Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะแก้ไขข้อมูลส่วนตัวทำอย่างไร

พอดีว่าในตอนแรกเนี่ยที่ทำบัตรสินเชื่อบิ๊กซีนี้ก็เลยตอนนั้นได้แจ้งไปว่าอยู่ที่อยู่อีกที่นึงและเมื่อไม่นานมานี้ฉันเองก็เพิ่งได้ทำการย้ายที่อยู่ใหม่ไปอยู่อีกที่นึงก็เลยอยากจะทราบว่าสามารถมีวิธีไหนที่จะแก้ไขข้อมูลส่วนตัวในเรื่องนี้ได้บ้างหรือว่าทำในออนไลน์ได้หรือไม่ไง เพราะว่าฉันเองก็ไม่ค่อยสะดวกและมีเวลาที่จะไปธนาคารสักเท่าไหร่ ก็เลยอยากจะทราบวิธีนี้น่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประทีป

รู้สึกว่าในการแก้ไขข้อมูลส่วนตัวนี้ทำได้ง่ายมากเลยนะมันมีบริการสำหรับลูกค้าที่ต้องการเปลี่ยนแปลงหรือแก้ไขข้อมูลส่วนตัวถ้าอยากทราบคุณอยากจะเปลี่ยนรหัสผ่านอีเมลอยู่ที่อยู่ก็สามารถเลือกได้ว่าจะให้ไปส่งที่อยู่ที่ไหนโดยไม่ต้องยุ่งยากและรอสายในการโทรเข้ามาแจ้งเปลี่ยนแปลงแค่ login เข้าสู่ระบบบริการอิออนออนไลน์นะก็สามารถจัดการกับการแก้ไขรายละเอียดได้ด้วยตัวคุณเองด้วยอีกครั้งคุณก็สามารถมั่นใจได้ว่าอะไรละเอียดใหม่นั้นถูกต้องสมบูรณ์แน่เพราะมันไม่มีการพิมพ์ที่ผิดพลาดอย่างแน่นอน

2020.07.02 19:9

นุ่น

หรือว่าตอนที่เดินทางไปซื้อของที่สำนักงานสาขาที่บิ๊กซีก็สามารถ ที่จะแก้ไขข้อมูลที่เคาน์เตอร์ประชาสัมพันธ์ตรงที่มีการลงบัตรเครดิตก็ได้ค่ะ เพราะบางครั้งการที่เราให้ข้อมูลในโทรศัพท์ไปแก้ไข จำเป็นต้องมีการใช้คำถามเพื่อยืนยันตัวตนซึ่งถ้าทำผิดก็จะมีปัญหาภายหลัง ถ้าอยากเปลี่ยนข้อมูลอะไรแนะนำว่าให้เดินทางไปยังสำนักงานสาขาใกล้ๆดีกว่า

2020.11.19 16:43

มนูญ

เรื่องแก้ไขข้อมูลไม่น่าจะทำอยากนะครับ หรือว่าถ้าจะทำแบบที่เขาบอกไม่สะดวก ก็โทรเข้าไปที่ คอลเซ็นเตอร์เลยครับ ยืนยันตัวตนของเราแล้วเราก็สามารถแจ้งเปลี่ยนข้อมูลได้เลยนะครับ แต่เพื่อป้องกันเอกสารส่งไม่ถึงเรา ผมว่า ผูกบัตรกดเงินสดเข้ากับแอพฯของทางธนาคารจะดีกว่านะครับ เพราะเขาจะมีแจ้งยอดการใช้งานให้เราด้วยนะครับ

2020.12.14 11:49

HKW.

สามารถเปลี่ยนได้เลยทางเว็บไซต์ของอิออนใช่ไหมคะ?? พอดีเราเองก็อยากจะเปลี่ยนข้อมูลเหมือนกันค่ะ แล้วอยากจะสอบถามเพิ่มเติมเผื่อหน่อยนะคะว่า ถ้าเราต้องการที่จะเพิ่มวงเงินค่าใช้จ่าย เราสามารถติดต่อได้ทาง Call Center ด้วยหรือเปล่าคะ??? พอดีช่วงนี้ต้องซื้อของเข้าบ้านเยอะเลยค่ะ เพราะว่าเครื่องใช้ไฟฟ้าที่บ้านก็พังหมดแล้ว เราอยากรู้ว่าเขาจะเพิ่มวงเงินให้เราทันทีเลยไหมคะ??

2021.02.23 6:30

ใบหญ้า

เห็นใจคนที่เข้ามาคอมเมนต์ที่บอกว่าเครื่องใช้ไฟฟ้าในบ้านพังหมดแล้ว เป็นเครื่องอะไรบ้างคะเนี่ย เวลาพังมันนัดรวมตัวกันพังเลยเหรอคะ ยังไงก็ต้องค่อยๆซื้อทีละอย่างมั้ยอะ ไม่อย่างนั้นก็ต้องจ่ายเงินเยอะอยู่ดี ที่บ้านเราก็ใกล้ละค่ะ เครื่องใช้ไฟฟ้าบางอย่างใกล้หมดอายุละ ของทุกอย่างมันมีอายุทั้งนั้นอะนะ ถึงเวลาก็ต้องเปลี่ยนค่ะ

2021.12.14 12:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิตโกลด์,All (บัตรเครดิต),ลดค่าใช้จ่าย

คอหนังอย่างผม อยากแนะนำบัตรนี้ให้ทุกคนลองใช้ดูนะครับ AEON Gold Card

คนรุ่นใหม่ที่ชอบดูหนัง ชอบกิน บัตร aeon gold เหมาะกับคุณเพราะจะได้สิทธิ์ซื้อตั๋ว 1แถม 1 ในทุกระบบในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กส์ อีจีวี ทุกสาขา รับส่วนลด 5% ทุกวันที่ร้าน แวลูทุกสาขา รับส่วนลด 20 บาทที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน รับสิท์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2ถาดราคาพิเศษ 199 บาท และรับชุดอิออนคอมโบเซ็ตในราคาเพียง 199 บาท.

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่ใช้ลดค่าเครื่องบินได้ถึง 50% เป็นไปได้หรอ!

บัตรนี้ผู้สมัครต้องมีรายได้ 70,000 บาท ค่อนค้างสูงเลยที่เดียว จะเหมาะกับคนที่ชอบเดินทาง ช้อปปิ้ง เพราะสามารถสะสมไมล์ได้เร็วกว่า เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 15 บาทรับ1คะแนนเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ ถ้าเป็นเงินไทย จ่าย20บาทรับ1คะแนน สิทธิพิเศษที่หนือกว่าบัตรอื่น ด้วยบัตรส่วนลดค่าโดยสารเคื่องบินสูงสุด50% สายการบินไทย

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ใช้ได้ที่สาขาไหนของ Big C บ้างคะ?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด

อยากรู้ว่า ค่าธรรมเนียมในการกดเงินสดสินเชื่อยัวแคช จะต้องเสียเท่าไหร่คะ?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

ถ้าใช้บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ทางสินเชื่อยัวแคชจะต้องจ่ายดอกเบี้ยปีละกี่เปอร์เซ็นต์?

อยากจะสมัครบัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive มีช่องทางในการสมัครกี่วิธีครับ?

ดีนะ ที่บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ว่าแต่บัตรฯนี้น่าใช้มั้ย?

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากผ่อนของกับห้าง Big C สมัครบัตรเครดิตของBig Cดีไหม?แล้วบัตรนี้ใช้ได้แค่Big Cรึเปล่า?

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี