Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คุณสมบัติของผู้กู้

ฉันได้ยื่นขอวงเงินกู้ของบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยนี้ไป แต่ฉันกังวลว่าฉันยื่นไปแล้วจะผ่านคุณสมบัติรึเปล่า เพราะช่วงนี้เรื่องการเงินไม่ค่อยสู้ดีน่ะ กลัวจะไปถึงเกณฑ์ในการทำ พอมีใครที่เคยทำแล้วแนะนำบ้างได้ไหมว่าต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้าง แต่ฉันเองก็ยังมีวงเงินหมุนเวียนให้กับทางนี้เป็นประจำน่ะไม่เคยขาด ขอคนที่รู้ช่วยแนะนำหน่อย ขอบคุณค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Choco

คุณเองก็พอทราบอยู่แล้วใช่ไหมคะว่าโดยปกติแล้วผู้กู้ต้องมีอายุระหว่าง20-65 ปี ไม่ต่ำไม่เกินกว่านั้น ฉันเองก็เคยช่วยเพื่อนในการยื่นขอวงเงินกู้อยู่ ถ้าคุณเป็นพนักงานทั่วไป คุณสมบัติมีไม่มาก คุณมีอายุตามที่บอก และมีรายได้10,000 บาทขึ้นไป สามารถติดต่อเบอร์โทรศัพท์ที่บ้านและที่ทำงาน มีที่อยู่อาศัยในเขตที่ให้บริการ ก็โอเคแล้ว

2020.09.18 18:11

บอย

ถ้าอยากกู้เงินขนาดนั้น เดี๋ยวนี้มีสินเชื่อที่ช่วยให้สามารถกู้เงินได้ถึงแม้จะมีเงินเดือนไม่ถึงหมื่นก็มีนะครับ แนะนำเป็นบัตรกดเงินสดดีกว่า พ่อบัตรกดเงินสดจะเป็นเหมือนสินเชื่อหมุนเวียนให้เราสามารถที่จะเอามาใช้จ่ายทั้งสิ้นเดือนได้ เมื่อผ่อนชำระในต้นเดือนคืนแล้ว ก็จะสามารถกดออกมาใช้ได้ในตอนปลายเดือนเหมอนเดิมทุกเดือนแบบนี้

2020.11.17 23:4

กรวรรณ

ถ้าเป็นพนักงานประจำ มีรายได้ 10,000บาทขึ้นไปก็ไม้ต้องกังวลเรื่องผ่านไม่ผ่านแล้วละคะ ส่วนใหญ่แล้วเขาดูจากเงินเดือนที่เราได้รับเป็นหลักคะ เงินเดือนได้ทุกอย่างก็จบแล้วคะ หรือถ้า เงินเดือนไม่ถึง หรือถึงพอดี เราว่าทางที่ดีลองๆดูบัตรกดเงินสดของเจ้าอื่นๆด้วยก็ดีนะคะ ในบ้านเรามีหลายเจ้านะคะ อย่าง บัรกดเงินสดของ อิออนก็น่าสนนะคะ

2020.12.14 11:18

Juree

บัตรตัวนี้ไม่เหมาะเลยที่จะเอาไปกดเงินสดออกมาใช้ค่ะ ดอกเบี้ยมันแพงมาก อีกอย่างบัตรนี้เหมาะที่จะใช้ผ่อนสินค้าเท่านั้น ถ้าร้อนเงินมากแนะนำเป็นพวกสินเชื่อเงินด่วนของธนาคารกสิกรอ่ะค่ะ เข้าไปที่เวปไซด์เค้าเเล้วลองกรอกข้อมูลดู รู้ผลภายใน30 นาที แต่เราไม่ได้รู้รายละเอียดมากนักนะคะ จขกทต้องลองไปสอบถามกับทางธนาคารดูค่ะ

2021.02.22 12:45

สุกลSukol

ถ้าเจ้าของกระทู้สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยมาใช้ได้ ก็น่าจะขอกู้เงินได้นะครับ..ผมเดาเอานะ ผมไม่เคยใช้บัตรกดเงินสดซะด้วยสิ ผมคิดว่าคนที่สมัครบัตรกดเงินสดมาใช้ คือ คนที่อยากซื้อพวกเครื่องใช้ไฟฟ้าหรืออุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ราคาสูง พอสมัครแล้วก็เอาบัตรนี้ไปซื้อของจะได้ผ่อนจ่ายดอกเบี้ยต่ำได้ ถ้ากู้เงินแบบนี้ ดอกเบี้ยแพงมั้ยครับ

2021.12.12 9:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์เอาไปใช้ที่อื่นได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรนี้ถอนเงินสดได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

อยากสมัครใช้บริการมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นเจ้าของกิจการสมัครใช้ได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี