Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราจะแก้ปัญหาการใช้งานผ่าน Client ได้อย่างไร

สวัสดีครับผมพอดีผมอยากจะแจ้งปัญหาทางClientนะครับพอดีผมเจอปัญหาเกี่ยวกับผมเติมบัตรเติมเกมแล้วผมไปกดผิดเอานะครับผมอยากให้ทางAirPayเนี่ยติดต่อผมกลับมาได้ไหมครับไม่ทราบว่าผมจะต้องทำยังไงในการที่ผมจะแจ้งปัญหาโดยใช้งานผ่าน Cilent เนี่ย ขอ ช่วยแนะนำผมหน่อยได้ไหมครับขอแบบเร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้เลยนะครับขอบคุณมากครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Uriel

วิธีแจ้งปัญหาการใช้งานผ่านไซเรนนี้ก็ทำได้ง่ายๆเลยนะ และทำได้ 2 ช่องทางด้วยทางผมขอแนะนำทาง PC silent อย่างแรกก็คือเราเลือกที่แจ้งปัญหาการใช้งานตรงมุมซ้ายของหน้าจอและ 2 เลือกประเภทของปัญหาว่าเราอยากจะแก้ปัญหาตรงไหนแล้วก็กรอกรายละเอียดตามระบุแล้วก็พร้อมที่จะกรอกหมายเลขโทรศัพท์ที่จะให้ติดต่อกลับแล้วกดแจ้งปัญหาก็เป็นอันเสร็จสิ้นนะครับ

2020.09.14 18:11

ชล

และบางทีเป็นไปได้ครับว่าการแจ้งปัญหาโดยใช้ภาษาไทย ก็อาจจะทำให้เราไม่ได้รับคำตอบเพราะว่าแอดมินหรือคนดูแลไม่ใช่คนไทย แต่ลองใช้ภาษาอังกฤษดูสิครับ วิธีนี้จะได้รับคำตอบได้รวดเร็วกว่า เพราะว่าตอนนี้ภาษาอังกฤษนับว่าเป็นภาษาสากลที่ผู้คนใช้กันมากที่สุด ถ้ามีปัญหาทำนองนี้ก็สามารถที่จะทิ้งคำถามไว้เป็นภาษาอังกฤษได้ง่ายกว่าจะได้รับคำตอบด้วย

2020.11.17 16:16

สายทิพย์

น่าแปลกนะคะ แอพเข้ามาในไทย แต่ไ่มีคนไทยคอยให้ความช่วยเหลือ เรา ว่า ย้ายไปใช้ของเจ้าอื่นเลยดีกว่าคะ อืม แต่ถ้าเป็นคนที่ชอบเล่นเกม ก็ต้องทำใจหน่อยละกันคะ เพราะว่าแอพฯเจ้านี้ มีหลายเกมที่ต้องจ่ายผ่านแอพนี้เท่านั้น ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ แต่ถ้าใคร อยาใช้แบบไม่มีปัญหา เราว่ามาใช้แอพฯ ทรู ดีกว่าคะ ปัญหาการใช้งานน้อยมากคะ

2020.12.13 14:49

Yuki.45

คิดว่าผ่านมาหลายเดือนแล้วกระทู้นี้หวังว่าจขกทคงจะติดต่อไปแล้วใช่ไหมคะ ??? เป็นยังงัยบ้างคะใช้แอปนี้?? เราไม่เคยใช้แอปนี้เลย กลัวเรื่องความไม่ปลอดภัย อีกอย่างไม่แน่ใจว่าแอปนี้มีสาขาหรือสำนักงานติดต่อได้ในประเทศไทยรึเปล่า??? เผื่อเกิดปัญหาที่ต้องแก้ไขด่วนต้องติดต่อใคร จขกทมาอัพเดทให้ฟังกันบ้างก็ดีนะคะ จะได้มั่นใจในเรื่องการใช้งานหน่อย

2021.02.22 11:42

ส่องแสง---

เอ๊ะ!ยังไง เจ้าของกระทู้เติมบัตรเติมเกมแล้วไปกดผิด จึงอยากให้ทาง AirPay ติดต่อผมกลับมา...แล้วคุณติดต่อเขาไปไม่ได้เหรอครับ นี่คือ ผมอยากรู้จริงๆนะ มีใครทราบมาบอกเพิ่มเติมให้ผมรู้หน่อย แล้วเจ้าของกระทู้ได้รับการติดต่อมาแล้วมั้ย เงินที่เติมเกมไปเยอะหรือเปล่า ผมไม่ได้เล่นเกมเลยไม่รู้ว่าต้องเติมเงินครั้งเทาไหร่อะครับ

2021.12.12 8:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

AirPay ของขวัญเปิดไอดีใหม่

ใครยังไม่เปิดไอดีของแอป Airpay wallet ต้องรับแล้วนะ เพราะแอป Airpay walletมีสิทธิพิเศษ! ใครที่เพิ่งโหลดใช้และยังไม่เคยรับของขวัญรับสิทธิ์ซื้อตั๋วหนัง 1 บาท ใช้ได้ 2 ที่นั่ง ต้องรีบหน่อยนะตอนนี้เพื่อนที่ทำงานด้วยกันสมัครกันเต็มเลยได้ตั๋วหนัง ราคาถูกกันทุกคนเลยเนี๊ยะกำลังนัดรวมตัวแล้วไปดูพร้แมกันเลย คนขายตั๋วคงตกใจแน่ๆ ซื้อบาทเดียว

AirPay

AirPayมีความปลอดภัย

แอป Airpay walletมีความปลอดภัย ที่มี 3D secure (MasterCard SecureCode) ที่จะส่ง OTP (One-Time Password) เพื่อยืนยันก่อนการชำระเงิน ทำให้ผู้ใช้บริการมั่นใจได้ถึงความปลอดภัยในการทำธุรกรรมทางการเงินออนไลน์ และสามารถเปิดใช้บัตรได้เมื่อต้องการ เมื่อใช้เสร็จก็ยกเลิกบัตรได้ทันที ไม่ต้องกลัวเรื่องการถูกโขมยใช้

AirPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Air pay ใช้จ่ายที่มินิบิ๊กซีได้ไหม

AirPay / แอร์เพย์

วิธีเติมเกมผ่านAirPayทำยังไง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Air pay มีส่วนลด food panda เเต่ใช้ยังไง

ซื้อของใน shoppee ผ่านแอร์เพย์ยังไง

สอบถามการใช้งานแอป Airpay ค่ะ

AirPay คืออะไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีประวัติบอกการใช้เงินของเราไหมคะ

Truemoney / ทรู มันนี่

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

การปกป้องข้อมูล

ใบเสร็จห้างคิดเงินผิด

บัตร we card ใช้รูดซื้อของแทนเงินสดได้ไหม

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

mPay ลองใช้กันดู

เพ่อนๆที่กำลังมองหาแอฟเงินสดแล้วอยากทดลองใช้งานดู ขอแนะนำของmPayครับ ลองโหลดแอพมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้มีค่าธรรมเนียมการสมัคร เครือข่ายไหนก็ใช้ได้ มีแสดงโปรโมชั่นอยู่ในแอพ ส่วนมากสำหรับลูกค้า AIS ซึ่งถ้าใช้งานอยู่แล้วก็ได้ประโยชน์ตรงนี้ไป จ่ายบิลค่าโทรศัพท์ ได้ง่ายๆครับ แถมบางเดือนmPayก็ยังมีส่วนละแล้วก็ยังมีเงินคืนให้ด้วยครับ

mPay

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

mPay โอนเงินจากบัญชีเข้าแอฟได้ง่ายๆ

เวลาจะเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เราแค่เข้า แอป แล้วเลือกเมนูโอนเงิน เพื่อสั่งเอาเงินจากบัญชี มาเติมเข้ากระเป๋า mPAY ได้เลยครับ ไม่ต้องเดินไปที่ตู้เอทีเอ็มบ่อยๆครับ เงินหมดตอนไหนก็สามารถทำการโอนเข้าmPayได้ทันทีครับผมว่าสะดวกมากจริงๆครับ นี่ผมก็กำลังให้คนที่บ้านทดลองใช้ครับ เพราะสามารถเปิดแอฟแล้วผูกกับบัญชีธนาคารได้เลยครับ

mPay

mPay ผูกกับsamsung payได้ด้วย

เมื่อก่อนmPay ใช้งานค่อนข้างจำกัดมากจริงๆครับ ผมเคยใช้เมื่อก่อนเพราะความยากเลยเลิกใช้ครับ แต่ที่หันกลับมาใช้อีกก็เพราะว่าช่วงนี้ mPayมีโปรครับ คือสมัครไว้รับเงินฟรีครับ ช่วงนี้ผูก samsung pay แจก 100 ใช้จ่ายได้เงินคืน 50% ไม่เกิน 100 ผูกบัญชี ธ.กรุงเทพ แจก 100 หมดเงินแล้วก็รอโปรใหม่ มีเงินโปรเข้ามาให้เกลือบทุกเดือนเลยครับ

mPay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

mPay ชำระเงินจากใบเสร็จได้ง่ายๆ

mPay มีให้เลือก ว่าจะจ่ายเงินแบบไหน ผมชอบ เลือกที่จะจ่ายบิลทึกอย่างจากที่บ้านเลยครับไม่ต้องออกมาข้างนอกครับ การใช้งานของmPayก็ง่ายๆครับเพียงแค่ เลือกสแกนบาร์โค้ดก็ได้ หรือถ้าไม่มีใบแจ้งยอดบัตรเครดิต ก็กรอกรหัสบนบัตรเครดิตที่ช่อง หมายเลขสมาชิก ง่ายดีครับ ถ้าเพื่อนๆไม่อยากออกนอกบ้านแนะนำเลยครับ mPay ใช้งานง่ายครับ

mPay

mPay ไม่ต้องเป็นลูกค้าAIS ก็ทำได้

mPAY คือแอปพลิเคชันสำหรับการทำธุรกรรมบนมือถือแบบครบวงจร สะดวกสบายกับการซื้อสินค้าและบริการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น การโอนเงิน, ถอนเงิน, เติมเงิน, จ่ายบิล และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งความสะดวกของ mPAY ก็คือ ไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าของ AIS ก็สามารถดาวน์โหลดมาใช้งานได้ ครับ เป็นอีกตัวเลือกสำหรับเพื่อนๆครับลองๆหาตัวที่เหมาะกับเพื่อนดูครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี