2020.09.10 18:11

หมู

พูดง่ายๆก็คือสะดวกสำหรับคนที่มีหน้าร้านหรือเปิดขายของสินค้าออนไลน์ เป็นการโปรโมทสิ่งของที่จะขาย จะเป็นช่องทางการโอนเงินที่จะช่วยให้เราสามารถได้รับผลตอบแทนที่ดี ปลอดภัย ถ้าใครๆที่ทำการขายของหรือสินค้าออนไลน์ก็แนะนำว่าให้ลองใช้บริการดูครับ เดี๋ยวนี้เป็นพี่แท้หลายและรู้จักกันหมดแล้วใครๆที่ไม่รู้จักก็เชย

2020.11.17 16:10

มานพ

แบบนี้แสดงว่า ถ้าผมมีหน้าร้านเล็ก ก็สมัครใช้งานได้เลยใช่ไหมครับ แล้วขอทราบอีกได้ไหมครับ ว่าแอพฯ แอร์เพย์ที่ว่านี้ เมื่อเทียบกับ แอพฯ วอลเล็ทเจ้าอื่นๆ มีความแตกต่างอย่างไรเหรอครับ เพราะเพื่อนผมบางคนที่ขายของออนไลน์ ก็ใช้ อย่าง วอลเล็ท ของ shopee หรือว่า ของทรู ครับ มันมีความต่างกันอย่างไรบ้างครับ เกี่ยวกับร้านค้าครับ

2020.12.13 14:49

FIFA

@ k.มานพ จริงๆแล้วถ้าเทียบความแตกต่างระหว่างแอร์เพย์ wallet กับพวก wallet อื่นๆ จะต่างกันตรงที่ว่าแอร์เพย์วอลเล็ทจะเน้นไปที่ คนที่ชอบเล่นเกมส์เป็นหลัก เพราะว่าเขาจะมีโปรโมชั่นที่จะเติม shell (เติมเงินในเกมส์) ให้บ่อยๆ ส่วนคนที่เป็นสายช็อป Wallet นี้ก็จะร่วมรายการกับแอป shopee เป็นหลัก ซึ่งเขาก็จะมีโปรโมชั่นเยอะมากอย่างเช่นโค้ดส่งฟรีให้เราทุกๆเดือน ในขณะที่ wallet อื่นๆไม่มี

2021.02.22 10:49

dbdbdb

แค่แอปพลิเคชั่น wallet ก็มีมาหลายแอปแล้วนะครับ มีการออกแบบมาให้เหมาะกับการใช้งานในแต่ละอย่างด้วย ผมไม่ได้เล่นเกมก็เพิ่งรู้ว่ามีแอปเติมเงินในเกมโดยเฉพาะ แอป wallet ที่ผมใช้ก็แค่เอาไว้ซื้อของเท่านั้นเอง เวลาออกไปข้างนอกรู้สึกว่าสะดวกดีครับ ไม่ต้องพกอะไรติดตัวไปเยอะ แค่โทรศัพท์มือถือเครื่องเดียวก็แทบจะพอแล้ว

2021.12.12 8:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

AirPay ของขวัญเปิดไอดีใหม่

ใครยังไม่เปิดไอดีของแอป Airpay wallet ต้องรับแล้วนะ เพราะแอป Airpay walletมีสิทธิพิเศษ! ใครที่เพิ่งโหลดใช้และยังไม่เคยรับของขวัญรับสิทธิ์ซื้อตั๋วหนัง 1 บาท ใช้ได้ 2 ที่นั่ง ต้องรีบหน่อยนะตอนนี้เพื่อนที่ทำงานด้วยกันสมัครกันเต็มเลยได้ตั๋วหนัง ราคาถูกกันทุกคนเลยเนี๊ยะกำลังนัดรวมตัวแล้วไปดูพร้แมกันเลย คนขายตั๋วคงตกใจแน่ๆ ซื้อบาทเดียว

AirPay

AirPayมีความปลอดภัย

แอป Airpay walletมีความปลอดภัย ที่มี 3D secure (MasterCard SecureCode) ที่จะส่ง OTP (One-Time Password) เพื่อยืนยันก่อนการชำระเงิน ทำให้ผู้ใช้บริการมั่นใจได้ถึงความปลอดภัยในการทำธุรกรรมทางการเงินออนไลน์ และสามารถเปิดใช้บัตรได้เมื่อต้องการ เมื่อใช้เสร็จก็ยกเลิกบัตรได้ทันที ไม่ต้องกลัวเรื่องการถูกโขมยใช้

AirPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Air pay ใช้จ่ายที่มินิบิ๊กซีได้ไหม

AirPay / แอร์เพย์

วิธีเติมเกมผ่านAirPayทำยังไง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Air pay มีส่วนลด food panda เเต่ใช้ยังไง

ซื้อของใน shoppee ผ่านแอร์เพย์ยังไง

สอบถามการใช้งานแอป Airpay ค่ะ

AirPay คืออะไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หมอนหนุนทำมาจากวัสดุใดบ้าง

สอบถามเรื่อง wecard ของ truemoney wallet

Truemoney / ทรู มันนี่

LazadaกับShopeeอะไรดีกว่ากันคะ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

ผูก airpay กับ shopee ดีไหมคะ มีประโยชน์ไหม

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (เศรษฐกิจ)

mPay เติมเงินไม่มีค่าธรรมเนียม

หลายคนอาจคิดว่าmPayใช้งานค่อนข้างจำกัดใช่ไหมครับ ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นครับ แต่พอได้ลองใช้ดูแล้วตามคำแนะนำของเพื่อนที่เคยใช้ ผมว่ามันใช้งานได้ครอบคลุมนะครับ ทำงานได้เหมือนกับแอฟอื่นๆทั่วไปเลยครับ แต่ที่ผมชอบเป็นส่วนตัวคือข้อดีของ mPay ตรงนี้ก็คือ เติมเงินฟรีไม่มีค่าบริการแม้แต่บาทเดียว เลยครับ เป็นบริการฟรีๆเลยครับ

mPay

mPay อีกช่องทางเลือกของการจ่ายเงิน

mPay เป็นบริการช่องทางการชำระเงินแทบจะทุกสิ่งอย่างในชีวิตคุณเลยแหล่ะครับ ไม่ว่าจะจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ จะจ่ายค่าประกัน ค่าโทรศัพท์ ค่าอินเทอร์เน็ต และทุกบริการของ AIS รวมถึงเติมเงินเข้ามือถือระบบ One 2 call สะดวกมากๆไม่ต้องพกเงินสดให้กลัวโดนปล้นอีกต่อไปเพราะสินเดือนทีมีหลายอย่างมากที่เราต้องจ่าย ตอนนี้สบายมากเลยจริงๆ

mPay

mPay ถอนเงินไม่พลาด

เมื่อก่อนเรามีความสงสัยนะครับว่า การมีแอฟเงินสดมันปลอดภัยจริงๆไหมดดยเฉพาะเรื่องการถอนเงิน เพราะขนาคนที่จ้่ายเงินสดด้วยกันเองยังถอนผิดในบางครั้งเลยครับ ยิ่งถ้าเป็นแอฟถ้าถอนผิดจะไปเอาคืนจากไหน เลยลองๆใช้mPay ดูว่า มันดีไหม ก็ต้องแปลกใจมากๆใช้ มาสองปีแแล้ว ไม่พลาดสีกครั้ง เพราะมีระบบทำรายการตรวจสอบไม่มีความผิดพลาดจากการทอนเงิน จริงๆ

mPay

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay ผูกกับบัญชีธนาคารได้

mPay

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

Rabbit LINE Pay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี