AirPayเคาน์เตอร์จ่ายบิลอะไรได้บ้าง

สวัสดีค่ะพอดีอยากจะทราบว่าAirPayเคาน์เตอร์เนี่ยเราสามารถจ่ายบิลอะไรได้บ้างอย่างเช่นค่าโทรศัพท์หรือจ่ายผ่านทางธนาคารหรือว่าบิลสาธารณูปโภคเช่นค่าน้ำค่าไฟหรือว่าจ่าย บัตรเครดิตหรือสินเชื่อหรือว่าจ่ายประกันภัยได้หรือไม่ เพราะว่าเห็นของคนอื่นทำได้ก็เลยแบบไม่ค่อยมั่นใจว่าทำได้จริงหรือเปล่าขอคนที่รู้ที่เคยใช้บริการบริการนี้ขอช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมคะขอบคุณค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

ค้นหาผลิตภัณฑ์หรือบริษัทอื่นๆ:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

ชูวิทย์

ก็AirPayเคาน์เตอร์เนี่ยคุณสามารถจ่ายบิลได้หลายอย่างเลยนะคะไม่ว่าคุณอยากจะจ่ายค่าน้ำค่าไฟค่าอินเตอร์เน็ตค่าประกันค่าบัตรเครดิตอื่นๆอีกมากมาย แล้วก็คุณก็จ่ายได้โดยไม่จำเป็นต้องไปที่ร้านหรือที่ห้างให้เสียเวลาและคุณสามารถจ่ายบิลบัตรเครดิตสินเชื่อจากทุกธนาคารก็นำสามารถมาจ่ายได้ค่ะและอีกอย่างก็รวมถึงบิลประกันภัยด้วยที่คุณสามารถตรวจสอบบิลของบริษัทอื่นๆที่แอร์เพย์เคาน์เตอร์รับจ่ายในตัวโปรแกรมได้เลย

2020.09.11 18:11

แนน

แต่ถ้าเราอยากจะตั้งบริการตัดชำระอัตโนมัติโดยเฉพาะค่าน้ำค่าไฟหรือ ค่าบริการรายเดือนที่เราจำเป็นต้องจ่ายอยู่แล้วสามารถ ต้องทำใจได้จากธนาคารโดยที่เราเป็นผู้ทำรายการผ่านทางธนาคาร ที่เรามีบัญชีออมทรัพย์ก็ได้เหมือนกันนะคะ ถ้าเราจะไม่สะดวกใช้บริการของแอร์เพย์เคาน์เตอร์ วิธีนี้ก็สามารถทำงานได้คล้ายๆกันเลยกับผลิตภัณฑ์นี้

2020.11.17 16:11

มานพ

เป็นแอพจ่ายเงินทั่วๆไปใช่ไหมครับ สำหรับ เจ้า แอร์เพย์ แอพวอลเล็ทตัวนี้ผมได้ยินมานานแล้วนะครับ แต่ไม่เคยใช้เลยครับ แบบนี้ ถ้าสามารถจ่ายบิลต่างๆได้แบบนี้ก็น่าสนใจนะครับ แต่ ถ้าเทียบ ของแอร์เพย์ กับ ทรูวอลเล็ทแล้ว ไม่ทราบว่าการใช้งานหรือ โปรฯ ต่างๆ ของอันไหนจะดีกว่ากันครับ คืออยากทราบเพิ่มนะครับ กะว่าจะสมัครใช้งานครับ

2020.12.13 14:49

กาก้า

ก็จ่ายได้หมดแหละค่ะ จขกทจะจ่ายอะไรล่ะคะ ??? ต้องดูว่าการใช้งานของจขกทคืออะไร ??? สำหรับแอร์เพย์ wallet ตัวนี้ ถ้าใช้เติมเงินเกมส์จะมีโปรโมชั่นเยอะค่ะ หรือถ้าใช้ Shopping ในแอป shopee เขาก็จะมีโค้ดส่งฟรีให้บ่อยๆ แล้วก็บางทีก็ลดค่าน้ำค่าไฟให้ด้วยถ้าใช้แอร์เพย์ wallet ตัวนี้จ่ายเงิน แต่ถ้าจขกทเน้นซื้อของในเซเว่นบ่อยๆเอาไว้ใช้จ่ายบิลธรรมดาๆทั่วๆไป แนะนำให้ใช้ True wallet นะคะ จะมีส่วนลดเยอะกว่าค่ะ

2021.02.22 10:55

ลูกเป็ด

@มานพ ....ใช่ค่ะ ทั้ง Airpay กับ true wallet ไม่ได้เเตกต่างกันเลยเป็นแอปกระเป๋าตังค์เหมือนกัน และเราเห็นด้วยกับคุณกาก้าเลย เพราะว่าถ้าเราเลือกใช้งานได้ตรงจุดมันจะช่วยให้เราประหยัดได้มากขึ้น ถ้าคุณมานพชอบซื้อของใน shopee บ่อยๆก็เเนะนำให้ใช้ Airpay จะดีกว่านะคะเพราะว่าถ้าใช้จ่ายผ่านกระเป๋าตังค์ตัวนี้บางทีเค้าจะมีโปรส่งฟรีค่ะ

2021.06.08 3:48

/สีฟ้าน้ำทะเล/

การจ่ายเงินค่าโทรศัพท์ บัตรเครดิต สินเชื่อ ค่าเบี้ยประกันภัย ค่าสาธารณูปโภค เช่น ค่าน้ำประปาและค่าไฟฟ้า มีหลายช่องทางมากค่ะ ถ้าไม่จ่ายที่ air pay ก็ยังมีช่องทางอื่นที่คุณสามารถจ่ายได้ แล้วไม่ต้องออกจากบ้านด้วย อยู่ที่บ้านก็จ่ายได้ค่ะ อย่างไรก็แล้วแต่ ขึ้นอยู่กับความถนัดและความสะดวกของแต่ละคนด้วย ไม่ว่ากันค่ะ

2021.07.24 15:23

กษิดิศ

ไม่ต้องไปเปิดอะไรแล้วครับ ยิ่งทำยิ่งทำให้เรางงครับ ของผมยกเลิกไปหลายตัวแล้วครับ ตอนนี้ หันมาใช้ บัญชีออนไลน์ อย่างเดียวแล้วครับ ไม่ต้องงว่าอันไหนเอาไว้จ่ายอะไร ง่ายนะครับ ถ้าเราจ่ายเงินผ่านแอพฯของธนาคารที่เรามีบัญชีอยู่ แถมเราไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมอะไรด้วยครับ ยิ่งอยู่กับบ้านแบบนี้ แอพฯแบบที่พี่ถามไม่น่าจะได้ใช้งานเท่าไรนะ

2021.08.30 14:24

Rin_ra_da

@ลูกเป็ด เราเองก็ทำแบบนั้นเหมือนกันค่ะ จะโหลด App เคยใช้ wallet ของเจ้าไหน ก็จะเลือกใช้ให้เราได้ประโยชน์ที่สุด wallet ของแต่ละเจ้าก็ให้ประโยชน์ต่างกันไป ยังของแอร์เพย์ ก็เหมาะกับช็อปออนไลน์ แล้วก็ทรูมันนี่วอลเล็ทเราก็ใช้นะ เอาไว้จ่ายเงินแบบไม่ต้องกดเงินสดที่เซเว่นที่โลตัส ก็ได้ส่วนลดหลายอย่าง แล้วก็มี Shop Back ก็โหลดมาใช้เหมือนกันเอาไว้เก็บเงินคืน

2021.09.25 8:7

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

AirPay ของขวัญเปิดไอดีใหม่

AirPay

ใครยังไม่เปิดไอดีของแอป Airpay wallet ต้องรับแล้วนะ เพราะแอป Airpay walletมีสิทธิพิเศษ! ใครที่เพิ่งโหลดใช้และยังไม่เคยรับของขวัญรับสิทธิ์ซื้อตั๋วหนัง 1 บาท ใช้ได้ 2 ที่นั่ง ต้องรีบหน่อยนะตอนนี้เพื่อนที่ทำงานด้วยกันสมัครกันเต็มเลยได้ตั๋วหนัง ราคาถูกกันทุกคนเลยเนี๊ยะกำลังนัดรวมตัวแล้วไปดูพร้แมกันเลย คนขายตั๋วคงตกใจแน่ๆ ซื้อบาทเดียว

AirPayมีความปลอดภัย

AirPay

แอป Airpay walletมีความปลอดภัย ที่มี 3D secure (MasterCard SecureCode) ที่จะส่ง OTP (One-Time Password) เพื่อยืนยันก่อนการชำระเงิน ทำให้ผู้ใช้บริการมั่นใจได้ถึงความปลอดภัยในการทำธุรกรรมทางการเงินออนไลน์ และสามารถเปิดใช้บัตรได้เมื่อต้องการ เมื่อใช้เสร็จก็ยกเลิกบัตรได้ทันที ไม่ต้องกลัวเรื่องการถูกโขมยใช้

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

Air pay ใช้จ่ายที่มินิบิ๊กซีได้ไหม

AirPay / แอร์เพย์

สอบถามการใช้งานแอป Airpay ค่ะ

AirPay shopee ลงทะเบียนไม่ได้

AirPay คืออะไร

Airpay Card คืออะไรครับ

AirPayเคาน์เตอร์ reward คืออะไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เราจะเติมเงินเข้าทรูมันนี่วอลเล็ตวิธีไหนง่ายที่สุด

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตร we card ใช้รูดซื้อของแทนเงินสดได้ไหม

Truemoney / ทรู มันนี่

อยู่เกาหลี 3 เดือนควรเตรียมเงินไปเท่าไหร่ดีคะ

AirPayเคาน์เตอร์ reward คืออะไร

สงสัยว่าทำไมซื้อหมูที่แมคโครถึงถูกกว่าร้านขายส่งหมู

ค่าธรรมเนียมการศึกษาแบบเหมาจ่ายคืออะไรคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay อีกช่องทางเลือกของการจ่ายเงิน

mPay

mPay เป็นบริการช่องทางการชำระเงินแทบจะทุกสิ่งอย่างในชีวิตคุณเลยแหล่ะครับ ไม่ว่าจะจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ จะจ่ายค่าประกัน ค่าโทรศัพท์ ค่าอินเทอร์เน็ต และทุกบริการของ AIS รวมถึงเติมเงินเข้ามือถือระบบ One 2 call สะดวกมากๆไม่ต้องพกเงินสดให้กลัวโดนปล้นอีกต่อไปเพราะสินเดือนทีมีหลายอย่างมากที่เราต้องจ่าย ตอนนี้สบายมากเลยจริงๆ

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

Rabbit LINE Pay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

mPay สะดวกมีส่วนลด

mPay

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

mPay จ่ายเงินเข้าที่ไหนก็ได้

mPay

การเติมเงินเข้า mPay นั้น มีทั้งหมด 3 วิธีด้วยกัน ได้แก่ ผ่านบัญชีธนาคาร, ผ่านตู้ ATM และผ่านบัตร MasterCard ซึ่งวิธีการชำระผ่านบัญชีธนาคารที่ผูกไว้ จะสะดวกต่อการใช้งานมากกว่า โดยรองรับถึง 6 ธนาคารด้วยกันธนาคารกรุงเทพ, ธนาคารไทยพาณิชย์, ธนาคารกสิกรไทย, ธนาคารกรุงศรีอยุธยา, ธนาคารทหารไทย และธนาคาร UOB

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ