Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แอพCiTi Mobileสามารถทำอะไรได้บ้างครับ

สวัสดีครับ ผมอายุ 20 ปี กำลังทำงานพาร์ททามในตัวเมืองครับ ผมเป็นคนต่างจังหวัดเลยไม่ค่อยรู้เรื่องเทคโนโลยีเท่าไหร่ ผมไปเปิดธนาคารมา แล้วเพื่อนที่ทำงานก็แนะนำแอปพลิเคชั่นนี้มาครับ ผมเลยอยากทราบว่า แอพนี้สามารถทำอะไรได้บ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Andreane

แอบอ้างว่าต้องการจะทำบุญและอยากจะบริจาคเงินมากมายให้กับมูลนิธิ หรือ องค์กรต่างๆเกี่ยวกับการกุศล และจะส่งหลักฐานการโอนเงินปลอมมาให้เหยื่อดูเพื่อหลอกให้เหยื่อช่วยสนับสนุนเงินบริจาคด้วยค่ะ แอบอ้างเป็นชาวต่างชาติที่ต้องการจะหาคู่ และอยากหาครอบครัวเพื่อจะย้ายมาอยู่ที่ประเทศไทย โดยอ้างว่าจะโอนเงิน หรือให้สิ่งของกับเหยื่อ และขอเลขที่บัญชี และชื่อ และที่อยู่ของเหยื่อ การที่คุณให้ข้อมูลทั้งหมดนี้ไปเป็นอันตรายอย่างมากค่ะ

2019.08.01 18:0

Bennie

มิจฉาชีพเหล่านี้จะมาพร้อมกับการขายสินค้าออนไลน์ เช่น ประกาศขายสินค้า หรือ ให้เช่าบ้านผ่านมาทางเว็บไซด์ต่างๆ และเมือ่เหยื่อเข้าไปติดกับแสดงความสนใจสินค้านั้นก็จะมีการขอให้โอนเงินเต็มจำนวนให้ผ่านระบบการโอนเงินที่ไม่มีการใช้เอกสาร และเหยื่อจะติดกับก็เพราะมิจฉาชีพอ้างเหตุผลว่าต้องการเงินก่อนเพื่อยืนยันการสั่งซื้อสินค้านั่นเองค่ะ

2019.08.01 18:0

Phichai

ไม่เคยใช่แอพนี่ครับ แต่แฟนใช้แอพCiTi Mobile นี้อยุ๋ครับ แฟนบอกว่าดีครับ เหมาะสำหรับคนใช้บัตรเครดิตครับเพราะว่าแอพCiTi Mobile ควบคุมการใช้บัตรได้ง่ายอำนวยความสะดวกการใช้งานบัตรเครดิตซิตี้ให้ง่าย รวดเร็ว และปลอดภัยมากขึ้น สามารถใช้งานได้ทุกที่ทั่วโลก มีระบบรักษาความปลอดภัยมาตรฐานระดับโลก พร้อมบริการ Digital Banking ครบวงจร อาทิ การสแกนและจ่ายด้วยบัตรเครดิต (Scan and Pay) ผ่านโทรศัพท์มือถือแม้ไม่พกบัตร

2020.03.24 7:24

สุชาดาจะ

Citibank เค้าทำให้เรื่องต่างๆเหล่านี้ ง่าย สะดวก และสบายขึ้นมากๆ แค่ใช้งานกับ Citi Mobile Applicationดีงามก็คือ เมนูการสแกนเพื่อจ่ายเงิน และชำระเงินด้วย QR Code ซึ่งพอเปิดเข้าไปเราก็นำไปชำระยอดได้เลยCiti Mobile App ที่ทำให้ชีวิตเราคล่องตัวขึ้นจริงๆ ใครที่ใช้บัตรของ Citibank ก็ลองไปดาวน์โหลดมาใช้กันดูได้เลยครับ

2020.04.16 8:19

Malisa

ไม่ต้องอายครับ ในเมื่อเราไม่รู้จัก ไม่เคยเห็น ไม่เคยใช้ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องอะไรก็ตาม ไม่รู้ก็ถามสิครับ ที่คุณทำถูกต้องแล้ว เดี๋ยวนี้มีอะไรใหม่ๆมาเยอะ มาบ่อยด้วยเกี่ยวกับเรื่องของเทคโนโลยีต่างๆ รวมถึงพวกแอพพลิเคชั่นที่ใช้กับธุรกรรมการเงินกับทางธนาคาร เรื่องนี้ต้องศึกษาให้ดีครับ ใช้งานอย่างระมัดระวังด้วย พวกมิจฉาชีพมันเยอะ

2020.06.17 13:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี