Forum
แก้ไขล่าสุด: 

AirPayเคาน์เตอร์จ่ายบิลอะไรได้บ้าง

สวัสดีค่ะพอดีอยากจะทราบว่าAirPayเคาน์เตอร์เนี่ยเราสามารถจ่ายบิลอะไรได้บ้างอย่างเช่นค่าโทรศัพท์หรือจ่ายผ่านทางธนาคารหรือว่าบิลสาธารณูปโภคเช่นค่าน้ำค่าไฟหรือว่าจ่าย บัตรเครดิตหรือสินเชื่อหรือว่าจ่ายประกันภัยได้หรือไม่ เพราะว่าเห็นของคนอื่นทำได้ก็เลยแบบไม่ค่อยมั่นใจว่าทำได้จริงหรือเปล่าขอคนที่รู้ที่เคยใช้บริการบริการนี้ขอช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมคะขอบคุณค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชูวิทย์

ก็AirPayเคาน์เตอร์เนี่ยคุณสามารถจ่ายบิลได้หลายอย่างเลยนะคะไม่ว่าคุณอยากจะจ่ายค่าน้ำค่าไฟค่าอินเตอร์เน็ตค่าประกันค่าบัตรเครดิตอื่นๆอีกมากมาย แล้วก็คุณก็จ่ายได้โดยไม่จำเป็นต้องไปที่ร้านหรือที่ห้างให้เสียเวลาและคุณสามารถจ่ายบิลบัตรเครดิตสินเชื่อจากทุกธนาคารก็นำสามารถมาจ่ายได้ค่ะและอีกอย่างก็รวมถึงบิลประกันภัยด้วยที่คุณสามารถตรวจสอบบิลของบริษัทอื่นๆที่แอร์เพย์เคาน์เตอร์รับจ่ายในตัวโปรแกรมได้เลย

2020.09.11 18:11

แนน

แต่ถ้าเราอยากจะตั้งบริการตัดชำระอัตโนมัติโดยเฉพาะค่าน้ำค่าไฟหรือ ค่าบริการรายเดือนที่เราจำเป็นต้องจ่ายอยู่แล้วสามารถ ต้องทำใจได้จากธนาคารโดยที่เราเป็นผู้ทำรายการผ่านทางธนาคาร ที่เรามีบัญชีออมทรัพย์ก็ได้เหมือนกันนะคะ ถ้าเราจะไม่สะดวกใช้บริการของแอร์เพย์เคาน์เตอร์ วิธีนี้ก็สามารถทำงานได้คล้ายๆกันเลยกับผลิตภัณฑ์นี้

2020.11.17 16:11

มานพ

เป็นแอพจ่ายเงินทั่วๆไปใช่ไหมครับ สำหรับ เจ้า แอร์เพย์ แอพวอลเล็ทตัวนี้ผมได้ยินมานานแล้วนะครับ แต่ไม่เคยใช้เลยครับ แบบนี้ ถ้าสามารถจ่ายบิลต่างๆได้แบบนี้ก็น่าสนใจนะครับ แต่ ถ้าเทียบ ของแอร์เพย์ กับ ทรูวอลเล็ทแล้ว ไม่ทราบว่าการใช้งานหรือ โปรฯ ต่างๆ ของอันไหนจะดีกว่ากันครับ คืออยากทราบเพิ่มนะครับ กะว่าจะสมัครใช้งานครับ

2020.12.13 14:49

กาก้า

ก็จ่ายได้หมดแหละค่ะ จขกทจะจ่ายอะไรล่ะคะ ??? ต้องดูว่าการใช้งานของจขกทคืออะไร ??? สำหรับแอร์เพย์ wallet ตัวนี้ ถ้าใช้เติมเงินเกมส์จะมีโปรโมชั่นเยอะค่ะ หรือถ้าใช้ Shopping ในแอป shopee เขาก็จะมีโค้ดส่งฟรีให้บ่อยๆ แล้วก็บางทีก็ลดค่าน้ำค่าไฟให้ด้วยถ้าใช้แอร์เพย์ wallet ตัวนี้จ่ายเงิน แต่ถ้าจขกทเน้นซื้อของในเซเว่นบ่อยๆเอาไว้ใช้จ่ายบิลธรรมดาๆทั่วๆไป แนะนำให้ใช้ True wallet นะคะ จะมีส่วนลดเยอะกว่าค่ะ

2021.02.22 10:55

ลูกเป็ด

@มานพ ....ใช่ค่ะ ทั้ง Airpay กับ true wallet ไม่ได้เเตกต่างกันเลยเป็นแอปกระเป๋าตังค์เหมือนกัน และเราเห็นด้วยกับคุณกาก้าเลย เพราะว่าถ้าเราเลือกใช้งานได้ตรงจุดมันจะช่วยให้เราประหยัดได้มากขึ้น ถ้าคุณมานพชอบซื้อของใน shopee บ่อยๆก็เเนะนำให้ใช้ Airpay จะดีกว่านะคะเพราะว่าถ้าใช้จ่ายผ่านกระเป๋าตังค์ตัวนี้บางทีเค้าจะมีโปรส่งฟรีค่ะ

2021.06.08 3:48

/สีฟ้าน้ำทะเล/

การจ่ายเงินค่าโทรศัพท์ บัตรเครดิต สินเชื่อ ค่าเบี้ยประกันภัย ค่าสาธารณูปโภค เช่น ค่าน้ำประปาและค่าไฟฟ้า มีหลายช่องทางมากค่ะ ถ้าไม่จ่ายที่ air pay ก็ยังมีช่องทางอื่นที่คุณสามารถจ่ายได้ แล้วไม่ต้องออกจากบ้านด้วย อยู่ที่บ้านก็จ่ายได้ค่ะ อย่างไรก็แล้วแต่ ขึ้นอยู่กับความถนัดและความสะดวกของแต่ละคนด้วย ไม่ว่ากันค่ะ

2021.07.24 15:23

กษิดิศ

ไม่ต้องไปเปิดอะไรแล้วครับ ยิ่งทำยิ่งทำให้เรางงครับ ของผมยกเลิกไปหลายตัวแล้วครับ ตอนนี้ หันมาใช้ บัญชีออนไลน์ อย่างเดียวแล้วครับ ไม่ต้องงว่าอันไหนเอาไว้จ่ายอะไร ง่ายนะครับ ถ้าเราจ่ายเงินผ่านแอพฯของธนาคารที่เรามีบัญชีอยู่ แถมเราไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมอะไรด้วยครับ ยิ่งอยู่กับบ้านแบบนี้ แอพฯแบบที่พี่ถามไม่น่าจะได้ใช้งานเท่าไรนะ

2021.08.30 14:24

Rin_ra_da

@ลูกเป็ด เราเองก็ทำแบบนั้นเหมือนกันค่ะ จะโหลด App เคยใช้ wallet ของเจ้าไหน ก็จะเลือกใช้ให้เราได้ประโยชน์ที่สุด wallet ของแต่ละเจ้าก็ให้ประโยชน์ต่างกันไป ยังของแอร์เพย์ ก็เหมาะกับช็อปออนไลน์ แล้วก็ทรูมันนี่วอลเล็ทเราก็ใช้นะ เอาไว้จ่ายเงินแบบไม่ต้องกดเงินสดที่เซเว่นที่โลตัส ก็ได้ส่วนลดหลายอย่าง แล้วก็มี Shop Back ก็โหลดมาใช้เหมือนกันเอาไว้เก็บเงินคืน

2021.09.25 8:7

-อาลัวอาลัว-

บางทีการที่มีแอปพลิเคชั่นกระเป๋าตังค์ออนไลน์มาให้เลือกใช้เยอะๆ มันก็งงเหมือนกันนะคะ ไม่รู้ว่าจะเลือกแอปไหนดี จะดาวน์โหลดมาใช้งานไปซะทุกแอปคงไม่ไหว ต้องเผื่อพื้นที่การเก็บข้องมูลในโทรศัพท์ให้กับแอปอื่นๆบ้าง ซึ่งตอนนี้ก็มีหลายแอปมาก จะทำอะไรก็ต้องผ่านแอป ชำระค่าโน่นค่านี่ อ่านหนังสือ หรือสั่งขนมก็ต้องใช้แอป

2021.12.12 8:34

นราทร

AirPay ตอนนี้ได้ทำการเปลี่ยนชื่อ แล้วนะ เปลี่ยนมาเป็น ShopeePay หลายๆคนอาจจะงง ว่าทำไมเขาต้องเปลี่ยนด้วย ทางแอพของเขาบอกแบบนี้ครับ "เพื่อเน้นปั้นแบรนด์ดิ้ง Shopee ให้เด่นชัดขึ้น เรียกง่ายๆ ว่าต่อไปนี้จะไม่มี AirPay อีกแล้ว ให้จำแค่ ‘One Brand’ คือ Shopee และวอลเล็ตของพวกเขา" แล้วก็เป็นยังงั้นจริงนะ เพราะคนหันมาใช้งานเยอะมาก

2022.01.29 7:50

ชวกร

ดีแล้วที่เปลี่ยนชื่อ แล้วหันมาใช้งานร่วมกับ Shopee เพราะถ้าขืนยังให้ใช้งานต่อไป จุดจบน่าจะไม่ต่างกับ ของบลูเพย์อย่างแน่นอน ตอนนี้พอหันมาใช้งานกับของShopee คนก็เริ่มนิยมกลับมาใช้มากขึ้น ส่วนใหญ่ตอนนี้หลายๆคนที่สมัครใช้งานน่าจะเอาไว้เวลาซื้อของจากShopee อย่างเดียวแล้วละ เพราะจะมีฟรีค่าส่งสินค้าเป็นส่วนใหญ่

2022.02.07 15:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

AirPay ของขวัญเปิดไอดีใหม่

ใครยังไม่เปิดไอดีของแอป Airpay wallet ต้องรับแล้วนะ เพราะแอป Airpay walletมีสิทธิพิเศษ! ใครที่เพิ่งโหลดใช้และยังไม่เคยรับของขวัญรับสิทธิ์ซื้อตั๋วหนัง 1 บาท ใช้ได้ 2 ที่นั่ง ต้องรีบหน่อยนะตอนนี้เพื่อนที่ทำงานด้วยกันสมัครกันเต็มเลยได้ตั๋วหนัง ราคาถูกกันทุกคนเลยเนี๊ยะกำลังนัดรวมตัวแล้วไปดูพร้แมกันเลย คนขายตั๋วคงตกใจแน่ๆ ซื้อบาทเดียว

AirPay

AirPayมีความปลอดภัย

แอป Airpay walletมีความปลอดภัย ที่มี 3D secure (MasterCard SecureCode) ที่จะส่ง OTP (One-Time Password) เพื่อยืนยันก่อนการชำระเงิน ทำให้ผู้ใช้บริการมั่นใจได้ถึงความปลอดภัยในการทำธุรกรรมทางการเงินออนไลน์ และสามารถเปิดใช้บัตรได้เมื่อต้องการ เมื่อใช้เสร็จก็ยกเลิกบัตรได้ทันที ไม่ต้องกลัวเรื่องการถูกโขมยใช้

AirPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Air pay ใช้จ่ายที่มินิบิ๊กซีได้ไหม

AirPay / แอร์เพย์

วิธีเติมเกมผ่านAirPayทำยังไง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Air pay มีส่วนลด food panda เเต่ใช้ยังไง

ซื้อของใน shoppee ผ่านแอร์เพย์ยังไง

สอบถามการใช้งานแอป Airpay ค่ะ

AirPay คืออะไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีตู้Bluemart ที่ไหนบ้างค่ะ

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

สอบถามเรื่อง wecard ของ truemoney wallet

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

Truemoney / ทรู มันนี่

All (การทำธุรกิจ)

การเตรียมตัวประมูลงาน จัดซื้อ จัดจ้าง ภาครัฐ ทำอย่างไรบ้าง?

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

สงสัยว่าทำไมซื้อหมูที่แมคโครถึงถูกกว่าร้านขายส่งหมู

สินเชื่อมอเตอร์ไซค์

มอเตอร์ไซค์เงินสด ต้องเสียค่าโอนทะเบียนไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ใช้งานเหมือนจ่ายเงินสด

ว๊าวไปเลยจริงครับ สำหรับmPay ส่วนใหญ่แล้วผมใช้mPayจ่ายแทบจะทุกอย่างเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นจ่ายบิลค่าน้ำ ไฟ โทรศัพท์ บัตรเครดิต, เติมเงินมือถือ, เติมเงินบัตร Rabbit ไว้ขึ้น BTS หรือจะช็อบปิ้งออนไลน์ก็ได้ฯลฯ ที่เดียวอยู่หมัดเลย ก็เอาเป็นว่าอยากใช้บริการไหนก็ลองดูดูครับเพื่อน การใช้งานไม่ยากอย่างที่คิดนะครับเพราะว่าแอฟmPayเป็นภาษาไทยครับ

mPay

mPay อีกช่องทางเลือกของการจ่ายเงิน

mPay เป็นบริการช่องทางการชำระเงินแทบจะทุกสิ่งอย่างในชีวิตคุณเลยแหล่ะครับ ไม่ว่าจะจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ จะจ่ายค่าประกัน ค่าโทรศัพท์ ค่าอินเทอร์เน็ต และทุกบริการของ AIS รวมถึงเติมเงินเข้ามือถือระบบ One 2 call สะดวกมากๆไม่ต้องพกเงินสดให้กลัวโดนปล้นอีกต่อไปเพราะสินเดือนทีมีหลายอย่างมากที่เราต้องจ่าย ตอนนี้สบายมากเลยจริงๆ

mPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

mPay เทคนิคการเติมเงิน

ใช้งานสะดวกมากๆครับสำหรับ mPay แถมเรื่องของการเติมเงินเข้าไปในระบบของmPayก้ไม่ได้ลำบากหรือเสียเวลาอะไรครับ ปกติแล้วผมจะฌติมเงินของmPay ด้วยวอธิง่ายๆสองวิธีครับ คือเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เลือกเติมเป็นครั้งคราวจากบัตร ATM หรือผูกกับบัตร ATM ของธนาคารต่างๆ ได้ แนะนำแบบหลังจะได้ไม่ต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก

mPay

mPay สะดวกมีส่วนลด

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

mPay

mPay ใช้งานง่าย

ใครี่ใช้mPay แล้วมีบัตร ATM ของธนาคารไหน ก็สามารถไปผูกบัญชีได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารนั้นๆ ได้เลย โดยทำการผูกบัญชีที่ตู้ ATM เพียงครั้งเดียวเท่านั้น หลังจากนั้น การเติมเงินเข้า mCASH ก็สามารถทำผ่านตัวแอปพลิเคชันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก เพระาสามารถสังโอนเงินผ่านแอฟเข้าบัญชีของmPayที่เราใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี