Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอกสารที่ใช้สมัครสำหรับพนักงานทั่วไป

สวัสดีครับ ผมเองอยากจะสมัครบัตรกดเงินสด เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ น่ะครับ เพราะผมเองก็มีแฟนและแฟนของผมชอบซื้อของที่เซ็ลทรัลด้วยและเพื่อนๆพนักงานในออฟฟิศ ได้แนะนำผมว่า ถ้าแฟนผมชอบซื้อของที่เซ็นทรัลจริงๆให้ลองทำดู ผมเลยอยากจะรู้ว่าต้องเตรียมเอกสารในการสมัครอย่างไรบ้าง ใครพอจะมีข้อมูลในเรื่องนี้ เพื่อที่ผมจะได้เตรียมเอกสารให้พร้อมในการสมัคร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Margarita

พอได้อ่านเรื่องของคุณฉันก็รู้สึกว่าคุณคงเป็นแฟนที่ดีมากเลยนะคะเพราะสังเกตได้ว่าคนก็แฟนแล้วก็อยากที่จะซื้อของเป็นการตอบแทนให้กับเธอจากที่ดิฉันก็มีบัตรเซ็นทรัลเดอะวันเฟิร์สช้อยส์ใช้อยู่นั้น เอกสารที่ต้องเตรียมคือ 1.สำเนาบัตรประชาชน 2.สลิปเงินเดือนเดือนล่าสุด หรือหนังสือรับรองรายได้ฉบับจริง 3. สำเนาบัญชีธนาคารย้อนหลัง 6 เดือน 4.สำเนาสมุดเงินฝากหน้าแรกของธนาคารที่ต้องการให้โอนเงินเข้า (กรณีสมัครสินเชื่อเงินสด) 5. เอกสารแสดงรายได้อื่นๆ ที่ไม่ใช่รายได้ประจำ เช่น ค่าล่วงเวลา และ ค่าคอมมิชชันที่สามารถนำมาพิจารณาในการให้การให้วงเงิน

2020.09.25 18:11

กล้า

แน่นอนครับว่าต้องเตรียมเอกสารที่ระบุตัวตนของเราว่าอยู่ที่ไหนชื่ออะไร แล้วต้องมีเอกสารที่ยืนยันรายได้ของเราที่แน่นอนนะครับ เพื่อที่จะทำทำให้ทางสถาบันการเงินมั่นใจเกี่ยวกับรายรับของเราสามารถที่จะฟันจ่ายคืนได้ ยิ่งมีรายรับเยอะเท่าไหร่ก็ยิ่งจะได้รับอนุมัติง่ายขึ้นครับ ส่วนตัวผมเองผมชอบที่สามารถแบ่งจ่ายได้นาน 2 เดือน 0% ตรงนี้แหละ

2020.11.17 23:18

นิรันทร์

เอกสารที่ต้องเตรียมไม่ได้ลำบากอะไรครับ เรื่องที่ลำบากน่าจะเป็นเรื่องที่ธนาคาร จะอนุมัติหรือเปล่ามากกว่าครับ บางคนที่ผมรู้จักเอกสารทุกอย่างมีครบหมดนะครับ แต่ก็ไม่ผ่านครับ เอกสารเป็นเพียงจุดเริ่มต้นของการขอเท่านั้นครับ อีก 50% เป็นเรื่องที่ทางธนาคารต้องตัดสินใจครับ ยิ่งช่วงนี้ธนาคารหลายเจ้าปล่อยสินเชื่อต่างๆยากกว่าเดิมครับ

2020.12.14 11:17

Fuufuu

@k. นิรันทร์ ส่วนใหญ่ถ้าเป็นบัตรกดเงินสดร่วมกับพวกห้างแบบนี้จะน้อยมากนะคะที่ไม่ผ่าน ยกเว้นว่าหนี้สินคุณเยอะมากจริงๆหรือรายได้ไม่ผ่านเกณฑ์ เดี๋ยวนี้บัตรแบบนี้ก็ไม่ได้เรียกร้องเงินเดือนสูงจนเกินไปเพราะเค้าเน้นไปทางให้คนผ่อนซื้อสินค้า ไม่ได้เน้นแนวให้กู้เงิน เราว่าผ่านไม่ยากหรอกค่ะ ขนาดเราเงินเดือนน้อยนิดสมัครยังผ่านเลย

2021.02.22 15:7

ลมพา...

จริงอย่างที่เพื่อนของเจ้าของกระทู้บอกล่ะครับ ถ้าแฟนของคุณชอบซื้อของที่เซ็นทรัลจริงๆให้ลองสมัครบัตรกดเงินสด เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ดู ถือว่าเป็นการสมัครใช้บัตรอย่างถูกที่ สิทธิประโยชน์มันตรงจุดอยู่แล้ว ยังไงก็ระวังเมื่อใช้บัตรด้วย อย่าใช้เพลินละกัน การใช้งานบางอย่างมันมีดอกเบี้ยด้วย เดี๋ยวจะชำระเงินคืนไม่ทันตามกำหนดน่ะครับ

2021.12.14 11:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คุณสมบัติในการสมัครต้องมีอายุเท่าไหร่

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมแรกเข้าไหม

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกถอนเงินสดจากไหนได้บ้าง

การรวมหนี้,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีสายด่วนเกี่ยวกับบริการเบิกถอนเงินสดจากบัตร แล้วช่วยทำอะไรได้บ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี