Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใครมีสิทธิ์กู้ได้

ผมสงสัยมานานแล้วน่ะครับว่า ปกติแล้วถ้าเราอยากจะกู้เงินเราสามารถทำได้ไหมครับถ้าเราไม่ได้เป็นเจ้าของบัตร แต่เจ้าของบัตรตัวจริงคือแม่ของผม เพราะว่าตอนนี้ครอบครัวเรามีปัญหาทางด้านการเงินและแม่ผมก็ไม่ค่อยสบายด้วยเลยไม่มีกำลังที่จะทำธุรกรรมเอง และเพื่อนผมแนะนำว่าให้ลองมาโพสต์ถามดูเพื่อคนที่เคยทำเค้าจะได้มีวิธีที่ช่วยเสนอแนะผมได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Wayne

ฉันเข้าใจความรู้สึกของคุณน่ะคะ เพราะปัจจุบันนี้อยู่ยากมากขึ้น ไหนจะปัญหาเศรษฐกิจแล้ว ยิ่งเป็นปัญหาใหญ่เลย แต่ฉันก็พอรู้มาบ้างน่ะเกี่ยวกับเรื่องนี้ ที่คุณถามเกี่ยวกับว่าคุณสามารถทำได้รึเปล่า ฉันขอแนะนำว่าให้แม่คุณเป็นคนดำเนินเรื่องดีกว่า จะได้ทำได้ง่ายๆ โดยที่ไม่ต้องมีขั้นตอนที่ยุ่งยากตามมา แต่ฉันก็เข้าใจน่ะว่าแม่ของคุณไม่ค่อยสบาย ขอให้ท่านหายเร็วๆน่ะคะ

2020.07.06 19:9

ส้ม

จะบอกว่าในการกดเงินสดออกมาใช้ถ้าไม่อยากให้เรื่องยุ่งยากอะไร ง่ายๆค่ะ ก็แค่บอกให้แม่คุณรู้รหัสผ่านและรู้สถานที่ที่กดเงินของอิออน ก็สามารถที่จะนำเงินออกมาใช้จ่ายโดยที่ไม่ต้องใช้เอกสารอะไรแล้ว เหมือนกับการกดเงินจากตู้ atm ทั่วไปนั่นแหละค่ะ แต่ในตอนชำระคืนก็สามารถที่จะทำการผ่อนชำระคืนจ่ายเป็นแบบงวดอย่างที่เคยทำตามปกติ

2020.11.19 16:49

มัณฑนา

ถ้าคุณ ทราบหมายเลขบัตรกดเงินสด ของแม่คุณ ก็สามารถกดเอามาใช้จ่ายได้เหมือนตอนที่แม่คุณสุขภาพดีเลยคะ แต่ที่ต้องระวังคือ ถ้ากดมาแล้วก็ต้องจ่ายคืนด้วยนะคะ เพราะถ้าไม่จ่านคืนแล้วทางธนาคารมาทราบทีหลังว่าคุณเป็นคนใช้บัตรกดเงิน คุณจะโดนข้อหา ยักยอกได้นะคะ เราว่าทางที่ดี อย่าเอาไปใช้ดีกว่าคะ มันมีความเสี่ยงคะ

2020.12.14 11:48

โรส

กู้เงินกับบัตรกดเงินสด ดอกเบี้ยแพงนะคะ (ดอกเบี้ยคิดเป็นรายวันเลยล่ะ) ถ้าคุณต้องใช้เงินแบบนี้เราว่าคุณไปขอกู้สินเชื่อเงินด่วนอะไรแบบนี้ไม่ดีกว่าหรอคะ??? เท่าที่เราเห็นมีของ line BK อ่ะค่ะ คือไม่ต้องมีคนค้ำ ไม่ต้องทำงานประจำ ไม่ต้องมีสลิปเงินเดือนก็สามารถขอกู้ได้ แต่ดอกเบี้ยเราไม่รู้นะคะ เผื่อว่าอาจจะเป็นทางเลือกนึงให้กับคุณได้

2021.02.23 10:33

ปุ๊ปุ๊ก

อ่านมาถึงข้อความที่บอกว่า "มีปัญหาทางด้านการเงินและแม่ผมก็ไม่ค่อยสบายด้วย" เห็นใจค่ะที่คุณต้องมาเจอเรื่องแบบนี้ หวังว่าตอนนี้สถานการณ์ทุกอย่างจะดีขึ้นแล้วนะคะ พูดถึงเรื่องการกดเงินจากบัตรกดเงินสดมาใช้จ่ายกับเรื่องฉุกเฉินที่ต้องใช้เงินจำนวนมาก เรานึกถึงการขอสินเชื่อส่วนบุคคลมากกว่า ดอกเบี้ยถูกกว่าด้วยนะคะ

2021.12.14 12:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิตโกลด์,All (บัตรเครดิต),ลดค่าใช้จ่าย

คอหนังอย่างผม อยากแนะนำบัตรนี้ให้ทุกคนลองใช้ดูนะครับ AEON Gold Card

คนรุ่นใหม่ที่ชอบดูหนัง ชอบกิน บัตร aeon gold เหมาะกับคุณเพราะจะได้สิทธิ์ซื้อตั๋ว 1แถม 1 ในทุกระบบในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กส์ อีจีวี ทุกสาขา รับส่วนลด 5% ทุกวันที่ร้าน แวลูทุกสาขา รับส่วนลด 20 บาทที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน รับสิท์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2ถาดราคาพิเศษ 199 บาท และรับชุดอิออนคอมโบเซ็ตในราคาเพียง 199 บาท.

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่ใช้ลดค่าเครื่องบินได้ถึง 50% เป็นไปได้หรอ!

บัตรนี้ผู้สมัครต้องมีรายได้ 70,000 บาท ค่อนค้างสูงเลยที่เดียว จะเหมาะกับคนที่ชอบเดินทาง ช้อปปิ้ง เพราะสามารถสะสมไมล์ได้เร็วกว่า เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 15 บาทรับ1คะแนนเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ ถ้าเป็นเงินไทย จ่าย20บาทรับ1คะแนน สิทธิพิเศษที่หนือกว่าบัตรอื่น ด้วยบัตรส่วนลดค่าโดยสารเคื่องบินสูงสุด50% สายการบินไทย

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คุณสมบัติของผู้ที่กู้บัตรนี้

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด

เพิ่งเรียนจบสามารถทำบัตรกดเงินสดได้ไหม

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

มีข้อจำกัดอะไรบ้าง

ไม่ค่อยมั่นใจว่าสมัครบัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนแล้วจะผ่านมั้ย มีใครเคยสมัครไม่ผ่านบ้าง ถ้าไม่ผ่านเป็นเพราะอะไร?

ดีนะ ที่บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ว่าแต่บัตรฯนี้น่าใช้มั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี