Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ คืออะไร

พอดีว่าเห็นเพื่อนๆหลายคน ใช้บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์เนี่ย ก็คือมันคืออะไรยังไงหรอ เพราะว่าฉันเองก็กำลังสร้างบ้านใหม่ในช่วงนี้ก็เลยอยากจะรู้ว่าถ้าฉันใช้บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์แล้วเนี่ยมันใช้สำหรับ การซื้อเฟอร์นิเจอร์ ในร้านค้าของทางโฮมโปรโปรได้หรือไม่ยังไง และถ้าฉันใช้แล้วฉันจะใช้แบบผ่อนชำระซื้อสินค้าได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Boon-mee

ก็สำหรับบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยเนี่ยที่หลายคนอาจจะสงสัย ฉันเองก็เคยสงสัยมาก่อนเหมือนกันตอนนั้นฉันก็กำลังอยู่ในช่วงที่สร้างบ้านแล้วก็กำลังจะตกแต่งบิ้วอินเฟอร์นิเจอร์ต่างๆภายในบ้านและดิฉันก็ได้มารู้ว่าบัตรตัวนี้มีความสำคัญมากเลยแล้วใช้คุ้มค่ามากเพราะมันเป็นของบัตรกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ ที่ทำร่วมกับโฮมโปร เพื่อใช้บริการทางการเงินในการผ่อนชำระสินค้าและบริการได้ และเราก็จะได้รับพิเศษสำหรับการผ่อนสินค้าในโฮมโปรที่ร่วมรายการด้วย

2020.09.19 18:11

นิ้ม

บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยใช้เราสามารถ ได้รับส่วนลดจากการใช้จ่ายซื้อของที่ห้างโฮมโปร เหมาะสำหรับใครที่กำลังมองหาการตกแต่งบ้านที่จะได้รับส่วนลดหรือประหยัด ซึ่งมีโปรโมชั่นมากมายให้ร่วมรายการให้เราสามารถผ่อนได้นาน 0% ด้วย เคยที่มีห้างโฮมโปรใกล้บ้างก็แนะนำให้สมัครใช้บริการเอาไว้ดีกว่านะคะ จะได้ช่วยครอบครัวให้ประหยัดค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้

2020.11.17 23:6

ทวาย

บัตรกดเงินสดก็เหมือนกับเราไปยืมเงินจากธนาคารมาใช้ก่อนละครับ ส่วนคนที่ใช้บัตรตัวนี้ส่วนใหญ่ที่เห็นนะครับ จะเป็นพวกรับเหมาก่อสร้างนะครับ เพราะว่าเอาไว้ซื้อของ เข้าบ้านลูกค้าก่อนครับ เป็นเหมือนเงินที่เราเอามาลงทุนก่อนแหละครับ แต่ถ้าไม่มีความจำเป็นจริงๆผมว่า อย่าทำเลยครับ เพราะว่าเอาเงินอนาคตมาใช้ก่อน มันมีความเสี่ยงครับ

2020.12.14 11:18

นางแมวป่า

คือเรารู้สึกงงนิดหน่อยระหว่างบัตรโฮมโปร เฟิร์สชอยส์ กับบัตรโฮมโปร วีซ่า แพลทินัม อยากรู้ว่าแตกต่างกันยังงัยหรอคะ??? ทั้งสองบัตรมีผ่อน 0% เหมือนกัน ใช้ซื้อของที่โฮมโปรได้เหมือนกัน แล้วควรเลิอกใช้แบบไหนถึงจะดี??? เราเน้นไปที่การซื้อของเป็นหลักนะคะ ไม่เน้นเอาไปใช้ผิดวัตถุประสงค์เช่นกดเงินมาใช้ ช่วยเเนะนำทีนะคะ

2021.02.22 12:51

Cup

@จขกท. น่าจะใช้ได้หมดนะ ตามที่ถามมา ทั้งผ่อนสินค้า 0% ที่ Homepro แล้วก็น่าจะได้ส่วนลดต่างๆด้วย ไม่รู้อะไรมากอะ ไม่ได้ใช้บัตรนี้ แต่ใช้บัตรของ Big C ก็เลยคิดว่าน่าจะเหมือนกัน ว่าแต่ บัตร Homepro Firstchoice เนี่ยเป็นบัตรกดเงินสด หรือว่าเป็นบัตรเครดิตกันแน่อะ อยากรู้ เนี่ยเรื่องแค่นี้เรายังไม่รู้เล้ยยยย

2021.07.27 12:31

Denis

@นางแมวป่า ก็ดีค่ะที่คิดแบบนั้น สมัครบัตรกดเงินสดตอนที่ไม่ได้มีปัญหาเรื่องเงินก็สบายใจไปอีกแบบนะคะ เงินก้อนที่ได้อนุมัติมาก็เก็บไว้สำรองฉุกเฉินได้ แล้วก็มาสนุกกับสิทธิประโยชน์ของการผ่อนสินค้า 0% บัตรกดเงินสดของโฮมโปรทั้ง 2 ใบ ก็ใช้สิทธิ์ผ่อนสินค้า 0% ได้ทั้ง 2 ใบค่ะ คงจะต่างกันตรงที่คุณสมบัติของผู้สมัครเกี่ยวกับรายได้นะคะ แล้วก็วงเงินอนุมัติด้วย

2021.09.15 16:25

สุกลSukol

ถ้าซื้อของที่โฮมโปรบ่อยก็คงน่าสมัครอยู่มั้งครับสำหรับบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ ราคาสินค้าที่นี่ใช้ได้อยู่นะ ผมไม่ค่อยได้ไปเท่าไหร่ ส่วนใหญ่จะไปอีกร้านนึงมากกว่า ร้านที่ไม่ติดแอร์แต่มีพัดลมตัวใหญ่ๆอะครับ ไม่อยากอ้างชื่อร้านเดี๋ยวเขาว่าเอา ที่จริงก็แล้วแต่คนชอบอะ หรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับความสะดวกเรื่องการเดินทางด้วย

2021.12.12 9:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์เอาไปใช้ที่อื่นได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรนี้ถอนเงินสดได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

อยากสมัครใช้บริการมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นเจ้าของกิจการสมัครใช้ได้ไหมครับ

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี