Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมแรกเข้าไหม

คือว่าครอบครัวของฉันเองคุณแม่ก็มีบัตร กดเงินสด เซ็นทรัลเดอะวันเฟิร์สช้อยส์ และก็โดยปกติในการทำบัตรกดเงินสดเนี่ยก็เท่าที่รู้มาว่าก็ต้องมีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีใช่ไหมในปกติแล้วน่ะก็เลยไม่แน่ใจว่าถ้าทำบัตรกดเงินสดเซ็นทรัลเดอะวันเฟิร์สช้อยส์แล้วเนี่ยมันต้องมีค่าบริการค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีไหมหรือว่าไม่มี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Praitun

สวัสดีครับผมเองก็ใช้บัตรกดเงินสดเซ็นทรัลเดอะวันเฟิร์สช้อยส์อยู่นะครับในขั้นตอนการทำใช่ไหมครับก็ในหลาย ธนาคารเนี่ยจะมีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีแต่ว่าสำหรับบัตรกดเงินสดเซ็นทรัลเดอะวันเฟิร์สช้อยส์แล้วเนี่ยจะไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีอันนี้ก็เป็นสิทธิพิเศษสำหรับบัตรสมาชิกเซ็นทรัลเดอะวันเฟิร์สช้อยส์ครับ

2020.09.26 18:11

น็อต

แล้วเมื่อจำเป็นต้องมีการออกบัตรใหม่ในกรณีบัตรสูญหาย ชำรุด ทดแทนบัตรใบเดิมจำเป็นต้องจ่ายในแต่ละครั้ง 100 บาท เพื่อที่จะทดแทนบัตรเก่า แล้วจำเป็นต้องมีค่าออกรหัส ATM ใหม่ทดแทนรหัสเดิมด้วย 50 บาทต่อครั้ง คิดดูสิครับว่าต้องจ่ายเพิ่มอีกครั้งหนึ่งเมื่อต้องทำบัตรใหม่ 150 บาทเลยคุ้มค่าหรือเปล่าครับ สำหรับผมคิดว่าใช้อย่างอื่นดีกว่า

2020.11.18 13:14

นิรันทร์

ค่าธรรมเนียมแรกเขาของบัตรกดเงินสด ส่วนใหญ่แล้วไม่มีครับ ไม่ต้องกลัวว่าจะมีการเรียกเก็บครับ แต่ที่น่าจะเสีย บางคนมีเสียเป็นค่าอากรแสตมป์ ครับ ผมไม่แน่ใจนะครับว่ากลุ่มคนแบบไหนที่ต้องเสียแบบนี้นะครับ ยังไงเวลาที่ไปทำบัตรกดเงินสดก็ลองถามทางเจ้าหน้าที่ดูนะครับ เสียไม่น่าจะกี่บาทนะครับ ผมว่าจ่ายให้ได้สบายๆครับ

2020.12.14 11:17

Viviii💖

อยากรู้หน่อยค่ะว่าบัตรกดเงินสดแตกต่างยังงัยกับบัตรเครดิต เพราะเราเห็นบัตรเซ็นทรัลมีทั้งบัตรกดเงินสดและมีทั้งเป็นแบบบัตรเครดิต เราควรเลือกสมัครบัตรไหนดีหรอคะ??? เราอยากได้บัตรที่เน้นไปที่การผ่อนชำระสินค้าและไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี เพื่อนๆใช้บัตรแบบไหนกันบ้าง ??? ช่วยมาแชร์ทีนะคะ จะได้ตัดสินใจสมัครได้ค่ะ

2021.02.22 15:12

น้ำหวาน..น้อย

คุณแม่ของเจ้าของกระทู้มีบัตรกดเงินสด เซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ แล้วทำไมคุณถึงไม่รู้ล่ะคะว่าการสมัครบัตรนี้มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีหรือเปล่า อ่านกระทู้แล้วก็งง แต่ไม่เป็นไร ตอนนี้คุณคงรู้เรื่องนี้แล่วล่ะ ถ้าปกติไปซื้อของไปเที่ยวที่ห้างดซ็นทรัลบ่อยๆก็น่าทำไว้ครับ แต่อย่ากดเงินสดบ่อยละกัน ดอกเบี้ยมันแพง

2021.12.14 12:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คุณสมบัติในการสมัครต้องมีอายุเท่าไหร่

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

เอกสารที่ใช้สมัครสำหรับพนักงานทั่วไป

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกถอนเงินสดจากไหนได้บ้าง

การรวมหนี้,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีสายด่วนเกี่ยวกับบริการเบิกถอนเงินสดจากบัตร แล้วช่วยทำอะไรได้บ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี